Hôm nay trade coin gì? - Ngày 13/03: Anh em vào đây chia sẻ

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Bài viết này mục đích không phải để phân tích, mà là để chia sẻ cùng anh em. Anh em có chia sẻ gì cứ xả hết vô đây, ít ra cũng nói ra được lòng mình và thấy nhẹ nhõm hơn.

Bitcoin và toàn bộ thị trường crypto đã mất gần 50% giá trị chỉ trong 1 đêm, trong 1 cây nến ngày duy nhất. Đây có lẽ là thị trường mất giá nhiều nhất trong cơn bão tài chính đêm qua, điều này cũng chăng là hợp lý, bởi khi tăng giá thì chính bitcoin và crypto là các tài sản tăng nhanh nhất thế giới. Chúng là các tài sản rủi ro bậc nhất, nên khi thị trường sợ hãi, chúng phải là các tài sản bị bán ra đầu tiên.

Chúng ta cùng xem tình hình thị trường như thế nào rồi, và giá sẽ còn đi tới được đâu. Mình phân tích trên biểu đồ D1, vì trên H4 đã không còn ý nghĩa gì nữa.

Bitcoin BTCUSD bitstamp D1

Kèo sell BTC hôm qua chưa vào được

Giá đã quay về thời điểm đầu 2019, đầu con sóng tăng thần tốc. 50% giá trị đã bị thổi bay chỉ trong 1 cây nến ngày. Xu hướng cấu trúc hiện tại là giảm, đó là điều không cần bàn cãi.

Hiện tại giá đang được đỡ bởi vùng đáy đầu 2019, đây bản thân là 1 hỗ trợ tốt bởi cũng là 1 vùng giằng co, tuy nhiên trong 1 con sóng bán tháo do sợ hãi thì không có hỗ trợ nào là đủ tốt cả. Ta vẫn kỳ vọng giá sẽ tiếp tục giảm tiếp cho tới khi có dấu hiệu ngừng giảm.

Anh em cần lưu ý 1 điều, để bẽ gãy lại được 1 cái đà bán tháo đổ dốc như vậy, thị trường cần thời gian hấp thụ hết các nguồn cung, rồi thu hút thêm phe mua để gom hàng, dần dần tạo đáy rồi mới bẻ trend được. Chừng đó việc tốn rất nhiều thời gian, cho nên ta không thể kỳ vọng giá sẽ bật lên mà tạo đáy ngay tại đây. Thông thường để bẽ 1 cái trend đang đổ dốc mạnh, giá cần 1 mô hình đảo chiều dạng lớn, hình thành trong thời gian dài. Thực ra giá tạo đáy ở đâu là chuyện của nó, và chỉ một mình nó biết.

Cho nên kèo hợp lý nhất ở hiện tại là... đứng nhìn. Khi giá hồi lên kháng cự gần nhất bên trên thì có thể bán khống đi theo xu hướng.

Ethereum ETHUSD coinbase D1

Kèo sell ETH hôm qua chưa vào được

Giá đã phá đáy và tạo đáy mới, mình thậm chí còn chưa thấy được cái đáy này là mức giá từ thời điểm nào trong quá khứ nữa. ETH gần trở về cát bụi rồi.

Chờ giá hồi lên kháng cự và sell

XRP XRPUSD coinbase D1

Kèo sell XRP hôm qua nay đã đạt lợi nhuận 5R

Dời SL về fibo 4 khoá 3R lợi nhuận. Chờ giá hồi lên kháng cự gần nhất và sell nếu anh em chưa vào vị thế sell hôm qua.

Litecoin LTCUSD coinbase D1

Kèo sell LTC chưa vào được

Đáy cũ đã bị phá, đó là vị trí tốt nhất để chờ bán khống.

Binance coin BNBUSD binance D1

Kèo sell BNB hôm qua chưa vào được

Chờ giá hồi lên kháng cự và sell. Đáy cũ đã bị phá và ta còn kỳ vọng các đáy thấp hơn nữa.

Bitcoin cash BCHUSD coinbase D1

Kèo sell BCH hôm qua đã đạt lợi nhuận 5R tại fibo 6

Giữ vị thế và dời dừng lỗ về fibo 5 khoá 4R lợi nhuận.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 10R

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Đối với trader mới như mình khoảng 1 năm vào nghê thì bài học hôm qua cũng quá bổ ích mặc dù cháy mẹ cái tài khoản 2k thanh lý ko kip luôn, tài khoản âm tới 500$ :D.Tạm thời đóng tài khoản, chờ qua tuần thôi anh em, cũng là cơ hôi cho anh em mình reset lại cái đầu, Nên nhìn thị trường ở 1 cái khung lớn hơn.

Spread các sàn chênh nhau 500$, giá sàn so với market dùng để liquidation chênh nhau 200-300$, thế thì margin cái gì đc, sàn bitmex nãy hình như treo luôn, xem chart 1m của nó thấy giựt giựt kinh khủng

may mà mấy hôm mình chuẩn bị lấy vợ, nhiều việc nên khoảng mấy tuần nay không giao dịch. Nghĩ lại hên quá :D
Bác Hoài hôm qua giờ vào nửa vị thế những vẫn ấm đúng k bác, còn thấy anh em Trader hiện đang tan hoang hết cả rồi.
Thị trường tàn nhẫn quá, đâu tháng 10 em thấy 1 nhịp tăng từ 7k5 lên 10k5 là ác lắm rồi. ai ngờ giảm còn kinh khủng hơn

Còn link hồi 1 phát 70% trong mấy phút, btc kéo từ 3k6 lên 5k2 trong mấy phút, chơi cái kiểu lol gì thế, giờ nó không chơi kiểu tăng giảm vài phần % nữa mà nó giật giết shorl lòng, chịu bó tay. Long short chết sạch

Cái vấn đề này mình nghĩ chắc *** phải Phờ lus tô ken, nếu dump thì nó dump mẹ luc 10k5 rồi, chứ chờ *** gì về 7k mà dump,tất nhiên sới bạc nào cũng có 2 phẩn là kẻ khóc người cười

Thôi đứng nhìn, ko dám vào. Giờ long hay short gì cũng sợ, nến 1 minute mà nó dao động 500$ thì đánh kiểu gì. Giờ vào theo kiểu mất hết thì còn chơi được chứ mà để SL thì 1 phút sau có thể nó cắn sạch hết.

may mà mấy hôm mình chuẩn bị lấy vợ, nhiều việc nên khoảng mấy tuần nay không giao dịch. Nghĩ lại hên quá :D
Bác Hoài hôm qua giờ vào nửa vị thế những vẫn ấm đúng k bác, còn thấy anh em Trader hiện đang tan hoang hết cả rồi.
Thị trường tàn nhẫn quá, đâu tháng 10 em thấy 1 nhịp tăng từ 7k5 lên 10k5 là ác lắm rồi. ai ngờ giảm còn kinh khủng hơn
ăn được chút nhưng ngẫm thấy buồn buồn bác ạ
mình vẫn thích ăn đầu Long hơn, vì market lên thì các anh em đều vui

Đầu tiên là chia buồn cùng anh em đánh Long trong tình trạng thị trường như ngày hôm qua. Bản thân mình xem giá trị những coin mình chơi hold cũng thấy hoảng thực sự.:(. Nhưng bài học rút ra là đánh margin thì tuân thủ nguyên tắc không chơi ngược xu hướng là chính xác.
Với BTC hiện tại giá đã về tới vùng hỗ trợ (vùng đáy cũ 3k1-4k2). Tuy nhiên với tình hình hiện tại thì không biết thị trường sẽ tiếp tục đi như thế nào, tình trạng bán hoảng loạn này kéo dài bao lâu!?...nên tốt hơn hết là ngồi nhìn. Cụ nào chơi margin giai đoạn này thì nên tạm dừng để quan sát, sóng lớn nhưng không phải để anh em vào ăn được!
tải xuống.png

Còn link hồi 1 phát 70% trong mấy phút, btc kéo từ 3k6 lên 5k2 trong mấy phút, chơi cái kiểu lol gì thế, giờ nó không chơi kiểu tăng giảm vài phần % nữa mà nó giật giết shorl lòng, chịu bó tay. Long short chết sạch
Bác nển bỏ nó qua 1 bên lúc này mấy con đó là shitcoin thôi bác ạ, hãy trade top 5, bác cháy 400 củ và bác cay cú nó làm gi, đóng tài khoản đi đâu đó 2 3 ngày cho não mình nó thoải mái bớt.Em cháy là do sàn chạy lệnh *** kịp haha, vậy thôi chứ biết sao h

Đầu tiên là chia buồn cùng anh em đánh Long trong tình trạng thị trường như ngày hôm qua. Bản thân mình xem giá trị những coin mình chơi hold cũng thấy hoảng thực sự.:(. Nhưng bài học rút ra là đánh margin thì tuân thủ nguyên tắc không chơi ngược xu hướng là chính xác.
Với BTC hiện tại giá đã về tới vùng hỗ trợ (vùng đáy cũ 3k1-4k2). Tuy nhiên với tình hình hiện tại thì không biết thị trường sẽ tiếp tục đi như thế nào, tình trạng bán hoảng loạn này kéo dài bao lâu!?...nên tốt hơn hết là ngồi nhìn. Cụ nào chơi margin giai đoạn này thì nên tạm dừng để quan sát, sóng lớn nhưng không phải để anh em vào ăn được! View attachment 138629
Nhìn chart rộng ra thì đây mới là con song iii(C)

tinh ra target xrp vdv hơn cả mong đợi bác Hoài nhi
Với BTC hiện tại giá đã về tới vùng hỗ trợ (vùng đáy cũ 3k1-4k2). Tuy nhiên với tình hình hiện tại thì không biết thị trường sẽ tiếp tục đi như thế nào, tình trạng bán hoảng loạn này kéo dài bao lâu!?...nên tốt hơn hết là ngồi nhìn. Cụ nào chơi margin giai đoạn này thì nên tạm dừng để quan sát, sóng lớn nhưng không phải để anh em vào ăn được! View attachment 138629
Hi bác, bác xem btc khung 1 tháng thử, có vẻ là corrective wave abc, sóng C sẽ về thấp hơn sóng a 3k3...

Bác nển bỏ nó qua 1 bên lúc này mấy con đó là shitcoin thôi bác ạ, hãy trade top 5, bác cháy 400 củ và bác cay cú nó làm gi, đóng tài khoản đi đâu đó 2 3 ngày cho não mình nó thoải mái bớt.Em cháy là do sàn chạy lệnh *** kịp haha, vậy thôi chứ biết sao h
Cay cú gì đâu bác, em còn tiền nữa đâu mà chơi, mà nếu chơi tiếp mà nó nhảy giá thế này chắc cũng cháy tiếp thôi, thực sự chả có con coin đếch nào là coin rác hay coin top cả, đều là công cụ cho bọn sàn nó thao túng hết, vãi thật nhìn btc nó nhảy 3k6 lên 5k2 là 50% một lần là biết nó chuối đến mức độ mất dạy của sàn thế nào rồi

Đm nãy còn đang đỏ lòe phần trăm 2 con số h thì xanh lét 2 con số, sóng thần mười năm có một luôn quá

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên