Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/09: Ánh sáng đã rõ ràng hơn

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Cuối cùng thì chúng ta đã có những tia sáng rõ ràng trên con đường đối mặt với kháng cự 6k6 của Bitcoin, và đàn em Altcoin cũng có rất nhiều tín hiệu tăng giá cho những ngày sắp tới. Anh em cùng xem chúng ta đang có các altcoin nào đáng chú ý trong ngày hôm nay nhé.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

download (54) (1).png

Chart hiện tại:

download (56).png

ETH chạm đúng vùng kháng cự 220 - vùng bán tiềm năng của chúng ta hôm qua, rồi giảm đúng như kỳ vọng, coi như bắt được đỉnh ETH nhé anh em.

Mình chợt nhận ra ETH đang đi trong kênh giá tăng, ta đã có 1 xu hướng tăng H4 với 1 đỉnh cao hơn và đáy cao hơn rồi, tuy nhiên xu hướng giảm vẫn chưa bị phá. Mức giá đánh dấu việc xu hướng giảm bị phá là 230, ETH mà phá được mức này thì xác định một tương lai tươi sáng sắp tới nhé. Anh em để ý volume của ETH gần đây, thật sự rất ấn tượng, có thể là tín hiệu gom hàng.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

download (57).png

Mình để Bitcoin sau Ethereum vì hiện tại Bitcoin đang đi ngang khá khó chịu, và bất kỳ lệnh nào vào bây giờ cũng có Risk:Reward không tốt, volume cũng kém nữa. Tuy nhiên view của mình về bitcoin đã có chút thay đổi, kênh giá tăng nhỏ của BTC làm mình kỳ vọng nó sẽ tiếp tục tăng, có thể đến vùng 6550, tới đây thì bật tăng hay té xuống thì ta chưa biết.

Steem (STEEMBTC: Bittrex/Binance H4)

Chart trước:

download (45) (1).png

Chart hiện tại:

download (58).png

Steem bật lên rất đẹp và dừng lại chính xác tại ema 200, chúc mừng anh em đã theo kèo Steem! Cú pump của Steem lại nối tiếp bằng 1 nến giảm đuôi dài thòng, có lẽ chúng ta thoát ở đây là ổn rồi.

Ripple (XRPUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

download (47) (1).png

Chart hiện tại:

download (59).png

Mô hình #vai đầu vai ngược đã phát huy tác dụng rất tốt, nhưng thật sự kèo này rất khó vào, chỉ có thể ăn được nếu anh em liều bắt đáy tại Vai Phải, dù sao chúng ta cũng đã có lợi nhuận từ Ripple các kèo trước.

Kèo mới: Cardano (ADAUSD: Binance H4)

download (60).png

Anh em trade ADA trên chart USD cho dễ hình dung nhé.

Mô hình tạo đáy #hai đáy đang hình thành, đường xanh trên chart chính là mức giá xác nhận vào lệnh, phá được mức này là vào Buy nhé anh em. Để ý cây nến mũi tên chĩa xuống, nến nhỏ nhưng volume rất khủng, tức là gom hàng chuẩn bị pump. Target là 0.08.

Monero (XMRUSD: Bitfinex D1)

download (61).png

Trong trung hạn XMR đang đi trong kênh giá giảm rất lớn, khả năng tiếp theo sẽ test lại cạnh trên của kênh giá. Volume khá ấn tượng so với thời gian trước. Monero cũng đang đi trong kênh giá tăng nhỏ, anh em có thể vào Buy bây giờ hoặc để an toàn hơn thì đợi XMR phá 125.

Các altcoin hiện tại có tương lai khá là tươi sáng, chỉ cần hy vọng Bitcoin không hắt hơi đột ngột thì các kèo trên khá an toàn và cho Risk:Reward tốt. Anh em nếu có thắc mắc về coin nào hãy để lại comment nhé, mình sẽ hỗ trợ anh em. Cám ơn anh em đã nhiệt tình comment!

Tổng kết: 3 kèo trúng đỉnh/đáy

Xem thêm:

>> Làm Trader, đừng quá quan trọng việc phân tích đúng sai?

>> Tạo tài khoản BitMEX tại link này để được giảm 10% phí giao dịch trong 6 tháng.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Bác Hoài bắt hay quá, kèo nào vào kèo ấy. Kèo IOTA$ bâc xem giúp mình điểm vào ra, cơ hội cho em nó với, hôm qua tới giờ mỗi chú ấy chưa pump không biết có nên lao vào bắt không.

Bác Hoài bắt hay quá, kèo nào vào kèo ấy. Kèo IOTA$ bâc xem giúp mình điểm vào ra, cơ hội cho em nó với, hôm qua tới giờ mỗi chú ấy chưa pump không biết có nên lao vào bắt không.
Screen Shot 2018-09-19 at 1.32.01 PM.png

iota bác liều thì bắt đáy ở dưới cho ngầu bác, 3 lần chạm đáy rồi mà chưa vỡ :D nếu là em thì em đợi phá 0.56 mới vào cho nó an toàn

Bác Hoài xem giúp e kèo zcash hôm trước với, em ăn nằm với nó bữa giờ mà không thấy nhúc nhích gì cả -_-!

đúng là có nhiều bác khoái trade alt$ cho chắc cú, mà bác nào xác định ăn ngủ với coin luôn thì trade altbtc cho nó máu, tích luỹ nhiều btc sau này nó moon thì sao :D
Cặp usd chỉ tăng khi btc tăng. Chứ cặp btc thú vị hơn chỗ btc ngang hoặc tăng hoặc giảm nhẹ nó cũng phụt. Hihi. Yoyo 3 vòng roài. Thôi tạm biệt em nó. Chọn em khác

Kèo bác Hoài đưa đều ngon đó nhưng các bác khoan vào vội, tín hiệu sắp tới là BTC nó giảm 1 đợt nữa mới vào được. BTC thọt 1 thì altcoin tuột 2-3 lần. Bác nào đánh trung hạn thì ko cần quan tâm, cứ ôm như ôm bom cảm tử là được!:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,241 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 638 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,142 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 278 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 98 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên