1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 14/12: Lại tèo, nhưng vẫn còn hy vọng

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 14/12: Lại tèo, nhưng vẫn còn hy vọng
    14/12/2018
    4,395 lượt xem
    Lại tèo rồi anh em, nhưng tia hy vọng cuối cùng vẫn chưa tắt. Các kèo altcoin vẫn đi rất tốt và chưa có gì thay đổi. Anh em cùng xem và vào bàn luận nhé, hy vọng rằng cái rét thấu xương của miền Bắc và cái nóng chảy mỡ của miền Nam không làm anh em chùn chân mà gác kiếm, để @Nhật Hoài ở lại 1 mình buồn lắm.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

hom-nay-trade-coin-traderviet1.
    Mô hình trọng tâm vẫn là #nêm giảm (Falling Wedge), và sẽ được xác nhận đúng nếu BTC đóng cửa trên 3648. Còn từ 3530 trở xuống thì BTC vẫn nằm trong vùng Short, tức là bán xuống. BTC cũng đã cố gắng đục thủng vùng này 1 lần nhưng không thành công, đơn giản vì đây là đáy cũ, cực khó để phá vỡ một khi rớt xuống.

Chiến lược là short khi BTC test 3530, nếu tăng lên 3648 thì canh Buy.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

hom-nay-trade-coin-traderviet6.
    ETH cũng mắc kẹt dưới vùng 97.77, đây cũng là đáy cũ của ETH nên nó không thể đục thủng cũng là điều dễ hiểu. Do đó đây cũng là mức xác nhận chiến lược của chúng ta là Long hay Short.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-trade-coin-traderviet5.
    XRP thậm chí còn chưa đụng trần để Short. Tiếp tục chờ.

Tron (TRXBTC: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-coin-traderviet4.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-coin-traderviet3.
    Bắt trúng đáy TRX, tiếp tục chờ hồi về Buy.

Wepower (WPRBTC: Binance H4)

hom-nay-trade-coin-traderviet2.
    WPR chưa lần nào đóng cửa trên 380 để chúng ta vào buy, tiếp tục chờ.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các bác đừng nghỉ tay gác kiếm nhé để @Nhật Hoài trade 1 mình lẻ loi lắm :(

Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 1 kèo trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 13/12: Có nhiều tia hy vọng mới

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 12/12: Tiếp tục Short Bitcoin và gom Altcoin

Lưu
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. theo bác con TRX hôm qua, giờ đang chờ điểm sell, 410 đc không bác Hoài, Thanks bác nhé :)

Nhật Hoài bài này.
  3. Screen Shot 2018-12-14 at 10.17.44 AM.
    @QuachThu97 arn chờ về thấp hơn để buy nhé bác, hôm qua nó mới nhú đầu lên 7559 thôi

Hoamuaha3 bài này.
  4. MasuagUchiha Obito bài này.
  5. Em đã chờ BTC ở mức giá 3000 - 3150 từ đầu tuần hehe
    34.

BinmapNhật Hoài bài này.
  6. Thực ra giá về 3k2 cũng là vùng mua đẹp mình dự kiến bác Hoài ah, với diễn biến giá xuống không đồng nhất với volume xuống thì khả năng giá bật lên là cao. Bác nào máu lửa thì đây là cơ hội tốt để vào kiếm cơm!:D tải xuống (6).

7. Binmap

Binmap

185
    196
    Bác cho chiến lược canh hồi để buy Waves/btc, có tin gì tốt về nó không mà nó lên đẹp quá. Thanks bác @Nhật Hoài .

8. Screen Shot 2018-12-14 at 10.21.58 AM.
    lên 410 bác chốt 1/2 đi, còn lại lên 425 rồi chốt :D
    tèo đừng kêu giang hồ nhá bác :D

Hoamuaha3, Aleader and lengochaithanh bài này.
  9. THHQMC

THHQMC

641
    836
    Hnay 14/12 mà cứ tưởng 14/2 ấy nhi, sáng sớm gấu bán coin để mua quà cho chân dài rồi kakkaka

Nhật Hoài bài này.
  10. em cũng đang canh Long đây, chờ 1 cú bật là vào đu ngay :D

11. Thanks bác nhé, Có chơi có chịu mà bác, chưa bao giờ kêu rên... trừ lúc sướng quá thôi :-D

Nhật Hoài bài này.
  12. Screen Shot 2018-12-14 at 10.26.25 AM.
    wave mấy coin mà tăng nhanh và mạnh như vậy trong thời gian ngắn thường sẽ hồi về rất sâu đó bác, nên nếu canh mua thì canh ở giá thấp một chút
    thậm chí sau đợt pump thì nó tèo luôn, vì người ta chốt lời xả hàng. Nên em rất kỵ vào buy mấy coin kiểu này

MasuagBinmap bài này.
  13. Thời điểm này trade altcoin là chính xác bác Hoài ah! :D. Chỉ trade cặp altcoin/BTC hoặc altcoin/ETH với các bác holder, tránh ra USDT vì nó vọt lên thì bỏ mạng. Với thị trường giảm holder vẫn có cách kiếm ăn - tránh ăn mì gói thì lấy coin lãi ra bán cũng có chút cháo thịt bằm!:D

14. Dường như hành động giá của tuần rồi ntn
    Thì tuần này nó đang lập lại yk như vậy
    - Từ việc btc dump nhẹ mỗi ngày 1 ít từ thứ 4
    - BNB thì pump từ 5 - 10% từ thứ 4 và lụi tàng 1, 2 ngày sau đó
    => Nếu đúng như vậy nữa thì tối T6, T7 BTC sẽ có dump + Bear trap

Hoamuaha3Nhật Hoài bài này.
  15. 2 cái đáy này khá giống nhau bác Hoài ah. tải xuống (7).

Hoamuaha3, Masuag and Nhật Hoài bài này.
  16. bác luyện chiêu thức xác định chu kỳ + timing thời điểm ở đâu mà hay thế
    timing là tuyệt kỹ chân kinh, tới nay em chưa thấy ông Trader nào làm được ấy :D

17. nếu hoàn thành sóng A và B thì là thành #vai đầu vai ngược rồi (y)

Hoamuaha3Sơn Vũ 82 bài này.
  18. Mình kỳ vọng nó sẽ tạo mô hình giá này giống cái đáy trước, hiện tại diễn biến giá khá tương đồng, chỉ khác ở đáy thấp này toàn volume khủng. Nhưng có thể đây là đáy rồi.:confused:

Tran Minh quyetMasuag bài này.
  19. Hình như bên Ichimoku có tuyệt kỹ đoán được cái vụ timing này.:D

MasuagNhật Hoài bài này.
  20. View chung sideway tiếp bác nhé. Ai còn có máu thì giờ ngồi ngâm tụi altcoin khá ngon. Mấy hôm nay có vài đứa bay ngút ngàn, mỗi ngày kiếm 2-3 đứa ngậm profit 2 số là được rồi. :D
    awww_tradingview_com_x_UXW9QuYT__.

Bình luận mới nhất

• Nguyen tien quyet trong Sách - Tài liệu 31,058 Xem / 33 Trả lời
  • Vanvietthuan trong Hệ thống giao dịch 13,475 Xem / 40 Trả lời
  • Benjamin Graham trong Sách - Tài liệu 2,205 Xem / 11 Trả lời
  • tungaziz trong Hệ thống giao dịch 1,374 Xem / 7 Trả lời
  • binhnhi9x trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 298,457 Xem / 2,660 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    OctaFX
    AxiTrader