1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/11: Có 2 mãnh tướng trên chiến trường

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/11: Có 2 mãnh tướng trên chiến trường
    19/11/2018
    4,588 lượt xem
    Có vẻ như hôm nay chúng ta có 2 mãnh tướng trên chiến trường cryptocurrency đang đổ máu, trong khi hầu hết tất cả các chiến binh bao gồm cả tên đầu đàn BTC đều đã gục ngã, 2 mãnh tướng này vẫn vượt trận đi lên. Cùng xem đó là 2 nhân vật nào nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet20.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet24.
    Bắt ngay đỉnh BTC, kèo short hoàn toàn thắng lợi.

Có vẻ như BTC đang đi trong 1 mô hình #cờ giảm (Bear Flag), đây là mô hình tích luỹ sau 1 giai đoạn giảm giá, cho thấy khả năng giá có thể... giảm tiếp sâu hơn. Hôm nay tiếp tục short từ các vùng trên xuống.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet23.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet22.
    Bắt ngay đỉnh râu nến của ETH, kèo short quá đẹp.

Đoạn đi lên của ETH hiện tại cũng là lá cờ trong #cờ giảm , tiếp tục short từ trên xuống.

Mãnh tướng: XRPUSD: Bitfinex H4

hom-nay-trade-traderviet21.
    Mãnh tướng đầu tiên của chúng ta trong trận địa thảm khốc này chính là XRP, và nó là coin top có đà hồi phục mạnh nhất trên coinmarketcap. Hiện tại giá đã chạm vùng Buy nhưng mình đang quan sát thêm, chưa buy vội, vùng 0.496 này được hỗ trợ bởi đường giữa #keltner channelema 50 nên khá vững, đợi cây nến H4 này đóng cửa xem sao. Nếu giá đóng cửa gần sát đuôi nến dưới thì không vào lệnh vì đó là nến #bearish marubozu cho thấy XRP còn giảm thấp hơn, trường hợp này chúng ta canh Buy ở 0.48.

Mãnh tướng 2: Stellar (XLMUSDT: Binance H4)

hom-nay-trade-traderviet25.
    XLM sau khi bị vả 1 cú trời giáng rớt từ 0.285 xuống 0.222 nhưng vẫn còn giữ được cấu trúc tăng giá: đỉnh cao hơn - đáy cao hơn (higher high - higher low). Đoạn hồi lại của XLM hiện tại cũng nằm trong 1 kênh giá nhỏ, chúng ta có thể tìm tín hiệu buy quanh 0.242. Volume sôi động cũng cho thấy XLM đang được sự quan tâm của nhà đầu tư.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo @Hoamuaha3 @talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết: 2 kèo trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/11: Có một vài chiến binh dũng mãnh

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 15/11: ...

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    Chỉnh sửa cuối: 19/11/2018
  2. lanhthi

lanhthi

183
    176
    Vẫn phải đợi anh bitcoin khởi xướng dàn đồng ca này :D

Nhật Hoài bài này.
  3. mấy lần trước altcoin tăng quá trời mà BTC có lên được miếng nào đâu bác, yếu sinh lý rồi :D

THHQMC bài này.
  4. lanhthi

lanhthi

183
    176
    Tôi chỉ thấy bit đi bộ - kiểu sideway hoặc lên dốc thì hội alt coin mới có cơ hội bay theo thôi, còn bit mà đổ đèo thì kéo cả lũ ấy xuống, đố con nào ko theo chỉ là theo nhanh hay chậm thôi. Còn giờ tầm này cứ hi vọng bit nó loanh quanh ở 5k5 để anh em kéo lại chút vốn từ alt coin

Nhật Hoài bài này.
  5. Thời gian này em thấy tân Á Hậu 1 là khoe sắc và bản lĩnh nhất phải không bác @Nhật Hoài . Cảm ơn bác đã rất nhiệu tình với anh em trong giai đoạn khó khăn này, đọc xong bài phân tích của bác em tiếp tục ôm XRP. Chào anh em, em đi chạy grab tiếp đây.^^

Nhật Hoài bài này.
  6. BTC khung 1D các chỉ báo đều cho thấy giá tạm thời sẽ không rơi thêm nhiều nữa (Cùng lắm test 5k4 1 lần nữa rồi sẽ hồi thôi vì rớt quá sâu mà chưa có cú hồi náo lớn cả)
    - Riêng mình thì đang theo dỗi 1 list coin rác hàng ngày và thấy có 1 sự gom hàng k hề nhẹ và đã hồi lại kha khá rồi hehe
    => Sẫn tiện nhờ bác hoài bói giúp em 2 con: SNM, VIB 1 phát
    (Vì em con này em thấy chart giống con yoyo mà yoyo lại bay lên 50% rồi huhu)
    34. 35.PNG

Nhật Hoài bài này.
  7. Screen Shot 2018-11-19 at 11.28.55 AM.
    Screen Shot 2018-11-19 at 11.27.28 AM.
    sell hết thôi bác, chưa có j thay đổi cả

Davis CuteoDongTam bài này.
  8. Em thấy SNM giỏi gần bằng xrp đấy. Sau bão luôn phục hồi nhanh

Davis CuteoUchiha Obito bài này.
  9. v em short kiếm ăn hehe
    sao bằng con YOYO được bác :( tối qua đặt lệnh ngây đáy luôn mà vừa chạm cái bật lên mới ác sáng dậy tức học máu
    34.

DongTamHoamuaha3 bài này.
  10. Tnt cũng giỏi kìa

11. thanhdc

thanhdc

285
    195
    Mua BAT Token như thế nào bác @Nhật Hoài. Em thấy nó chỉ tặng trên BAT Browser. Nhưng không đáng kể

12. Bac phan tich cho em coin CMT va QKC nha. Thanks bac Hoai.

13. Danhcle

Danhcle

280
    309
    Nhờ bác xem giúp em 2 em Xrp và BCH bên bitmex với ạ. Cảm ơn bác

14. an..hy

an..hy

4,050
    4,835
    mình muốn 1 cú pump với btc, hờ hững

Chỉnh sửa cuối: 19/11/2018
  15. Mua trên sàn rồi chuyển qua browser bác ơi

thanhdc bài này.
  16. altcoin sáng nay sập mặt hơn luôn. Chèm bẹp thật

DongTam bài này.
  17. D85273C6-F39A-43D9-931A-B1BF3AE65F48.
    Tử nạn rồi các bác :v

Davis CuteoDongTam bài này.
  18. 54157A62-4DF1-4F54-BD58-7A1CBD65ACCE.
    507E5C4A-FD05-4E8E-AF0A-A025B4608F1D.
    Sell hết nha bác

19. lanhthi

lanhthi

183
    176
    Anh B lại giảm điểm các đàn e lại theo B thôi

20. 9BC1531A-7007-4E66-BE44-C51A84731A55.
    8EFF316A-180A-4A3C-8057-9F649DC5917D.
    Bác xem đỡ trên sàn khác nhé, ko hiểu sao cái tradingview mở ko lên sàn bitmex

Các file đính kèm:

Bình luận mới nhất

• Khuong Duy trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,507 Xem / 33 Trả lời
  • baoduyone trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 51,874 Xem / 779 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS
    EightCap
    Capstone
    AxiTrader
    FXCM