Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/01: Thật tệ cho coin top, hãy nhìn đàn em

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,509
Trên thị trường crypto hiện tại, có một hiện tượng khá là thất vọng cho coin top, trong khi các đồng coin vốn hoá thấp hơn đang được pump khá nhiều thì hầu hết các đồng coin trong top vốn hoá cao đều bị xu hướng giảm đè nặng phía trên. Hôm nay chúng ta cùng xem có các kèo altcoin nào có thể theo được nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Hoá ra cú dump tối ngày hôm kia chỉ là 1 cú #false break ra khỏi hộp Darvas đang tích luỹ, dấu hiệu là volume vẫn giảm dần đều bất kể việc tối qua có 1 cú pump tạo cây nến khá lớn, nhưng tiếc thay volume đã thể hiện mọi diễn biến của câu chuyện đằng sau. Có thể nhiều anh em vui mừng vì cú pump tối qua, nhưng volume cho thấy câu chuyện thực sự là hộp vẫn chưa bị phá, và cú pump đêm qua chỉ giúp BTC chạm mặt vùng cản tử thần phía trên, nơi có ema 50 đang phòng ngự. Trên nữa ta có ema 200, tất cả đều là những bước tường thành vững chắc.

Tóm lại, xu hướng chủ đạo vẫn là giảm, và xu hướng này chỉ mới được hình thành gần đây nên khả năng đảo chiều thành tăng hầu như không có. Chiến lược vẫn là Sell xuống. Death Cross vừa mới hình thành (giao cắt xuống của ema 50 với ema 200), cho thấy xu hướng giảm vẫn còn tiếp diễn.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

#false break của ETH khá mạnh, nến đóng cửa hẳn khỏi hộp, tích lũy ngắn xong lại quay lên lại. Tuy nhiên volume vẫn giảm dần đều. Stochastic đã bị quá mua sau cú pump tối qua. Vùng giá ngay phía trên đầu ETH đang chạm phải là có cả ema 50 và ema 200 chụm lại tạo thành 1 bức tường rất chắc. Bằng chứng là ETH vừa chạm vùng này đã tạo 1 cây #doji bóng dài, hay còn gọi là Spring. Vì sự vững chắc của vùng giá 129 nên mình cho rằng hôm nay có thể Sell từ đây xuống.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

XRP cũng có hành động giá tương tự ETH và BTC, một #inside bar gồm 1 nến mẹ và 3 nến con nhỏ vừa hình thành, có thể có thêm vài nến con nữa mới phá vỡ. Chúng ta vẫn ưu tiên Sell từ trên xuống.

Singularnet (AGIBTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt ngay đáy AGI được một đoạn tăng cực dài, kèo này thắng đậm. Chúng ta đã không sai khi canh Buy AGI sau đợt điều chỉnh vừa qua.

Sau đợt tăng này, có vẻ nó cần hồi lại sâu một chút, anh em nào muốn buy có thể chờ các vùng giá bên dưới.

Litecoin (LTCUSD: Coinbase H4)

Kèo Sell Litecoin hôm qua dừng lỗ. Giá pump sau khi vào lệnh. Mình đã hơi vội khi Sell quá sớm.

EMA 50 và 200 đang chụm lại tạo thành vùng cản rất cứng. Có thể sell từ đây xuống.

Insolar (INSBTC: binance H4)

Mình đã gần như quên béng con INS này khi nó có dấu hiệu đảo chiều, nhưng mãi mà nó vẫn không chịu đảo. Nên mình nghĩ rằng nó có thể tăng tiếp.

INS đang đi trong #tam giác cân tích luỹ, anh em có thể buy từ cạnh đáy lên và thoát nhanh. Khả năng là INS sẽ có 1 đợt tăng mạnh sau khi thoát ra khỏi đoạn tích luỹ này.

Xin mời các bác @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy@thuyloan1990 @ranma vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Tổng kết: 1 kèo dừng lỗ, 1 kèo bắt trúng đáy

Happy and safe trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
em nghe lời bác với bác sang bắt đúng ngay đỉnh con ETH =.= và con btc thì em bắt ngay 3579$ bên bitmex và đang sml =.=

Bác cho em xin chart XBTUSD bên bitmex nha. Sẵn tiện cho em hỏi là với lệnh đang bị sml thì em giữ lệnh luôn hay sao ạ :(

em nghe lời bác với bác sang bắt đúng ngay đỉnh con ETH =.= và con btc thì em bắt ngay 3579$ bên bitmex và đang sml =.=

Bác cho em xin chart XBTUSD bên bitmex nha. Sẵn tiện cho em hỏi là với lệnh đang bị sml thì em giữ lệnh luôn hay sao ạ :(
Screen Shot 2019-01-15 at 10.12.38 AM.png

giữ lệnh đi bác, khả năng cao là nó sẽ giảm
cắt lỗ đường đỏ

Thị trường này vốn dĩ là vậy đó Bác, Bác trade lâu rồi thì nên có 1 cái gì đó cho riêng mình, mọi góp ý của các anh em trên diễn đàn này để tham khảo và tự hỏi tại sao các Bác ấy phân tích như vậy, có rất nhiều kèo khác rất thơm ko phải chỉ có coin chính đâu Bác :D
Cá nhân em thì ko thích đánh Long và Short vì nó có thể làm mình cháy tài khoản với những cú pump và dump bất ngờ

hóng pha lên gối xuống chỏ huyền thoại, gần đây mấy anh cá mập đang luyện MMA hay sao ý. :)

Thị trường này vốn dĩ là vậy đó Bác, Bác trade lâu rồi thì nên có 1 cái gì đó cho riêng mình, mọi góp ý của các anh em trên diễn đàn này để tham khảo và tự hỏi tại sao các Bác ấy phân tích như vậy, có rất nhiều kèo khác rất thơm ko phải chỉ có coin chính đâu Bác :D
Cá nhân em thì ko thích đánh Long và Short vì nó có thể làm mình cháy tài khoản với những cú pump và dump bất ngờ
dạo này em như người mất hồn ý làm gì cũng chẳng nên... chắc để đó vài ngày để tịnh tâm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên