Hôm nay trade coin gì? - Ngày 22/02: Cẩn trọng những ngày cuối tuần

ETH mình thấy khả năng tăng tiếp vẫn có, hiện ETH có cản cứng ở vùng giá 160usd nhưng rủi ro cực kỳ lớn nếu vào lệnh lúc này. Nên theo mình nên chờ ETH ở vùng giá thấp hơn là 110usd và 100usd. (Theo mình ETH có thể sẽ về 2 vùng giá trên, theo khung 1D bác nhé). Nếu trade ngắn hạn thì có thể canh mua ở vùng 123-125usd. Về dài hạn thì mình hoàn toàn tin tưởng vào sự tăng trưởng của ETH.
View attachment 79287
Cám ơn bác nhé.

Cám ơn bác nhé.
ETH hiện có dạng cờ tăng như bác Hoài phân tích, giá đang tích luỹ. Mình dùng RSI nên dựa vào đó mình thấy dấu hiệu suy yếu sớm của ETH khi đường RSI đã breakout trenline dưới. Tuy nhiên, kịch bản có thể là ETH ngắn hạn sẽ bật lên - cú bật này ngắn hạn là đợt tăng cuối trước khi quay đầu giảm giá. Bác muốn trade chơi thì chờ giá về 140-142usd mua vào, SL chặt chờ nó lên rồi xả.:D. Mình nghĩ sau đó ETH sẽ giảm sâu!
tải xuống (4).png

ETH hiện có dạng cờ tăng như bác Hoài phân tích, giá đang tích luỹ. Mình dùng RSI nên dựa vào đó mình thấy dấu hiệu suy yếu sớm của ETH khi đường RSI đã breakout trenline dưới. Tuy nhiên, kịch bản có thể là ETH ngắn hạn sẽ bật lên - cú bật này ngắn hạn là đợt tăng cuối trước khi quay đầu giảm giá. Bác muốn trade chơi thì chờ giá về 140-142usd mua vào, SL chặt chờ nó lên rồi xả.:D. Mình nghĩ sau đó ETH sẽ giảm sâu!View attachment 79324
Qua nay mình cũng đang me ở 140 mua vào rồi chốt tý lãi gỡ chút cháo mà ko biết có được ko hay đi luôn thì sml. :eek:

Qua nay mình cũng đang me ở 140 mua vào rồi chốt tý lãi gỡ chút cháo mà ko biết có được ko hay đi luôn thì sml. :eek:
Hôm nay tiếp tục trade thì bác canh em ETH ở vùng 143-144, canh theo nến 1H, nếu xuống mạnh quá thì thôi, còn đi nhẹ nhàng xuống thì bắt. Nếu bật ETH có thể lên 160usd khi nó phá cái pennant trong hình.:D
tải xuống (1).png

Hôm nay tiếp tục trade thì bác canh em ETH ở vùng 143-144, canh theo nến 1H, nếu xuống mạnh quá thì thôi, còn đi nhẹ nhàng xuống thì bắt. Nếu bật ETH có thể lên 160usd khi nó phá cái pennant trong hình.:DView attachment 79411
Bác đúng tài thật, theo kèo bác em cũng kiếm được tý đỉnh, bữa nào hậu tạ bác chầu cafe nhé bác. Kiểu này em xách giỏ theo bác mỗi ngày luôn ạ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 381 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,931 Xem / 15 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên