Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/08: Trận hỗn chiến và nguy cơ của Bitcoin

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Tính tới ngày hôm nay thì Bitcoin đã đi ngang liên tục 2 tuần liền, chúng ta cùng xem tình hình trên chiến trường Bitcoin đã như thế nào rồi nhé.

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 20/08: Cục diện mới cho Bitcoin và đồng bọn

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

download (3).png
Vậy là kỳ vọng về mô hình #vai đầu vai ngược của chúng ta đã bị sai khi Bitcoin phá vỡ được đường cổ tại 6k6 nhưng vừa lên tới vùng giá "mặt nước" 6770 lại bị dập xuống không thương tiếc. Anh em có thể thấy vùng giá "mặt nước" này đóng vai trò quan trọng như thế nào khi nó là một kháng cự có tính quyết định sự đảo chiều xu hướng của Bitcoin, cộng thêm việc đường ema 200 cũng đang án ngữ ngay vùng giá này.

Mô hình giá của ngày hôm nay là 1 kênh giá tăng đơn giản. Tuy nhiên kênh giá này lại cho thấy tình hình chiến sự vô cùng hỗn loạn trên chiến trường Bitcoin. Kênh giá tăng này không phải dấu hiệu của xu hướng tăng mà chỉ thể hiện sự kháng cự của phe Bò để đẩy giá lên và bảo vệ vùng 6k. Các cột volume đánh dấu X trên chart là mỗi khi phe Gấu ra đòn, tuy nhiên đều bị phe Bò kháng cự lại thành công. Cây nến giảm chỗ mũi tên chĩa xuống có volume rất cao nhưng chỉ là 1 nến giống #hammer , cho thấy có sức mua bên dưới. Xu hướng Bitcoin hiện tại không rõ ràng.

Hôm nay mình kỳ vọng BTC có thể tăng được tiếp lên lại vùng 6770, vì phe Bò đã bảo vệ thành công cạnh dưới của kênh giá. Tuy nhiên mình sẽ không vào lệnh lúc này. Vì cái mô hình này đây:

download (5).png

Trên đây là chart BTC D1, cái mà anh em đang thấy là 1 mô hình #cờ giảm (Bear Flag), có hình 1 cái cờ chúc xuống. Đây là mô hình tiếp diễn xu hướng giảm rất đáng tin cậy, và nó có mục tiêu là độ dài của cán cờ (flag pole). Theo đó, nếu BTC phá xuống mô hình, nó có thể giảm xuống tới 4k8. Đứng ngoài là lựa chọn hợp lý lúc này.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

download (4).png

ETH thì dễ trade hơn do xu hướng của nó chỉ có giảm và sự kháng cự của phe Bò hầu như rất yếu. ETH đang đi trong kênh giá giảm và đang tích luỹ trong 1 #tam giác cân nhỏ. Hôm nay mình sẽ Short ETH tại 280, hoặc nếu giá phá lên cao hơn thì đợi nó suy yếu tại 300 rồi Short.

Chiến lược của anh em thế nào, mời chia sẻ bên dưới nhé. Rất cám ơn các anh em đã nhiệt tình comment!

Xem thêm:

>> Mô hình tam giác giảm (Descending Triangle) và vận mệnh của Bitcoin

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
giờ trade ETH dễ hơn nhiều, nhiều khi bấm short đại cũng có lời :v
Bác cho em hỏi là bác đang chơi trên sàn nào vậy, em đang chơi trên Okex mà thấy tin china nó đang cấm giao dịch coin, giờ không biết qua sàn nào được đây, giờ là phải tránh china? Hitbtc có ổn không bác nhỉ?

Bác cho em hỏi là bác đang chơi trên sàn nào vậy, em đang chơi trên Okex mà thấy tin china nó đang cấm giao dịch coin, giờ không biết qua sàn nào được đây, giờ là phải tránh china? Hitbtc có ổn không bác nhỉ?
em chỉ trade trên bitfinex thôi bác nhé
tin đó ko ảnh hưởng gì tới okex đâu bác, vì china nó cấm coin từ lâu rồi nên mấy sàn crypto ko dám để văn phòng ở china đâu, thường là ở Singapore, Hồng Kông hoặc châu Âu
okex là sàn top mà, thanh khoản còn cao hơn cả bitfinex

hay giờ núp bụi rậm chờ sáng mai pump dump xong đã rồi hãy vào :D

Ko chắc thì bác đặt lệnh short ở mức cao vd như 320-330 chẳng hạn, hoặc là long ở mức rất thấp cỡ 220-240, độ an toàn cao mà bác.
Vì em theo dõi BTC hay ETH biên độ giao động max trong ngày cũng chỉ ~20% sau đó sẽ điều chỉnh lại thôi.

tin đó ko ảnh hưởng gì tới okex đâu bác, vì china nó cấm coin từ lâu rồi nên mấy sàn crypto ko dám để văn phòng ở china đâu, thường là ở Singapore, Hồng Kông hoặc châu Âu
Hồng kông tôi tưởng vẫn thuộc anh TQ quản lý chứ ông

Ko chắc thì bác đặt lệnh short ở mức cao vd như 320-330 chẳng hạn, hoặc là long ở mức rất thấp cỡ 220-240, độ an toàn cao mà bác.
Vì em theo dõi BTC hay ETH biên độ giao động max trong ngày cũng chỉ ~20% sau đó sẽ điều chỉnh lại thôi.
nếu nó tăng được lên tới 320-330 theo kiểu pump phọt lên 1 phát thì sentiment đã đổi khác rồi bác, lúc đó nhiều khi xu hướng giảm đã đổi chiều, short có thể vỡ mặt

nếu nó tăng được lên tới 320-330 theo kiểu pump phọt lên 1 phát thì sentiment đã đổi khác rồi bác, lúc đó nhiều khi xu hướng giảm đã đổi chiều, short có thể vỡ mặt
Mình trade trong ngày nên ko có chuyện coin tăng trên 20% mà vẫn ko chịu điều chỉnh bác ạ, xu hướng có thể đổi nhưng điều chỉnh nhất định là có.

Mình trade trong ngày nên ko có chuyện coin tăng trên 20% mà vẫn ko chịu điều chỉnh bác ạ, xu hướng có thể đổi nhưng điều chỉnh nhất định là có.
em thường giữ lệnh tới 2-3 ngày, trade trên H4 nên nhiều khi mở chart là thấy đổi khác lắm rồi
em thích bắt những con sóng dài hơn, ko thích bắt sóng điều chỉnh, bởi vậy 1 tuần chỉ vào 2-3 lệnh

Hitbtc có ổn không bác nhỉ?
Theo em bác nên tránh Hitbtc, có vẻ nhiều phốt với user trên reddit.
Có dạo giá BTC của nó lúc nào cũng cao hơn các sàn khác vài trăm USDT, chứng tỏ là có vấn đề trong việc chuyển coin, nên em nghĩ không nên chơi ở đó cho an toàn

Em cũng có ở okex. Cũng thiếu 1 số coin so với bnb . Nhưng đôi khi trong thanh khoản cũng có những điều thú vị

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 594 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 307 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên