Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/12: Gom quà Noel thôi anh em

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,529
Hôm nay quà Noel dành cho Crypto Trader chúng ta là các kèo trade altcoin thơm nhé. @Nhật Hoài đã trở lại nên có thể trả lời tất cả các yêu cầu nhận định coin nhé anh em, nếu thắc mắc về điểm vào, điểm thoát cũng như chiến lược vào của bất kỳ đồng coin nào thì anh em hãy comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định trong thời gian sớm nhất.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

BTC đã có 1 tuần đầy anh dũng khi cứ lần lượt phá kháng cự này đến kháng cự khác. Hiện tại nó đang đi trong #tam giác tăng (Ascending Triangle), dấu hiệu rất đẹp của sự tiếp diễn xu hướng tăng mạnh. Chiến lược là canh buy tại cạnh dưới tam giác, hoặc Buy khi giá breakout ra khỏi cạnh trên.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

ETH thậm chí còn tăng mạnh mẽ hơn BTC, mô hình tạo Đáy Tròn (Round Bottom). Chiến lược là Buy khi giá hồi về các vùng hỗ trợ bên dưới.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

XRP vẫn chưa phá được đỉnh cũ nên có thể là kèo thơm cho các anh em chưa vào. Mô hình hiện tại là #bull flag ( Cờ Tăng), có thể Buy khi giá hồi lại cạnh dưới của cờ hoặc khi breakout đóng cửa trên cạnh trên.

Tron (TRXBTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo TRX này mình đã chia sẻ cho anh em từ hồi 13/12, thời điểm đó là mũi tên xanh trên chart nhé anh em. Tính tới giờ là profit tầm 36% rồi.

TRX đang đi trong #bull flag lớn, vào Buy khi giá phá vỡ lên. Lưu ý là trade breakout kiểu này hơi rủi ro vì có thể dính false break.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

INS có các sóng tăng và hồi lại rất đẹp đi theo #tam giác tăng , các vùng buy đẹp bên dưới như trên chart. Đừng mua đuổi giá nhé anh em.

Xin mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo @Trần Đức Thái@an..hy @thuyloan1990 vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Tăng gấp quá cũng hơi ớn ớn, các bác nghĩ tới vùng nào thì lần rally này sẽ đuối sức?

Tổng kết 1 kèo trúng đáy

Chúc anh em Giáng Sinh an lành! Happy and safe trading!

Xem thêm:

>> Chandelier Exit indicator và vận dụng để trailing stop

>> Giao dịch theo mô hình Tam Giác Cân: Tư duy và một vài lưu ý

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Hôm nay quà Noel dành cho Crypto Trader chúng ta là các kèo trade altcoin thơm nhé. @Nhật Hoài đã trở lại nên có thể trả lời tất cả các yêu cầu nhận định coin nhé anh em, nếu thắc mắc về điểm vào, điểm thoát cũng như chiến lược vào của bất kỳ đồng coin nào thì anh em hãy comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định trong thời gian sớm nhất.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

BTC đã có 1 tuần đầy anh dũng khi cứ lần lượt phá kháng cự này đến kháng cự khác. Hiện tại nó đang đi trong #tam giác tăng (Ascending Triangle), dấu hiệu rất đẹp của sự tiếp diễn xu hướng tăng mạnh. Chiến lược là canh buy tại cạnh dưới tam giác, hoặc Buy khi giá breakout ra khỏi cạnh trên.

ETH thậm chí còn tăng mạnh mẽ hơn BTC, mô hình tạo Đáy Tròn (Round Bottom). Chiến lược là Buy khi giá hồi về các vùng hỗ trợ bên dưới.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

XRP vẫn chưa phá được đỉnh cũ nên có thể là kèo thơm cho các anh em chưa vào. Mô hình hiện tại là #bull flag (Cờ Tăng), có thể Buy khi giá hồi lại cạnh dưới của cờ hoặc khi breakout đóng cửa trên cạnh trên.

Tron (TRXBTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo TRX này mình đã chia sẻ cho anh em từ hồi 13/12, thời điểm đó là mũi tên xanh trên chart nhé anh em. Tính tới giờ là profit tầm 36% rồi.

TRX đang đi trong #bull flag lớn, vào Buy khi giá phá vỡ lên. Lưu ý là trade breakout kiểu này hơi rủi ro vì có thể dính false break.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

INS có các sóng tăng và hồi lại rất đẹp đi theo #tam giác tăng , các vùng buy đẹp bên dưới như trên chart. Đừng mua đuổi giá nhé anh em.

Xin mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo @Trần Đức Thái@an..hy @thuyloan1990 vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Tăng gấp quá cũng hơi ớn ớn, các bác nghĩ tới vùng nào thì lần rally này sẽ đuối sức?

Tổng kết 1 kèo trúng đáy

Chúc anh em Giáng Sinh an lành! Happy and safe trading!

Xem thêm:

>> Chandelier Exit indicator và vận dụng để trailing stop

>> Giao dịch theo mô hình Tam Giác Cân: Tư duy và một vài lưu ý
Bác Hoài cho em xin phân tích con BCHSV/BTC và USDT nha bác :(

Nhìn cái stoch khung 1D chả muốn trade tí nào mấy bác à
Nhìn về mấy cái uptrend trước đó nếu cứ lên 1 mạch thế này
Tới khi dump rồi kiểu gì cũng đột quỵ :oops::oops:
View attachment 71363
đây 90% chỉ là 1 đoạn rally trong xu hướng giảm lớn thôi bác :D ngày BTC đột quỵ là điều chắc chắn, chỉ không biết là ngày nào thôi, hy vọng sống qua được đợt giáng sinh để ấm áp 1 chút :D

đây 90% chỉ là 1 đoạn rally trong xu hướng giảm lớn thôi bác :D ngày BTC đột quỵ là điều chắc chắn, chỉ không biết là ngày nào thôi, hy vọng sống qua được đợt giáng sinh để ấm áp 1 chút :D
em bắt trúng được ngay cái đáy con trx 0.01253
không ngờ nó lại uptrend cả thị trường
bói cho đã kết quả ăn cực non bác à :(

E vừa mua 40% tài khoản ETH giá 3448k trên remi ạ, nào có xu hướng đảo chiều bác thông báo mọi người với ạ, e cảm ơn bác

Mình lỡ chốt Long tại 4130 rồi short 2x tại đó luôn, giờ nó bắn qua cả 4175 rồi sideway trên đó 3 tiếng rồi, báo hiệu 4175 là đoạn hỗ trợ rồi. Không biết còn cơ hội nào gỡ short không bác Hoài ơi :confused::confused::confused:

Bác Hoài coi giúp mình con CMT.cảm ơn bác nhiều.
Screen Shot 2018-12-24 at 11.24.12 AM.png

đối với mấy coin tăng phọt lên rồi là là lại kiểu này 1 là điều chỉnh về thật sâu mới bật tăng tiếp, 2 là giảm sấp mặt luôn, bác có thể vào tại các vùng bên dưới rồi thoát sớm, hoặc an toàn hơn thì đợi phá mô hình rồi vào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 544 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 338 Xem / 27 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 356 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,667 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên