Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/03: Lệnh chờ sẵn sàng

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Các lệnh chờ cho các altcoin của mình đã sẵn sàng rồi đó anh em. Mình kỳ vọng vào 1 đợt giảm tiếp của các altcoin, tuy nhiên bitcoin lại cho thấy hy vọng đảo chiều, hơi ngược ngạo nhưng mình đã chứng kiến nhiều thời điểm bitcoin tăng trong khi altcoin giảm mạnh rồi. Chúng ta cứ bám theo biểu đồ mà giao dịch thôi, đừng suy nghĩ nhiều.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo buy BTC chưa vào được

Hôm qua mình có nhắc đến 1 hy vọng đảo chiều cho BTC, chính là mô hình tam giác tăng (ascending triangle), và mình chờ đợi 1 cái đáy cao hơn thứ ba xuất hiện. Có vẻ như hôm nay btc đang cố gắng hình thành cái đáy này: pin bar đóng khung gần nhất là dấu hiệu giá từ chối giảm xuống, nếu bật lên được từ đây thì đáy thứ ba được xác nhận. Mô hình tam giác tăng cũng sẽ vì vậy mà có xác suất thành công cao hơn.

Sau đó, chỉ cần phá được vùng kháng cự ngang trên cùng thì ta đã có thể vào kèo mua. Hiện tại cũng không nên đặt sẵn lệnh buy vì còn quá sớm. Đây là kèo rủi ro nên mình sẽ chờ 1 sự phá vỡ thực sự xảy ra trước khi đặt bất kỳ lệnh chờ nào.

Bên cạnh đó, mình cũng chứng kiến nhiều mô hình tam giác tăng thất bại đau đớn, trong đó có những mô hình đã hoàn thiện, thậm chí đã phá vỡ lên nhưng cuối cùng lại mất đà và quay đầu giảm. Đó chính là do quy luật xác suất tàn khốc của thị trường. Mô hình chỉ là 1 ám hiệu rất nhỏ để ta chuẩn bị 1 kèo vào lệnh. Đừng quá trông cậy vào nó.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH chưa vào được

Giá vẫn đứng yên 1 chỗ trong mấy ngày qua. Không có thêm dấu hiệu nào để phân tích.

Kèo vẫn là chờ bán từ trên xuống khi thấy dấu hiệu suy yếu hoặc setup giảm giá đẹp

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo sell XRP vẫn còn giữ, lợi nhuận như cũ

Chuẩn bị nhồi thêm 1 lệnh nhé anh em. Giá chỉ cần phá đáy đồng thời phá luôn mô hình cờ giảm (bearish flag) là lệnh nhồi sẽ được kích hoạt. Quy tắc vẫn như cũ: lệnh nhồi có khối lượng bằng 1/2 so với lệnh đầu tiên.

Kỳ vọng nhiều hơn vào 1 cú phá vỡ xuống từ đây luôn, giá ít có khả năng hồi lên trên để bán xuống được nữa.

Litecoin LTCUSD bitstamp H4

Kèo sell LTC mấy bữa nay chưa vào được

Vẫn là cờ giảm, đang đi đến điểm cuối cùng trước khi phá vỡ. Đã có thể đặt lệnh được rồi.

Sell stop tại đường xanh, dừng lỗ phía trên đỉnh cao nhất hoặc swing high gần nhất, tuỳ mức chịu đựng rủi ro của anh em.

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo sell BNB mấy bữa nay chưa vào được

Mô hình có vẻ hơi sai, nhưng mình vẫn có độ tự tin nhất định khi đặt kèo sell stop cho đồng coin này. Các cây nến hiện tại rất nhỏ, chứa đựng bên trong chúng động lượng phá vỡ cực kỳ lớn.

Sell stop tại đường xanh, dừng lỗ phía trên đường đen

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp H4

Kèo sell BCH vẫn còn giữ, lợi nhuận như cũ.

Mình vẫn giữ đồng coin này xem nó chạy được đến đâu. Tất nhiên là đã khoá 3R lợi nhuận.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 8R

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Sếp ơi nếu nó vượt cản 6k thì gặp cản vùng 6k5 lại bị gấu đánh xuống thì sao hả sếp. kèo Long lợi nhuận 500 đô có vẻ nguy hiểm ý :D

Cụm nến 4h= Pinbar D1 tổng hợp 3 nến volume cao, nhưng những con gấu đang chờ vùng 6k , mình tạm thời short :D

Sếp ơi nếu nó vượt cản 6k thì gặp cản vùng 6k5 lại bị gấu đánh xuống thì sao hả sếp. kèo Long lợi nhuận 500 đô có vẻ nguy hiểm ý :D
em cũng băn khoăn cái này lắm. Vùng 6k5 mấy tháng trước là vùng kháng cự rất kinh điển của anh em bò, giờ thì chuyển qua đội của gấu
cá nhân em thì chờ 1 đợt giảm sâu nữa ở tầm 3k8--4k thì vào hold dài hạn hoặc giá bứt lên 6k5 thì mới mua vào, chứ nó đang trung dung thế này thì k biết thế nào

view cá nhân em thì đang tích USDT ngồi chờ giá giảm nữa mới mua vào. Hiện CK Mỹ, Dầu cũng đang SML, giá Vàng thì giao động như các shitcoin. Tâm lý thị trường đang loạn lên vì chống dịch thì mọi người không dồn tâm huyết để trade coin mấy đâu, nên giá đang xuống nữa các bác ạ :D

view cá nhân em thì đang tích USDT ngồi chờ giá giảm nữa mới mua vào. Hiện CK Mỹ, Dầu cũng đang SML, giá Vàng thì giao động như các shitcoin. Tâm lý thị trường đang loạn lên vì chống dịch thì mọi người không dồn tâm huyết để trade coin mấy đâu, nên giá đang xuống nữa các bác ạ :D
Sáng nay đọc tin thấy chứng khoán xuống nữa nên mình quyết định đứng ngoài hóng, hi vọng 1 pha sập như bữa trước!

Sáng nay đọc tin thấy chứng khoán xuống nữa nên mình quyết định đứng ngoài hóng, hi vọng 1 pha sập như bữa trước!
đến hầm trú ẩn tài sản kinh điển như Vàng còn giảm sml cả tuần nay thì em nghĩ coin chỉ là nơi thứ yếu các nhà đầu tư ném tiền vào đó. Nên view chủ quan là còn 1 đợt sập sml hơn lần trước bác ạ :D

đến hầm trú ẩn tài sản kinh điển như Vàng còn giảm sml cả tuần nay thì em nghĩ coin chỉ là nơi thứ yếu các nhà đầu tư ném tiền vào đó. Nên view chủ quan là còn 1 đợt sập sml hơn lần trước bác ạ :D
Đồng quan điểm với bác, hôm nay giá maximum cũng chỉ chạm tới 5k5 sau đó quay đầu giảm như tụt quần về 3k8 cho xem. Cháu dự tính hôm qua mà ai dè nó lại bật lên trở lại. Lại phải chờ thôi ạ.

Chưa soi mấy kèo khác nhưng riêng con BNB thấy không ổn. Đoạn biến động mạnh này thì short theo FAKEY mới ổn chứ theo kèo add short BNB 8.4 stoploss tận 11.2 thì BNB phải về 2.8 mới đạt tỷ lệ R:R = 1:2. Kèo này xương nhằn không nổi rồi.

Hiện nay nhiều ae short chú ý mốc 6k5

Tuy nhiên BTC lại đang mò đáy, tích lũy sâu với Vol khủng, và khi bật lên - có khả năng bật mạnh test lại đầu trên cây nến giảm to (khoảng 8k) khi đó cũng đồng thời test lại MA200 khung D rồi mới chịu xuống tiếp chăng??
Như cú bật vừa rồi của DASH... Khiếp

View attachment 139511
5600 short thêm chút xem sao :D

Mình cũg đag nghĩ như vậy.. nhưg chọn canh mua bên dưới chứ ko Short

Hiện nay nhiều ae short chú ý mốc 6k5

Tuy nhiên BTC lại đang mò đáy, tích lũy sâu với Vol khủng, và khi bật lên - có khả năng bật mạnh test lại đầu trên cây nến giảm to (khoảng 8k) khi đó cũng đồng thời test lại MA200 khung D rồi mới chịu xuống tiếp chăng??
Như cú bật vừa rồi của DASH... Khiếp

View attachment 139512

Mình cũg đag nghĩ như vậy.. nhưg chọn canh mua bên dưới chứ ko Short
Chì quan điểm với bác Rôn phét @RonFed

bitcoin có lí do gì để tăng giá mạnh khi dần dần các nhà đầu tư mất niềm tin, đến vàng tài sản an toàn còn giảm sml thì btc có lí gì để tăng vậy các cụ

bitcoin có lí do gì để tăng giá mạnh khi dần dần các nhà đầu tư mất niềm tin, đến vàng tài sản an toàn còn giảm sml thì btc có lí gì để tăng vậy các cụ
Ko có nguy cơ dính covid19 như tiền giấy.. Đỡ tốn công khử trùng, thu hồi - in mới ạ..
:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên