1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 17/12: Giảm tiếp đi Bitcoin, chúng ta vẫn chốt được lời

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 17/12: Giảm tiếp đi Bitcoin, chúng ta vẫn chốt được lời
    17/12/2018
    4,061 lượt xem
    Những ngày qua là chuỗi ngày liên tiếp chỉ có giảm - đi ngang - rồi lại giảm của Bitcoin, nhưng đến nay kiểm tra lại lệnh thì chúng ta vẫn có vài kèo chốt được lời anh em ạ. Rõ ràng việc chốt được lời giữa bear market thế này là quá may mắn rồi phải không anh em?

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

hom-nay-traderviet1.

BTC vẫn đang đi trong mô hình đảo chiều tăng #nêm giảm , gần chục nến H4 vừa qua cực kỳ nhỏ và có volume giảm dần, cho thấy 1 cú nổ chuẩn bị tới. Hy vọng là nổ lên vì mấy ngày qua Altcoin đã tăng nhiều rồi, giờ tới chủ soái chứ.

Chiến lược vẫn như cũ, vùng 3530 trở xuống là vùng short, 3648 trở lên và vùng Long.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

hom-nay-traderviet9.

Trái với BTC, nữ hoàng ETH hình như không hề có mô hình đảo chiều giá nào hết. Mình chỉ thấy duy nhất 1 cái kênh giá giảm chà bá và tệ hơn nữa là 1 #tam giác giảm (Descending Triangle) nhỏ nằm bên trong. #tam giác giảm là mô hình tiêu biểu của sự tiếp diễn xu hướng giảm, đặc biệt là nó được hình thành sau 1 đoạn giảm giá mạnh, cho thấy khả năng giá sẽ... giảm tiếp.

Vậy nên chiến lược cho ETH là Short khi giá nằm dưới 97.77, từ đây trở lên sẽ cân nhắc Long. Nhưng có lẽ khả năng cao là ETH sẽ rớt xuống luôn từ đây sau khi thoát ra khỏi tam giác.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet8.

XRP còn tệ hại hơn, đang hình thành 2 #tam giác giảm liên tục, dấu hiệu xu hướng giảm đè rất mạnh. Sell stop khi XRP rớt xuống cạnh dưới ngang.

Tron (TRXBTC: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-traderviet7.
    Chart hiện tại:

hom-nay-traderviet6.
    Bắt được đáy chuẩn xác của Tron, giá tăng rất đều. Tiếp tục chờ mua bên dưới hoặc giữ lệnh.

Wepower (WPRBTC: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-traderviet5.
    Chart hiện tại:

hom-nay-traderviet4.
    WPR giựt 1 cú false break theo hướng lên, có thể nó sẽ tăng tiếp. Giữ lệnh hoặc chờ buy bên dưới. Kèo này trúng được khúc đuôi.

Aeron (ARNBTC: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-traderviet3.
    Chart hiện tại:

hom-nay-traderviet2.
    Bắt được đáy chuẩn xác của ARN. Các đáy cao hơn (higher low) tiến sát dần kháng cự nằm ngang là dấu hiệu của sức mạnh. Kèo này cũng rất đẹp.

cửa trên mức này mới cân nhắc buy nhé anh em.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái @an..hy vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 2 kèo trúng đáy, 1 kèo trúng đuôi

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 14/12: Lại tèo, nhưng vẫn còn hy vọng

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 13/12: Có nhiều tia hy vọng mới

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Fibonacci Trading

Fibonacci Trading là một trong những quyển sách tiêu biểu về chủ đề Fibonacci mà anh em nên tìm đọc

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
  2. Screen Shot 2018-12-17 at 10.03.08 AM.
    bớ bác @Tran Hoang Hiep bnb nằm dưới 5 là sell, đóng cửa trên mức này canh buy
    Screen Shot 2018-12-17 at 10.03.52 AM.
    kèo sell vet hôm trước hình như trúng đỉnh bác nhỉ, tiếp tục sell xuống bác nhé

Các file đính kèm:

• image.
      Kích thước:
      254.4 KB
      Đọc:
      0
    DongTamTran Hoang Hiep bài này.
  3. Dobinh

Dobinh

183
    159
    Nhận định knc em với bác hoài

Nhật Hoài bài này.
  4. Screen Shot 2018-12-17 at 10.09.50 AM.
    vừa phá đáy, không có gì khả quan hết bác, sell

Dobinhtradathuocla bài này.
  5. nhân định giùm mình zil, loom, srn và dnt với bác hoài

6. Screen Shot 2018-12-17 at 10.25.55 AM.
    dnt sell
    Screen Shot 2018-12-17 at 10.25.16 AM.
    srn sell
    Screen Shot 2018-12-17 at 10.24.30 AM. loom chờ sell
    Screen Shot 2018-12-17 at 10.23.28 AM.
    zil đang ở ranh giới, 1 cú bật mạnh phá 411 thì canh buy, còn cứ là là từ sell xuống

tradathuocla bài này.
  7. Screen Shot 2018-12-17 at 10.28.20 AM.
    lsk đang nằm trong 1 cái range đi ngang, giờ nó có thể tăng lên rồi giảm tiếp bác

8. cám ơn bác nhé

Nhật Hoài bài này.
  9. Giá BTC đi theo bậc thang giảm dần với các đoạn giảm mình khoanh vùng đỏ, volume giảm đang yếu dần. Để ý sau mỗi đợt giảm thì giá hồi lên và test lại kháng cự, như vậy theo logic này thì khả năng ở mức giá hiện tại sẽ còn 1 đợt giảm nữa. Và theo mình đây có thể là beartrap cuối cùng trước khi giá hồi mạnh trở lại, vì lực bán đến đây có thể đã cạn rồi! tải xuống (1).

10. hoặc cũng có thể btc đang tuyển thêm gấu đó bác, em đã chứng kiến nhiều lần cái nêm giảm trong đoạn cuối xu hướng giảm kiểu này, và phần lớn trong số đó là không thể đảo chiều mà... giảm tiếp
    đã thử bắt đáy theo nêm giảm kiểu này và 100% sấp mặt bác ạ, nên lần này không dám liều :D

11. THHQMC

THHQMC

643
    838
    Bật luôn từ đây 2 pác ah., nhưng cú bật sẽ không cao => đủ cho ae ăn Tết kakaka

THHQMCHoamuaha3 bài này.
  12. Theo xác suất thôi bác, mô hình nêm giảm cho xác suất đảo chiều cao ko có nghĩa là nó đúng hết. Nhưng liều dựa trên xác suất cũng đáng mà!:D. Không phải bấy lâu nay mình vẫn phân tích và dựa theo xác suất để vào lệnh sao bác!!?:D:D:D

Hoamuaha3, Masuag and Nhật Hoài bài này.
  13. Hôm nay là ngày đầu tuần nên ngồi ngó cho chắc các bác à :D
    Quang điểm của em khi nào BTC rung lắc càng mạnh thì em càng vào
    Chứ cứ mô hình đẹp mà nó k trap của kiểu dường như auto gẫy hehe

Dobinh, Hoamuaha3 and Nhật Hoài bài này.
  14. cảm ơn bác :D

Nhật Hoài bài này.
  15. :D vậy phải đợi phá nêm thì mình mới vào phải không bác.

Nhật Hoài bài này.
  16. Theo dấu hiệu của BB thì khả năng hôm nay giá BTC sẽ có biến.:D

17. Còn theo hành động giá thì từ 13h hôm nay sẽ giảm mỗi ngày 1 ít cho tới t7 luôn :(:(:(
    chắc em sẽ ngồi ngó cho tới cuối tuần

18. Vậy theo bác @Uchiha Obito thì sắp tới sẽ thế nào, mấy lần trước mình có thấy bác cảnh báo khả đúng!

Uchiha ObitoNhật Hoài bài này.
  19. Ý bác nhắc đến cái cổ chai à. :D

Hoamuaha3Sơn Vũ 82 bài này.

Bình luận mới nhất

• Khuong Duy trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 5,281 Xem / 71 Trả lời
  • GlunoFX trong Trao Đổi về Broker 19 Xem / 1 Trả lời
  • Binhpham83 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 116,242 Xem / 260 Trả lời
  • MrMinh82 trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 60,990 Xem / 834 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FXCM
    LMAX Global
    Doo Prime
    LiteForex
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS