Hôm nay trade coin gì? - Ngày 18/07: Bitcoin đã pump, hãy gom Altcoin

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Bitcoin đã pump mà chẳng thèm hồi lại cho mình lên tàu, thôi thì mình gom hàng altcoin vậy. Thông thường anh cả Bitcoin sẽ đi trước, các đàn em altcoin mới đi theo sau. Còn rất nhiều các altcoin theo cặp BTC vẫn còn nằm ở dưới đáy, tức là các anh em đã lỡ chuyến tàu BTC hoàn toàn có thể bắt các chuyến tàu altcoin khác, phần lớn có mức tăng cao hơn BTC. Anh em cùng xem nhé:

Xem thêm: Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/07: Kèo cho anh em Binance

Nebulas (NASBTC: Binance H4)

Nebulas đã đi cực kỳ chính xác theo nhận định của mình lần trước, anh em xem chart lần trước dưới đây:

Vậy là NAS đã đi xuống để hoàn thành vai phải của mô hình #vai đầu vai ngược và bật lên đẹp đẽ, về lý thuyết là kèo này bắt ngay tại đáy nhé anh em. Mục tiêu của NAS vẫn như cũ, vùng 5662 và cao hơn nữa là 5927. Nhìn volume rất là khủng, chứng tỏ NAS có thể bật cao hơn.

Ark (ARKBTC: Binance D1)

Ark đã chạm đáy về mặt nghĩa đen, việc của chúng ta là chờ có tín hiệu để vào. Thực ra vào Buy vùng này cũng khá an toàn, anh em cẩn trọng thì nên chờ một cú bật phá được swing low gần nhất rồi chờ hồi lại để Buy. Bitcoin vài ngày nay bật lên mà chẳng hề hồi lại làm mình lỡ mất chuyến tàu tiếc hùi hụi, nhưng không sao, đó là nguyên tắc giao dịch của mình và mình luôn tôn trọng nó. Nó đã cứu mình khỏi rất nhiều quả bull trap và kèo trade thua không đáng có, như vậy việc lỡ một chuyến tàu tăng giá vẫn ổn hơn.

Trở lại với Ark, nó đã thoát ra khỏi #nêm giảm và đang có dấu hiệu bật lên, Stoch cũng bị quá bán và đang hướng lên. Target là vùng 2586 và 3330.

Verge (XVGBTC: Binance D1)

Cấu trúc giá của Verge cũng khá giống Ark khi nó cũng đang tiếp cận vùng hỗ trợ mạnh và chuẩn bị hoàn thành #nêm giảm , Stoch cũng quá bán và đang hướng lên. Lần thoát ra khỏi #nêm giảm lần trước Verge đã bật lên rất mạnh, lần này mục tiêu là vùng 594 vì đây có fib 23.6 đi qua và đường xu hướng giảm lớn đi qua. Lên tới đây cứ take profit đã rồi tính tiếp.

Mời các bác @Bùi Đức Duy@Khánh Giang@Nam tai@canhcutnamphi@Sơn Vũ 82@khangIOTA@Rye@NạnNhânFintechGroup@codinginthebigcity@ThanhSang@baophucevoiz@payvnn.com @sonnt54 vào nhận định thị trường hôm nay. Các bác có lên tàu kịp không, em lỡ tàu tiếc quá :D

Xem thêm:

>> Bí kíp trade cryptocurrency

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Các bác có lên tàu kịp không, em lỡ tàu tiếc quá :D
Đêm qua mền nằm giường mở ipad và quan sát toàn cảnh cú tăng của BTC luôn, nhưng thực sự k dám vào lệnh vì không nắm được toàn cảnh thị trường. PC nhà hỏng mạng, k mở được chart nên để phân tích tình hình, nên cứ đành nằm vậy mà nhìn BTC bay thôi.
Đặt sẵn lệnh quanh vùng 66xx rồi nhưng nó k lùi về, đành chịu thôi.
Mặc dù đã xác định target ở thread bác Huy hay bác Quyền 2-3 hôm trước rồi, thế nhưng vẫn hụt cú bay đẹp nhất =)) Đúng là người tính k bằng trời tính.
Về altcoin, đẹp nhất vẫn là theo altcoin/usdt, trong đó các altcoin trong khoanh vùng được quy hoạch của Coinbase vẫn là ngon nhất =)) Đối với altcoin/BTC, cú tăng hqua của ông rùa khiến đàn cháu thỏ toàn bộ thụt lùi, đâm ra để ptkt dựa trên dữ liệu hqua mền nghĩ k hợp lý cho lắm.
Các kèo ngon theo event trong 3 ngày từ hqua cho tới mai bao gồm: Zen, XLM, IOTX, QSP, THETA, ZIL, BTS, WAVES. Mình chưa kịp xem chart các coin này, bác nào tự pt được thì xem thử xem coin nào đáng vào, bác nào k pt được thì có thể vào 1 ít kiếm tiền trà đá cũng được.
Lưu ý đây chỉ là các coin chạy theo event, chứ k phải ngon theo ptkt. Event ngon k có nghĩa coin sẽ pump nhé.

Mình follow twitter & slack của Stellar từ lâu, gần đây thấy khá có nhìu chia sẻ các tin tức về các enterprise project, exchange lựa chọn stellar network để triển khai thay vì chọn ethereum network.

Các keyword gần đây khá hot liên quan tới Stellar là StellarX, FairX, Stronghold, các bác có thể google thêm thông tin.
Theo như roadmap của Stellar, sẽ có lightning network dc triển khai vào cuối năm nay.
Ngoài ra, Stellar dc sử dụng trong nền tảng blockchain của IBM, IBM đang có 1 dự án phát triển enterprise blockchain platform, gần đây mình thấy có các tin tức về new partnership hoặc IBM hỗ trợ các partner xây dựng dự án trên nền tảng Stellar.

Theo dự đoán cá nhân, IBM có thể sẽ đẩy mạnh việc mở rộng partnership hơn vào năm sau, như Ripple đã làm trong năm nay. Stellar đang dc xem xét đưa lên Coinbase, nếu IBM thành công trong business nữa thì giá XLM sẽ tăng lên đáng kể ah.
Trong tình hình giá Altcoin đang về đáy như hiện nay, XLM & XRP là 2 thứ mà mình ưu tiên cho việc vét đáy rồi hold dài hạn :D

Đêm qua mền nằm giường mở ipad và quan sát toàn cảnh cú tăng của BTC luôn, nhưng thực sự k dám vào lệnh vì không nắm được toàn cảnh thị trường. PC nhà hỏng mạng, k mở được chart nên để phân tích tình hình, nên cứ đành nằm vậy mà nhìn BTC bay thôi.
Đặt sẵn lệnh quanh vùng 66xx rồi nhưng nó k lùi về, đành chịu thôi.
Mặc dù đã xác định target ở thread bác Huy hay bác Quyền 2-3 hôm trước rồi, thế nhưng vẫn hụt cú bay đẹp nhất =)) Đúng là người tính k bằng trời tính.
Về altcoin, đẹp nhất vẫn là theo altcoin/usdt, trong đó các altcoin trong khoanh vùng được quy hoạch của Coinbase vẫn là ngon nhất =)) Đối với altcoin/BTC, cú tăng hqua của ông rùa khiến đàn cháu thỏ toàn bộ thụt lùi, đâm ra để ptkt dựa trên dữ liệu hqua mền nghĩ k hợp lý cho lắm.
Các kèo ngon theo event trong 3 ngày từ hqua cho tới mai bao gồm: Zen, XLM, IOTX, QSP, THETA, ZIL, BTS, WAVES. Mình chưa kịp xem chart các coin này, bác nào tự pt được thì xem thử xem coin nào đáng vào, bác nào k pt được thì có thể vào 1 ít kiếm tiền trà đá cũng được.
Lưu ý đây chỉ là các coin chạy theo event, chứ k phải ngon theo ptkt. Event ngon k có nghĩa coin sẽ pump nhé.
em cũng đang đi ctac cầm đt ko dám vào lệnh. dc cái mua con xlm sớm h ngồi nhìn nó tăng

Lâu lắm rồi mới thấy bọn được niêm yết cặp USDT bay lên tới 20%, cảm giác như thời huy hoàng quay trở lại :D

e đang Hold NXT/USDT, có nên bán vào lúc này rồi mua lại vào đợt hồi k bác? kb nó có lên nữa k T^T

Trong tình hình giá Altcoin đang về đáy như hiện nay, XLM & XRP là 2 thứ mà mình ưu tiên cho việc vét đáy rồi hold dài hạn :D
XRP là coin mình thấy khó kiểm soát nó nhất. Tin tức có lợi cho nó vô cùng nhiều, nhưng cách Ripple ứng dụng hệ thống thanh toán k dựa trên XRP khiến nó biến động k theo tin tức thông thường, vậy nên k thể nào nắm bắt được nó.
Em này về cơ bản HODL là ngon, nhưng mà k biết đến bao giờ mới lên núi chứ đừng nói GTTM.
em cũng đang đi ctac cầm đt ko dám vào lệnh. dc cái mua con xlm sớm h ngồi nhìn nó tăng
Đợt vừa rồi mền mua ADA và XLM nói chung là ăn, chốt khi BTC lên 6k7. Tính chờ BTC hồi 6k6 thì vào lại, cuối cùng BTC bay nên hụt. Nói chung Coinbase nó đã mở đường rồi thì ít coin nào k leo dốc lắm.

Vài bữa nữa có boss nào ra bảo coinbase xem xét 5 coin trên chưa đạt tiêu chuẩn sàn như thế thì vui nhỉ :D. Mà thực tế nó cũng đang xét nên chưa chắc add vào. Giống kiểu làm giá hơn.

XRP là coin mình thấy khó kiểm soát nó nhất. Tin tức có lợi cho nó vô cùng nhiều, nhưng cách Ripple ứng dụng hệ thống thanh toán k dựa trên XRP khiến nó biến động k theo tin tức thông thường, vậy nên k thể nào nắm bắt được nó.
Em này về cơ bản HODL là ngon, nhưng mà k biết đến bao giờ mới lên núi chứ đừng nói GTTM.

Đợt vừa rồi mền mua ADA và XLM nói chung là ăn, chốt khi BTC lên 6k7. Tính chờ BTC hồi 6k6 thì vào lại, cuối cùng BTC bay nên hụt. Nói chung Coinbase nó đã mở đường rồi thì ít coin nào k leo dốc lắm.
Bác chốt XLM sớm vậy, mình còn hold nó đây :D

XRP mình nghĩ nó cũng sẽ sớm lên Coinbase thui, gần đây nó đang dính vào vụ kiện là chứng khoán nên có vẻ Coinbase còn dè chừng. Trc đây còn có tin Ripple sẵn sàng chi số tiền lớn để dc list lên Coinbase lun mà.
Chỉ cần có tuyên bố XRP ko là chứng khoán rõ ràng như BTC, ETH là đường lên Coinbase sẽ thông suốt :D

Bác chốt XLM sớm vậy, mình còn hold nó đây :D

XRP mình nghĩ nó cũng sẽ sớm lên Coinbase thui, gần đây nó đang dính vào vụ kiện là chứng khoán nên có vẻ Coinbase còn dè chừng. Trc đây còn có tin Ripple sẵn sàng chi số tiền lớn để dc list lên Coinbase lun mà.
Chỉ cần có tuyên bố XRP ko là chứng khoán rõ ràng như BTC, ETH là đường lên Coinbase sẽ thông suốt :D
Đợt vừa rồi mình cứ HODL là coin nó lên nhưng k TP, cứ để vậy nó lại xuống. Đợt này rút kinh nghiệm TP khi tới điểm và sẽ mua lại khi vào sóng hồi. Tự bản thân cũng xác định BTC sẽ biến động nhỏ đợt sau khi pump đợt 1 rồi, thế nhưng vẫn out để TP, cuối cùng lỡ tàu vậy đó. Nói chung là lỗi chủ quan thôi.
XPR nhớ k nhầm là 1 trong những altcoin bị điểm mặt chỉ tên quản lý theo dạng chứng khoán luôn, khó mà thoát như BTC, ETH lắm.

vãi, e cũng mua đúng ada với xlm còn lại là coin hold . a e tư tưởng lớn gặp nhau
2 con này e chưa chốt, dời sl lên rồi, lãi ít nhất 20%

giờ nên mua alcoin nào là ok nhất vậy, bị lỡ chuyến tàu btc rồi, ahuhu, mà nas/btc theo bác pt thì giờ nó có còn đúng nữa ko, thấy nó giảm thêm và ko còn mô hình vai đầu vai ngược nữa rồi,

vãi, e cũng mua đúng ada với xlm còn lại là coin hold . a e tư tưởng lớn gặp nhau
2 con này e chưa chốt, dời sl lên rồi, lãi ít nhất 20%
Các bác vẫn hold tức là vẫn đang ăn, chúc mừng các bác :D
Mình cũng vào lệnh lại rồi. 5 coin đc Coinbase điểm danh đó chỉ chờ mãn hạn để về bờ thôi, trung hạn xác định là tăng. Coinbase list xong vài giờ là bán tháo ngay ấy mà :))
Được cái đợt này cho tới đầu tháng 8, ada và xlm đều có event nên hold tụi nó trung hạn cũng ổn.
Bnb tạm thời đang bất ổn nên mình out vốn ra cho mấy em này. Còn HT vẫn đang Hold trường kỳ, hold tới khi nào bằng giá BnB giờ mới thôi :p

Bitcoin đã pump mà chẳng thèm hồi lại cho mình lên tàu, thôi thì mình gom hàng altcoin vậy. Thông thường anh cả Bitcoin sẽ đi trước, các đàn em altcoin mới đi theo sau. Còn rất nhiều các altcoin theo cặp BTC vẫn còn nằm ở dưới đáy, tức là các anh em đã lỡ chuyến tàu BTC hoàn toàn có thể bắt các chuyến tàu altcoin khác, phần lớn có mức tăng cao hơn BTC. Anh em cùng xem nhé:

Xem thêm: Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/07: Kèo cho anh em Binance

Nebulas (NASBTC: Binance H4)

Nebulas đã đi cực kỳ chính xác theo nhận định của mình lần trước, anh em xem chart lần trước dưới đây:

Vậy là NAS đã đi xuống để hoàn thành vai phải của mô hình #vai đầu vai ngược và bật lên đẹp đẽ, về lý thuyết là kèo này bắt ngay tại đáy nhé anh em. Mục tiêu của NAS vẫn như cũ, vùng 5662 và cao hơn nữa là 5927. Nhìn volume rất là khủng, chứng tỏ NAS có thể bật cao hơn.

Ark (ARKBTC: Binance D1)

Ark đã chạm đáy về mặt nghĩa đen, việc của chúng ta là chờ có tín hiệu để vào. Thực ra vào Buy vùng này cũng khá an toàn, anh em cẩn trọng thì nên chờ một cú bật phá được swing low gần nhất rồi chờ hồi lại để Buy. Bitcoin vài ngày nay bật lên mà chẳng hề hồi lại làm mình lỡ mất chuyến tàu tiếc hùi hụi, nhưng không sao, đó là nguyên tắc giao dịch của mình và mình luôn tôn trọng nó. Nó đã cứu mình khỏi rất nhiều quả bull trap và kèo trade thua không đáng có, như vậy việc lỡ một chuyến tàu tăng giá vẫn ổn hơn.

Trở lại với Ark, nó đã thoát ra khỏi #nêm giảm và đang có dấu hiệu bật lên, Stoch cũng bị quá bán và đang hướng lên. Target là vùng 2586 và 3330.

Verge (XVGBTC: Binance D1)

Cấu trúc giá của Verge cũng khá giống Ark khi nó cũng đang tiếp cận vùng hỗ trợ mạnh và chuẩn bị hoàn thành #nêm giảm , Stoch cũng quá bán và đang hướng lên. Lần thoát ra khỏi #nêm giảm lần trước Verge đã bật lên rất mạnh, lần này mục tiêu là vùng 594 vì đây có fib 23.6 đi qua và đường xu hướng giảm lớn đi qua. Lên tới đây cứ take profit đã rồi tính tiếp.

Mời các bác @Bùi Đức Duy@Khánh Giang@Nam tai@canhcutnamphi@Sơn Vũ 82@khangIOTA@Rye@NạnNhânFintechGroup@codinginthebigcity@ThanhSang@baophucevoiz@payvnn.com @sonnt54 vào nhận định thị trường hôm nay. Các bác có lên tàu kịp không, em lỡ tàu tiếc quá :D

Xem thêm:

>> Bí kíp trade cryptocurrency
E mới lên 1 ít con XVG, bác cho e xin cái SL đc k ạ, tks bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 11 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên