Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/09: Nào ta bay bay bay bay, nào cùng mua mua mua mua

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 21/09: Nào ta bay bay bay bay, nào cùng mua mua mua mua

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Sáng nay bật chart làm mình chợt nhớ tới câu hát huyền thoại của Bảo Anh và Bùi Tiến Dũng trong clip quảng cáo cho chiến dịch của Shopee: "Nào ta bay bay bay bay bay bay bay bay, nào cùng mua mua mua mua mua, mua crypto!" :D

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

download (63) (1).png

Chart hiện tại:

download (60).png

Lại may mắn thêm 1 lần nữa, dự đoán Bitcoin tiếp tục tăng tới 6550 của chúng ta đã hoàn toàn chính xác. Chúc mừng cho anh em đội Bò làm Cách mạng!

Giờ quay trở lại tình hình một chút, anh em để ý cây nến mình khoanh tròn đỏ, nó là nến pump nhưng râu trên dưới hơi dài, lại gặp ngay 1 kẻ tàn sát bên trên là đường ema 200. Bitcoin đã biết bao lần điêu đứng với đường ema này. Từ đây người anh em của chúng ta khó có thể pump thêm được lần nữa. Chúng ta đã có một chút giằng co ở đây rồi.

Dự đoán tiếp theo của mình là BTC sẽ điều chỉnh lại về vùng 6380-6400 để thu hút thêm phe bò và bật tăng lên tiếp. Khả năng BTC phá lên luôn từ đây là có, tuy nhiên việc điều chỉnh về sẽ làm cho đợt tăng giá này tự nhiên và bền vững hơn, mình không muốn một đợt tăng trưởng quá nóng có thể biến Bitcoin về cát bụi trở lại.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

download (64) (1).png

Chart hiện tại:

download (66).png

Bitcoin mở đường đi đầu thì bà hoàng Ethereum phải đi theo thôi, phận nữ thiếp mà. Cây nến pump của ETH tốt hơn Bitcoin, nến thân lớn đi kèm volume rất tốt. ETH cũng đã mon men quá mua nên điều chỉnh lại là cần thiết. Vùng 215-220 sẽ là vùng đẹp để anh em mua vào. Các đợt tăng giá lần này của BTC và ETH đều nằm trong 1 kênh giá, đó là dấu hiệu của xu hướng tăng bền vững, khá là đáng mừng.

Cardano (ADAUSD: Binance H4)

Chart trước:

download (62) (1).png

Chart hiện tại:

download (67).png

Từ điểm vào lệnh mà mình khuyến nghị (0.07) tới mức giá hiện tại (0.084) là anh em cũng bỏ túi sơ sơ... 20% rồi. Chúc mừng các anh em đã theo kèo ADA!

Khá chắc chắn rằng sắp tới ADA sẽ điều chỉnh, tạo cơ hội cho anh em mua vào, các vùng mua đẹp là 0.078-0.079 và 0.081-0.082.

ZCash (ZECUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Screen Shot 2018-09-19 at 3.58.10 PM.png

Chart hiện tại:

download (68).png

ZEC tăng đẹp như dự đoán, chúc mừng bác @Yulong đã thành công khi ăn nằm với ZEC xinh đẹp nhé :D

Ripple (XRPUSD: Bitfinex H4) - Kèo này khủng quá

Chart trước ngày 17/9:

download (47) (1) (1).png

Chart hiện tại:

download (69).png

Đây là kèo trade altcoin khủng nhất trong vài tháng gần đây của mình, nếu anh em Buy từ ngày 17/9 tại mức giá khoảng 0.27-0.28 thì tới bây giờ đã nắm 1 mức profit tầm... 70%, gần x2 rồi. Ripple là 1 các altcoin có mức tăng cao nhất trên thị trường hiện tại. Chúc mừng anh em!

Còn bây giờ chắc phải nhìn XRP trên D1 mới thấy được tình hình của nó:

download (70).png

Nỗ lực tạo đáy của XRP ta nhìn thấy rất rõ: mô hình #vai đầu vai ngược đang hình thành, sắp tới XRP có thể hồi xuống sâu một chút để hoàn thành nốt vai phải. Các mức hỗ trợ/ kháng cự như trên chart. Mình sẽ thay đổi view Short đối với XRP thành Long.

Anh em nào đã có lợi nhuận từ các kèo trade altcoin thì để lại 1 like nhé, và hôm nay chúng ta cùng nhau vào thảo luận, cùng nhau trade, để cộng đồng Crypto Trader trên TraderViet càng mạnh mẽ! Cám ơn anh em!

Tổng kết 5 kèo trúng đáy.

Xem thêm:

>> Tạo tài khoản BitMEX tại link này để được giảm 10% phí giao dịch trong 6 tháng.

>> Các công ty công nghệ mới là đối thủ thực sự của cryptocurrency, không phải ngân hàng hay Internet

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Mình không chơi altcoin vì chưa biết cách nào để bắt được sóng nó. Nhìn Ripple bay mấy chục % mà thèm quá. Có bác nào biết cách bắt Altcoin chỉ giáo mình với?

Cảm ơn bác @Nhật Hoài . Bác tân tâm với anh em quá. Tình hình phải chờ điều chỉnh sau đó bắt đáy sau.

Cho em hỏi thêm, mỗi khi bác vẽ Chart H4 thì có cơ hội Buy nên vào liền không nhỉ?

Em ăn nằm với zec và trx cũng gần tuần, sáng ra mở mắt thấy yêu đời hẳn , khớp lệnh đúng hết mà chả biết có được ngay đỉnh không hay lại chốt non nữa. Thôi thì cứ lại chờ điều chỉnh núp lùm mua vào vậy. Cảm ơn bác Hoài nhiều nhé, nhờ bác với các anh em mà em tham khảo được nhiều kèo kiếm ít cơm ít cháo. Mà giờ còn con XMR với XVG bác xem giúp em kèo nó có thơm không ạ

Cảm ơn bác @Nhật Hoài . Bác tân tâm với anh em quá. Tình hình phải chờ điều chỉnh sau đó bắt đáy sau.

Cho em hỏi thêm, mỗi khi bác vẽ Chart H4 thì có cơ hội Buy nên vào liền không nhỉ?
nếu thoả mãn các tiêu chí trong hệ thống của bác thì thoải mái vào thôi bác, em thì ít khi mở chart là thấy liền cơ hội, toàn đặt limit, khớp hay không mặc kệ :D

Em ăn nằm với zec và trx cũng gần tuần, sáng ra mở mắt thấy yêu đời hẳn , khớp lệnh đúng hết mà chả biết có được ngay đỉnh không hay lại chốt non nữa. Thôi thì cứ lại chờ điều chỉnh núp lùm mua vào vậy. Cảm ơn bác Hoài nhiều nhé, nhờ bác với các anh em mà em tham khảo được nhiều kèo kiếm ít cơm ít cháo
bác trade có thắc mắc gì thì lên diễn đàn để lại comment, mình và nhiều anh em khác sẽ giúp đỡ bác hehe

Em ăn nằm với zec và trx cũng gần tuần, sáng ra mở mắt thấy yêu đời hẳn , khớp lệnh đúng hết mà chả biết có được ngay đỉnh không hay lại chốt non nữa. Thôi thì cứ lại chờ điều chỉnh núp lùm mua vào vậy. Cảm ơn bác Hoài nhiều nhé, nhờ bác với các anh em mà em tham khảo được nhiều kèo kiếm ít cơm ít cháo. Mà giờ còn con XMR với XVG bác xem giúp em kèo nó có thơm không ạ
download (72).png

XMR em share kèo cũng lâu rồi mà giờ bác mới buy hơi muộn, mà không sao bác có thể chờ về đường xanh bên dưới để buy, hoặc nếu nó phá lên luôn thì buy ở đường xanh trên
download (73).png

XVG thì có risk:reward tốt hơn nè bác, cũng chưa bay nhiều nữa, đáng vào hơn. Vùng buy như trên nhé bác

kkk bác Hoài hưng phấn quá rồi, kèo ETH mình thấy có vẻ rủi ro, dấu hiệu chart 1D là đang nằm ngay BB giữa (nến xanh pump lên đến đó hết lực) và có phân kỳ kín RSI. Chart 4H có phân kỳ đảo chiều RSI, nên có vẻ ko lạc quan quá cho phe bò được bác ah. Kịch bản giá có thể đi khác là tạo mô hình double bottom cho ETH chăng!?:confused:
tải xuống (1).png

dè trước cá voi sau cá mập hoàn thành con cá voi hay đổi kế hoạch sang cá voi hè ... vui thôi

kkk bác Hoài hưng phấn quá rồi, kèo ETH mình thấy có vẻ rủi ro, dấu hiệu chart 1D là đang nằm ngay BB giữa (nến xanh pump lên đến đó hết lực) và có phân kỳ kín RSI. Chart 4H có phân kỳ đảo chiều RSI, nên có vẻ ko lạc quan quá cho phe bò được bác ah. Kịch bản giá có thể đi khác là tạo mô hình double bottom cho ETH chăng!?:confused:View attachment 58950
đúng là không nên lạc quan quá thật, trong quá khứ em cũng nhiều lần lạc quan quá để bị vả cho sml rồi :D

:D Bác cho mình hỏi con Strat, chạm đáy như vậy thì vào được chưa bác. Thanks bác trước.

Cảm ơn bác Hoài có share kèo XRP tiếp thêm động lực hold tới giờ, mình sắm ở 0.275 giờ vẫn kỳ vọng x2 đến 0.54-0.55 mới chốt bác à. Chả mấy khi được x2 gần 30% vốn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 33 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên