Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/06: Tiếp tục gom hàng altcoin tốt

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,529
Anh em xem lại các altcoin mình nhận định đang trong quá trình tạo đáy để gom hàng từ từ dưới đây nhé:

Các kèo trước vẫn chưa có gì tiến triển nên hôm nay mình sẽ giới thiệu thêm 2 kèo mới và cập nhật 1 kèo cũ.

Storm (STORMBTC: Binance H4)

Lần trước mình đã kỳ vọng Storm bật lên sau khi thoát khỏi nêm giảm và thực tế thì Storm vẫn... chưa bật lên. Tuy nhiên có một vài dấu hiệu tích cực anh em xem trong chart dưới:

Có vẻ như giá đang cố gắng tạo đáy bằng việc hình thành một mô hình 2 đỉnh lớn (đánh dấu xanh), trong đỉnh thứ hai mình lại thấy 1 mô hình #hai đỉnh nữa (đánh dấu tím). Đi kèm với đó là volume mua có vẻ sôi động hẳn lên, và bullish divergence từ RSI. Có vẻ như Storm chuẩn bị cho 1 cú bật huyền thoại rồi.

Ethereum Classic (ETCUSD: Bitfinex H4)

ETC đã có 1 cú lội ngược dòng vô cùng ngoạn mục, cú bật này phá ema 50, ema 200 và phá luôn swing high gần nhất, chứng tỏ xu hướng giảm H4 đã bị phá và đang hình thành xu hướng tăng. Xu hướng đã rõ ràng rồi thì chúng ta chờ hồi lại rồi đu theo thôi. Có 2 vùng anh em có thể Buy ETC: 16.5 và 15.5. Vùng dưới an toàn hơn do có ema 200 hỗ trợ. Hiện tại MACD và RSI đều bị quá mua nên việc hồi lại là cần thiết. Kỳ vọng ETC có thể chạm lại đỉnh cũ 18.5.

Dash (DSHBTC: Bitfinex H4)

Dash đang đi trong #nêm giảm lớn và đã chạm vùng hỗ trợ mạnh dài hạn, đây là vùng giá anh em muốn hold dài hạn có thể Buy rất tốt. Ngắn hạn thì chúng ta cần một cú bật lên rồi chờ hồi lại để vào, anh em máu lửa có thể bắt đáy ngay bây giờ cũng được. Mục tiêu là fib 23.6 (rất cứng do có ema 200 án ngữ) và fib 38.2. Nêm giảm này hình thành rất lâu rồi, từ cuối tháng 4 nên kỳ vọng cú bật sẽ đẹp và mạnh.

Trên đây là các kèo cho ngày hôm nay, mời các anh em @Bùi Đức Duy@Khánh Giang @Nam tai@canhcutnamphi @Sơn Vũ 82@khangIOTA@Rye@NạnNhânFintechGroup@codinginthebigcity @ThanhSang@baophucevoiz@payvnn.com cho mình xin ý kiến các kèo trên nhé. Cám ơn các bác đã nhiệt tình comment!

Ngoài ra anh em có muốn phân tích coin nào thì để lại comment nhé, mình và các bác trên sẽ hỗ trợ anh em. Cùng kiếm chút profit nào!

Xem thêm:

>> Anh em có trade theo các group cung cấp tín hiệu trên Telegram?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
ETC dạo này có tin gì m mà lên dữ vậy bác?
Mền đợt này nhát chết, cứ altcoin/usdt mà táng thôi, altcoin/btc khó set SL k chơi :D

Các kèo bác Hoài đưa đều đẹp cả vì a cả BTC cũng đi trong nêm giảm lớn, khả năng sẽ bay lên bất cứ lúc nào, lúc này short rất nguy hiểm nên ôm hàng đợi thôi các bác!:D

Anh em giương buồm ra biển :(:( . Cẩn thận tối đa nha. Mình bán sạch rồi , lỗ 1 ít cũng hơi buồn, mặc dù đã mua rất rất thấp rồi.

Cụ Có cái link hay huớng dẫn không ạ? em mò mà chưa làm được.
Cái này dễ mà bác, bác có ETC ở sàn nào? Hiện sàn phổ biến nhất và có hỗ trợ cặp ETC/USDT là Binance, nếu bác đang có ETC ở sàn khác thì mở tài khoản Binance.com rồi chuyển hết ETC từ ví của bác sang ví ETC trên sàn Binance là được, bác có thể trade cặp ETC/USDT ở trên đó.

ETC dạo này có tin gì m mà lên dữ vậy bác?
Mền đợt này nhát chết, cứ altcoin/usdt mà táng thôi, altcoin/btc khó set SL k chơi :D
Con ETC này gần đây nổi bật nhất là tin dc list coinbase, bình thường nó cũng liên tục ra tin tốt mà về mặt công nghệ nên em ko hiểu lắm
Con này hold ngon, giá giờ thấp rồi

có kèo này hay hay cho anh em
SKY/BTC sàn Binance các bác nhé
con này đang có event
View attachment 47943
- con sky rất ok, Nhưng mấy ngày nay nó bị sự cố bên nhóm Trung quốc ( thằng trưởng nhóm sale đại diện của Sky bên trung quốc bị bắt cóc tống tiền), và đã khắc phục khá ok, Nhưng do mọi người bị hoảng sợ theo đám đông và bán tháo, nên giá nó bị giảm rất nhanh, hiện tại chỉ = 1/3 giá trị của hơn 10 ngày trước. Dự đoán giá của nó sẽ sớm phục hồi rất nhanh. Hiện tại chúng ta có thể vào bắt đáy chờ hồi phục, Nó đã bắt đầu đi lên lại. Kèo này rất ngon.

View attachment 47942
Chào bác! mời bác đánh giá con SNMBTC này giúp em với ah! Thanks bác!
sorry bác em mê coi World cup quên rep comment của bác :D bác xem chart nhé
Screen Shot 2018-06-21 at 8.36.58 PM.png

con SNM này có cú tăng quá nóng, bác nhìn các trendline dốc lên theo đường parabol là thấy. Mà cái gì tăng nóng thì cũng điều chỉnh sâu. Bây giờ nó đã về vùng hỗ trợ cũ nhưng đà giảm vẫn chưa hết, RSI còn bearish divergence và chưa về vùng quá bán nên chưa mua lên được, volume giảm cho thấy ko có lực bắt đáy. Em này bác nên đợi nó về trendline tăng rồi xem xét Buy hay ko nhé

Cũng chỉ có cái tin Coinbase dự định list ETC thôi bác, không có gì đặc sắc.
Con ETC này gần đây nổi bật nhất là tin dc list coinbase, bình thường nó cũng liên tục ra tin tốt mà về mặt công nghệ nên em ko hiểu lắm
Con này hold ngon, giá giờ thấp rồi
Mình tưởng nó list rồi? Mà list xong thì xong đi, leo mãi thế :))
Gì chứ list sàn mà tăng thì mình k liều nhào zô, fomo lắm. Lên nhanh, xuống cũng nhanh :))
Đợt trước ETC bị kêu suốt vì anh em lên mà nó mãi k chịu lớn :)) còn giờ thì giá em nào cũng thấp hết, nếu tính tương lai dài lâu thì hold em nào cũng có lãi cả, nhất là XVG và XRP, giá siêu thấp lun =)))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 748 Xem / 24 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 368 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,684 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên