Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/05

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Bitcoin bật lên cũng là lúc mùa trade coin bắt đầu rộn ràng lại rồi các bác ạ. Gần hơn nửa tháng nay mình không hề vào lệnh nào bởi vì mình vẫn còn chờ ông nội Bitcoin, ông nội phải tăng thì đám cháu altcoin mới tăng theo được. Hôm nay mình sẽ giới thiệu với anh em thật nhiều kèo ngon để gỡ lại thời gian sấp mặt vừa qua nhé. Đùa thôi anh em đừng vào hết nhé kẻo cháy vốn :D

Populus (PPTBTC: Binance D1)

Populus đã phá lên khỏi #nêm giảm - #falling wedge màu đỏ và hiện tại đang đi lên theo kênh giá tăng. Mặc dù xu hướng giảm chưa chính thức bị phá vỡ nhưng mình vẫn nghiêng về chiến lược Buy hơn: Anh em có thể chờ PPT về đáy của kênh giá, vùng này là vùng hỗ trợ cũ, có ema 50 án ngữ và fib 78.6 đi ngang qua làm tính vững vàng của nó khá cao. Đặc biệt, anh em hãy nhìn xuống volume và sẽ thấy volume gần đây cực kỳ mạnh, cao hơn gấp 5-10 lần thời gian trước, và mình thấy volume mua nhiều hơn bán. Chứng tỏ phe mua bắt đầu tham gia đông đảo vào PPT.

MACD có bullish divergence nhưng tạm thời có bear crossover, tức PPT có thể sẽ hồi lại vùng mua mình đã nói.

Iconomi (ICNBTC: Binance D1)

ICN đang trong cái mô hình #tam giác cân rất là bự, chúng ta không biết ICN sẽ phá về hướng nào sau khi thoát khỏi mô hình này, nhưng mình nghiêng về hướng lên trên hơn. Mình thấy một cái #mô hình vai đầu vai ngược - #inverted head and shoulder với đường cổ màu đỏ, trùng với kháng cự ema 200 và fib 23.6 đi ngang. Chiến lược hợp lý ở đây là đợi cho ICN phá lên kháng cự này, hồi lại rồi vào Buy. Mục tiêu trung hạn cho ICN là fib 61.8 - 28294.

Anh em nhớ kiên nhẫn đợi phá lên mô hình rồi mới vào lệnh nhé! À quên MACD cũng có bullish divergence, có vẻ như cũng đang có bullish crossover luôn thì phải.

Vechain (VENBTC: Binance D1)

VEN cũng đã thoát khỏi mô hình đảo chiều tăng giá #nêm giảm màu đỏ và đang đi trong kênh giá tăng. Với việc phá vỡ swing high gần nhất trên biểu đồ D1 thì ta khẳng định VEN đã thoát khỏi xu hướng giảm và đang thành lập xu hướng tăng. Chiến lược là Buy tại các vùng hỗ trợ bên dưới: 50933 do có đáy kênh giá và fib 38.2 đi ngang, hoặc 43801 do là vùng kháng cự cũ nay trở thành hỗ trợ, và đường xu hướng tăng lớn đi ngang.

MACD cũng đang có bullish divergence. Dấu hiệu tốt cho hầu hết các altcoin.

Aragon (ANTBTC: Bittrex D1)

Aragon này có vẻ hơi tèo so với các altcoin còn lại, giá đã phá vỡ kháng cự mạnh 46k nhưng lại rớt xuống, và giờ lại phá thêm lần nữa. Tuy nhiên dấu hiệu tốt là ANT vẫn đi theo đường xu hướng tăng khá vững, và vùng hỗ trợ hiện tại được củng cố bởi cả ema 200 và ema 50 - có vẻ như golden cross của 2 đường ema này sắp xảy ra. Vùng này cũng có fib 23.6 đi ngang, anh em có thể Buy ngay tại đây.

Khi ANT lên trở lại vùng kháng cự fib 38.2 cần chốt lời một phần vì tại vùng này ANT đã bị đánh bại 1 lần nhé anh em. MACD có bullish divergence khá rõ rệt.

Anh em cần mình phân tích coin nào hãy comment bên dưới kèm khung thời gian + sàn nhé. Mình sẽ cố gắng phục vụ anh em. Nếu thấy bài hay thì để lại 1 like nhé!

Xem thêm:

>> Chuẩn bị cho cú bật huyền thoại của Bitcoin!

Tham khảo EXCAVO, Tradingview

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên