Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/08: Bỏ chạy

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Bỏ chạy thôi anh em ạ, binh lính hy sinh hết rồi, ngay cả thằng chủ soái là Bicoin cũng chạy trước người ta. Giờ ai còn ở lại thì phải tự thân lãnh đạn một mình.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell BTC hôm qua chưa vào được.

Một trận tàn sát đã đánh gục chủ soái BTC của chúng ta trong đêm qua, 1 chuỗi các nến đen thui kéo dài liên tục, và phần lớn đều đi kèm các cột volume giảm nặng. Cho thấy đây là 1 đợt bán tháo không hơn không kém. Inside bar nhỏ hôm qua đã phá xuống và khởi đầu cho chuỗi nến giảm đằng sau nó. Cấu trúc giảm giá là rõ ràng, không phải bàn cãi.

Tuy nhiên hiện tại thì vùng đáy 10k đang đỡ được BTC, và đang thể hiện chút xíu lực mua qua 2 nến H4 hiện tại. Có thể có 1 sóng hồi lại từ đây cho chúng ta bán khống ở các vị trí hấp dẫn hơn.

Kèo là chờ BTC hồi lên các kháng cự phía trên rồi sell xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Vùng hiện tại không còn hấp dẫn để sell nữa, nếu không muốn nói là nguy hiểm.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell ETH hôm qua chưa vào được.

ETH phá xuống mạnh mẽ sau khi thoát ra khỏi inside bar nhiều nến (multiple inside bar), dump cú này thì xiểng niểng không đỡ nổi rồi. Bán xuống ở đây thì khả năng cao là đu đáy, tốt hơn nên chờ 1 sóng hồi, yếu thôi cũng được, nhưng bán xuống khi có sóng hồi xảy ra luôn có rủi ro đu đáy thấp hơn.

Inside bar nhiều nến luôn là 1 setup ưa thích của mình, tiếc là hôm qua nến chưa hình thành đủ để mình share kèo cho anh em nên đã bỏ lỡ. Kèo hôm nay chờ giá hồi lên vùng inside bar trước đó đã hình thành rồi sell khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Nếu ETH hồi lên cao hơn vẫn có thể sell được.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell inside bar của XRP hôm qua trúng ngay đỉnh đẹp đẽ.

XRP mặc dù trên biểu đồ dài hạn có vẻ như đang đi tới vùng đáy, nhưng trong xu hướng giảm thì không có khái niệm nào gọi là đáy cả anh em, các đáy cũ hoàn toàn có thể bị phá xuống tạo đáy mới. Do đó đừng bắt đáy. Trong xu hướng giảm, cũng không có khái niệm nào gọi là "vùng hỗ trợ mạnh" cả, nên đừng hy vọng có thể mua lên tại các vùng hỗ trợ mạnh, market nó chẳng quan tâm đâu.

XRP đã phá đáy, và kỳ vọng tương lai sẽ tạo thêm nhiều đáy mới. Do đó ta chỉ sell, sell và sell. Kèo hôm nay chờ XRP tạo 1 sóng hồi yếu ớt rồi sell xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Lợi nhuận các kèo của chúng ta mấy nay đến từ sell XRP khá nhiều.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy LTC hôm qua dừng lỗ.

LTC đã chính thức phá đáy của range giá đi ngang, như vậy sắp tới sẽ có liên tục các đáy mới được tạo ra theo quy luật bất biến của PTKT: phá range tích luỹ sẽ giảm tiếp, tích luỹ càng lâu giảm càng nặng. Bán khống con này đã luôn anh em.

Kèo là chờ giá hồi lên cạnh dưới của range vừa bị phá vỡ trở thành kháng cự rồi sell xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB hôm qua dừng lỗ. Một ngày của các lệnh dừng lỗ.

Cấu trúc giảm giá đã quay trở lại với BNB, mặc dù đà giảm không nặng nề như các altcoin còn lại. Ta chờ sell ở các kháng cự khi thấy setup price action giảm giá đẹp.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BCH hôm qua dừng lỗ.

Quả là 1 trò đùa, mình cứ tưởng BCH đã đủ sức quay lại xu hướng tăng. Cây nến giảm có dạng cây nhang, cùng volume bán tháo khủng. Kèo bán là không còn bàn cãi.

Kèo là chờ giá hồi lên phía trên rồi sell xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Chainlink (LINKBTC: Binance H4)

Chắc đồng coin này đã giảm quá nhiều nên nó “không thể” giảm thêm nữa. Kỳ vọng sẽ tiếp tục tăng theo sóng đẩy.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 3 kèo dừng lỗ, 1 kèo trúng đỉnh, còn lại hoà vốn hoặc chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Khi BTC tăng từ 9k1 lên 12k3 tăng ~ 30%, nhưng không có sự đồng thuận về volume, mình nhận định đà tăng sẽ suy yếu và giá đã thể hiện sự suy yếu đó khi không vượt qua được mốc 12k, các altcoin rất đì đẹt và ì ạch. Vậy là xác định rõ rồi, đặt target BTC xuống 11k là vào lệnh xoạc Altcoin và chưa đầy 1 ngày đã chạm TP.^^
Xu hướng đã xác định, quan điểm của mình là cứ thuận xu hướng và giao dịch thôi. Lúc này quan trọng là phải kiên nhẫn chờ điểm entry phù hợp, điều này rất quan trọng vì nếu vào lệnh quá sớm sẽ rất dễ dính SL trước khi giá đi đúng target xác định, và vẫn thua lỗ dù đã xác định đúng xu hướng thị trường (cái này từ sự nếm trải của bản thân).
Diễn biến hiện tại như bài phân tích chi tiết của bác @DuongHuy sáng nay, giá đang có dấu hiệu Sell Climax và sẽ có cú hồi nhẹ, anh em kiên nhẫn chờ nhé, chúng ta chỉ mất tiền khi chúng ta hấp tấp và dính FOMO.
Nhìn vào dài hạn thì có vẻ thị trường đã đổi mầu, đà giảm tuần này đã xác nhận 1 sự phá vỡ giả (đóng khung tím). Có vẻ như sẽ đỏ rực bác @Nhật Hoài nhỉ?
BTC W1 - 15.08.2019.png

có khi nào về lại máng lợn không bác Hoài. thấy căng quá chắc cứ tiếp tục xoạc thôi....con Link/BTC thấy nó yếu quá chắc cũng hẹo như mấy anh em của nó thôi. đỏ rực cả rồi.

Khi BTC tăng từ 9k1 lên 12k3 tăng ~ 30%, nhưng không có sự đồng thuận về volume, mình nhận định đà tăng sẽ suy yếu và giá đã thể hiện sự suy yếu đó khi không vượt qua được mốc 12k, các altcoin rất đì đẹt và ì ạch. Vậy là xác định rõ rồi, đặt target BTC xuống 11k là vào lệnh xoạc Altcoin và chưa đầy 1 ngày đã chạm TP.^^
Xu hướng đã xác định, quan điểm của mình là cứ thuận xu hướng và giao dịch thôi. Lúc này quan trọng là phải kiên nhẫn chờ điểm entry phù hợp, điều này rất quan trọng vì nếu vào lệnh quá sớm sẽ rất dễ dính SL trước khi giá đi đúng target xác định, và vẫn thua lỗ dù đã xác định đúng xu hướng thị trường (cái này từ sự nếm trải của bản thân).
Diễn biến hiện tại như bài phân tích chi tiết của bác @DuongHuy sáng nay, giá đang có dấu hiệu Sell Climax và sẽ có cú hồi nhẹ, anh em kiên nhẫn chờ nhé, chúng ta chỉ mất tiền khi chúng ta hấp tấp và dính FOMO.
Nhìn vào dài hạn thì có vẻ thị trường đã đổi mầu, đà giảm tuần này đã xác nhận 1 sự phá vỡ giả (đóng khung tím). Có vẻ như sẽ đỏ rực bác @Nhật Hoài nhỉ?
View attachment 107716
Bitcoin nó ít hồi lắm bác, bao nhiêu năm nay nó rớt là cứ rớt như đá cuội thôi
bán khống BTC thì bán kiểu break out là rủi ro ít nhất

Cảnh báo: theo như tin vỉa hè chương trình tặng bánh trung thu của binance là lừa đảo các bác nhé, các bác nhận được mail thì đừng điền thông tin vào fomr của nó là mất thông tin nhé.

Chờ nó Break xuống 10k với 1 setup đẹp chúng ta tiếp tục xoạc thoải mái thôi bác nhể, dự là đàn altcoin về với cát bụi phen này rồi, có phải đây là một sự thanh lọc thị trường hông ta.

Binance bảo trì mà btc xuốg 9k6 rùi.

Chiều nay nó bảo trì xog xem tình hình ntn

14 cây H4 đỏ đỏ l tục không cú hồi, em soi lị lịch sử BTC nhiều nhất 9 nến nác bác ạ. Altcoin shit thì chia khi rưỡi chia đôi hết, có khi nào quá trình quit scam bắt đầu không ạ?

14 cây H4 đỏ đỏ l tục không cú hồi, em soi lị lịch sử BTC nhiều nhất 9 nến nác bác ạ. Altcoin shit thì chia khi rưỡi chia đôi hết, có khi nào quá trình quit scam bắt đầu không ạ?
BTC về được 4K mà còn chưa Quit thì mới có tí làm gì căng thế bác :)

BTC gần về cây nến pinbar thần thánh rồi đó, các bác short cẩn trọng nha :D
Bác nào cứng tay short từ đầu tới cuối thì ăn ngon, mình short + TP nhát gừng, nhìn lại quãng đường 11k6-9k6=2k cũng thèm =)))
XRP hqua tin xấu bốc hơi 25% trong vòng 1h, k lẽ thằng em nó chuẩn bị đi theo XVG :rolleyes:
Nếu thế, đây sẽ là coin chấn động nhất năm luôn :D

Ố ồ, BTC bật ngược lại rồi nài :D

Binance trở lại. Tình hình btc về như trc lúc nó bảo trì..
10k

FUD hả bác. Mọi chuyện cứ để stoploss lo

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 33 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên