Hôm nay trade coin gì? - Ngày 22/04: Giá ơi chạy đi đừng sợ

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Có lẽ phải khẩn thiết kêu như vậy giá nó mới chịu chạy anh em ạ. Bitcoin gần như đứng im 1 chỗ trong suốt mấy ngày cuối tuần vừa rồi. Nó đã chuyển sang trạng thái đi ngang (sideways) đúng nghĩa.

Bitcoin (BTCUSD: coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BTC tuần trước trúng đỉnh.

Một range giá đã hình thành 1 cách rõ ràng, kéo dài từ 4929-5341 và BTC đã biến động bật qua bật lại trong cái range này từ đầu tháng 4 tới nay, tức là được hơn 3 tuần. Điều này cũng không có gì lạ vì trong quá khứ BTC đã từng đi ngang lâu hơn 1 tháng. Đây cũng có thể là 1 điều tích cực cho phe bò, nó cho thấy phe gấu không quá hung hăng để đạp giá điều chỉnh xuống. Nhưng cũng còn quá sớm để nói trước được điều gì.

Các cây nến nhỏ li ti với volume bé tí xíu rõ ràng không phải là các setup hấp dẫn để vào lệnh, chúng chỉ là các biến động nhiễu (noise) không quá quan trọng. Do đó nếu 1 pin bar hay fakey đẹp hình thành với độ lớn thế này cũng không đáng vào lệnh. Khi đánh giá các setup price action, anh em cần quan tâm tới độ lớn của setup, khi so với các cây nến lân cận. 1 cây pin bar nho nhỏ hình thành sau 1 nến giảm dài chưa phải là tín hiệu đảo chiều đúng nghĩa.

BTC đang mắc kẹt ngay vùng kháng cự, hình thành 1 đoạn giá tích luỹ dồn cục, mình không chắc là đoạn giá này có phải buildup hay không, vì trông nó khá yếu ớt và có thể bị dump xuống bất cứ lúc nào. Độ dốc của sóng 3 cũng khá thấp và thấp hơn sóng tăng trước đó, cho thấy momentum tăng đã yếu đi.

Câu chuyện không có gì để kể thêm cho hôm nay. Anh em mạo hiểm có thể tiếp tục sell từ trên xuống, anh em cẩn trọng thì đứng ngoài nhìn.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell ETH tuần trước hoà vốn.

Giá đã phá ra khỏi rising wedge mặc dù volume không được ấn tượng lắm. Cú dump đang bị chặn lại bởi vùng cầu trước đó. Nếu muốn giảm sâu hơn, ETH còn phải đối mặt với nhiều vùng cầu mạnh hơn bên dưới nữa, đó là vùng giá có nhiều pin bar (khoanh đỏ) và quanh đáy cũ. Mình vẫn thiên về bearish bias cho ETH hôm nay.

Anh em có thể canh giá hồi lên để sell tiếp tục, tuy nhiên mục tiêu của chúng ta sẽ không được xa do xu hướng hiện tại vẫn còn là tăng. Vùng sell quanh đỉnh cũ của rising wedge.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

Kèo buy XRP tuần trước dừng lỗ.

XRP đang biến động rất khó chịu. Nó đang bị kẹp trong thế gọng kìm: vùng cầu bên dưới đẩy lên và xu hướng giảm nhỏ bên trên đè xuống. Vùng cầu quanh 0.31 và anh em thấy đã có 1 lần giá bật lên sau khi chạm vùng này. Hiện tại giá đang nằm ngay vùng cầu đó nên sell bây giờ dễ chết.

Anh em mạo hiểm có thể buy tại đây khi có 1 setup price action đẹp xuất hiện. Anh em cẩn trọng thì tốt nhất nên đứng ngoài, XRP hiện tại không phải là 1 market đẹp để vào lệnh.

Litecoin (LTCUSD: Coinbase H4)

Kèo buy LTC tuần trước dừng lỗ.

LTC chạm cạnh đáy của vùng điều chỉnh và hình thành 1 inside bar, chưa biết là đảo chiều hay tiếp diễn xu hướng. Mother bar (nến mẹ) của inside bar này khá lớn, dự là sẽ có nổ lớn khi phá vỡ. Kim cương đáy (diamond bottom) đã phá vỡ nhưng đã thất bại khi không hề tạo nên động lực tăng nào. Giá đang bị mắc kẹt trong range. Bất kỳ lệnh nào hiện tại cũng không hợp lý và không hấp dẫn.

Anh em mạo hiểm có thể sell trên xuống, còn tốt hơn hết là nên đứng ngoài cho LTC hôm nay.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB tuần trước không vào được.

BNB đã vượt qua đỉnh cao nhất mọi thời đại (all time high) tuy nhiên đà tăng của nó thì chưa có dấu hiệu nào đe doạ. Anh em để ý volume là sẽ thấy: giá tăng thì volume tăng, giá điều chỉnh thì volume giảm.

Tuy vậy chiến lược của chúng ta vẫn không phải là đu mua mà tiếp tục chờ cho giá rơi vào vùng điều chỉnh và buy khi có setup price action đẹp xuất hiện trong đó.

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BCH trúng đỉnh.

Tiếp tục sell.

NEO (NEOUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell NEO trúng đỉnh.

Chờ sell tiếp.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 2 kèo trúng đỉnh, 1 kèo hoà vốn, 2 kèo dừng lỗ.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình chờ đợi 1 cú dump vào thời điểm cuối tuần của BTC nhưng nó không xảy ra, vậy thì khả năng tiếp theo BTC có thể sẽ đi giống như giả thuyết trước mình có nêu là giá sẽ đi với biên độ nhỏ và tăng dần, sau đó pump mạnh tương tự như diễn biến trước đó (vùng khoanh đỏ). Hiện tại, giá vẫn đang trong trend tăng và ở trên mây Kumo nên mình nghĩ short cũng không khả thi, Long thì rủi ro cũng cao. Nên an toàn thì ngồi chờ. Bác nào phưu lưu thì mình ưu tiên cho Long hơn - bản thân mình thì đang Long ETH.:D
tải xuống.png
tải xuống (1).png

Bác Hoài xem giúp cặp ADA/USDT với ạ. Đang ôm lỗ không biết có nên cutloss không :(
Thank bác.

Mình chờ đợi 1 cú dump vào thời điểm cuối tuần của BTC nhưng nó không xảy ra, vậy thì khả năng tiếp theo BTC có thể sẽ đi giống như giả thuyết trước mình có nêu là giá sẽ đi với biên độ nhỏ và tăng dần, sau đó pump mạnh tương tự như diễn biến trước đó (vùng khoanh đỏ). Hiện tại, giá vẫn đang trong trend tăng và ở trên mây Kumo nên mình nghĩ short cũng không khả thi, Long thì rủi ro cũng cao. Nên an toàn thì ngồi chờ. Bác nào phưu lưu thì mình ưu tiên cho Long hơn - bản thân mình thì đang Long ETH.:DView attachment 88476 View attachment 88477
cái đoạn giá đi lý nhý như lần trước thì khó chịu thật, ai mà bắt được cú pump cũng là bá rồi
ku Magic thì bảo sắp có điều chỉnh 40% trong 2 tháng tới, bác nghĩ sao
https://twitter.com/MagicPoopCannon/status/1119821502180990977

Bác Hoài xem giúp cặp ADA/USDT với ạ. Đang ôm lỗ không biết có nên cutloss không :(
Thank bác.
Screen Shot 2019-04-22 at 11.33.18 AM.png

về mặt xu hướng thì con này đã điều chỉnh đủ và phải bật lên, tuy nhiên lại bị xu hướng giảm nhỏ trên đè xuống
mình nghĩ chỉ nên sell khi vùng điều chỉnh (khung xanh) bị phá thủng

cái đoạn giá đi lý nhý như lần trước thì khó chịu thật, ai mà bắt được cú pump cũng là bá rồi
ku Magic thì bảo sắp có điều chỉnh 40% trong 2 tháng tới, bác nghĩ sao
https://twitter.com/MagicPoopCannon/status/1119821502180990977
Mình cũng đồng tình về khả năng giá điều chỉnh sâu nhưng trước đó BTC vẫn còn đợt tăng nữa mới hoàn thành trend. Nếu giảm có thể BTC sẽ từ 6k về 4k2 (vùng hỗ trợ mạnh) rồi tiếp tục đợt Bull run chẳng hạn.:)

Theo em nên tắt máy nằm im , để stoplimit x3, 3 tháng sau mở lại, chứ trader đi trader lại lãi chả thấy đâu chỉ thấy tiền đóng hụi cho anh CZ ngày càng nhiều, nhiều lúc nghĩ giật mình, ví dụ vốn 1000$ ăn 10% được 100$ mà đóng hụi cho bác ý 4$, hix 4% ăn dày thế là cùng.

Bác hoài xem giup em bix/btc va abt/btc sàn bibox với ạ, e muôn sell abt/ btc, và buy bix để tham gia ieo trước 4h chieu nay bác ạ, mà thấy bix dang giảm khó chịu quá, thanks bác

Bề Tê Xê đang sideway biên độ 2% và vol ko cao, giống 1 dạng tích lũy và theo mình thì nó rất tốt trong 1 xu hướng tăng.

Altcoin thì lại về nơi bắt đầu của đợt tăng giá vừa rồi và nếu kịch bản lặp lại như đợt 4k, thì long eth như bác Sơn Vu cũng rất hay đấy ^^

Người long người short thôi em cứ làm ít bnb cho yt lên xuống kệ còn lại btc trend tăng vẫn đẹp @@ bác nào có kèo nào ngon cho e xin với :(

Theo em nên tắt máy nằm im , để stoplimit x3, 3 tháng sau mở lại, chứ trader đi trader lại lãi chả thấy đâu chỉ thấy tiền đóng hụi cho anh CZ ngày càng nhiều, nhiều lúc nghĩ giật mình, ví dụ vốn 1000$ ăn 10% được 100$ mà đóng hụi cho bác ý 4$, hix 4% ăn dày thế là cùng.
giờ chuẩn bị tiền gom hàng hold luôn cũng được bác ạ
trade coin bắt đầu chua và mệt mỏi rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên