1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 12/12: Tiếp tục Short Bitcoin và gom Altcoin

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 12/12: Tiếp tục Short Bitcoin và gom Altcoin
    12/12/2018
    2,111 lượt xem
    Hôm nay chúng ta tiếp tục chiến lược short BTC và gom Altcoin nhé anh em. Mục tiêu của việc gom Altcoin là tăng số lượng BTC nên mình chỉ đưa kèo theo cặp BTC, còn chart USD(T) của đồng coin đó thì chưa chắc sẽ tăng nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

trade-coin-traderviet7.

BTC vẫn dao động trong biên độ rất thấp và chưa hồi lên để chúng ta short. Tiếp tục đợi hồi vậy, khả năng sẽ hồi vì Stoch quá bán rồi.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

trade-coin-traderviet12.

ETH vẫn chưa hồi, chờ tiếp để short.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

trade-coin-traderviet11.

Tiếp tục chờ XRP hồi lên cạnh đáy của #tam giác giảm và short, kèo XRP short rủi ro thấp hơn BTC và ETH vì chưa phá đáy của 2018.

Tron (TRXBTC: Binance H4)

trade-coin-traderviet10.

TRX đang hình thành #bull flag , volume tăng rất đều. Đây là đồng coin mình chắc kèo nhất trong thời gian này. Sắp tới nó sẽ hồi về tạo cơ hội Buy cho anh em.

District0x (DNTBTC: Binance H4)

trade-coin-traderviet9.

DNT vừa có 1 cú pump, chúng ta có thể vào Buy ăn ngắn. Nhớ là ăn ngắn thôi nha anh em, DNT có thể hết sạch lực tăng rồi.

Wepower (WPRBTC: Binance H4)

trade-coin-traderviet8.

WPR vừa thoát khỏi #tam giác cân , 380 là mức giá xác nhận để vào Buy, giá phải đóng cửa trên mức này mới cân nhắc buy nhé anh em.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 10/12: Tất cả chỉ là 1 đợt hồi

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 11/12: Vẫn có kèo tăng

Lưu
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Vàng đụng 1900 nổi không? - Tuần 11/05-15/05
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Trader Nên Làm Gì Khi Khủng Hoảng Kinh Tế?
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    Đang tải...
  2. Bác cho hỏi cặp BCHSV/USDT em vừa vào hôm qua giá 90 , hôm nay có cơ hội hồi về không bác, em cảm ơn

Nhật HoàiDanhcle bài này.
  3. mình vào Tron từ hôm 26/11 giá 310, liệu giá nào thì bán được bác Nhật Hoài ơi ?

Nhật Hoài bài này.
  4. an..hy

an..hy

3,666
    4,356
    chuyển nick talu sang nick này nịck talu đắp mộ...ở ngoài cho lành k dô k ra j hết

Nhật Hoài bài này.
  5. Phiền @Nhật Hoài xem giúp BNB/USDT Binance nhé, thank u

Nhật Hoài bài này.
  6. Cảm ơn bác :3

Nhật Hoài bài này.
  7. Danhcle

Danhcle

280
    309
    em nghĩ bác về bờ được mà. con này từ bữa giờ em ăn ngắn khi nó giao động trong mức 85 đến 100. muốn thoát ngay ở mức giá 90 thì có thể đêm nay bác thoát được.

Nhật HoàiTuấn chu bài này.
  8. Cho e xin con GNT/BTC và BNB/BTC nha bác

Nhật Hoài bài này.
  9. Btc lên 4800.

Hoamuaha3Nhật Hoài bài này.
  10. Bác cho hỏi cặp BCHSV/USDT em vừa vào hôm qua giá 90 , hôm nay có cơ hội hồi về không bác, em cảm ơn
    Em cũng mong là thế bác à, em để ý trade ngắn thì con này hôm nào cũng có sóng để vào, cứ vài nến đỏ rơi thì cũng có nến xanh hồi lên:D

Nhật Hoài bài này.
  11. Danhcle

Danhcle

280
    309
    thị trường mùa đông thế này ráng trade sóng ngắn cũng có chút cơm cháo bác ạ. nhưng với điều kiện anh cả BTC không biến động quá mạnh. chứ anh ta mà sml thì ảnh hưởng đến cả bọn đàn em. Nhưng nếu không trade margin thì cũng không đến nỗi. trade sàn liquid lỡ vào giá hơi mát thì ráng đợi nó hồi về. chỉ có điều hơi nóng ruột thôi. hihi

12. Nhờ bác Hoài ngó lại 2 bạn ast/btc và blz/eth giúp em. Tks bác

Nhật Hoài bài này.
  13. TrangCo

TrangCo

445
    338
    Trade làm gì cho mệt nhỉ?
    Nằm ngửa dành dụm được $7,000, mua 1 BTC, short.
    2 tháng rồi BTC rớt 50%. Tổ đãi thế nào ăn được trọn 50% đó luôn, tài khoản giờ thành 1.5 BTC (vì quen Chủ tịch Tập nên sàn ko thu phí, chứ ko chỉ còn 1.4999 BTC).
    Hí hửng đăng nhập vào để rút tiền:
    1.5 BTC x $3,500 (BTC giờ còn có $3,500) = $5,250.
    Đm hôm trước mới khoe con bồ: "Anh lãi 50%", giờ nó hỏi "Anh lãi 50% mà bay của em $1,750 à?". Nhục ko dám trả lời.
    Quay về nằm ngữa, còn đỡ nhục hơn.

Hoamuaha3Nhật Hoài bài này.
  14. Hừ. Thiên hạ đâu phải ai cũng giỏi như bác dành dụm đc đâu. Nên mới phải lao tâm khổ tứ đi kiếm cơm chứ. :D:D:D

15. Bác thế là giỏi đấy. Em thấy mùa này bạn nào có mập bơm thì ngược gheo chiều gió. Còn lại chạy trước chiều gió cả. Hihi

Danhcle bài này.
  16. Danhcle

Danhcle

280
    309
    giỏi gì bác. SML thường xuyên. vốn liếng cứ ngày càng teo lại ý mà.

Hoamuaha3 bài này.
  17. Screen Shot 2018-12-12 at 4.17.46 PM.
    theo chart thì có thể bác

Tuấn chu bài này.
  18. Screen Shot 2018-12-12 at 4.19.49 PM.
    giá hiện tại bán được rồi đấy bác, nó sẽ hồi về lại, nếu phá được kháng cự 393 thì bác mua lại cũng được

19. Screen Shot 2018-12-12 at 4.22.28 PM.
    có vẻ như bnb đang có fractal (lặp lại hành động giá) bác ạ, nếu đúng như vậy thì sắp tới sẽ có 1 cú bật mạnh và giảm trở lại, xu hướng vẫn là giảm nên ưu tiên bán trên cao xuống nhé bác

Alan LEE bài này.
  20. Screen Shot 2018-12-12 at 4.26.01 PM.
    bnb vừa có cú bật đẹp, canh hồi mua vào nhé bác
    Screen Shot 2018-12-12 at 4.25.16 PM.
    gnt đang test đáy, nếu giống lần trước thì nó sẽ bật lên mạnh và giảm lại

Bình luận mới nhất

• vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 105,464 Xem / 4,721 Trả lời
  • Vinhdinh trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,021 Xem / 3 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex
    Doo Prime
    FP Markets
    FXCM
    AxiTrader