Hôm nay trade coin gì? - Ngày 20/04: Kèo sẽ lại là tăng

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,534
Sau 1 thời gian khá dài theo đuổi kèo giảm không thành công thì nay Hoài chuyển sang kèo tăng anh em ạ. Tất cả đều dựa trên các dấu hiệu hành động giá của biểu đồ, chứ không hề chuyển kèo theo cảm tính. Thị trường được cái rất ngộ, nó chỉ thưởng cho những người biết chấp nhận sai và tự thay đổi, còn những ai cứng đầu cứng cổ, nó cho ra đê hết.

Bitcoin BTCUSD bitstamp h4

Kèo sell BTC hôm trước chưa vào được

Setup đã có rõ ràng nhưng chưa có sự kích hoạt (trigger) của setup, tức giá chưa phá vỡ cạnh đáy thấp nhất trong cụm nến thì ta chưa vào lệnh. Anh em nào quen thuộc với các setup price action sẽ biết điều này, còn anh em lỡ vào lệnh ngay khi giá đóng cửa thì đành phải dừng lỗ.

Giờ hãy để ý các hình vuông nhỏ màu xám trên biểu đồ, mình dùng chúng để đánh dấu các đỉnh đáy (swing high/swing low) quan trọng, có khả năng xác định cấu trúc và xu hướng thị trường. Để ý chuỗi đỉnh thấp hơn-đáy thấp hơn đã bị 1 đỉnh cao hơn phá vỡ lên, tức cấu trúc giảm đã bị phá. Ta cần thêm 1 đỉnh cao hơn (higher high) nữa để hình thành 1 cấu trúc tăng hoàn chỉnh.

Tuy nhiên không cần cấu trúc tăng, anh em có thể tìm vị trí đặt lệnh buy ngay hiện tại ngay khi xu hướng tăng vừa nhen nhóm. Đối với mình, với 1 xu hướng đang được nhen nhóm hình thành, vị trí buy đẹp nhất là ngay khi đỉnh trước đó vừa bị phá.

Đặt buy stop tại đường xanh buy ngay khi đỉnh này bị phá vỡ lên, đó chính là lúc xu hướng tăng hình thành.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Kèo sell ETH hôm trước chưa vào được

Setup vẫn chưa được kích hoạt nên ta tránh được kèo thua lỗ này, đó chính là lợi thế của việc vào lệnh theo kiểu setup phá vỡ.

Cấu trúc giảm đã bị phá vỡ và 1 cấu trúc tăng vừa được hình thành, dựa theo các ô vuông xám đánh dấu các đỉnh đáy. Không quá khó phải không anh em?

Kèo là mua tại hỗ trợ khi giá hình thành setup tăng đẹp

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo buy XRP hôm trước chưa vào được

Cấu trúc giảm đã bị phá vỡ tuy nhiên ta cần 1 đỉnh cao hơn nữa thì mới xác nhận cấu trúc tăng hình thành, hiện tại đã có thể canh buy được rồi vì cứ chờ đợi miết thì hết xu hướng mất.

Ô vuông xám gần nhất đánh dấu 1 vùng cầu mạnh vì giá đang phản ứng bật lên tốt, có thể đợi nến hiện tại đóng cửa để buy theo bullish engulfing ( nhấn chìm tăng )

Litecoin LTCUSD bistamp H4

Kèo buy LTC hôm trước chưa vào được

Biểu đồ khá giống XRP, cấu trúc tăng vừa hình thành, kèo là canh mua tại hỗ trợ

Nhớ là chỉ mua khi giá hình thành setup tại hỗ trợ.

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo buy BNB hôm trước gồng lời lên được 3R, quá tuyệt vời

Anh em thấy cấu trúc tăng rõ ràng qua các đỉnh cao hơn, đáy cao hơn chưa? Giá sẽ tiếp tục tăng đi theo xu hướng. Dời SL về hoà vốn và trailing stop dần lên.

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp h4

Kèo sell BCH hôm trước chưa vào được

Cấu trúc giảm chưa bị phá, nhưng đã có thể canh mua tại hỗ trợ

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 3R

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Mình thích câu này của thớt ghê
" Thị trường được cái rất ngộ, nó chỉ thưởng cho những người biết chấp nhận sai và tự thay đổi, còn những ai cứng đầu cứng cổ, nó cho ra đê hết. "
:D

Mình vẫn cho là khả năng giá sẽ rớt mạnh, ở đây nếu chỉ xét trong phạm vi mẫu hình VĐV thì các dấu hiệu trong phân tích VSA cho thấy việc kiểm tra lại vùng cung (re-test) đã thành công - nghĩa là ngay sau dấu hiệu re-test (LPSY) thành công sẽ tiến hành 1 lệnh short sell xuống (hành động này chỉ có ở cuối phase C trong mẫu hình phân phối Wyckoff). Và sau đó là giai đoạn markdown.
tải xuống (1).png

Mình vẫn cho là khả năng giá sẽ rớt mạnh, ở đây nếu chỉ xét trong phạm vi mẫu hình VĐV thì các dấu hiệu trong phân tích VSA cho thấy việc kiểm tra lại vùng cung (re-test) đã thành công - nghĩa là ngay sau dấu hiệu re-test (LPSY) thành công sẽ tiến hành 1 lệnh short sell xuống (hành động này chỉ có ở cuối phase C trong mẫu hình phân phối Wyckoff). Và sau đó là giai đoạn markdown.View attachment 144013
Break 7k4 đảo kèo nha bác Sơn ơi...kakaa

sóng tăng 54% rùi nha pác httrader. 80-90% mới chốt nha, chú ý là nhìn con sóng chứ kg nhìn giá. đôi khi mình chốt giá có thể thấp hơn nhưng điều mình cần là cuối con sóng chứ không phải lưng chừng lửng con sóng làm cho mình rất dễ thua lỗ hoặc đu đỉnh:)

Mình vẫn cho là khả năng giá sẽ rớt mạnh, ở đây nếu chỉ xét trong phạm vi mẫu hình VĐV thì các dấu hiệu trong phân tích VSA cho thấy việc kiểm tra lại vùng cung (re-test) đã thành công - nghĩa là ngay sau dấu hiệu re-test (LPSY) thành công sẽ tiến hành 1 lệnh short sell xuống (hành động này chỉ có ở cuối phase C trong mẫu hình phân phối Wyckoff). Và sau đó là giai đoạn markdown.View attachment 144013
E cùng quan điểm vs bác. Mẫu hình vdv vs đỉnh là 7450. Hôm qua đã test xong vai phải. Short ở đây hợp lý hoặc chờ break neckline

View của mình vẫn chưa hình thành xu hướng giảm nhưng xu hướng tăng đang có nguy cơ bị phá vỡ
Như @Nhật Hoài khoanh các vùng xám trên H4 thì mình khoanh các vùng xanh như hình của mình trên D1 thì xu hướng tăng đã bị phá khi phá cái đáy 6k7 và chỗ này vẫn chưa tạo được đỉnh mới cao hơn đỉnh cũ
Kèm volum giảm đều khi kênh giá đang tăng là chứng minh cho luận điểm đà tăng không thực sự mạnh mẽ
1-png.144021

Đính kèm

80.5 KB · Xem: 6
Cháu đồng tình quan điểm của chú là BTC sẽ tăng, nhưng khả năng nó sẽ test lại vùng 6k7 rồi mới bật lên được. Theo góc nhìn của cháu về elliott thì sóng C đi theo mô hình sóng chéo. Sóng iv C đi theo mô hình WXYZ do vậy còn một nhịp hồi về nữa để hoàn thành sóng X 2.

sóng tăng 54% rùi nha pác httrader. 80-90% mới chốt nha, chú ý là nhìn con sóng chứ kg nhìn giá. đôi khi mình chốt giá có thể thấp hơn nhưng điều mình cần là cuối con sóng chứ không phải lưng chừng lửng con sóng làm cho mình rất dễ thua lỗ hoặc đu đỉnh:)
cám ơn bác
tối qua thấy eth sụt về 179 định hốt vài đồng nữa, đang ngồi đắn đo nó vọt cái lên 182, thôi ko dám hốt,
giờ viết bài nó lên 185 rồi hốt vào khéo đu đỉnh ko chừng :(

Khi nào sắp canh chốt (ví dụ sóng đã tới 75%) là bác la làng cho em và bác httrader biết nhé bác. Cám ơn bác nhiều

Nó còn lòng vòng 6k5 đến 7k4 còn chán, chưa lên liền đâu các bác, kiểu nhích 100$ thế này ở ngoài cho lành trader chả được mấy đâu, theo em cho nó bia ra vùng này đã rồi trader, chính trader cái khúc 3k8 5k9 ngày nó lên xuống 1k dễ kiếm gạo hơn, nhớ hơn tuần em kiếm được gần 1k$, giờ thì chịu.

cám ơn bác
tối qua thấy eth sụt về 179 định hốt vài đồng nữa, đang ngồi đắn đo nó vọt cái lên 182, thôi ko dám hốt,
giờ viết bài nó lên 185 rồi hốt vào khéo đu đỉnh ko chừng :(
đúng rồi pác. thị trường nó lên rồi xuống rồi lên. pác cứ tưởng tượng pác đang tắm biển ấy. rất nhiều sóng. có con sóng mạnh, có con sóng yếu. mình hiện tắm bãi nào thôi pác. vô rồi thì chờ thôi, đừng vô lung tung. dư tiền để đó đợi con sóng sau. ở đời có 3 chữ: tham thì thâm , pác nhé.:).tui biết pác bị vố 2018 đu đỉnh nên vài dòng giúp pác lấy lại từ từ. tui cũng chỉ mới vô 30% vốn cho con sóng này. còn 70% tui thủ thân đó pác ah. phòng sóng thần. pác tắm biển có khi pác gặp bão bất ngờ thì có mà dự phòng phương án ;)

Khi nào sắp canh chốt (ví dụ sóng đã tới 75%) là bác la làng cho em và bác httrader biết nhé bác. Cám ơn bác nhiều
ok pac. lúc nào mình cũng up sớm. hnay chart vừa thay đổi nhích từ 48% lên 54% là tui up ngay cho các pác biết đó. 80-90% mới chốt nha. khúc 80% là khó quyết định nhất vì sóng rất mạnh. gan thì ăn dzày không thì nhiêu đó cũng là đủ có cơm canh gạo muối dưa và thêm miếng thịt luộc nhăm nhi pác ah akkakaa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên