Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/09: Vị tướng Tốc Bất Đài

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Hành động giá của Bitcoin hiện tại làm mình nhớ tới vị tướng Tốc Bất Đài của Đế quốc Mông Cổ, vị tướng đã dẫn dắt đoàn quân vó ngựa chinh phạt khắp thế giới, và gần như thắng toàn bộ mọi trận chiến…

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell BTC hôm qua không vào được

Inside bar đã phá xuống, tuy nhiên với thói quen đặt lệnh stop cách đỉnh đáy nến mẹ 5-10 pip thì lệnh của mình chưa khớp, ta cũng không có phá vỡ giả nào lên phía trên do đó kèo sell theo phá vỡ giả cũng không vào được nốt. Nói tóm lại là BTC đi ngang suốt từ hôm qua tới nay, để cho đàn em tha hồ tung hoành, bung lụa.

Anh em biết tại sao cách di chuyển đi ngang của BTC trong khi đám altcoin bay mạnh thế này làm mình nghĩ tới vị tướng Tốc Bất Đài của Mông Cổ không? Ông tướng này bá đạo tới mức đoàn quân vó ngựa của ông đi tới đâu thì quốc gia đó bị san phẳng, tới mức cỏ mọc lên không nổi, đánh trận nào thắng trận đó. Ổng bá đạo tới mức trong thời chiến tranh loạn lạc mà ổng chết vì… già, hưởng thọ tới 72 tuổi trong khi đàn ông thời đó phần lớn là chết trên chiến trận.

Tốc Bất Đài​

Điểm khác biệt của Tốc Bất Đài so với các vị tướng khác là thường trong trận chiến, tướng sẽ là thằng đi đầu, đánh giáp lá cà đầu tiên, để tạo động lực và khí thế cho đàn em phía sau xông lên. Do đó lỡ tướng mà chết trước là nguyên đoàn quân như rắn mất đầu, tự động thua. Còn ông Tốc Bất Đài này rất là bá, thay vì xông pha đi đầu, ổng lại… leo lên núi, đứng quan sát toàn bộ mặt trận từ phía xa và trên cao, rồi chỉ huy lính của mình đánh bằng cờ hiệu. Do quan sát được toàn bộ thế trận và… không tham chiến, vị tướng này đánh đâu thắng đó, lại còn bảo toàn được mạng sống của mình.

Giống ông nội Bitcoin ghê, đứng yên trong khi đàn em tham chiến.

Hôm nay Hoài kỳ vọng BTC sẽ tiếp tục đi ngang, nếu chạm kháng cự trên anh em có thể sell nhẹ

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy ETH hôm qua không vào được

Cụm nến trên đỉnh là coiling inside bar ( inside bar lồng nhau), thể hiện sự tích luỹ rất đều và đẹp. Setup đã phá xuống, do đó ta tạm coi đó là đỉnh ngắn hạn của ETH. Giá sẽ tiếp tục điều chỉnh cho hết con sóng và có thể bật tăng tiếp

Vùng lên tàu hợp lý nhất là quanh inside bar nhiều nến (đóng khung đen) trước đó, anh em có thể mua lên khi giá chạm vùng này và hình thành 1 setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh. Tuy nhiên trên con đường về lại vùng này nếu ETH hình thành 1 pin bar đẹp thì anh em vẫn có thể mua lên.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy XRP hôm qua chưa vào được

Cũng như nhiều altcoin khác, XRP cũng đang bước vào con sóng điều chỉnh, hôm nay kỳ vọng giá sẽ tiếp tục giảm, trước khi hình thành 1setup đẹp nào đó để chúng ta lên tàu. XRP là tàu nhanh, do đó anh em phải lên thật nhanh để ổn định chỗ ngồi, và không đu theo tàu.

Kèo là mua lên tại hỗ trợ phía dưới khi thấy setup

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy LTC hôm qua chưa vào được

Cụm nến lớn là fakey cỡ bự, giá đã break lên inside bar nhưng không thể tăng tiếp được mà quay đầu lại vào trong, do đó ta kỳ vọng giá tiếp tục điều chỉnh, thậm chí có thể rơi mạnh nếu phá được đáy của fakey. Anh em chờ dưới thấp mua lên thôi.

Kèo là buy tại hỗ trợ khi xuất hiện setup price action tăng giá đẹp. Tốt nhất là cạnh trên của range vì đó là kháng cự bị phá vỡ

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Mục tiêu của ta đường ngang trên cùng đã chạm được, mình đã chốt lời kèo này. Kèo rất đẹp
Giờ thì tìm kèo lên tàu lại tại hỗ trợ thôi

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy trúng đáy

Cụm nến tại đỉnh là fakey giảm, ta giữ lệnh. Nến hiện tại có khả năng biến thành pin bar tăng, khi đó anh em nào chưa vào được thì có thể vào theo pin bar. BCH là kèo đẹp vì nó chưa tăng nhiều so với các coin khác.

Giá hoàn toàn có thể rơi về đường xu hướng tăng bên dưới, khi đó vẫn có thể buy lên

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 1 kèo trúng đỉnh đáy, còn lại chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Sau bao ngày chờ đợi thì anh cả đã quyết định đi xuống, và theo mình thì đợt giảm này rất sâu nên các bác không nên bặt đáy. Lí do: giá đã đi ngang thời gian khá dài nên bùng nỏ sẽ rất lớn. Về mặt tổng thể thì BTC đã đi hết 5 sóng tăng lớn thì khả năng cao là giá sẽ có 1 đoạn điều chỉnh sâu để tái tích luỹ và tăng trở lại. Nếu giá breakout trendline màu đỏ thì khả năng vùng tiếp theo ở 7k4-8k.
tải xuống (4).png

Để tránh vị trí Tốc Bât Đài trên chiến trường và Tốc bất Tài trên market( nhanh thì sml :D) Càng FOMO càng bình tĩnh, hôm qua TRX short mà hut, LTC stl 79 nó phọt lên 80 h lao đâu( đen thôi).
Lệnh Short ngắn em Linh chân dài, em EOS và Em ATOM
DASH, NEO ko vào kịp hết ạ
BTC theo em chờ tín hiệu thôi, h bắt cái gì cũng là bắt dao hết

BTC sập rồi mà bác @Nhật Hoài . Không uổng công short bấy lâu :D
Cơ mà out xong rồi, giờ chờ diễn biến tiếp.
Vì 9k5-9k7 là vùng hỗ trợ tốt, chưa kể mô hình VĐV đảo ngược siêu to khổng lồ nữa, nhưng bản thân mình nghĩ sẽ k hoàn thành đc mô hình này đâu.

Sau bao ngày chờ đợi thì anh cả đã quyết định đi xuống, và theo mình thì đợt giảm này rất sâu nên các bác không nên bặt đáy. Lí do: giá đã đi ngang thời gian khá dài nên bùng nỏ sẽ rất lớn. Về mặt tổng thể thì BTC đã đi hết 5 sóng tăng lớn thì khả năng cao là giá sẽ có 1 đoạn điều chỉnh sâu để tái tích luỹ và tăng trở lại. Nếu giá breakout trendline màu đỏ thì khả năng vùng tiếp theo ở 7k4-8k.View attachment 113344
anh cả BTC rơi thì chắc đám đàn em cũng tiêu hết rồi, mới lên bài mà chart đã khác :(

Hotgirl của bác @RonFed đai nài, em đã shot em ấy giá 200U

ATOM rơi tõm nhé

EOS cuộc tình éo le

ADA, BNB, XRP may quá vẫn chưa dính stopmarket( có lời nghen :)
XLM đã dính ko ngờ em ấy mạnh quá

Sau bao ngày chờ đợi thì anh cả đã quyết định đi xuống, và theo mình thì đợt giảm này rất sâu nên các bác không nên bặt đáy. Lí do: giá đã đi ngang thời gian khá dài nên bùng nỏ sẽ rất lớn. Về mặt tổng thể thì BTC đã đi hết 5 sóng tăng lớn thì khả năng cao là giá sẽ có 1 đoạn điều chỉnh sâu để tái tích luỹ và tăng trở lại. Nếu giá breakout trendline màu đỏ thì khả năng vùng tiếp theo ở 7k4-8k.View attachment 113344
View của em giống bác nên đã xoạc từ 10k3 giờ ấm quá bác ạ

Em vẫn xoạc thuận trend chính các bác ạ, hơi a cay thằng LTC và LINK, trước khi giảm thì dính SL, may điểm emtry khá đẹp nên thiệt hại là chấp nhận được LTC 77 kệ cm nó chạm 79, Link 1.85 kệ cm nó chạm 1.89. Giữ được lệnh XRP 0.316, cũng ổn thôi. Lúc này, ông BTC đang giật giật thị trường đang khó lường, không chart chiếc gì mệt óc, một số quan điểm cá nhân của em như sau:
- Mặc dù các altcoin đã bay rất ấn tượng trong 2 ngày qua, nhưng tất cả các alt chưa có coin nào phá vỡ trend giảm, bay tung lóc vừa đủ chạm vùng kháng cự chính và giá đang suy yếu.
- Có một sự luôn chuyển dòng vốn trong đợt này từ ETH, EOS sau đó đến XRP, XLM, TRX, LINK, xem ra cá đang kích thích sự phán khích của thị trường lên để tìm thanh khoản mới để hành động
Về cơ bản em vẫn ưu tiên bán xuống khi có đủ 2 điều kiện: Tín hiệu bán và sự chấp nhận của hành động giá, tí hiệu bán đã có như EOS đã quá yếu ở vùng 4.1 và một số như ETH, LTC. ETC. nếu BTC phá xuống EMA 100 sẽ lao đầu về mốc 9k, bò sẽ tháo chạy nhiều lắm đây. Bơm rồi thì phải xả ra thôi.
Chúc anh em có được sự lựa chọn phù hợp cho ngày hôm nay.
https://vn.tradingview.com/chart/BTCUSDT/LThngDCY/

Em vẫn xoạc thuận trend chính các bác ạ, hơi a cay thằng LTC và LINK, trước khi giảm thì dính SL, may điểm emtry khá đẹp nên thiệt hại là chấp nhận được LTC 77 kệ cm nó chạm 79, Link 1.85 kệ cm nó chạm 1.89. Giữ được lệnh XRP 0.316, cũng ổn thôi. Lúc này, ông BTC đang giật giật thị trường đang khó lường, không chart chiếc gì mệt óc, một số quan điểm cá nhân của em như sau:
- Mặc dù các altcoin đã bay rất ấn tượng trong 2 ngày qua, nhưng tất cả các alt chưa có coin nào phá vỡ trend giảm, bay tung lóc vừa đủ chạm vùng kháng cự chính và giá đang suy yếu.
- Có một sự luôn chuyển dòng vốn trong đợt này từ ETH, EOS sau đó đến XRP, XLM, TRX, LINK, xem ra cá đang kích thích sự phán khích của thị trường lên để tìm thanh khoản mới để hành động
Về cơ bản em vẫn ưu tiên bán xuống khi có đủ 2 điều kiện: Tín hiệu bán và sự chấp nhận của hành động giá, tí hiệu bán đã có như EOS đã quá yếu ở vùng 4.1 và một số như ETH, LTC. ETC. nếu BTC phá xuống EMA 100 sẽ lao đầu về mốc 9k, bò sẽ tháo chạy nhiều lắm đây. Bơm rồi thì phải xả ra thôi.
Chúc anh em có được sự lựa chọn phù hợp cho ngày hôm nay.
https://vn.tradingview.com/chart/BTCUSDT/LThngDCY/
Em Linh em qua shot em giá 1.77 ai ngờ em r lật kèo thanh lý.
Sáng ẻm vọt lên 1.88 em hốt dc ẻm,NEO, TRX, DASH em phân tích chậm thành ra vuột lệnh, trả lại coin cho sàn T_T

mất lệnh sl dương rồi hợ hợ
từ từ để cuối tuần kiếm kèo vào chơi trong tuần ngó fx đã

Kèo này kiên nhẫn lắm đó, em buy vì thấy có lực mua, hôm qua có nhìn chart 1h lo ghê, nhưng thà nó làm vậy thì mọi thứ mói có hương đi riêng.Nhùng nhằng anh em bực :D
View attachment 113349
@Yêu Tuyết hôm qua mà vào TRX là SML rùi
Em mà vào là theo btc cơ bác, em trx/btc ở bitmex ý, hôm qua lên 175satoshi em muốn vào lắm,may k vào chứ giờ cũng tèo kkk, e đc thông não về vụ nên giữ btc lâu dài nên e trade tăng btc ở bitmex kkkkk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên