Hôm nay trade coin gì? - Ngày 17/10: Tiếp tục săn kèo Altcoin

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Hôm nay bên cạnh các kèo phân tích BTC, ETH thì mình sẽ giới thiệu thêm 2 kèo trade altcoin khá thơm nữa nhé anh em. Phần phân tích BTC, ETH thì mình vẫn chia ra làm 2 vì giá các coin top đang có sự chênh lệch nhau rất lớn.

À quên có một điều mình muốn báo với anh em, là tối nay mình sẽ bắt chuyến bay đi Quảng Châu để xem mấy anh Trung Quốc trade coin thế nào, nên các bài "Hôm nay trade coin gì" vào ngày mai và ngày mốt (thứ 5 và thứ 6) mình sẽ không cập nhật được. Cáo lỗi với anh em nhé, hẹn gặp anh em vào thứ 2 tuần sau. Để xem bên Trung Quốc họ trade thế nào rồi về phổ biến lại cho anh em :D

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Vùng mua của chúng ta phát huy tác dụng rất tốt, BTC chạm đuôi nến vào vùng này rồi bật tăng trở lại, coi như bắt được đáy nhé anh em.

Mô hình hôm nay là #bull flag , thực ra nó không được chính xác để gọi là bull flag cho lắm vì râu của cây nến cán cờ quá dài, và hiện tại giá đang tích luỹ để bật lên tiếp. Hôm nay chúng ta tiếp tục mua vào, vùng mua tương tự hôm qua: quanh 6k5 và 6660. Bullish divergence của Stochastic hiển thị rõ. Volume giảm dần theo đợt tích luỹ.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:
Hôm nay view của mình đối với BTC trên Coinbase chuyển từ giảm sang tăng, vì mô hình giá #bull flag hình thành khá rõ, và cả ema 200 và 50 đều đang hướng lên. Bullish divergence của Stochastic, cộng thêm volume cây nến tăng gần nhất tăng vọt, cho thấy tín hiệu gom hàng. Hôm nay tiếp tục Long quanh 6k4.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

Có lẽ ETH đã bắt đầu thoát ra khỏi giai đoạn tích luỹ, mình cho rằng sắp tới ETH sẽ tăng tiếp lên vùng 222. Không nên mua đuổi giá lúc này vì ETH vẫn còn chạm kháng cự, nên đợi cây nến đóng cửa rồi tìm điểm Buy, hoặc có thể buy thấp hơn bên dưới.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

ETH trên Coinbase đang hình thành kênh giá, mặc dù xu hướng giảm H4 vẫn chưa bị phá vỡ nhưng chiến lược vẫn là mua vào, chừng nào ETH còn nằm trong kênh giá này. Vùng mua trên chart nhé anh em.

Kèo mới: Raiden Network (RDNBTC: Binance H4)

Ta có 2 mô hình cho RDN: #falling wedge ( nêm giảm) đã hoàn thành và thoát ra, #ascending triangle ( tam giác tăng) hình thành gần xong. Cả 2 đều là mô hình tăng giá rất mạnh và đẹp. Chiến lược là Buy.

Anh em thích mạo hiểm có thể Buy ngay bây giờ hoặc quanh ema 50 (tím), còn nếu an toàn sẽ đợi RDN phá hẳn 9k rồi buy ngay cú retest hỗ trợ. Mình cho rằng RDN sẽ đạt mục tiêu rất cao, volume sôi nổi lên hẳn cho thấy tín hiệu gom hàng.

Tierion (TNTBTC: Binance H4)

TNT cũng đang đảo chiều tăng với mô hình #falling wedge#bull flag , đã thoát ra rồi nên anh em có thể đợi hồi lại một chút rồi Buy. Nên chốt lời 1/2 khi lên đến 618.

Anh em có thắc mắc coin nào thì để lại comment nhé, mình sẽ hỗ trợ nhận định giúp anh em. Mời các cao thủ vào bàn đề trade coin ngày hôm nay, view của các bác thế nào, thời điểm này chắc bác nào cũng Long/Buy nhỉ :D

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/10: Sau cú pump chẳng giống ai, giờ ta Long hay Short?

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/10: Xu hướng là bạn

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
À quên có một điều mình muốn báo với anh em, là tối nay mình sẽ bắt chuyến bay đi Quảng Châu để xem mấy anh Trung Quốc trade coin thế nào, nên các bài "Hôm nay trade coin gì" vào ngày mai và ngày mốt (thứ 5 và thứ 6) mình sẽ không cập nhật được. Cáo lỗi với anh em nhé, hẹn gặp anh em vào thứ 2 tuần sau. Để xem bên Trung Quốc họ trade thế nào rồi về phổ biến lại cho anh em :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên