Hôm nay trade coin gì? - Ngày 18/03: Cơ hội đảo chiều mong manh

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Có một cơ hội đảo chiều, tuy mong manh nhưng vẫn được coi là 1 cơ hội. Thông thường cơ hội đảo chiều sau 1 con sóng hoặc 1 xu hướng giảm mạnh sẽ là 1 mô hình đảo chiều đang hình thành. Và mô hình đó có hoàn thành được là 1 chuyện, hoàn thành xong phải phá vỡ thành công nữa thì cơ hội mới thành sự thật.

Hôm nay Bitcoin le lói cơ hội đảo chiều đầu tiên sau vài ngày bán tháo. Một tin tốt.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo sell BTC hôm qua chưa vào được

Mình sẽ tạm thời ngưng bán BTC thời điểm này, vì 1 cơ hội đang hình thành: mô hình tam giác tăng (ascending triangle) đang vẽ dang dở. Phải nói là còn quá sớm để gọi hành động giá dạng này là tam giác tăng, vì thậm chí cái đáy cao hơn (higher high) thứ ba còn chưa được tạo ra. Tuy nhiên vẫn là 1 thứ đáng để cho ta chờ đợi.

Mô hình tam giác tăng vừa là mô hình tiếp diễn và mô hình đảo chiều. Tam giác tăng có thể hình thành sau 1 con sóng tăng để tiếp diễn xu hướng, hoặc sau 1 đoạn giảm giá dài để đảo chiều xu hướng trước đó. Nhưng ở trường hợp nào, ta cũng kỳ vọng nhiều hơn vào việc giá sẽ phá vỡ lên và tăng mạnh (theo Thomas Bulkowski). Ngược lại với tam giác tăng là mô hình tam giác giảm, 1 mô hình mang tính giảm giá trong phần lớn thời gian.

Volume đang thoả điều kiện cơ bản: phải giảm dần đều từ trái sang phải.

Mình kỳ vọng nhiều hơn vào 1 cú phá vỡ lên. Tuy nhiên trước đó giá phải hình thành 1 đáy thứ ba cao hơn 2 đáy trước, để cho thấy là phe bò đang mạnh dần lên. Khi có 1 cú phá vỡ lên trêu sau khi mô hình có dạng hình đầy đủ, mình sẽ mua.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH mấy bữa nay chưa vào được

ETH không có mô hình tam giác tăng đảo chiều nào cả, rất tiếc phải nói điều đó. Mô hình mà ETH đang vẽ ra khả năng cao là tam giác cân, hoặc cờ giảm (bearish flag), mô hình này sẽ tiếp diễn xu hướng giảm trước nó.

Chờ bán tại kháng cự

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo sell XRP vẫn còn giữ, lợi nhuận 4R

Tiếp tục giữ kèo, dời SL khoá 3R lợi nhuận và chờ đợi câu trả lời từ thị trường.

Litecoin LTCUSD bitstamp H4

Kèo sell LTC mấy bữa nay chưa vào được, mặc dù mô hình biểu đồ không khác gì các đồng altcoin khác.

Vẫn là mô hình cờ giảm giá (bearish flag), khả năng không thể đảo chiều được mà là tiếp diễn xu hướng giảm.

Chờ ở vùng bán tốt - vùng kháng cự trước đó hình thành pin barfakey giảm, để bán xuống khi hình thành setup mới.

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo sell BNB mấy bữa nay chưa vào được

Mô hình tam giác cân - lá cờ của cờ giảm giá (bearish flag) đã gần như hoàn tất, khả năng là sẽ phá vỡ xuống. Ta có thể đặt lệnh sẵn để bắt được con sóng giảm này.

Đặt sell stop tại đường xanh để giá phá vỡ là lệnh khớp.

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp H4

Kèo sell BCH vẫn còn giữ, lợi nhuận 4R

Chờ bán tại kháng cự ngay trên.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 8R

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Đợt này btc và Alt đang Đi cùng chiều. Chờ mua btc mà short alt có vẻ ko hợp lý đặc biệt BCH nó đang khỏe. Điểm pha vỡ rất gần. Chỉ short khi có fakey. Chờ mua là hợp lý.

Chờ mua bây h là hơi sớm bác ạ, vẫn là kèo short thôi chờ 1 cây nến xuông dươi 3k7 thì lệnh mua mới kích hoạt dc mua dưới 3k7 short 7k9xx :D

Bật nến 1D lên thì bữa h là 1 pin bar inside bar khổng lồ...chắc sẽ có 1 nhịp lên 6k5 mấy bác nhỉ

thiệt tình nhìn biểu đồ con nghiệt súc link chẳng biết short ở đâu được bác ạ
thế bác xem con XTZ thì sao nên long hay short. Con Link em nghĩ nó nổ bong bóng rồi lên vẫn canh me short mà chưa biết vào ở đâu @@ hôm short từ 4.3 thì nó tăng lên 5$ vẫn cay bác à. tí thì cháy ở đây luôn xong rồi nó làm 1 lèo về 0

LINK XTZ những coin đó tạm thời bỏ qua đi bác, tập trung trade coin top 10 em thì nghía them ETC vì cái tên lửa của nó, ngoài ra ko còn nhu câu trade coin nào nữa hehe

thế bác xem con XTZ thì sao nên long hay short. Con Link em nghĩ nó nổ bong bóng rồi lên vẫn canh me short mà chưa biết vào ở đâu @@ hôm short từ 4.3 thì nó tăng lên 5$ vẫn cay bác à. tí thì cháy ở đây luôn xong rồi nó làm 1 lèo về 0
Em nhớ bác all in Eos rồi mà phải ko bác...:(

@Nhật Hoài cái Vol của bác chung 1 màu, sao bác biết nó giảm bác, giả sử cây cao nhất là cây xanh đi nó giảm thi short và ngược lại với đỏ, còn bác xanh đỏ chung 1 màu ,

LINK XTZ những coin đó tạm thời bỏ qua đi bác, tập trung trade coin top 10 em thì nghía them ETC vì cái tên lửa của nó, ngoài ra ko còn nhu câu trade coin nào nữa hehe
em canh short thôi bác chứ coin này em hết niềm tin là tăng rồi :( giờ canh sao short ăn đc mấy vụ như vừa rồi là nhanh giàu hơn tăng thì lâu mà giảm có đúng 1 hôm là bằng tăng cả tháng @@

Chiến lược giờ là ngồi im chờ phá vỡ giả đóng nến dưới 5k950 thì short đóng nến trên thì nghỉ đợi có tín hiệu tiếp theo chúc các đồng chí lụm bit :) e đi núp tiếp :v

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên