Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/11: Có một vài chiến binh dũng mãnh

@Nhật Hoài lý do bác ko thấy Bitcoin Cash đây bác ơi.
Binance will open trading for new BCHABC/BTC, BCHABC/USDT, BCHSV/BTC and BCHSV/USDT trading pairs at 2018/11/16 8:00 AM (UTC). All prior BCC balances have been removed from user accounts and all BCC trading pairs have been delisted from the exchange.
Binance delist thì chắc các sàn khác cũng delist rùi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu nó đi đúng như mô tả của Wyckoff thì khả năng trong 1 - 2 tuần tới giá sẽ lên đến 7k. Vì mô tả cho thấy sau khi có spring, giá vọt lên mạnh và sau đó là 2 nhịp test and retest.
Nếu đây ko phải là accumulation mà là kết thúc của distribution bắt đầu sell off thì sao bác?

Nếu đây ko phải là accumulation mà là kết thúc của distribution bắt đầu sell off thì sao bác?
Nó ko thể là Distribution được bác Hoài, vì để nhận diện nó là mô hình tích luỹ hay phân phối thì mấu chốt nằm ở Volume. Và như trên chart nó cho thấy rõ là volume xuống ko cao. Thông thường ở Distribution thì đường xuống đi kèm với volume khủng.:)

Nếu nó đi đúng như mô tả của Wyckoff thì khả năng trong 1 - 2 tuần tới giá sẽ lên đến 7k. Vì mô tả cho thấy sau khi có spring, giá vọt lên mạnh và sau đó là 2 nhịp test and retest.

Bác xem thử hình này, em vẽ hồi 24/5
Hôm kia btc đã thực hiện cú breakout, sắp tới nó sẽ test lại 6k và bắt đầu markdown (selloff)

Ngoài ra, mình có dùng chỉ báo Accumulation ở trong hình, là đường line màu đỏ để hỗ trợ. Bác Hoài xem, chỉ báo này cho thấy nó đi lên liên tục và ko có đợt điều chỉnh nào đáng kể.

Sau cú sụp hôm trước nhiều anh em hoang mang và thua lỗ, trong đó có cú Long của mình:confused:. Nhưng ko sao, thua lỗ là chuyện bình thường trong thị trường này, giờ mình chia sẻ 1 chút để nếu anh em nào thấy hợp lý thì vững tâm và bớt hoang mang.:D. (Cá nhân mình vẫn rất lạc quan về tăng trưởng của BTC cũng như Altcoin thời gian tới)...Vì sao: Giá BTC nó đi gần như chính xác những gì mà Wyckoff mô tả về mô hình tích luỹ mà ông đã nghiên cứu. Các bác cùng xem...trên chart BTC là 3 đỉnh và 4 đáy (trong đó 1 đáy cuối là Spring).
Wyckoff có phương pháp tiếp cận hợp lý nhất về thị trường chứng khoán khi ông cho rằng hầu hết các thị trường đều có sự thao túng bởi người chơi lớn - Composite Man, và theo mình thì đây là cách tiếp cận chính xác với thị trường crypto - khi mà bàn tay thao túng của cá mập là rõ ràng.
Kết lại, thay vì mình nghĩ năm 2018 giá BTC sẽ chỉ lên đâu đó quanh 9k-9k5 thì, sau lần tạo spring này, biết đâu đó BTC lại có sự tăng trưởng mạnh mẽ ko ngờ!:)
Mô hình tích tuỹ Wyckoff:
View attachment 66387

Mô hình BTC chart 1D:View attachment 66388
Em thấy bác @Sơn Vũ 82 cũng rất quan tâm em ETH, bác cho em gợi ý về diễn biến của ETH/USDT nha.

Em thấy bác @Sơn Vũ 82 cũng rất quan tâm em ETH, bác cho em gợi ý về diễn biến của ETH/USDT nha.
ETH theo mình cũng ổn thôi, nhìn chart 4H thì nó ghê thật, nhưng nếu nhìn 1D thì nó mới về đáy cũ và cũng có thể gọi là spring khi giá có xuống sâu hơn vài USD so với đáy cũ. Nhìn tương đối, giá đang ở đáy kênh giá nhỏ và theo mình, nó sẽ lên! Bác xem hình nhé.
tải xuống (1).png

Ngoài ra, mình có dùng chỉ báo Accumulation ở trong hình, là đường line màu đỏ để hỗ trợ. Bác Hoài xem, chỉ báo này cho thấy nó đi lên liên tục và ko có đợt điều chỉnh nào đáng kể.
cũng tin tưởng như bác và đợt break out vừa rồi mất công sức của mình kha khá, nhưng vẫn còn le lói 1 ít niềm tin nó sẽ bật lên lại

View attachment 66404
Xlm xu hướng giảm, sell nhé bác
Cân nhắc buy nếu phá 0.252
Bác Hoài cho em hỏi ngu tí. Em đang trong giai đoạn học tập về altcoin nên hỏi ngớ ngẩn bác thông cảm. Em thấy bác hay chỉ giáo cho các anh em sell trên xuống, hoặc buy dưới lên. Em ví dụ cặp XRP/USD chẳng hạn, nếu bác chỉ giáo bán từ trên xuống thì trong tài khoản đương nhiên phải có XRP để bán, hoặc nếu mua dưới lên thi phải có USD hoặc USDT. Hay như thế nào ạ. Trước giờ em toàn chơi margin bên bitmex nên chỉ nắm sell hay sort của nó

Bác Hoài cho em hỏi ngu tí. Em đang trong giai đoạn học tập về altcoin nên hỏi ngớ ngẩn bác thông cảm. Em thấy bác hay chỉ giáo cho các anh em sell trên xuống, hoặc buy dưới lên. Em ví dụ cặp XRP/USD chẳng hạn, nếu bác chỉ giáo bán từ trên xuống thì trong tài khoản đương nhiên phải có XRP để bán, hoặc nếu mua dưới lên thi phải có USD hoặc USDT. Hay như thế nào ạ
Do em trade margin nên không quan tâm là có hay ko có hàng bác nhé, tài sản của em nằm ở USD 100%. Em chỉ đơn giản là cược vào việc giá lên/xuống, cược lên là Long xuống là Short
Còn nếu bác trade coin bình thường, tức là phải có hàng mới sell được, thì tuỳ vào bác đang giữ usdt hay coin thôi. Chiến lược của em khuyến nghị luôn là sell trên xuống/buy dưới lên. Nếu em khuyến nghị sell trên xuống mà bác ko có hàng thì đứng ngoài, ko làm gì hết. Chừng nào có dấu hiệu tăng giá thì em sẽ khuyến nghị "buy khi giá phá xxx"

Do em trade margin nên không quan tâm là có hay ko có hàng bác nhé, tài sản của em nằm ở USD 100%. Em chỉ đơn giản là cược vào việc giá lên/xuống, cược lên là Long xuống là Short
Còn nếu bác trade coin bình thường, tức là phải có hàng mới sell được, thì tuỳ vào bác đang giữ usdt hay coin thôi. Chiến lược của em khuyến nghị luôn là sell trên xuống/buy dưới lên. Nếu em khuyến nghị sell trên xuống mà bác ko có hàng thì đứng ngoài, ko làm gì hết. Chừng nào có dấu hiệu tăng giá thì em sẽ khuyến nghị "buy khi giá phá xxx"
hèn gì em đọc em cũng nghĩ bác đang chơi margin. Nhưng bác chơi margin sàn nào mà có nhiều đồng alt vậy bác. Em chơi bên bitmex chỉ giới hạn có mấy đồng. bác tư vấn cho em cái sàn nào uy tín để trade margin alt với nhé. Em nghĩ tài sản bác toàn USD sẽ an toàn hơn trong lúc thị trường đang biến động xấu thế này

Bác Hoài cho em hỏi ngu tí. Em đang trong giai đoạn học tập về altcoin nên hỏi ngớ ngẩn bác thông cảm. Em thấy bác hay chỉ giáo cho các anh em sell trên xuống, hoặc buy dưới lên. Em ví dụ cặp XRP/USD chẳng hạn, nếu bác chỉ giáo bán từ trên xuống thì trong tài khoản đương nhiên phải có XRP để bán, hoặc nếu mua dưới lên thi phải có USD hoặc USDT. Hay như thế nào ạ. Trước giờ em toàn chơi margin bên bitmex nên chỉ nắm sell hay sort của nó
Một số sàn trade như BitMEX,... thì bác nạp BTC vào, sàn cho bác mua khống/bán khống coin = số BTC bác nạp vào x đòn bẩy (tùy bác).
Còn một số sàn exchange thì bác có thể nạp USDT/USD/BTC/ETH/..., sau đó bác exchange ra coin muốn giao dịch.

Một số sàn trade như BitMEX,... thì bác nạp BTC vào, sàn cho bác mua khống/bán khống coin = số BTC bác nạp vào x đòn bẩy (tùy bác).
Còn một số sàn exchange thì bác có thể nạp USDT/USD/BTC/ETH/..., sau đó bác exchange ra coin muốn giao dịch.
vâng bác, em đang chơi bitmex. nhưng bên đó nó ít alt cho mình chọn quá.hàng ngày thấy bác Hoài chỉ giáo anh em nhiều coin nên em muốn tìm cái sàn nào có nhiều lựa chọn chút

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,888 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,682 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 183 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên