Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/11: Có 2 mãnh tướng trên chiến trường

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Có vẻ như hôm nay chúng ta có 2 mãnh tướng trên chiến trường cryptocurrency đang đổ máu, trong khi hầu hết tất cả các chiến binh bao gồm cả tên đầu đàn BTC đều đã gục ngã, 2 mãnh tướng này vẫn vượt trận đi lên. Cùng xem đó là 2 nhân vật nào nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt ngay đỉnh BTC, kèo short hoàn toàn thắng lợi.

Có vẻ như BTC đang đi trong 1 mô hình #cờ giảm (Bear Flag), đây là mô hình tích luỹ sau 1 giai đoạn giảm giá, cho thấy khả năng giá có thể... giảm tiếp sâu hơn. Hôm nay tiếp tục short từ các vùng trên xuống.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt ngay đỉnh râu nến của ETH, kèo short quá đẹp.

Đoạn đi lên của ETH hiện tại cũng là lá cờ trong #cờ giảm , tiếp tục short từ trên xuống.

Mãnh tướng: XRPUSD: Bitfinex H4

Mãnh tướng đầu tiên của chúng ta trong trận địa thảm khốc này chính là XRP, và nó là coin top có đà hồi phục mạnh nhất trên coinmarketcap. Hiện tại giá đã chạm vùng Buy nhưng mình đang quan sát thêm, chưa buy vội, vùng 0.496 này được hỗ trợ bởi đường giữa #keltner channelema 50 nên khá vững, đợi cây nến H4 này đóng cửa xem sao. Nếu giá đóng cửa gần sát đuôi nến dưới thì không vào lệnh vì đó là nến #bearish marubozu cho thấy XRP còn giảm thấp hơn, trường hợp này chúng ta canh Buy ở 0.48.

Mãnh tướng 2: Stellar (XLMUSDT: Binance H4)

XLM sau khi bị vả 1 cú trời giáng rớt từ 0.285 xuống 0.222 nhưng vẫn còn giữ được cấu trúc tăng giá: đỉnh cao hơn - đáy cao hơn (higher high - higher low). Đoạn hồi lại của XLM hiện tại cũng nằm trong 1 kênh giá nhỏ, chúng ta có thể tìm tín hiệu buy quanh 0.242. Volume sôi động cũng cho thấy XLM đang được sự quan tâm của nhà đầu tư.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo @Hoamuaha3 @talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết: 2 kèo trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/11: Có một vài chiến binh dũng mãnh

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/11: ...

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chỉnh sửa lần cuối:
mấy lần trước altcoin tăng quá trời mà BTC có lên được miếng nào đâu bác, yếu sinh lý rồi :D
Tôi chỉ thấy bit đi bộ - kiểu sideway hoặc lên dốc thì hội alt coin mới có cơ hội bay theo thôi, còn bit mà đổ đèo thì kéo cả lũ ấy xuống, đố con nào ko theo chỉ là theo nhanh hay chậm thôi. Còn giờ tầm này cứ hi vọng bit nó loanh quanh ở 5k5 để anh em kéo lại chút vốn từ alt coin

Thời gian này em thấy tân Á Hậu 1 là khoe sắc và bản lĩnh nhất phải không bác @Nhật Hoài . Cảm ơn bác đã rất nhiệu tình với anh em trong giai đoạn khó khăn này, đọc xong bài phân tích của bác em tiếp tục ôm XRP. Chào anh em, em đi chạy grab tiếp đây.^^

BTC khung 1D các chỉ báo đều cho thấy giá tạm thời sẽ không rơi thêm nhiều nữa (Cùng lắm test 5k4 1 lần nữa rồi sẽ hồi thôi vì rớt quá sâu mà chưa có cú hồi náo lớn cả)
- Riêng mình thì đang theo dỗi 1 list coin rác hàng ngày và thấy có 1 sự gom hàng k hề nhẹ và đã hồi lại kha khá rồi hehe
=> Sẫn tiện nhờ bác hoài bói giúp em 2 con: SNM, VIB 1 phát
(Vì em con này em thấy chart giống con yoyo mà yoyo lại bay lên 50% rồi huhu)

BTC khung 1D các chỉ báo đều cho thấy giá tạm thời sẽ không rơi thêm nhiều nữa (Cùng lắm test 5k4 1 lần nữa rồi sẽ hồi thôi vì rớt quá sâu mà chưa có cú hồi náo lớn cả)
- Riêng mình thì đang theo dỗi 1 list coin rác hàng ngày và thấy có 1 sự gom hàng k hề nhẹ và đã hồi lại kha khá rồi hehe
View attachment 66674 View attachment 66675
Screen Shot 2018-11-19 at 11.28.55 AM.png

Screen Shot 2018-11-19 at 11.27.28 AM.png

sell hết thôi bác, chưa có j thay đổi cả

View attachment 66674 View attachment 66675
Em thấy SNM giỏi gần bằng xrp đấy. Sau bão luôn phục hồi nhanh

Có vẻ như hôm nay chúng ta có 2 mãnh tướng trên chiến trường cryptocurrency đang đổ máu, trong khi hầu hết tất cả các chiến binh bao gồm cả tên đầu đàn BTC đều đã gục ngã, 2 mãnh tướng này vẫn vượt trận đi lên. Cùng xem đó là 2 nhân vật nào nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt ngay đỉnh BTC, kèo short hoàn toàn thắng lợi.

Có vẻ như BTC đang đi trong 1 mô hình #cờ giảm (Bear Flag), đây là mô hình tích luỹ sau 1 giai đoạn giảm giá, cho thấy khả năng giá có thể... giảm tiếp sâu hơn. Hôm nay tiếp tục short từ các vùng trên xuống.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt ngay đỉnh râu nến của ETH, kèo short quá đẹp.

Đoạn đi lên của ETH hiện tại cũng là lá cờ trong #cờ giảm , tiếp tục short từ trên xuống.

Mãnh tướng: XRPUSD: Bitfinex H4

Mãnh tướng đầu tiên của chúng ta trong trận địa thảm khốc này chính là XRP, và nó là coin top có đà hồi phục mạnh nhất trên coinmarketcap. Hiện tại giá đã chạm vùng Buy nhưng mình đang quan sát thêm, chưa buy vội, vùng 0.496 này được hỗ trợ bởi đường giữa #keltner channel và ema 50 nên khá vững, đợi cây nến H4 này đóng cửa xem sao. Nếu giá đóng cửa gần sát đuôi nến dưới thì không vào lệnh vì đó là nến #bearish marubozu cho thấy XRP còn giảm thấp hơn, trường hợp này chúng ta canh Buy ở 0.48.

Mãnh tướng 2: Stellar (XLMUSDT: Binance H4)

XLM sau khi bị vả 1 cú trời giáng rớt từ 0.285 xuống 0.222 nhưng vẫn còn giữ được cấu trúc tăng giá: đỉnh cao hơn - đáy cao hơn (higher high - higher low). Đoạn hồi lại của XLM hiện tại cũng nằm trong 1 kênh giá nhỏ, chúng ta có thể tìm tín hiệu buy quanh 0.242. Volume sôi động cũng cho thấy XLM đang được sự quan tâm của nhà đầu tư.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo @Hoamuaha3 @talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết: 2 kèo trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/11: Có một vài chiến binh dũng mãnh

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/11: ...
Nhờ bác xem giúp em 2 em Xrp và BCH bên bitmex với ạ. Cảm ơn bác

mình muốn 1 cú pump với btc, hờ hững

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên