1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 25/10: Có tháo chạy cùng thị trường chứng khoán?

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 25/10: Có tháo chạy cùng thị trường chứng khoán?
    25/10/2018
    3,164 lượt xem
    Sáng nay cả chứng khoán Mỹ và chứng khoán Châu Á đều đỏ lè, tất cả các mục tiêu mình đưa ra cho S&P 500, Nasdaq và Dow Jones trong bài Chứng khoán Mỹ chuẩn bị rớt tiếp? Crypto có ảnh hưởng? đều (gần) đạt 100%, tuy nhiên trên biểu đồ crypto vẫn chưa có dấu hiệu nào của 1 đợt tháo chạy. Anh em cùng xem nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

altcoin-traderviet1.

Cây nến H4 xuyên thủng hỗ trợ 6k5 nhưng lại rụt đuôi lên, chứng tỏ có đội mua bên dưới nhưng có vẻ không được mạnh lắm. Tiếp tục chiến lược hôm qua là Buy tại 6428, đây là vùng quyết định xu hướng tăng có được tiếp diễn cho BTC hay không. Nếu vùng này chịu không nổi thì... tới đó tính tiếp, vì Short đáy quanh 6k-6k2 thực sự rất nguy hiểm.

Đội bán cũng không hăng hái gì mấy, cùng chờ tiếp xem sao.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

altcoin-traderviet5.

Đã 3 lần BTC chạm vào cạnh dưới của #tam giác giảm quanh 6350 mà vẫn chưa thủng, vậy nên hôm nay thử Buy quanh 6350 tiếp xem sao. Người ta nói quá tam ba bận, nếu cây nến H4 hiện tại đóng cửa trên 6350 thì có thể Buy đẹp.

Ethereum (ETHUSD: Bitfnex H4)

altcoin-traderviet4.

Đội Gấu ETH đạp vùng 204 2 lần rồi mà chưa thủng, nhưng lần này mình nghiêng về giảm hơn. Mình cho rằng lần này ETH sẽ đạp thủng 204 để về lại 196, hoặc nếu ETH tăng lên thì Short tại 213. Stochastic có bearish divergence (phân kỳ giảm giá) rõ rệt, dấu hiệu của sự đuối sức.

Omisego (OMGBTC: Binance H4)

Chart trước:

altcoin-traderviet3.
    Chart hiện tại:

altcoin-traderviet2.
    Bắt được đáy OMG quanh 522 và ăn trọn cú tăng.

OMG đang có sự do dự, có lẽ là đuối sức, thể hiện qua 1 đỉnh thấp hơn (lower low), mình nghiêng về Sell cho OMG hôm nay. Nếu OMG đóng cửa thấp hơn 520 có thể Sell, OMG có thể về lại các vùng bên dưới.

Mời các cao thủ vào bàn đề trade coin ngày hôm nay, các bác có nghĩ hôm nay crypto sẽ tháo chạy cùng chứng khoán không? Các anh em khác hãy để lại comment nếu có thắc mắc về bất kỳ coin nào nhé. Cám ơn anh em!

Tổng kết 1 kèo bắt trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm:

>> Chứng khoán Mỹ chuẩn bị rớt tiếp? Crypto có ảnh hưởng?

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 24/10: Altcoin có dấu hiệu tốt, cẩn thận Bitcoin

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
  2. Cứ chạy trước cho nó lành, chờ tan bão rồi tính tiếp

Nhật HoàiDongTam bài này.
  3. Minh Van

Minh Van

617
    1,014
    Kèo trade XRP hôm wa đúng như mình dự doán, tăng rất mạnh nhờ tin tức nhưng ko bền vững, BTC vừa bị rung chút là XRP nó lại giảm mạnh :D

4. Đã theo kèo short sl sát ***.giờ chỉ biết niệm thần chú thôi

Nhật Hoài bài này.
  5. Theo mình thì BTC và ETH hiện đang chờ 1 lí do để pump, có thể là ETF ngày mai. Hiện mô hình giá ETH đang ở dạng tích luỹ và vùng giá hiện tại là chờ bùng nổ. tải xuống (1).

6. khoan short vội nhé các bác, chưa có dấu hiệu gì mà
    Screen Shot 2018-10-25 at 11.48.53 AM.

7. Minh Van

Minh Van

617
    1,014
    Giá về đáy sideway rồi nếu vào lệnh lúc này thì nên Long tốt hơn Short. Mình mong chờ đợt sóng hồi xảy ra vào ngày mai do đáo hạn hợp đồng CME hơn là cái vụ ETF :D

Aleader bài này.
  8. DongTam

DongTam

246
    225
    quéo còm bác come back
    cảm ơn bác Hoài

Nhật HoàiSơn Vũ 82 bài này.
  9. em là em thik bác nhất. e cũng chỉ đánh eth ko chơi những con khác. chờ bác phan tích xem nhận định thế nào, theo phân tích của e thì eth cũng chuẩn bị puml ak,

THHQMC, Nhật Hoài and Sơn Vũ 82 bài này.
  10. Cảm ơn bác! Mấy nay đi cắt bớt 1 quả thận để đập thêm vào coin bác ah!:D

11. DongTam

DongTam

246
    225
    thiệt hả? mình lại nghĩ bác ôm em nào đi du lịch haha

12. Bác Hoài phân tích giùm mình con NPXS/ETH nhé. Thanks bác

Nhật Hoài bài này.
  13. Kèo TRX/BTC mô hình khá đẹp để tăng, giá đang tích luỹ ở trạm cuối, bác nào còn máu vào 1 tí.:D tải xuống.

14. long btc cũng ổn lúc nay fai ko bác

15. Danhcle

Danhcle

280
    309
    bác nói vậy thi em sợ nó nổ, nhưng nổ về phía dưới quá. vì khả năng ETF được thông qua vào thời điểm này là rất ít, may ra thì sẽ được trì hoãn để tiếp tục xem xét.

16. Vâng bác! Theo mình là Long được, đặt SL nhé bác.

Nhật Hoài bài này.
  17. Bac Hoai phan tich dum em coin Iota

Nhật Hoài bài này.
  18. Mình ko rõ ETF có đc thông qua hay ko và cũng ko biết cá mập sẽ dùng tin gì để thực hiện cú pump/dump tiếp theo, nhưng nhìn chart và mô hình giá hiện tại thì nó là tích luỹ và vị trí giá này là cơ hội để vào lệnh đón gió đông và chờ thôi bác!:D. Trò chơi của xác suất mà, nghiêng hơn về bên nào thì đánh bên đó!:)

19. Em thích câu này vì hokm qua em buy bạn ấy rồi:D:D:D:D

20. Aleader

Aleader

421
    436
    Theo lịch thì cme sẽ đáo hạn vào 19h tối mai thì phải các bác?

Thế thì là đêm nay chăng.
    Đang ở vị thế short, có lẽ exit ra vậy!:)

DongTamNhật Hoài bài này.

Bình luận mới nhất

• Dungpv trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 38,689 Xem / 655 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AxiTrader
    BDSwiss
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets