Hôm nay trade coin gì? - Ngày 25/12: Đánh giá các cơ hội đến

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Có cơ hội đến rồi nhưng phải đánh giá rồi mới vào anh em ạ. Không có gì phải vội vàng cả. Cơ hội trên thị trường rất nhiều nên tiếc nuối các cơ hội là 1 tâm lý không được khôn ngoan. Có chăng thì nên tiếc số vốn ta đã dành cho các cơ hội không tốt mà bỏ qua các cơ hội tốt.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo buy BTC hôm qua chưa vào được

Cơ hội lần này chính là 1 pin bar tăng giá nho nhỏ. Tiến hành việc đánh giá setup theo Price Action thôi anh em: 1) xu hướng: cấu trúc tăng giá thoả mãn; 2) độ đẹp của setup: nến pin bar đuôi đủ dài, thân nến nhỏ, đủ đẹp, 3) Vị trí của pin bar: chưa đẹp do còn nằm lơ lửng, nếu cái đuôi dài hơn từ chối vùng giá bên dưới 7084 thì đẹp hơn. Như vậy có 2/3 tiêu chí thoả mãn cho cây pin bar này.

Tiếc thay theo kinh nghiệm của mình thì vị trí chính là thứ tạo nên độ thành công của pin bar, thậm chí còn quan trọng hơn cả xu hướng: pin bar ngược xu hướng nhưng ở đúng vị trí vẫn có khả năng đảo chiều con sóng trước đó. Vị trí của setup này không đẹp, nằm lơ lửng, nên mình đánh giá không vào.

Nếu giá bật lên được sau cây pin bar này mình vẫn không tiếc, vì mình đã tuân theo các quy tắc của mình.

Kèo là tiếp tục chờ đợi tại vùng giá tiềm năng khi thấy setup có thể mua lên

Ethereum ETHUSD bitstamp H4

Chart trước:

Chart hiện tại:

Lệnh sell trúng đỉnh đầu tiên ETH đã đạt 1.5R lợi nhuận, lệnh nhồi đầu tiên đã khớp

Lệnh nhồi này theo setup pin bar- fakey combo, trong đó nến mẹ chính là 1 pin bar kết hợp thêm 1 phá vỡ giả thành fakey. Setup nhồi lệnh còn đẹp hơn setup đầu tiên. Khi giá chạm 2R lợi nhuận anh em có thể dời SL về hoà vốn.

XRP XRPUSD bitstamp H4

Kèo sell XRP đã khớp lệnh

Setup là pin bar giảm giá trong bối cảnh tam giác tăng bị phá vỡ, kỳ vọng xu hướng giảm quay trở lại với XRP. Giữ lệnh và chờ câu trả lời từ thị trường.

Litecoin LTCUSD bitstamp H4

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell đầu tiên đã có lợi nhuận gần 2R, kèo sell nhồi vừa khớp lệnh

Ta đã nhồi lệnh theo setup inside bar và hiện tại đã có 1 ít lợi nhuận. Thường lệnh nhồi ít khi có lợi nhuận ngay lập tức lắm anh em. Như vầy là khá ổn rồi, khi giá chạm 2R lợi nhuận tại mức fibo số 3 thì có thể yên tâm dời SL về hoà vốn và tận hưởng thị trường với 1 trade không rủi ro.

Binance coin BNBUSDT binance h4

Kèo sell BNB hôm qua vừa khớp lệnh.

Ta sell theo setup fakey giảm giá rất đẹp xuất hiện sau mô hình rising wedge - nêm tăng bị phá vỡ. Kỳ vọng con sóng giảm đẩy sẽ nối tiếp cho BNB.

Giữ lệnh và chờ câu trả lời từ thị trường.

Bitcoin cash BCHUSD coinbase H4

Kèo sell BCH hôm qua vừa khớp lệnh

Setup để sell là pin bar- inside bar combo, trong đó nến mẹ chính là 1 pin bar bao bọc 3 nến nhỏ bên trong. Bối cảnh kỳ vọng mô hình tam giác tăng đã thất bại, xu hướng giảm quay trở lại với BCH. Kỳ vọng mục tiêu ít nhất là đáy cũ trước đó.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 2 kèo trúng đỉnh, còn lại kèo không vào được

Giáng Sinh an lành nhé anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Vì hiện mình chỉ đánh chart Daily nên nhìn chart này thì mình vẫn nghiêng về khả năng tăng của BTC, theo mình với mô hình nêm giảm, tại vùng này xuất hiện thêm mô hình giá double bottom, nến bullish engulfing (ở khung tuần là pinbar)...những yếu tố này cho thấy khả năng giá có thể sẽ đảo chiều ở khu vực này. Nếu giá có breakout 7k850 thì xác nhận khả năng đảo chiều tăng tiếp diễn ở trung hạn.

Chart BTC Daily:
tải xuống.png

Mình lang thang ngâm cứu thêm về các dấu hiệu tái tích luỹ sau 1 đợt tăng mạnh thì thấy biểu đồ phân tích tái tích luỹ theo Wyckoff, khá trùng hợp là BTC hiện cũng đang chạy gần như chính xác như phân tích này, chia sẻ để anh em tham khảo thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào bác @Nhật Hoài,
Bác có thể có một bài viết nói rõ về cách thức đặt lệnh (lệnh chờ vào kèo), rồi đặt SL được chứ ạ.
Ví dụ setup insidebar, mình sẽ đặt lệnh chờ ở 1 phía. Vậy khi mình đi ngủ thì nó khớp. Vậy mình có cách nào để sau khi lệnh entry được khớp, thì sẽ kích hoạt được lệnh SL không? Vì lỡ thị trường quay đầu trong đêm, khi đã vào rồi mà mình chưa đặt SL thì cũng mệt.
Mà không rõ là bác đang đánh sàn nào.
Cảm ơn bác.

Vì hiện mình chỉ đánh chart Daily nên nhìn chart này thì mình vẫn nghiêng về khả năng tăng của BTC, theo mình với mô hình nêm giảm, tại vùng này xuất hiện thêm mô hình giá double bottom, nến bullish engulfing (ở khung tuần là pinbar)...những yếu tố này cho thấy khả năng giá có thể sẽ đảo chiều ở khu vực này. Nếu giá có breakout 7k850 thì xác nhận khả năng đảo chiều tăng tiếp diễn ở trung hạn.

Chart BTC Daily:
View attachment 128436
Mình lang thang ngâm cứu thêm về các dấu hiệu tái tích luỹ sau 1 đợt tăng mạnh thì thấy biểu đồ phân tích tái tích luỹ theo Wyckoff, khá trùng hợp là BTC hiện cũng đang chạy gần như chính xác như phân tích này, chia sẻ để anh em tham khảo thêm.
View attachment 128437
nó là biểu đồ cổ phiếu hả bác, trông giống thật
tuy nhiên trên khung ngày mà giờ bắt đầu mua thì hơi sớm, chắc phải chờ thêm vài bữa nữa

Chào bác @Nhật Hoài,
Bác có thể có một bài viết nói rõ về cách thức đặt lệnh (lệnh chờ vào kèo), rồi đặt SL được chứ ạ.
Ví dụ setup insidebar, mình sẽ đặt lệnh chờ ở 1 phía. Vậy khi mình đi ngủ thì nó khớp. Vậy mình có cách nào để sau khi lệnh entry được khớp, thì sẽ kích hoạt được lệnh SL không? Vì lỡ thị trường quay đầu trong đêm, khi đã vào rồi mà mình chưa đặt SL thì cũng mệt.
Mà không rõ là bác đang đánh sàn nào.
Cảm ơn bác.
đặt lệnh và stop loss cùng 1 lúc chứ bác, đâu có được đặt lệnh khớp rồi sau đó mới đặt SL
mình trade ở bitfinex nhé bác, entry và SL đặt cùng lúc được bình thường

nó là biểu đồ cổ phiếu hả bác, trông giống thật
tuy nhiên trên khung ngày mà giờ bắt đầu mua thì hơi sớm, chắc phải chờ thêm vài bữa nữa
Trung bình giá xuống thôi bác, mình mua từ 7k2 đến 6k6 rồi, nếu xuống nữa thì mua tiếp rồi đợi thôi.:)

mình đã vào 2 kèo bUY stl 4% tk ETC và IOTA
ETC có vẽ chu kì giảm giá đã kết thúc, động lượng bán giảm dần, giá breakout ra khỏi trend giảm, buy rải rac 3.95-4$ dự là 5$ :D

IOTA mình vào nó vê kỹ thuật cơ bản cũng dư ETC/$T cộng them đợt chặn sóng giảm = volum cực khủng , tin tưởng buy

đặt lệnh và stop loss cùng 1 lúc chứ bác, đâu có được đặt lệnh khớp rồi sau đó mới đặt SL
mình trade ở bitfinex nhé bác, entry và SL đặt cùng lúc được bình thường

Cái vụ "entry và SL" cùng lúc, sàn Binance có hỗ trợ ko Nhật Hoài?

Cái vụ "entry và SL" cùng lúc, sàn Binance có hỗ trợ ko Nhật Hoài?
Binance ko hổ trợ nhé bác, bắt buộc phải vào lệnh mới cài đc lệnh dạng OCO để TP và SL. Tuy nhiên, khuyến khích vào lệnh oco bằng trình duyệt và app window do nó sẽ buy đc với khối lượng khác nhau. Trong khi thực hiện lệnh trên mobile thì nó chỉ buy đc với cùng khối lượng của giá cao nhất. Sell thì cái nào cũng giống nhau

Binance ko hổ trợ nhé bác, bắt buộc phải vào lệnh mới cài đc lệnh dạng OCO để TP và SL. Tuy nhiên, khuyến khích vào lệnh oco bằng trình duyệt và app window do nó sẽ buy đc với khối lượng khác nhau. Trong khi thực hiện lệnh trên mobile thì nó chỉ buy đc với cùng khối lượng của giá cao nhất. Sell thì cái nào cũng giống nhau

Vậy là vào lệnh chờ có margin thì ăn 1 cú thọt mạnh chỉ còn biết trách trời :D

Cảm ơn bác nhiều, thì ra oco trên mobile và pc cũng có điểm khác nhau

Vậy là vào lệnh chờ có margin thì ăn 1 cú thọt mạnh chỉ còn biết trách trời :D

Cảm ơn bác nhiều, thì ra oco trên mobile và pc cũng có điểm khác nhau
Đang tính report tụi binance để nó fix lại đây, chứ canh mua đáy mà toàn theo kl của SL ko thì luôn dư ra 1 ít tiền

Ae có biết tại sao giá trên CME ko chạy ko nhỉ? bt nó nghỉ t7 cn ok giá ko chạy, mà sáng h thấy nó đứng im, chả biết đã fill cái gap chưa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 30 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên