1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 14/02: Ngọt

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 14/02: Ngọt
    14/02/2020
    4,217 lượt xem
    mấy nay sợ lây cúm nên toàn ở nhà tập bác ạ, đợi nó êm êm rùi mới dám tập lại :confused::confused:

2. Em cảm ơn bác @Nhật Hoài rất nhiều vì những kiến thức mà bác đã chua sẻ ạ

3. hôm qua market giết cả bò lẫn gấu ^_^.

4. Khi mọi thứ rõ ràng như mặt trời, thì cơ hội ít hơn rủi ro

Benjamin Graham bài này.
  5. Em nghĩ là sẽ có một nhịp điều chỉnh sâu về vùng hỗ trợ dưới là vùng 52-62. Theo các cơ sở sau:
    - Xét về cấu trúc xu hướng: LTC đang tạo trend tăng giá trung hạn, với một nhịp đẩy khá dài từ 50-85 và chưa có một nhịp điều chỉnh nào, thông thường để hoàn thành một cấu trúc xu hướng tăn giá tốt giá có xu hướng hồi về vùng điều chỉnh (52-62) - Dạng lọt khe.
    - Xét về nhịp đẩy vừa rồi, đúng như bác Sơn nhận định đây là một dạng mô hình nêm tăng - Rising Wedges, theo sóng Elliott wave là sóng chéo kết thúc - Ending Diagonal.
    - Khối lượng gia tăng đột biến tại nến Spining Top - D1 gần nhất, đã cho tín hiệu bán rõ ràng hơn.

nêm tăng tại xu hướng tăng giá và sóng chéo kết thúc điều báo hiệu dấu hiệu tạo đỉnh cộng khối lượng gia tăng và sẽ có đảo chiều xu hương.Nên em nghĩ lúc này chờ giá điều chỉnh xong rồi hành động hợp lý hơn vùng 58-62 là một vùng xem xét tốt.
    awww_tradingview_com_x_Nrl453BR__.

Chỉnh sửa cuối: 14/02/2020
  6. Sonvu82

Sonvu82

559
    1,340
    Mình thấy cáu trúc sóng LTC hiện sóng (4) đang là dạng running flat, sau sóng điều chỉnh dạng này thì giá thường lên rất mạnh. Điều nữa là như mình so sánh 2 vị trí giá tương đồng (số 1 và 2 màu xanh cũng là dạng running flat) thì sau đó là cú pump mạnh. Nên hiện tại là chọn điểm vào tốt thôi cụ.:) tải xuống (4).

quangphammTu*_Mã_Ý bài này.
  7. Nếu như theo bác Peter plant nói các phần lớn mô hình đều thất bại thì chúng ta cứ tìm ra được mô hình nào đánh ngược lại là phần lớn sẽ thành công :D
    Không hiểu sao sao em nhìn cái thị trường bịp bợm này mà thấy đau xót cho những bác nào phải đu đỉnh như này quá :v
    Screenshot_2020-02-14-13-32-41-167_com.binance.dev.

sangwoo55 bài này.
  8. Rác mà bác lúc uptrend em cũng kịp vào con x2 nhưng bán vội xong nó x4 nói chung là chơi rác thì hên xui dữ mua khi nó đi ngang cả năm trời pump hôm đầu tiền liều thì vào luôn mai thoát. Thường nó chỉ đc 1,2 ngày là về lại luôn

Yêu Tuyết bài này.
  9. bác Hoài phân tích giùm cặp ada/usdt và xlm/usdt với

10. ti.pham

ti.pham

966
    906
    Ông trời con này tích lũy lâu quá , bác có theo ko ạ upload_2020-2-14_15-34-33.

Sonvu82 bài này.
  11. Sonvu82

Sonvu82

559
    1,340
    IOTA có vẻ không được đẹp lắm và cũng không thấy sóng tăng nữa mà chuyển sang giai đoạn điều chỉnh rồi bác. (Có thể mình đếm sai:D), nhưng dấu hiệu RSI khung Daily cắt xuống thì khả năng giá đã vào giai đoạn điều chỉnh...nên thôi tốt nhất là nằm ngoài nhìn em này, chứ vào em nó vả chắc toi cơm.:D tải xuống.

ti.phamAnhTran989 bài này.
  12. ti.pham

ti.pham

966
    906
    upload_2020-2-14_16-22-55.
    Em lại đếm ra như thế này đã xong sóng I> , II>, còn III> đã xong sóng 1 , 2 và chờ lên 3

13. Sonvu82

Sonvu82

559
    1,340
    Có lẽ cách đếm sóng này hợp lý hơn cụ ah, hiện giá đang lình xình ngoài xóng 4 và còn lên 1 sóng cuối. Diễn biến RSI sẽ lên tạo phân kỳ và sau đó chính thức vào giai đoạn điều chỉnh. tải xuống (1).

ti.pham bài này.
  14. ti.pham

ti.pham

966
    906
    Nếu như anh nói thì giá đã đi qua thang FIBO, có trường hợp nào mà sóng 3 thang FIBO ko đo được ko nhỉ upload_2020-2-14_16-40-58.

Sonvu82 bài này.
  15. Sonvu82

Sonvu82

559
    1,340
    Bác thử so sánh 2 đợt tăng mình khoanh đỏ sẽ thấy giá hiện tại đang ở vùng nguy hiểm, dù có bật lên cũng không phải là lúc nuôi lệnh lâu. tải xuống (2).

bagiavyvyti.pham bài này.
  16. ti.pham

ti.pham

966
    906
    Em kiểm tra rồi khớp với kết quả của bác sóng III> sẽ đâu đó 0.39 hoặc 0.4 sau đó điều chỉnh giảm để lên sóng V> upload_2020-2-14_16-55-46.

17. Chỉnh sửa cuối: 14/02/2020
  18. cơ hội của người này là rủi ro của người khác. Cơ hội cho người có kinh nghiệm và kiến thức, rủi ro đối với người ko có kinh nghiệm và kiến thức. Đôi khi hai người cùng mua một vị trí nhưng cuối cùng thì có kẻ thắng người thua

19. SoYoung

SoYoung

255
    174
    Btc trên cả h1 đã xác định phân kỳ, h4 cũng gần hoàn thành. Khoảng hồi cũng đã đạt min 500. Nên có thể vào 50% lệnh ở 10100 đc rồi, 50% còn lại sẽ vào nếu break đc 10550. Các bác thấy ổn áp ko hay nên chờ về 9k7 và 9k2 nhỉ?

20. ZERO SUM mà bác.
    Chắc nó sideway vài ngày nữa bác. Nên đợi thêm ít hôm nữa rồi vào.
    Btw, BCH chạm mốc 500 rồi chắc tuần sau là đạt target 550.

SoYoung bài này.

Bình luận mới nhất

• minhnq trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 4,353 Xem / 111 Trả lời
  • luotsong_123 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 62,794 Xem / 3,119 Trả lời
  • Jewel Nguyen trong Hệ thống giao dịch 9,278 Xem / 45 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    FXCM
    EightCap
    FBS
    AETOS
    OlympTrade
    OctaFX