Hôm nay trade coin gì? - Ngày 22/10: Chuẩn bị cho 1 cú nổ

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Xin chào anh em, @Nhật Hoài đã trở về với anh em rồi đây :D Hôm nay chúng ta tiếp tục bàn luận các kèo Bitcoin và Altcoin như những gì chúng ta đã làm trước tới nay. Và anh em có thể thấy rõ ràng việc cùng ngồi lại bàn luận với nhau trước khi bấm nút vào lệnh thực sự có ích. Đầu tuần mới, chúng ta cùng hạn chế thua lỗ và sau đó là kiếm lợi nhuận nhé anh em!

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Có thể thấy chúng ta bắt được ngay đáy đoạn tăng từ 6k5 lên 6650 của BTC, tiếc là mình không vào lệnh vì bận đi trốn nóng bên Quảng Đông. Chúc mừng các anh em đã vào kèo này.

Tới giờ mình mới định hình được đoạn hồi giảm của BTC là gì, chính là mô hình đảo chiều tăng #falling wedge ( Nêm Giảm). 6k5 sẽ là bệ phóng cực kỳ đẹp của BTC để bật lên trên khi nó là vùng cạnh dưới của nêm giảm và đường xu hướng tăng bên dưới đi qua, vùng này giá cũng đã bật tăng 1 lần khi chạm tới. Nếu muốn an toàn, anh em có thể buy thấp hơn tại 6428. Stochastic có thể sẽ tiếp tục tiến về vùng quá bán để bật lên, lúc đó chúng ta có 1 cú Buy đẹp. Kèo này sẽ sai nếu BTC giảm dưới 6k4.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:
Chart hiện tại:

Lại bắt được đáy 6360, cú bật tăng không mạnh nhưng nó vẫn là 1 cú bật. Mô hình của BTC Coinbase là #descending triangle ( Tam Giác Giảm), cũng là 1 mô hình điều chỉnh nén lại để bật tăng (mặc dù trong nhiều trường hợp nó là mô hình tiếp diễn xu hướng giảm dài trước đó). Tiếp tục Buy lên từ 6360. SL để chặt một tí nhé anh em.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo Buy từ 204 đã phát huy tác dụng, bắt được đáy của ETH.

ETH đang đi trong kênh giá giảm, nhưng xu hướng H4 vẫn đang là tăng nên chúng ta Buy. Mình nghiêng hơn về kèo buy từ 200, ETH hoàn toàn có thể điều chỉnh sâu đến mức này. Anh em cẩn thận #bearish divergence từ Stoch.

Raiden Network (RDNBTC: Binance H4)

Chart trước:
Chart hiện tại:

Chúng ta đã có một ít lợi nhuận kể từ mức giá lúc mình đưa kèo. Tiếp tục canh Buy từ vùng 9000 hoặc thấp hơn 8500. RDN đang tăng rất vững vàng và các target mình đặt ra hoàn toàn có thể đạt được. Đường ema 50 đang nằm trên ema 200 và cả 2 đang hướng lên cho thấy xu hướng tăng vững.

Kèo mới: Neo (NEOUSDT: Binance H4)

NEO đang đi trong tam giác và chưa hình thành xu hướng rõ ràng. Tuy nhiên với tình hình khả quan của BTC thì mình nghiêng hơn về tăng cho Neo. Anh em mạo hiểm có thể bắt Neo khi nó điều chỉnh về 16.4, chắc ăn hơn có thể đợi nó đóng cửa trên 17.2. Sau khi phá ra khỏi tam giác, giá có thể đi rất mạnh nên anh em đặt SL chặt một chút nhé.

Mời các cao thủ @ThanhSang @Sơn Vũ 82 @Justin Vu @Aleader @nguyencuongbk@DongTam @Davis Cuteo @Minh Van vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay, các bác nghĩ hôm nay quẻ ra pump hay dump :D

Các anh em có thể để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé, mình sẽ hỗ trợ trong thời gian sớm nhất! Happy and safe trading!

Tổng kết 3 kèo bắt trúng đáy.

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 17/10: Tiếp tục săn kèo Altcoin

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 16/10: Sau cú pump chẳng giống ai, giờ ta Long hay Short?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Mình cùng ý kiến với bác Hoài về khả năng chờ mua vào ở vùng giá có vị thế tốt. Với ETH mình nghĩ có thể chờ mua ở điểm 4 vào khoảng 193-195USD. Vùng này theo mình ko nên đánh short dù tín hiệu có tốt, vì mô hình ủng hộ cho tăng trưởng và giá có thể tăng bất ngờ ko theo PTKT
tải xuống.png

bổ sung thêm kèo XRPUSD Bitfinex cho anh em :D
View attachment 62658
- XRP có vẻ đang rất đẹp, Nhưng mình lại hết vẹo $ để vào. Khuya qua thấy thằng AMB/BTC san Binance xuất hiện cây búa xanh khá đẹp nên vào bắt đáy, vì AMB đang có nhiều thông tin tốt đẹp về nó, nhưng đến giờ nó chưa thay đổi gì, Nhờ bạn phân tích dùm cái biểu đồ ngắn hạn có nên tiếp tục nắm giử con AMB?

@Sơn Vũ 82 vùng mua BTC (theo giá bitmex) đã buy luôn dc giá này chưa bác hay chờ thêm?
Mua vùng này nói thật là cũng đc, nhưng an toàn thì phải chờ thêm bác. Mua vùng này nên chọn phương án x5 trở xuống vì có thể giá sẽ giảm điều chỉnh xuống thấp hơn giá hiện tại rồi mới tăng (cũng ko loại trừ khả năng nó tăng luôn). Mình đánh chủ yếu chart 4H nên tỉ lệ R:R cũng khá cao so với chart 1H, nghĩa là mức chịu lỗ cũng cao hơn bình thường.:D

Mua vùng này nói thật là cũng đc, nhưng an toàn thì phải chờ thêm bác. Mua vùng này nên chọn phương án x5 trở xuống vì có thể giá sẽ giảm điều chỉnh xuống thấp hơn giá hiện tại rồi mới tăng (cũng ko loại trừ khả năng nó tăng luôn). Mình đánh chủ yếu chart 4H nên tỉ lệ R:R cũng khá cao so với chart 1H, nghĩa là mức chịu lỗ cũng cao hơn bình thường.:D

minh cug nghĩ cug fai chờ thêm từ giờ đến tầm chiều tối xem tih hih ntn rồi tính thêm, chart này vẫn khó bay ngay dc

Bác Hoài ngó giúp em mấy cặp XRPZ18, TRXZ18, ADAZ18 trên Bitmex với?
Screen Shot 2018-10-22 at 12.39.01 PM.png

trxz18 tốt nhất nên đợi giá phá theo 1 hướng rồi đi theo nhé bác, các vùng xác định xu hướng là đường xanh trên chart
Screen Shot 2018-10-22 at 12.40.40 PM.png

adaz18 đang đi trong #tam giác tăng , khả năng bật tăng là cao. Có thể buy bây giờ nếu thích rủi ro hoặc buy khi giá đóng cửa trên 1218 rồi retest
Screen Shot 2018-10-22 at 12.37.21 PM.png
xrpz18 có #vai đầu vai ngược rất đẹp. có thể buy ngay với SL chặt một chút, hoặc an toàn hơn thì buy khi phá 7k6

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên