Hôm nay trade coin gì? - Ngày 19/11: Có 2 mãnh tướng trên chiến trường

Theo mình thì sau đợt giảm này thì giá sẽ lên khá mạnh đó, thực tế đây là beartrap thôi bác Hoài ah.:D. Mặc dù nhìn BTC giảm 5-6% và altcoin top tầm 15% cũng chóng mặt thiệt đó.:confused:
tải xuống.png

Theo mình thì sau đợt giảm này thì giá sẽ lên khá mạnh đó, thực tế đây là beartrap thôi bác Hoài ah.:D. Mặc dù nhìn BTC giảm 5-6% và altcoin top tầm 15% cũng chóng mặt thiệt đó.:confused:View attachment 66753
k tăng lại đâu bác ạ. nó xả lượng lắm bác ạ. nếu nó muốn tăng để chốt lời thì mấy lần trước BTC ngóc đầu lên nó đã k đập xuống. em k biết tại sao nó làm vậy bác ạ.

Mọi người có để ý ở Remitano, tỷ giá USDT/vnd thường tăng khi bị dump, và thường giảm khi pump. Mình trade usdt khá nhiều, từ chiều tới giờ là lần đầu tiên mình thấy Bitcoin bị dump sâu, nhưng của USDT lại chiều hướng giảm từ 23100 còn 22950. Theo mình thì tâm lý rút khỏi thị trường, lấy lại tiền việt của một bộ phận nhiều anh em Việt là đã bắt đầu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lên 1 nhưng giảm 3-4 cũng vậy thôi bác :))
BTC đang tạo đáy mới, đừng mơ nó lên lại ngay
ETH thì hết thời rồi, chỉ có XRP là cứu rỗi dc phe bò bây h thôi.
Mình thì thấy ngược với bác, con ETH là con có tiềm năng tăng trở lại mạnh trong số altcoin top. Còn BTC tạo đáy mới thì chỉ là chiêu trò rung cây doạ khỉ của cá mập thôi bác. Nhìn BTC/USD thực tế ko xuống nhiều so với đáy cũ và volume xuống cũng ko cao - đây là beartrap. Thường tại các đáy BTC đều có bước giảm mạnh, sau đó test lại đáy và tăng mạnh trở lại...và theo mình lần này cũng vậy!

Mình thì thấy ngược với bác, con ETH là con có tiềm năng tăng trở lại mạnh trong số altcoin top. Còn BTC tạo đáy mới thì chỉ là chiêu trò rung cây doạ khỉ của cá mập thôi bác. Nhìn BTC/USD thực tế ko xuống nhiều so với đáy cũ và volume xuống cũng ko cao - đây là beartrap. Thường tại các đáy BTC đều có bước giảm mạnh, sau đó test lại đáy và tăng mạnh trở lại...và theo mình lần này cũng vậy!
Mình cũng đồng ý rằng ETH là con có tiềm năng tăng trở lại mạnh. Khi mà cá mập muốn 1 con nào đó - cụ thể ở đây là ETH, nó sẽ dump thật mạnh để những ai đang hold ETH, trong đó có ko ít các ICO nhả hàng. Cá mập dump, ICO nhả hàng làm thành 1 hiệu ứng kéo theo việc ETH luôn giảm mạnh nhất trong các coin top trong những đợt sóng gần đây. Và khi đấy chính là lúc nó hốt hàng, lấy được cái nó muốn. Còn vì sao nó muốn ETH thì có nhiều cái để giải thích, đặc biệt là ETH có 1 cộng đồng phát triển lớn, từ cá nhân tới doanh nghiệp. Điều cần nhất để đưa 1 công nghệ mới, non trẻ đến vs thực tế chính là cộng đồng phát triển.

Mình cũng đồng ý rằng ETH là con có tiềm năng tăng trở lại mạnh. Khi mà cá mập muốn 1 con nào đó - cụ thể ở đây là ETH, nó sẽ dump thật mạnh để những ai đang hold ETH, trong đó có ko ít các ICO nhả hàng. Cá mập dump, ICO nhả hàng làm thành 1 hiệu ứng kéo theo việc ETH luôn giảm mạnh nhất trong các coin top trong những đợt sóng gần đây. Và khi đấy chính là lúc nó hốt hàng, lấy được cái nó muốn. Còn vì sao nó muốn ETH thì có nhiều cái để giải thích, đặc biệt là ETH có 1 cộng đồng phát triển lớn, từ cá nhân tới doanh nghiệp. Điều cần nhất để đưa 1 công nghệ mới, non trẻ đến vs thực tế chính là cộng đồng phát triển.
Chuẩn đó bác! ETH gì thì gì vẫn là coin nền tảng, dấu hiệu gom hàng của ETH là khá rõ. Chart trung hạn, ETH đi theo 1 kênh giá giảm, giá chạm đáy kênh giá tăng nhẹ và test lại vùng giá hỗ trợ của xu hướng tăng dài hạn.
tải xuống (2).png

Theo mình trong bất kì 1 thị trường nào việc phân tích các cú dump pump bằng việc cho rằng là do cá mập đang thao túng hoặc đại loại là muốn đoán suy nghĩ của cá mập là 1 điều ko thực tế và có thể góp phần vào việc tạo ra các lệnh thua lỗ cho trader. Cá mập là có nhưng nếu cá mập mà có thể để trader đoán đc sắp làm gì thì đấy ko còn là cá mập nữa. Mọi ý tưởng muốn đi theo cá đều có thể sml vì đơn giản kể cả trong trường hợp trader có đoán trúng ý tưởng của cá mập thì cuối cùng trader vẫn là trader mà ko phải cá mập. Những điều cá mập có thể chịu thì trader bt ko thể chịu đc. Đấy là điều khác biệt.

Theo mình trong bất kì 1 thị trường nào việc phân tích các cú dump pump bằng việc cho rằng là do cá mập đang thao túng hoặc đại loại là muốn đoán suy nghĩ của cá mập là 1 điều ko thực tế và có thể góp phần vào việc tạo ra các lệnh thua lỗ cho trader. Cá mập là có nhưng nếu cá mập mà có thể để trader đoán đc sắp làm gì thì đấy ko còn là cá mập nữa. Mọi ý tưởng muốn đi theo cá đều có thể sml vì đơn giản kể cả trong trường hợp trader có đoán trúng ý tưởng của cá mập thì cuối cùng trader vẫn là trader mà ko phải cá mập. Những điều cá mập có thể chịu thì trader bt ko thể chịu đc. Đấy là điều khác biệt.
Thực tế đã có người dò được theo đường đi của cá mập rồi bác. Việc dump/pump của cá mập nó diễn ra theo 1 quá trình rất dài và dump hay pump chỉ là kết quả của quá trình đó, mọi thứ đều có trong kế hoạch dài hạn của cá, nên chỉ nhìn 1 thời điểm nhất định sẽ khó nhận ra được. Ngắn hạn, nếu dò theo đường cá đi sẽ khó, nhưng ở trung hạn và dài hạn thì mình nghĩ có thể dò được - Tất nhiên rất khó. Dự đoán của mình thời gian tới, có thể nhiều altcoin sẽ bay rất mạnh trong năm 2018 này. Ban đầu mình chỉ hi vọng BTC lên tầm 9k5 là cao nhưng có vẻ như cá đang đẩy nhanh quá trình, vì nhiều altcoin có dấu hiệu có thể x lần lợi nhuận! Nhưng như bác nói,nếu dò sai là sml là đương nhiên!:D

Đúng là như thế, cá mập có những công cụ, nhân lực, kỹ thuật hơn chúng ta rất nhiều lần. Tuy nhiên dù là gì đi chăng nữa, thì mọi hành động đều phải có chiến lược chung nào đó và được thực hiện trong 1 quá trình dài. Như mốc 6K của BTC chẳng hạn, tại sao lại có mốc đấy? Tại sao ko phải là 10K, hay 3K? Hay là do chi phí mine BTC hay là gì? Rõ ràng cái mốc đấy chỉ được quyết định bởi một số "tay chơi lớn" trên thị trường. Cái giá khá chát chúa dump từ đỉnh 20K xuống đấy, một là đảm bảo rằng đa phần những con cá khác vẫn cố gánh chịu lỗ được mà ko bỏ thị trường, hai là tạo tâm lý hi vọng về 1 mức hỗ trợ nào đó "qua đồ thị", để hợp lý hóa cú dump thần thánh 60% từ đỉnh. Ví dụ như thế để nói rằng, chiến lược của những "tay chơi" đó hoàn toàn có thể dự đoán được. "Chiến lược" của cá mập chứ ko phải "hành động" cụ thể của nó, là cái mình cần phân tích.
Như cái hình này cũng khá đúng về hành động sắp tới của cá mập đấy!
https://steemitimages.com/DQmXQJsr2p3rWTxENeQYmDTXn4HmRnCmybtMNNpiWteuMYm/image.png

Thực tế đã có người dò được theo đường đi của cá mập rồi bác. Việc dump/pump của cá mập nó diễn ra theo 1 quá trình rất dài và dump hay pump chỉ là kết quả của quá trình đó, mọi thứ đều có trong kế hoạch dài hạn của cá, nên chỉ nhìn 1 thời điểm nhất định sẽ khó nhận ra được. Ngắn hạn, nếu dò theo đường cá đi sẽ khó, nhưng ở trung hạn và dài hạn thì mình nghĩ có thể dò được - Tất nhiên rất khó. Dự đoán của mình thời gian tới, có thể nhiều altcoin sẽ bay rất mạnh trong năm 2018 này. Ban đầu mình chỉ hi vọng BTC lên tầm 9k5 là cao nhưng có vẻ như cá đang đẩy nhanh quá trình, vì nhiều altcoin có dấu hiệu có thể x lần lợi nhuận! Nhưng như bác nói,nếu dò sai là sml là đương nhiên!:D
Đúng là đường đi của cá mập là 1 con đường rất dài và đều có kế hoạch cả nhưng khó ở chỗ đi từ đâu đến đâu thì ko ai biết trừ cá :)) vdu như các bác hay nói là cá mập đang gom hàng, có thể đúng là gom hàng thật nhưng gom từ đâu tới đâu thì ko ai biết. Giả sử như gom từ 6k về 1k xong pump lên 10k cũng là gom nhưng cá con mà lỡ đu theo từ 4k thì lúc về đến 1k thì chết giãy đành đạch rồi chứ khó mà chờ đc đến lúc lên 10k :)) Thế nên e thấy trừ khi trader tay đủ to lên làm hẳn cá còn lại trader nhỏ mà có ý định bám cá thì là một việc tỉ lệ rủi ro quá cao.

Phân tích ngày 20.11 - Target 145.png
Chuẩn đó bác! ETH gì thì gì vẫn là coin nền tảng, dấu hiệu gom hàng của ETH là khá rõ. Chart trung hạn, ETH đi theo 1 kênh giá giảm, giá chạm đáy kênh giá tăng nhẹ và test lại vùng giá hỗ trợ của xu hướng tăng dài hạn.View attachment 66758
Em cũng nghĩ như bác @Sơn Vũ 82 giá sẽ chạm ngưỡng hỗ trợ cứng 145 và bật mạnh lên.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,842 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 840 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,677 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,492 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên