Hôm nay trade coin gì? - Ngày 17/07: Thị trường gãy

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Hôm qua thử đập thị trường thì hôm nay nó gãy thật anh em. Cùng xem đồng coin nào gãy đồng coin nào trụ được nhé, mức giảm lên tới 2 con số rồi.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo đập BTC hôm qua trúng ngay đỉnh.

Giá thoát xuống pin bar đôi giảm và rơi mạnh, lâu rồi mới có 1 kèo đập BTC đã đời như thế này.
Động lực giảm là cực mạnh, nến giảm dài với bóng dưới ít chứng tỏ hầu như không có lực mua lên, đi kèm volume thuộc dạng xả hàng lớn nhất trong cả tháng qua. Rõ ràng hôm qua là 1 cú xả hàng của cá.

Về mặt cấu trúc xu hướng, việc BTC rơi xuống cắt ngang vùng đầu của mô hình vai đầu vai đảo ngược và đóng cửa dưới vùng này, không còn nghi ngờ rằng cấu trúc chuyển sang giảm. Chúng ta đã bàn với nhau về mục tiêu 8k4 của BTC khi giá phá thấp hơn vùng vai phải, nay nó đã đi được hơn nửa chặng đường. Cấu trúc giảm thì ta canh sell thôi.

Kèo hôm nay cho BTC là chờ giá hồi lên vùng 9750 - hỗ trợ chuyển thành kháng cự, đây là vùng quan trọng vì là đáy cũ vừa mới bị phá, khả năng sẽ được retest trong thời gian tới và tạo cơ hội short sell cho anh em. Nếu giá hồi lên cao hơn anh em vẫn có thể canh sell khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo đập ETH hôm qua chưa vào được.

Với cụm nến giảm đóng khung cuối cùng, ta thấy giá đã chấp nhận vùng hiện tại, không bị từ chối như pin bar vừa trước đó nữa. Động lực giảm hiện tại đang là rất mạnh, thể hiện qua cây volume bán chà bá lửa. Cộng thêm nến giảm nhỏ đứng sau hợp thành 1 inside bar giảm tiếp diễn.

Trước những cây nến này là 1 khoảng không, như vậy gần như không hề có hỗ trợ quan trọng trên con đường giảm tiếp của ETH. Anh em hoàn toàn có thể canh sell kiểu breakout nhồi thêm lệnh sell để ăn dày hơn.

Hoàn cảnh của ETH hiện tại khiến Hoài nghĩ tới 1 lệnh sell break out của inside bar, chứ trông đợi vào 1 cú hồi có lẽ hơi khó. Kèo là sell khi inside bar hiện tại phá vỡ xuống, nếu giá chọt xuống và đóng cửa trên thì đó thành fakey, ta canh sell trên cao khi thấy setup price action giảm đẹp.

XRP (XRPUSD: Bitstamp h4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo đập XRP hôm qua trúng ngay đỉnh.

Giá phá vỡ xuống sau khi setup pin bar giảm được kích hoạt, kèo bắt đỉnh này khá đẹp.

Có lẽ XRP đang tiến gần tới đáy cũ trong quá khứ nên động lực giảm không mang tính rơi tự do như các đồng coin khác. Tuy nhiên setup đẹp hiện tại vẫn là inside bar tiếp diễn với nến mẹ là 1 nến giảm lớn. Nếu anh em đã sell từ trước có thể nhồi thêm lệnh sell với kèo này.

Kèo là sell cú break của inside bar với kỳ vọng giá sẽ tiếp tục giảm với dừng lỗ trên đỉnh nến mẹ. Nếu giá không break mà hồi lên thì chờ sell tại vùng cao hơn khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo đập LTC hôm qua chưa vào được.

LTC cũng đang có setup tương tự các altcoin khác, inside bar tiếp diễn giảm. Hỗ trợ quan trọng trước đó là không có, như vậy kèo này có xác suất tốt. Xác suất của 1 kèo phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm anh em, 1 thứ quan trọng là hoàn cảnh thị trường (market context) lúc đó có thuận lợi cho lợi thế của setup hay không.

Kèo là sell cú break của inside bar với dừng lỗ trên đỉnh, nếu giá không break thì chờ lên cao hơn rồi sell khi thấy setup price action giảm đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo đập BNB hôm qua trúng ngay đỉnh.

Pin bar đã hoàn thành quá tốt nhiệm vụ của nó, có vẻ như sắp đạt lợi nhuận 2R rồi. Với đà rơi tự do thế này thì tốt nhất nên giữ lệnh và nhồi thêm lệnh sell để ăn thật dày.

Kèo là chờ hồi lên rồi sell khi thấy setup đẹp.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp h4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo đập BCH hôm trước trúng ngay đỉnh.

Tiếp tục chờ hồi lên rồi sell.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 @Vũ Thái Dương @g1nt4ma @nguyencuongbk @THHQMC @canhcutnamphi @untlly0u @sangwoo55 @Giahung @Binmap @Tu*_Mã_Ý @hoangvuanh7693 @Tran Minh quyet @thinhnguyen3895 @RonFed @Hathuykhue @Davis Cuteo view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 4 kèo trúng đỉnh, còn lại hoà vốn hoặc chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Cặp ETH/Btc 3 cây nến 4h đều khá đẹp đó bạn , Nếu Btc hồi thì mình nghĩ rằng ETH sẽ hồi mạnh hơn. Nhờ @Nhật Hoài XOI kỹ Eth/Btc giúp mình nhé. Hồi sáng thấy nó sắp thành cây Búa 4h nên đã nhảy vào Long, Mấy hôm nay đều Short nó nhiều rồi. Thấy bạn phân tích đang hơi lo lắng vì đang Long Margin ( nếu xấu quá thì nhờ bạn xem dùm mình điểm có thể thoát lệnh) :D. Rất cảm ơn bạn

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi thứ đều quá rõ ràng, xu hướng giảm đã được xác nhận, điều chúng ta quan tâm, đâu là điểm dừng của con dốc này?
- Các chỉ báo cho tín hiệu rất xấu: MACD cắt xuống 0, RSI cắt qua 50 và dốc xuống.
- Hành động giá: Bearish Marubozu xuất hiện với thân lớn không bóng dưới kết hợp với khối lượng rất lớn. Gấu đã thể hiện sự bá đạo và hung hăng, bò đã thất thủ hoàn toàn và bức tường thành cuối cùng của xu hướng tăng là 9k7 đã bị phá tan hoang trong 1 nốt nhạc, trendline tăng dài hạn đã bị đâm thủng một cách nhẹ nhàng và nhanh chóng. BTC lúc này chính thức đã trở lại xu hướng giảm.
- Điểm dừng ở đâu: Vùng giá 8000-8900 là vùng mà bò hướng đến, mô hình 2 đỉnh đẹp như sách giáo khoa đã hình thành và điểm cực hạn là 7k5.

Lúc này, việc anh em cần làm là chờ tín hiệu tốt để Buy thôi, Sell ở vùng này thực sự không còn là sự lựa chọn tốt vì tỷ suất LN không còn cao mà RR luôn tiềm tàng.

BTC - 17.07.2019.png

Target của em vẫn là em XRP,đã chốt lời nhẹ vè dời vùng mua xuống 0.24-0.26

Mọi thứ đều quá rõ ràng, xu hướng giảm đã được xác nhận, điều chúng ta quan tâm, đâu là điểm dừng của con dốc này?
- Các chỉ báo cho tín hiệu rất xấu: MACD cắt xuống 0, RSI cắt qua 50 và dốc xuống.
- Hành động giá: Bearish Marubozu xuất hiện với thân lớn không bóng dưới kết hợp với khối lượng rất lớn. Gấu đã thể hiện sự bá đạo và hung hăng, bò đã thất thủ hoàn toàn và bức tường thành cuối cùng của xu hướng tăng là 9k7 đã bị phá tan hoang trong 1 nốt nhạc, trendline tăng dài hạn đã bị đâm thủng một cách nhẹ nhàng và nhanh chóng. BTC lúc này chính thức đã trở lại xu hướng giảm.
- Điểm dừng ở đâu: Vùng giá 8000-8900 là vùng mà bò hướng đến, mô hình 2 đỉnh đẹp như sách giáo khoa đã hình thành và điểm cực hạn là 7k5.

Lúc này, việc anh em cần làm là chờ tín hiệu tốt để Buy thôi, Sell ở vùng này thực sự không còn là sự lựa chọn tốt vì tỷ suất LN không còn cao mà RR luôn tiềm tàng.

View attachment 103158
Target của em vẫn là em XRP,đã chốt lời nhẹ vè dời vùng mua xuống 0.24-0.26
Cũng đồng quan điểm. Mình sẽ chờ 1 cú hồi xem ntn

Cặp ETH/Btc 3 cây nến 4h đều khá đẹp đó bạn , Nếu Btc hồi thì mình nghĩ rằng ETH sẽ hồi mạnh hơn. Nhờ @Nhật Hoài XOI kỹ Eth/Btc giúp mình nhé. Hồi sáng thấy nó sắp thành cây Búa 4h nên đã nhảy vào Long, Mấy hôm nay đều Short nó nhiều rồi. Thấy bạn phân tích đang hơi lo lắng vì đang Long Margin ( nếu xấu quá thì nhờ bạn xem dùm mình điểm có thể thoát lệnh) :D. Rất cảm ơn bạn
Screen Shot 2019-07-17 at 11.25.28 AM.png
eth khả năng có 1 cú hồi xong rồi gãy bác ạ

Cũng đồng quan điểm. Mình sẽ chờ 1 cú hồi xem ntn
Em cũng ngồi ngoài chờ 1 setup đẹp rồi vào lại. Đi như này có cảm giác lành mạnh hơn phải không bác, ít nhất PTKT đã đúng, chứ mà nó cứ lên thẳng tuột chắc nhiều anh em tăng xông lắm, rồi ít nữa lại thấy chị HH gì gì đó tham gia vào thị trường crypto và là 1 chiên da thì bỏ mẹ.^^

View attachment 103162 eth khả năng có 1 cú hồi xong rồi gãy bác ạ
Ok, cảm ơn bạn nhiều. chỉ mong anh btc anh đi lên thì đẹp, Mấy hôm nay Short Margin em nó trên Binance thì thấy sướng và chẳng chút lo lắng chỉ canh thức khuya chốt thôi, rạng sáng nay chốt xong thì thấy cặp Eth/Btc nó chuẩn bị có cây búa đẹp nên đã đảo kèo Long, nhưng thấy bạn phân tích Eth hơi ớn. Hiện tại chốt Long vẫn lời nhưng chỉ sợ mấy thằng Gấu điên nó đuổi cùng giết tận Btc thì gay cấn :D

Ok, cảm ơn bạn nhiều. chỉ mong anh btc anh đi lên thì đẹp, Mấy hôm nay Short Margin em nó trên Binance thì thấy sướng và chẳng chút lo lắng chỉ canh thức khuya chốt thôi, rạng sáng nay chốt xong thì thấy cặp Eth/Btc nó chuẩn bị có cây búa đẹp nên đã đảo kèo Long, nhưng thấy bạn phân tích Eth hơi ớn. Hiện tại chốt Long vẫn lời nhưng chỉ sợ mấy thằng Gấu điên nó đuổi cùng giết tận Btc thì gay cấn :D
trên Binance chỉ là giao dịch ký quỹ, chứ ko phải giao dịch hợp đồng như bên bitmex phải ko bác?

Hqua Davis Tèo short ETH chính xác nha.. :D

Thường bác Hoài cắt lỗ thế nào, ngay 9750 ví dụ mình bán bác cắt lỗ mấy %?

Vẫn rất khó chịu kèo sell 11000 cắt lỗ quá sớm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên