Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/10: Những kèo ngoạn mục

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Thời gian vừa rồi chúng ta có rất nhiều kèo ngoạn mục, mặc dù cả thị trường đang buồn vì Bitcoin dump nặng nhưng Trader bán khống là những người vui. Đời Trader nó thế, thị trường đi lên thì trader theo lên, thị trường rơi thì trader đập xuống. SL thì buồn, TP thì vui. Bitcoin có giá 100k hay 3k thì cũng như nhau, miễn chừng nào còn sóng để đánh.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BTC trúng đỉnh ngoạn mục, chốt lời hoàn tất lợi nhuận 5R.

Mình đã thoát vị thế sau khi thấy cây nến pin bar tăng giá tại đáy con sóng giảm. Pin bar tại cuối sóng giảm có thể là dấu hiệu có 1 sự điều chỉnh nhẹ trong tương lai. Chúng ta đã ăn trọn con sóng giảm này theo nghĩa đen.

Anh em thấy đôi khi 1 kèo đẹp lại không cần quá nhiều yếu tố phức tạp: chỉ cần 1 sự tiếp cận của giá tại 1 vùng kháng cự + 1 setup đẹp xuất hiện tại vùng kháng cự đó là ta đã có thể vào lệnh được rồi. Chỉ cần 2 yếu tố đó là lợi thế đã nghiêng về ta, và đó là tất cả những gì 1 Trader cần để kiếm lợi nhuận.

Mình kỳ vọng rằng sau pin bar tăng giá gần nhất, BTC sẽ điều chỉnh lên 1 chút và có thể tăng tận lên trên đáy của range giá vừa bị phá. Cái range này chính là lá cờ của mô hình cờ giảm (bear flag) trên khung thời gian ngày mà chúng ta đã bàn từ đầu tuần. Mục tiêu của cờ giảm là tận gần 7k lận anh em. Khi giá chạm cạnh range này, anh em có thể sell xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell nhồi ETH hôm qua lại trúng đỉnh. Cả 2 kèo sell đều đang có lợi nhuận tốt. Anh em có thể canh chốt lời với lợi nhuận tổng cộng 5R.

Tương tự, pin bar tại đáy khả năng tạm ngưng con sóng giảm này vào tạo 1 sóng điều chỉnh. Kèo là bán xuống tại vùng kháng cự khi thấy setup giảm giá, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Hôm qua không có kèo cho XRP.

Kèo hôm nay là buy ngược dòng nhé anh em: nến pin bar đuôi dài có thể tạo 1 con sóng tăng. Buy theo setup này anh em nên đặt SL khoảng 50% pin bar, mục tiêu ít nhất kháng cự trên cùng. Kèo này rủi ro vì đang ngược dòng so với toàn thị trường.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell LTC chưa vào được.

Chờ giá hồi lên cạnh đáy range hoặc vùng trên cùng rồi bán khống xuống khi thấy setup price action giảm giá đẹp.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BNB chốt lời ngoạn mục, lợi nhuận 5R. Ta đã chốt lời chính xác ngay đáy.

BNB sẽ tiếp tục điều chỉnh lên trong thời gian tới, anh em canh các vùng trên cao rồi bán xuống khi thấy setup giảm giá đẹp hoặc 1 dấu hiệu suy yếu. Mô hình vai đầu vai cũng hoàn tất mục tiêu.

Bitcoin cash (BCHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BCH trúng đỉnh ngoạn mục, chốt lời lợi nhuận ít nhất 3R. Chúng ta cũng đã ăn trọn toàn bộ con sóng giảm của BCH.

Nến pin bar đuôi khá dài cũng đã xuất hiện, tạm ngưng độ nặng nền của con sóng giảm. 1 đợt điều chỉnh cùng BTC và các altcoin khác cũng có thể đến với BCH. Hiện tại không còn gì để làm ngoài việc chờ giá hồi lên chạm vùng kháng cự rồi sell khi thấy setup price action giảm giá đẹp, hoặc 1 dấu hiệu suy yếu.

Chainlink (LINKUSDT: Binance H4)

Đây là đồng coin chưa giảm trong đợt bán tháo hôm qua. Mô hình để sell là bearish quasimodo - 1 dạng biến thể của mô hình vai đầu vai. Khác ở chỗ con sóng giảm từ phần đầu đã phá luôn được đáy trước. Kỳ vọng mục tiêu của mô hình ít nhất là vùng đáy cũ.

Anh em vào lệnh sell khi nến hiện tại đóng cửa là pin bar, đó là vị trí sell đẹp nhất để có tỷ lệ lời lỗ tốt. Nếu nến đóng cửa không phải hình dạng pin bar thì ta chờ tiếp cho 1 setup đẹp xuất hiện để bán khống. Nên nhớ chỉ sell nếu có setup vì SL sẽ được chặt chẽ và hợp lý hơn.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 4 kèo trúng đỉnh, tổng cộng lợi nhuận 18R

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
em đã short em link. 1 lệnh bán cá mập lúc sáng hơn 2tr$ vl.

Đính kèm

436.3 KB · Xem: 7
em short em Link và BAT nhé :D
Link hôm qua em Short 2.68 mà giờ nó hồi lại nguyên gốc. Lại chết mấy lệnh nhồi theo. Hi vọng hôm nay nó đẹp.

link là kèo sáng sủa cho hôm nay đấy bác, nhưng mình đang chờ nến đóng cửa đã rồi mới short :cool::cool::cool:
Về Link thì em nghĩ không nên short, theo mình em này đang uptrend dài hạn và đang trong sóng đẩy 3. giá chạm vùng hỗ trợ và fibo 50 của sóng 1 là thấy lực mua tốt đẩy giá lên rất tốt, nến đóng của gần nhất breakout insidebar thành công nên. Mời bác @Sonvu82 cho thêm nhận định nhé! thanks bác.

Đính kèm

• LINK 22.10.png
    LINK 22.10.png
    61.4 KB · Xem: 2
Về Link thì em nghĩ không nên short, theo mình em này đang uptrend dài hạn và đang trong sóng đẩy 3. giá chạm vùng hỗ trợ và fibo 50 của sóng 1 là thấy lực mua tốt đẩy giá lên rất tốt, nến đóng của gần nhất breakout insidebar thành công nên. Mời bác @Sonvu82 cho thêm nhận định nhé! thanks bác.
View attachment 118929
Link mình nghiêng về khả năng giảm là do nó vẫn còn trong sóng điều chỉnh giảm trung hạn, trên chart mình có đánh dấu sóng hồi ABC, sau sóng hồi này khả năng sẽ có sóng đẩy giảm. Ngoài ra, theo mô hình giá thì nó đang có dạng double top...vol cũng ủng hộ là khả năng Link sẽ chạy theo mô hình giá này và giảm tiếp. Ngoài ra, khung Daily hay Weekly đều có dấu hiệu suy yếu đường giá lên.
tải xuống.png

Link mình nghiêng về khả năng giảm là do nó vẫn còn trong sóng điều chỉnh giảm trung hạn, trên chart mình có đánh dấu sóng hồi ABC, sau sóng hồi này khả năng sẽ có sóng đẩy giảm. Ngoài ra, theo mô hình giá thì nó đang có dạng double top...vol cũng ủng hộ là khả năng Link sẽ chạy theo mô hình giá này và giảm tiếp. Ngoài ra, khung Daily hay Weekly đều có dấu hiệu suy yếu đường giá lên.View attachment 118945
Em link này lừa mình mấy vố, giờ thấy em phải cởi mũ chào

Bác @Nhật Hoài cho em hỏi thế nến này :
-1 và 2 là chùm fakey giảm giá đẹp , ta sẽ sellstop tại đáy
-khi sang nến thứ 3 lại hình lại 1 fakey tăng giá, theo lí thuyết thì ta sẽ Buy tại đỉnh nến số 3.
-Nhưng vì nến số 2 là pinbar , nên ta có thể đặt Sell tại 50% nến pinbar 2, tức là Sell tại đỉnh nến số 4 . cả cụm nến này rất mâu thuẫn . bác giúp em đọc hiểu thị trường ở đây với

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 118929
Screen Shot 2019-10-24 at 12.38.25.png

con LINK này đi ngược với market lại hay nhảy lung tung, trade cũng hơi ớn, nến này chưa đẹp, chắc đợi thêm vài nến nữa :confused::confused::confused:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 759 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,275 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,171 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 310 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên