Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/09: Tăng nào

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Tăng lên nào Bitcoin! Các mẫu hình cũng như động lực giá mọi thứ đang rất tích cực, dường như cả vũ trụ dường như đang cố gắng đẩy Bitcoin lên. Liệu có thành công hay không, biểu đồ giá sẽ cho ta thấy các câu chuyện về xác suất.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy BTC tuần trước trúng đáy

Sau khi phá lên khỏi mô hình đảo chiều từ giảm sang tăng nêm giảm (falling wedge), BTC đã có cú retest hỗ trợ rồi bật lên kinh điển, hành động chuẩn như sách giáo khoa. Sự thuận lợi về mô hình giá đang thể hiện trong hành động giá tích luỹ dạng lá cờ của mô hình cờ tăng (bullish flag).

Thường lá cờ như thế này là 1 nhịp nghỉ của thị trường trước khi tiếp diễn đoạn sóng tăng trước đó. Cũng vì vậy mà cờ tăng thuộc nhóm các mô hình giá có xác suất đúng cao nhất.

Volume cũng khá đồng thuận cho kỳ vọng tăng giá này, giảm dần từ trái sang phải. Tất cả chỉ còn chờ đợi 1 cú pump đi kèm volume mạnh lên phía trên nữa là đẹp.

Nếu BTC bật lên được, động lực của cờ tăng sẽ đẩy giá lên sát với đường cổ của mô hình vai đầu vai ngược lớn (inverse H&S). Khi đó vai đầu vai ngược này sẽ được gọi là hoàn thành, nhưng phải phá lên bằng 1 nến break out mạnh đi kèm volume mạnh nữa mới được gọi là thành công. Khi đó tâm lý sẽ rất là bullish cho BTC. Trường hợp đó, mục tiêu 12k không phải là quá xa cho BTC.

Với các yếu tố ủng hộ cho xu hướng tăng bên trên, mình nghiêng về view mua vào cho BTC hôm nay. Kèo là buy khi lá cờ của cờ tăng phá lên, hoặc khi thấy 1 setup price action tăng giá đẹp.

Ethereum (ETHUSD: bitstamp H4)

Kèo sell ETH tuần trước dừng lỗ

Giá đã vượt kháng cự cứng và đang thể hiện sức mạnh rất tốt, kỳ vọng khả năng phá luôn cấu trúc xu hướng giảm. Các cây nến tăng thì có thân nến lớn và bóng nhỏ, nến giảm thì nhỏ và bóng dài, đó là dấu hiệu sức mạnh của xu hướng tăng. Do đó mình chuyển view sang buy cho ETH.

Kèo là chờ giá hồi về hỗ trợ phía dưới rồi buy lên khi thấy setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell XRP tuần trước dừng lỗ

Kỳ vọng retest lại đáy của ta đã bị sai, giá bật lên mạnh cùng đà tăng của các altcoin top khác. Tuy nhiên vị trí hiện tại của XRP chưa phù hợp với 1 lệnh mua vào, do giá vẫn còn bị chứa đựng trong range đi ngang và chưa thể phá cạnh trên range.

Do vị trí giá không đẹp nên mình vẫn view sell cho XRP, ta sell khi giá tiếp cận kháng cự và hình thành 1 setup price action giảm giá đẹp.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy break out LTC tuần trước đang có lợi nhuận chút đỉnh

Động lực tăng của LTC khá tốt, giá lần lượt phá các đỉnh cũ bằng các thân nến mạnh tuy nhiên volume còn rất thấp. Tạm thời ta có thể mua lên theo động lực tăng.

Kèo là mua lên tại vùng hỗ trợ khi thấy 1 setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BNB tuần trước trúng đỉnh nhẹ

Có vẻ nên chốt kèo này, vì giá đang bật lên mạnh thuận chiều với nhiều altcoin khác. Anh em có thể vào lại vị thế khi thấy setup price action giảm đẹp tại vùng kháng cự. Trường hợp giá tăng cao hơn thì vẫn có thể sell xuống được, do xu hướng giảm đang đè nặng.

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

BCH sàn bitstamp chart xấu quá nên mình lấy coinbase.

Giá có thể tăng mạnh khi vượt được kháng cự trên cùng, dạng tạo đáy như thế này rất giống mô hình vai đầu vai ngược (inverse H&S), khá đẹp. Điều kiện đủ để mô hình được gọi là đúng là giá phải bật lên kháng cự ngang gọi là đường cổ, tạo 1 cú đảo chiều kinh điển. Khi đó sẽ không quá muộn nếu anh em vào 1 lệnh buy khi thấy setup price action đẹp, vì mục tiêu của chúng ta sẽ quanh vùng 240 hoặc hơn.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 3 kèo trúng đỉnh đáy, 2 kèo dừng lỗ, các kèo còn lại giữ lệnh

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Kèo BTC giống như ngày thứ 6, em theo kèo bác nhưng vào vừa phải thôi :D lúc này thần bò chuẩn bị hiển linh rồi 10k9 là bến tiếp theo :D.
ETH em theo kèo bác Sơn short luôn, hehe.
EOS thật là thơm thơm thơm short ngắn nhẹ nhàng, kèo này cafe take away thôi ko lên nổi starbuck đâu hehe

Các kèo kia ADA, XRP, XLM, BNB em vân giữ quan điểm long :D

Hiện mình vẫn đặt cửa xuống cho BTC, nếu xét mô hình VĐV thì mình thấy cái VĐV lớn này thoả điều kiện vol hơn cái VĐV nhỏ của bác Hoài. Mình vẫn cho là BTC sẽ còn 1 con sóng đẩy xuống khá sâu nữa.
Về altcoin, mình nghĩ sẽ có 1 đợt giảm giá mạnh nữa thì lúc đó mới gom hàng lên theo trung hạn được.
tải xuống.png

ETH và EOS là hai nhân vật hót nhất mấy ngày cuối tuần, và đang là đầu tầu tiên phong cho cuộc biểu tình sắp tới. Các altcoin đang nằm ở ngưỡng đáy của nỗi đau và đang chuẩn bị cho các cuộc biểu tình để giành lại độc lập, nếu nhận được sự đồng thuận từ anh cả BTC, các altcoin đang gặp phải ngưỡng kháng cự trước mặt, nếu BTC break lên và hoàn thành VDV ngược thì sẽ có sắc xanh cho anh em.
- EOS gặp vùng cản quan trọng:
https://vn.tradingview.com/chart/EOSUSDT/ZRfT7xJk/
- ETH đã đi đến vùng quan trọng:
https://vn.tradingview.com/chart/ETHUSDT/eS1nWZQ1/
- BNB em ngược bác @Nhật Hoài một chút, đã cho tín hiệu mua chờ anh cả BTC xác nhận hướng đi của thị trường:
https://vn.tradingview.com/chart/BNBUSDT/ZRp7b8OB/

ADA đã vượt lên từ đáy nổi đâu,những nến tăng mạnh mẽ, các chỉ số đều tương đồng,đã tiến về vùng đất mới cùng các anh chị em coin top

XLM cây nến xanh nho nhỏ nhưng volum rất to

XRP bay nhé

Các bác đừng complain nhìn Gann Fan chòng mặt nhức đầu nghen, chủ yếu để có cái nhìn tổng quát thôi. Chúc Tuần mới Mùa nước nổi Altcoin mang phù sa bù đắp các trader :D

Kèo BTC giống như ngày thứ 6, em theo kèo bác nhưng vào vừa phải thôi :D lúc này thần bò chuẩn bị hiển linh rồi 10k9 là bến tiếp theo :D.
ETH em theo kèo bác Sơn short luôn, hehe.
EOS thật là thơm thơm thơm short ngắn nhẹ nhàng, kèo này cafe take away thôi ko lên nổi starbuck đâu hehe
View attachment 112665
Các kèo kia ADA, XRP, XLM, BNB em vân giữ quan điểm long :D
Eos đang bật tăng thế kia bác short cẩn trọng nhé, các altcoin cũng bắt đầu con sóng tăng rồi :rolleyes:

Hiện mình vẫn đặt cửa xuống cho BTC, nếu xét mô hình VĐV thì mình thấy cái VĐV lớn này thoả điều kiện vol hơn cái VĐV nhỏ của bác Hoài. Mình vẫn cho là BTC sẽ còn 1 con sóng đẩy xuống khá sâu nữa.
Về altcoin, mình nghĩ sẽ có 1 đợt giảm giá mạnh nữa thì lúc đó mới gom hàng lên theo trung hạn được. View attachment 112668
hình như thằng ETH có sóng wolfe giảm thì phải, bác vào thông não phát nhé :rolleyes:

Mình khẳng định nó là sóng Wolfe và cũng là sóng chéo trong Elliott, hiện đang short em nó:DView attachment 112690
Em cũng cùng quan điểm theo bác @Sonvu82 chờ setup đẹp xác nhận giảm giá là nhẩy vào short em này và EOS. Chỉ chờ BTC hành động như thế nào nữa thôi, BTC mà không bung lên đàn em đừng hòng qua mặt.:D

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên