Hôm nay trade coin gì? - Ngày 12/12: May mắn chỉ đến với những kẻ sẵn sàng

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Có câu châm ngôn nói rằng may mắn chỉ đến với những kẻ sẵn sàng chuẩn bị trước đó. Còn những kẻ chỉ thích chơi bời, ăn không ngồi rồi thì có đợi cả đời may mắn cũng sẽ không đến. Trong trading cũng vậy, chúng ta cứ chuẩn bị tất cả mọi thứ, từ chiến lược giao dịch, vốn đến các quy tắc và tuân thủ chúng 1 cách kỷ luật, may mắn sẽ đến với chúng ta.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BTC trúng đỉnh đã chốt lời hoàn hảo, lợi nhuận 2R.

Khá là may mắn ta đã chốt lời đúng ngay đuôi nến, sau khi chốt thì giá đã bật lên. Thực ra mình chỉ đơn giản là đặt chốt lời theo vùng hỗ trợ trước đó mà thôi, không có gì thần thánh ở đây cả. Các vùng hỗ trợ kháng cự là nơi tốt nhất để đặt chốt lời vì khi giá tiếp cận, nó khó có thể vượt qua các vùng này.

Hiện tại BTC vừa có 1 cú quét 2 đầu khá kinh: đuôi nến quét trên xong lại quét dưới. Điều này chứng tỏ đang có đánh nhau và vùng hỗ trợ này đang hoạt động tốt, ít nhất ta biết trước mắt giá sẽ chưa thể phá liền qua vùng này được. Trường hợp vùng này bị phá xuống tức đáy swing low trước đó đã gãy và xu hướng giảm sẽ tiếp tục. Khi đó kèo bán sẽ rõ ràng hơn.

Hiện tại thậm chí anh em ưa thích rủi ro có thể vào 1 lệnh buy nhỏ với dừng lỗ ngắn, động lực tăng ngắn hạn có thể đưa BTC lên cao 1 chút. Còn chiến lược dành cho các anh em đi theo xu hướng vẫn là bán xuống tại vùng giá bên trên khi giá tiếp cận và hình thành setup giảm giá đẹp.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH chưa vào được

ETH đã phá đáy swing low trước đó, trước cả BTC, như vậy đây là dấu hiệu sớm cho toàn thị trường. Đôi khi 1 vài đồng coin sẽ có hành động giá đi trước thị trường, (nhiều lần trước là BNB), nên có thể tạm dựa vào để giao dịch.

ETH giảm tiếp là chắc kèo, anh em có thể canh bán xuống ngay vùng giá hiện tại, hoặc nếu giá hồi lên lại thì có thể bán ở vùng cao hơn.

XRP XPRUSD bitstamp H4

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell XRP vẫn còn giữ, lợi nhuận 1.5R

Hiện tại có thể an tâm dời SL về hoà vốn rồi anh em. Mục tiêu xa hơn là đáy cũ, có thể đặt sẵn chốt lời tại đây. Giờ thì thoải mái tận hưởng thị trường thôi, chúng ta đã có 1 trade rất tốt với XRP.

Litecoin LTCUSD bitstamp H4

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell LTC hôm qua trúng đỉnh, tuy nhiên lệnh vẫn hoà vốn do giá chưa chạy nhiều.

Mục tiêu là đáy cũ, anh em có thể giữ lệnh và quan sát khi giá tiếp cận vùng này, nếu có dấu hiệu đảo chiều như pin bar hoặc fakey thì tiến hành chốt lời. Nhưng mình nghi là đáy này sẽ bị phá luôn.

Nếu anh em chưa vào trước đó thì nên chờ đợi tại vùng giá cao hơn, bán tại đây là ngay đáy rồi rất nguy hiểm

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo sell BNB chưa vào được

Giá đã chạm đáy và đang có dấu hiệu bật lên. BNB luôn là 1 đồng coin tôn trọng tốt các hỗ trợ kháng cự, anh em có thể chọn BNB làm coin giao dịch dài hạn hoặc giao dịch hàng ngày đều tốt.
Khả năng là giá sẽ bật lên từ đây, anh em chờ đợi phía trên để sell xuống khi giá tiếp cận và hình thành setup giảm giá đẹp. Trường hợp hỗ trợ bị phá luôn thì chờ 1 cú retest rồi sell.

Bitcoin cash BCHUSD coinbase H4

Kèo sell BCH hôm qua vẫn còn giữ, lợi nhuận 1R.

Fakey đã hoạt động rất tốt, anh em có thể chờ đợi khi giá chạy được 1.5R rồi dời Sl về hoà vốn cho cái trade này biến thành phi rủi ro. Mình thích cảm giác dời SL này lắm, nhẹ lòng.

Hiện tại giá vẫn chưa có dấu hiệu đảo chiều, tiếp tục giữ lệnh cho tới khi giá chạm mục tiêu.

Các lệnh trade của chúng ta giai đoạn này đang diễn tiến rất tốt, tuy nhiên tình hình có thể thay đổi rất nhanh nếu có biến động bất ngờ. Vậy nên anh em không được chủ quan, luôn cài SL kỹ càng và chốt lời nhanh thì tốt. Các thời điểm khó chịu như thế này thì đánh nhanh rút nhanh thôi. Anh em bảo trọng

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 1 kèo chốt lời, 2 kèo còn giữ đang có lợi nhuận, còn lại hoà vốn hoặc chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chuẩn rồi bác ạ. Em lấy 1 ít lời lệnh short xong giờ lại buy 1 ít ở vùng kháng cự rồi. Em thấy giá khó xuyên qua 7.150 quá.

Ơ bác Hoài hên thế ko dính SL à, bitmex quét lên tận 7445 thì đa phần dính SL rồi, ae để SL đâu đó vùng 7k4
Hiện tại em cũng đang chờ giá đóng cửa 4h trên 7k2 là long được, tình hình nếu sáng sủa có khi nó reverse ở đây cũng nên.

Ngồi ngoài xem bò gấu húc nhau hoặc cứ canh ngóc lên cao gõ xuống vẫn hơn, chứ chọt tay vào lúc này thì rớt tay như chơi :D

nhìn qua bitmex hoảng vãi ra...mình gồng short quả từ 7k6...bên bitmex nó quét lên gần 7k8...may mà không trade bên đó...vẫn chốt được hơn 5R lợi nhuận...đúng là bên bitmex râu kinh quá, kiểu đó có sàn ngon hơn là mất user hết :confused::confused::confused:

nhìn qua bitmex hoảng vãi ra...mình gồng short quả từ 7k6...bên bitmex nó quét lên gần 7k8...may mà không trade bên đó...vẫn chốt được hơn 5R lợi nhuận...đúng là bên bitmex râu kinh quá, kiểu đó có sàn ngon hơn là mất user hết :confused::confused::confused:
Quét lúc nào mà lên 7k8 bác?
H có sàn bybit thanh khoản cũng ok, ko bị overload như bitmex, sắp tới em cũng dự định làm tk bên đó trade nữa, nhìn tính năng của sàn cũng na ná như bên bitmex.
Thằng bitmex này những lúc overload đặt SL nó còn bị đẩy lên vài chục $ nữa cơ, tính toán để ko bị mất xu nào mà nó vẫn quẹt cho mất 1 tẹo

Gần chục ngày nó vẫn đi trong 1 cây nến mẹ. Có mua bán mẹ gì được đâu. Kịch bản phá xuống nhưng rút chân tạo Fakey => mua vào. Break lên => mua vào. Phá xuống hẳn stoploss (short) và chờ dưới sâu.

Ơ bác Hoài hên thế ko dính SL à, bitmex quét lên tận 7445 thì đa phần dính SL rồi, ae để SL đâu đó vùng 7k4
Hiện tại em cũng đang chờ giá đóng cửa 4h trên 7k2 là long được, tình hình nếu sáng sủa có khi nó reverse ở đây cũng nên.
Screen Shot 2019-12-12 at 10.50.51.png
mình trade bitfinex bác ạ, đặt ngay 7k4 không dính, hên vãi đái

Chợ dạo này càng ngày càng vắng bác @Nhật Hoài nhỉ, quanh đi quẩn lại còn chưa đến 10 bác, chơi cái này chơi bằng tiền nhàn rỗi chứ ăn thua đủ với nó lại thêm khoản margin nữa tài khoản cứ teo tóp dần thôi, nhìn công ty em mấy hôm nay toàn mất 6 tháng lương với 1 năm lương sau cú Matic mà thấy sự khủng khiếp của cái tiền ảo này.

Chợ dạo này càng ngày càng vắng bác @Nhật Hoài nhỉ, quanh đi quẩn lại còn chưa đến 10 bác, chơi cái này chơi bằng tiền nhàn rỗi chứ ăn thua đủ với nó lại thêm khoản margin nữa tài khoản cứ teo tóp dần thôi, nhìn công ty em mấy hôm nay toàn mất 6 tháng lương với 1 năm lương sau cú Matic mà thấy sự khủng khiếp của cái tiền ảo này.
tiền ảo hay pháp định gì cũng thế, quan trọng lòng tham và ko kỷ luật thôi, Vàng, Ngoại tệ mạnh còn chết đành đạch.Bác bỏ ko dc đâu, vào với số vốn ít trade thật kỷ luật bác ạ, em mấy ngày này cũng dính stl hêt hix

tiền ảo hay pháp định gì cũng thế, quan trọng lòng tham và ko kỷ luật thôi, Vàng, Ngoại tệ mạnh còn chết đành đạch.Bác bỏ ko dc đâu, vào với số vốn ít trade thật kỷ luật bác ạ, em mấy ngày này cũng dính stl hêt hix
Hôm trước về quê gặp mấy thằng bạn nhậu say kể chuyện mất tiền trader coin mới lộ ra thằng đi 2 tỷ thằng đi 5 tỷ thằng còn lại 4 tỷ tì vụ bitconex bác ah, thế mới biết chơi cái này thua lỗ nặng thật, em dạo này làm quân sư cho mấy cu em ở công ty thôi, khi nào kiếm được tiền trả vợ thì em vô tiếp còn không thì thôi, chả dám vay mượn để trader. Bác mạnh khoẻ nhé

Quét lúc nào mà lên 7k8 bác?
H có sàn bybit thanh khoản cũng ok, ko bị overload như bitmex, sắp tới em cũng dự định làm tk bên đó trade nữa, nhìn tính năng của sàn cũng na ná như bên bitmex.
Thằng bitmex này những lúc overload đặt SL nó còn bị đẩy lên vài chục $ nữa cơ, tính toán để ko bị mất xu nào mà nó vẫn quẹt cho mất 1 tẹo
nhầm quét lên tầm 7k5 :D:D sáng thấy mấy đứa bạn tham nên nhầm, t cũng không trade future bên bitmex...ông thử margin bên binance t thấy ok lắm không bị dựt nhưng max leverage là x5, còn future thì x125...

matic làm cú kinh vãi...mấy ông chơi margin trên binance cũng có ông bị cháy mặc dù leverage có x3-x5 :confused::confused:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên