1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/06: Bá cháy

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/06: Bá cháy
    21/06/2019
    7,601 lượt xem
    Thật là bá cháy anh em ạ. Không nói nhiều, giờ chúng ta xem thử đã bắt trúng đáy mấy kèo.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet932.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet943.
    Kèo buy BTC hôm trước bắt trúng đáy (1 kèo trúng)

Setup cho ta kèo thơm này là pin bar đôi (double pin bar), không cần indicator, không cần thuyết âm mưu. Tất cả những gì chúng ta cần là 2 cây nến.

BTC có sóng tăng rất chất thể hiện qua việc volume tăng thuận chiều sóng, đó là dấu hiệu sức mạnh (strength), và phe bò thực sự có hứng thú (interest) đẩy giá lên cao. Như vậy kèo hôm nay là tiếp tục buy thuận Theo xu hướng tăng.

Kèo là chờ giá hồi về các hỗ trợ bên dưới rồi buy lên khi thấy setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh. BTC đang nằm ở đỉnh cao nhất trong suốt hơn 1 năm, có vẻ như mùa đông crypto đã qua rồi. Mục tiêu cho sóng tăng lần này là 10k, và đây là 1 bức tường thực sự kinh khủng. Anh em giao dịch sóng (swing trade) có thể tạm thời chốt nếu BTC chạm được vào mức giá này, rồi nghe ngóng tình hình tiếp Theo xem sao. 10k là số tròn tâm lý, gần như chắc chắn là sẽ có chốt lời xảy ra tại đây, chỉ hy vọng chốt lời không làm cho BTC đảo chiều xu hướng.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet942.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet941.
    Kèo buy ETH mấy bữa trước trúng đáy (2 kèo trúng).

Vẫn lại là pin bar. Độ bá cháy của pin bar thì khỏi phải nói. Tuy nhiên sóng tăng của ETH chưa đẹp cho lắm, vì nó vẫn chưa phá được đỉnh cao nhất tính tới hiện tại, và volume còn chưa cao. Dù sao ta cũng bắt được đáy của nó.

Kèo hôm nay cho ETH đơn giản là chờ giá hồi về các hỗ trợ bên dưới rồi buy lên khi thấy 1 dấu hiệu sức mạnh, hoặc 1 setup price action tăng giá đẹp.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet940.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet939.
    Kèo buy XRP hôm qua trúng đáy (3 kèo trúng)

Setup giúp ta trúng kèo này là pin bar (đóng khung xanh cuối cùng), mặc dù pin bar này không đạt chuẩn chất lượng cho lắm vì bóng trên của nó hơi dài. pin bar tăng giá xuất hiện trong xu hướng tăng được ủng hộ bởi sức mạnh của xu hướng, nên xác suất thành công luôn cao hơn.

XRP vẫn chưa đạt được các đỉnh cao mới như chúng bạn, nhưng chúng ta hoàn toàn có thể kỳ vọng vào nó. Trong quá khứ nó đã từng tăng vài chục lần trong khi toàn thị trường đi xuống, rất là khủng.

Kèo hôm nay là chờ XRP hồi về các hỗ trợ bên dưới rồi buy lên khi thấy setup price action tăng giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Litecoin (LTCUSD: Coinbase H4)

hom-nay-trade-traderviet938.
    Kèo buy LTC hôm qua chưa vào được.

Setup đóng khung là fakey tăng giá, bao gồm inside bar và 2 cây nến phá vỡ giả. Nó cho thấy có 1 lực cầu mạnh bên dưới đẩy giá bật lên. Chúng ta có thể buy fakey này, nó đang phá vỡ luôn rồi.

Kèo là Buy setup fakey hiện tại, hoặc chờ giá hồi về hỗ trợ rồi buy khi thấy setup price action tăng giá đẹp khác

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

hom-nay-trade-traderviet937.
    Kèo buy BNB chưa vào được.

Con BNB này mỗi lần hồi về thì lại hồi rất ít, và cứ thế tăng mãi. Nó đang nằm ở mức cao nhất mọi thời đại (all time high) mới, và nó là đồng coin đầu tiên làm được chuyện đó.

Kèo hôm nay tiếp tục kiên nhẫn chờ đợi BNB hồi về hỗ trợ rồi buy lên khi thấy setup price action tăng giá, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet936.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet935.
    Kèo buy BCH hôm qua trúng đáy (4 kèo trúng)

Setup cho kèo thơm là pin bar-inside bar combo, đã không phụ lòng chúng ta.

Tiếp tục chờ xuống và buy lên khi thấy setup price action đẹp, hoặc 1 dấu hiệu sức mạnh.

Eos (EOSUSDT: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-trade-traderviet934.
    Chart hiện tại:

hom-nay-trade-traderviet933.
    Kèo buy EOS mấy ngày trước trúng đáy (5 kèo trúng)

Setup đẹp là inside-pin bar, 1 trong những setup mạnh nhất của price action, vì nó vừa cho thấy sự từ chối giảm, vừa là sự tích luỹ để bật tăng. 1 kèo buy đẹp.

Hôm nay không có gì khác ngoài việc chờ cho giá hồi về các hỗ trợ bên dưới và buy khi thấy setup price action tăng giá.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 @Vũ Thái Dương @g1nt4ma @nguyencuongbk @THHQMC @canhcutnamphi @untlly0u @sangwoo55 @Giahung @Binmap @Tu*_Mã_Ý view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 5 kèo trúng đáy

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    Đang tải...
  2. KÈo BNB mình toàn trade break out, Gần đây trade hồi chỉ có thể là trên khung H1.

Đừng quên cài dây an toàn :((

Nhật Hoài bài này.
  3. Bác xem dùm em con oneusdt nha bác

4. Nhờ bác Hoài xem giúp ADA/USDT với ạ.
    Thank bác Hoài!
    Hold 2 con BNB với ADA mà con ADA chán quá :(

5. Screen Shot 2019-06-21 at 10.50.45 AM.
    one có khả năng bật lên

hongducvn bài này.
  6. Screen Shot 2019-06-21 at 10.51.41 AM.
    ada buy
    bác ko cần phải vội, ada chuẩn bị có sóng tăng đẹp

Ếch Xanh bài này.
  7. mình đang gồng lời hồi 7$ tới giờ. :D

DongTam, Hoamuaha3 and lamduyquan bài này.
  8. Cám ơn bác Hoài luôn chia sẻ các kèo giúp ae kiếm sống qua ngày :)

Hoamuaha3Nhật Hoài bài này.
  9. mệt không bác?

10. 7$ :rolleyes: bác giàu cmnr...gồng thêm 1 thời gian nữa bnb 45$ ~ 50$ là bác đi du lịch dubai luôn rồi :D

11. @Nhật Hoài bác cho em xin kèo OMG/USDT, ZIL/USDT với LINK/USDT với ạ :D

toannhu bài này.
  12. Cứ mỗi lần mệt và mình vô thêm mấy ngàn $ cho bớt sợ. Hihihi :D

Binmap bài này.
  13. Gồng thì cũng sợ chứ bác, mà mỗi lần sợ là vô thêm mấy k nữa cho đỡ sợ. Kkkk

14. Sơn Vũ 82, DongTam and Hoamuaha3 bài này.
  15. Screen Shot 2019-06-21 at 11.49.18 AM.
    omg buy
    Screen Shot 2019-06-21 at 11.50.14 AM. link buy
    Screen Shot 2019-06-21 at 11.49.45 AM. zill đã đảo chiều giảm, sell

16. Hôm nào cũng đọc bài mà . Hiii. Em vẫn đánh thủy triều của lí thuyết Dow mà. Đôi con sóng cấp 2 xen giữa thôi . Đang hold 1 bầy alt bác Hoài ơi. Bác Hoài toàn bắt trúng đáy. Dầu . Hiiii. @Nhật Hoài

Nhật HoàiSoc bi bài này.
  17. bác hoài không phân tích alt/btc hở bác :(

18. Eth chờ buy hỗ trợ dưới là vùng 263 hả bác Hoài

19. Hoài xem giúp mình con btt/usdt với nhé

20. 903DD2CF-5820-41E3-9702-CECFFFCF6172. Hi các bác! Mình đang đi du lịch nên ko ôm laptop liên tục đc. Giá tăng nhưng có gì đó ko ổn, fomo lên cao trào- các bác xem hành động giá ở vùng đáy 3k1 và vùng hiện tại như đang đảo ngược nhau y hệt - vol của đợt rally này cũng thấp hơn so với đoạn tăng trước, đây là dấu hiệu suy yếu hay gọi là Buy climax. Anh em giao dịch theo xu hướng thì cẩn trọng và mua vào với set up chặt chẽ. Mình chọn đứng ngoài hoặc chờ dấu hiệu đảo chiều điều chỉnh mạnh mới tham gia cuộc chơi.:D

RonFed, ziqroyal, ATU4 người khác bài này.

Bình luận mới nhất

• nhucanhxd trong Chuyện bên lề 3,454 Xem / 19 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,799 Xem / 21 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 35,953 Xem / 539 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 59,208 Xem / 889 Trả lời
  • Hehe09 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 59,170 Xem / 833 Trả lời
  • quocquang trong Chuyện bên lề 790 Xem / 6 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    BDSwiss
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets