1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/03: Kèo diễn biến tốt, khi nào nhồi lệnh?

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/03: Kèo diễn biến tốt, khi nào nhồi lệnh?
    24/03/2020
    3,512 lượt xem
    Kèo đang diễn biến cực kỳ tốt anh em ạ, ta đang mua vào trong xu hướng giảm lớn vừa mới hình thành, nên được coi là kèo rủi ro cao, dễ sấp mặt. Nhưng giá vẫn có sức bật lên được. Giờ ta tìm điểm xác nhận là kèo sẽ thắng để nhồi thêm 1/2 vị thế còn lại.

Cách chơi nhử mồi này cũng khá là thú vị, góp phần làm cho nhịp tim và huyết áp của ta ổn định hơn.

Bitcoin BTCUSD bitstamp h4

Chart trước

hom-nay-trade-traderviet1,848.
    Chart hiện tại

hom-nay-trade-traderviet1,846.
    Kèo buy BTC trúng ngay đáy, lợi nhuận mở đạt hơn 1R

May mắn không anh em? Kèo buy tại 1/2 chiều dài pin bar với 1/2 vị thế đang có lợi nhuận. Các kèo vào lệnh theo 1/2 chiều dài setup này cho tiềm năng lợi nhuận rất kinh khủng, do khoảng cách dừng lỗ ngắn nên lợi nhuận đôi khi đạt 7-8R là chuyện bình thường. Nếu mà dừng lỗ thì sẽ dừng lỗ ngay lập tức, đỡ mất phí giữ lệnh qua đêm với đỡ mất công chờ đợi.

Giá đang bật lên với các nến dạng trung bình, không yếu mà cũng không quá mạnh. Bước đầu có lợi nhuận là thấy may rồi.

Chỉ cần giá phá vỡ đỉnh swing high trước đó là ta xác nhận con sóng tăng này sẽ tiếp diễn trong tương lai gần. Do đó khi giá breakout đỉnh trước này là thời điểm tuyệt vời để nhồi 1/2 vị thế còn lại, tăng tiềm năng lợi nhuận của ta.

Kế hoạch là vậy, giờ ta cùng giữ lệnh và chờ câu trả lời từ thị trường.

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

hom-nay-trade-traderviet1,853.
    Kèo sell ETH hôm qua chưa vào được

Giá đang nằm trong 1 cái kênh tăng nhỏ (price channel), 1 kịch bản tệ hại là kênh tăng này chính là lá cờ của mô hình cờ giảm giá (bearish flag), chỉ tích luỹ nhẹ trước khi giảm tiếp nặng nề. Mặc dù không thích kịch bản này chút nào nhưng với tư cách của 1 nhà giao dịch, mình vẫn phải sell khi thấy mô hình phá vỡ.

Sell khi giá phá vỡ đường xanh

XRP XRPUSD bitstamp H4

hom-nay-trade-traderviet1,852.
    Kèo sell XRP hoà vốn

Chốt vị thế sell cũ cách đây 1 tuần với lợi nhuận 3.5R. Giữ lâu hoài quá mệt. Giá chuyển sang đi ngang rồi nên không cần thiết giữ lệnh làm chi nữa. Khi giá phá vỡ xuống ta sẽ vào lại vị thế sau.
    Quan sát hành động giá và vào lệnh khi cơ hội đến

Litecoin LTCUSD bitstamp h4

hom-nay-trade-traderviet1,851.
    Kèo sell LTC chưa vào được

Giá chuyển sang đi ngang rõ rệt, các con sóng chỉ có thể di chuyển bên trong 1 cái range có cạnh trên và dưới. Anh em có thể tìm cơ hội giao dịch tại các cạnh trên dưới này khi có phá vỡ giả.

Binance coin BNBUSDT binance H4

hom-nay-trade-traderviet1,850.
    Kèo sell BNB hôm qua chưa vào được

Giá vẫn còn đi ngang lình xình trong range, rõ ràng không phải vùng tốt để làm 1 lệnh swing trade theo xu hướng. Vào lệnh ở đây chỉ tổ tốn phí.

Chờ cho giá điều chỉnh lên cao chạm kháng cự mạnh bên trên rồi sell xuống khi thấy setup

Bitcoin cash BCHUSD bitstamp H4

Chart trước

hom-nay-trade-traderviet1,847.
    Chart hiện tại

hom-nay-trade-traderviet1,849.
    Kèo buy BCH trúng đáy, lợi nhuận mở đạt 1R

Kèo này hên hên cũng được 1R. Thực ra pin bar khá đẹp, không vào cũng uổng. Giữ lệnh và nhồi thêm vị thế khi giá phá đỉnh trước

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết lợi nhuận 4.5R

Lưu
    Xem thêm
    Phân Tích Crypto Theo Price Action - Bitcoin Đi Về Đâu - Tuần 14/03-21/03
    Phân Tích Crypto Theo Price Action - Đến Vùng Bán Khống - Tuần 21/03-28/03
    Cách Dời Stop Loss (Dừng Lỗ) Theo Hỗ Trợ Kháng Cự Để Bắt Con Sóng Dài
    Trò Chuyện Cùng Larry Willams - Những Chia Sẻ Tuyệt Đỉnh Về Backtest & Tâm Lý Giao Dịch
    Đường MA (Đường Trung Bình Động - Moving Average) - Những Tuyệt Chiêu Sử Dụng Đường MA
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Vùng Khó Nhằn - Tuần 30/03-03/04
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Điên Dại Vì COVID-19 - Tuần 23/03-27/03
    Mô Hình Lá Cờ (Bull Flag/Bear Flag) - Cách Tìm Kiếm Lợi Nhuận Và Một Vài Lưu Ý Khi Giao Dịch
    Đang tải...
  2. kèo rồi k theo bác Hoài, đang gồng lỗ chút :(

3. Bác Hoài chủ yếu đánh sàn Bitstamp ạ?

4. ETH bữa giờ nhấp nhô mãi,
    chuyến đầu do dự không chốt mất gần 10tr
    sụt ào ào, cố gắng lắm lãi đc 3tr8 cũng do dự ko chốt sụt tiếp
    tối qua đang 12x $ tăng ào ào lên 132$ , ngồi canh mãi nhấp nhô 131, bán m nó hết đc lời 1 triệu mấy ăn đỡ
    bán xong từ đêm đến sáng nay lên 1 mớ, coi như hố hàng mất thêm 2 triệu , mà thôi, theo a e chỉ dẫn, bán rồi có lên giá thêm cũng ko tiếc, để ko chốt mất 2 lần lời khẳm trên giờ xót ruột

THHQMCRonFed bài này.
  5. ti.pham

ti.pham

1,255
    1,265
    Mình hiện tại nghiên về kèo giảm luôn, một số bác cũng nhận định giảm nhưng là 7k3, cá nhân em sóng iv theo E.W là sóng phức( a-b-c trong đó sóng C >=1 sóng a) thôi thì gắn stl 6k9 chờ câu trả lời
    upload_2020-3-24_10-14-57.

Các file đính kèm:

6. Nay là thành Tín đồ Short luôn hả Bác kaka

sangwoo55 bài này.
  7. giá hiện tại mua vào đc ko bác ? sợ đu đỉnh,

8. bitfinex bác ạ, nhưng chart bitstamp đẹp nên phân tích cho các bác xem

Gà con mơn mởnTraderLC bài này.
  9. ti.pham

ti.pham

1,255
    1,265
    vẫn short và gồng short bác ạ upload_2020-3-24_10-31-1.

philong.ktnn bài này.
  10. SoYoung

SoYoung

318
    233
    mình đánh binance mà cũng toàn xem bên bitstamp :D:D

sangwoo55ti.pham bài này.
  11. ti.pham

ti.pham

1,255
    1,265
    @NQT1111 & @philong.ktnn em kể tiếp chuyện vui nè, nhìn vào di thư của đội bò khung giá từ lúc BTC 6k9 đến hôm nay, vậy kèo mua vào hơp lý vẫn là 3k8~3k6, 3k5 em nghĩ chắc hơi khó ạ.Nhìn chart này giống lạ lùng khi BTC từ 8k về 3k7 phải ko các cụ upload_2020-3-24_10-39-57.

Le Phu An bài này.
  12. ti.pham

ti.pham

1,255
    1,265
    Giờ thị trường bấy nhầy thế thì trade coin top 10 hoạc top 5 thôi bác, Em Linh , Em Tezoz em IOTA em nhìn là ớn xương sống rồi :D

sangwoo55 bài này.
  13. Chào bác Hoài. Nhờ bác hướng dẫn cách vẽ (nét đứt như chart BTC hiện tại ở trên) để xác định các điểm (1R, 2R, 3R). Cảm ơn bác @Nhật Hoài.

14. em cũng đang rình vùng đấy. Short từ tuần trước rồi vẫn ngồi gồng. Thoát lệnh Short ở mức 4kxx cho chắc. còn lệnh Buy thì để 3kxx, vào được thì vào, k vào được thì tính tiếp :D

15. Mình theo Target 7k2 cho BTC hehe

16. luôn luôn có 2 hướng để lựa chọn, quan trọng là hệ thống của bản thân hoạt động thế nào.

CUONGPUTERTRADERsangwoo55 bài này.
  17. ti.pham

ti.pham

1,255
    1,265
    hệ thống của em là thà hối hận trong kỷ luật còn hơn hối hận trong nước mắt, mượn của câu của trader lão làng bên trời Tây :D

RonFed bài này.

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 82,998 Xem / 3,947 Trả lời
  • fxvnneinstein trong Hệ thống giao dịch 1,236 Xem / 24 Trả lời
  • Kutin9999 trong Hệ thống giao dịch 484 Xem / 3 Trả lời
  • AK47 trong Kiến thức kinh tế - tài chính 2,015 Xem / 1 Trả lời
  • Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 274,547 Xem / 2,494 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FP Markets
    FXCM
    EightCap
    FBS
    AETOS
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex