Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/08: Bà lại độ tiếp

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart hôm qua dưới đây anh em:

crypto-traderviet-1 (1).png

Còn đây là chart hiện tại:

Vậy là chiến lược Short ngày hôm qua của chúng ta đã may mắn thành công, BTC tăng đến quanh 6k4-6k5 và chạm được tới 6k6 nhưng lại đóng cửa tại 6k4 bằng 1 cây nến giảm đuôi dài, cho thấy lực bán đè nặng quanh vùng này và ema 50 đã phát huy tốt tác dụng của nó. Coi như bắt được đỉnh nhé anh em, Bà lại độ tiếp rồi.

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/08: Có cố gắng, nhưng...

Sentiment hôm nay của BTC đã có chút lạc quan, với một mô hình nhìn giống #vai đầu vai ngược với đường cổ tại 6k6, theo lý thuyết nếu BTC phá được lên đường cổ của mô hình này nó có thể đi lên được 1 khoảng bằng chiều cao của mô hình, tức là mục tiêu quanh 7k2. Đó là lý thuyết thôi nhé anh em, điều kiện là BTC phải phá được đường cổ kèm volume lớn, và phá được ema 200 quanh vùng số tròn 7k - vốn là 1 kháng cự cực mạnh. BTC hoàn toàn có thể bị dập xuống khi chạm đến vùng này.

Chúng ta cùng xem Vai Đầu Vai ngược có hình thành được không. Tín hiệu tốt là Bullish divergence từ RSI. BTC cần phải được quan sát thêm, cả Long hay Short đều không phải là chiến lược hợp lý ở hiện tại với BTC.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

ETH vẫn chưa chạm đến vùng Short mình đề cập trong bài viết trước. Thế nên chiến lược hôm nay với ETH vẫn không đổi, chúng ta sẽ Short xuống khi có tín hiệu đảo chiều tại vùng 320. ETH vẫn chưa có dấu hiệu hay mô hình tăng giá nào giống như BTC nên cứ Short thôi.

Mời anh em vào nhận định tình hình thị trường crypto hôm nay. Anh em Long hay short hay là chờ đợi, hãy comment bên dưới nhé. Các anh em khác có thắc mắc về coin nào hãy để lại comment, mình sẽ cố gắng hỗ trợ anh em. Cám ơn anh em.

Tổng kết: 1/2 trúng đỉnh, 1/2 không vào được.

Xem thêm:

>> Các công việc về cryptocurrency hot nhất hiện nay. Crypto Trader liệu có cửa?

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
bác hoài xem hộ em con qtum có phải đảo chiều ở đây không để em tháo luôn stoploss con này em đang để stop tại 4.18 là em xa. nếu nó đảo chiều mà quét stoplos bay thì em chet mat. cum 3 nen nay co tinh la dao chieu dc ko bac

bác hoài xem hộ em con qtum có phải đảo chiều ở đây không để em tháo luôn stoploss con này em đang để stop tại 4.18 là em xa. nếu nó đảo chiều mà quét stoplos bay thì em chet mat. cum 3 nen nay co tinh la dao chieu dc ko bacView attachment 54956
nhìn hơi khó nha bác :v
nến đầu tiên là hammer giá tăng đi kèm volume tăng vọt --> có lực bắt đáy
nhưng cái thứ 2 là nến shooting star ( bắn sao) --> dấu hiệu đà tăng bị chững lại và đuối sức
nến thứ 3 là nến tăng tiếp, nhưng có thân nhỏ
3 nến, 3 dấu hiệu tăng rồi giảm rồi lại tăng --> phe gấu vs bò khá là cân nhau, nên kết luận hợp lý nhất là sẽ đi sideway. Chứ đảo chiều thì chưa thấy nha bác

nhìn hơi khó nha bác :v
nến đầu tiên là hammer giá tăng đi kèm volume tăng vọt --> có lực bắt đáy
nhưng cái thứ 2 là nến shooting star (bắn sao) --> dấu hiệu đà tăng bị chững lại và đuối sức
nến thứ 3 là nến tăng tiếp, nhưng có thân nhỏ
3 nến, 3 dấu hiệu tăng rồi giảm rồi lại tăng --> phe gấu vs bò khá là cân nhau, nên kết luận hợp lý nhất là sẽ đi sideway. Chứ đảo chiều thì chưa thấy nha bác
Có vẻ nó lại đi xuống sắp về điểm em đặt stoploss hic giá cứ chạy lên chạy xuống mệt quá :( biết thế nãy chốt luôn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 36 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên