Hôm nay trade coin gì? - Ngày 25/12: Đánh giá các cơ hội đến

mua 1 ít được rồi nhỉ, giáng sinh năm nay vẫn màu đỏ của áo ông già Noel

Đang tính report tụi binance để nó fix lại đây, chứ canh mua đáy mà toàn theo kl của SL ko thì luôn dư ra 1 ít tiền
Bác ơi bác có thể VD kỹ hơn ko VD em short BTC với giá 7k5 Cài OCO phần mua thì ko nói, còn stop và limit thì cài sao( stop 6k5 và limit là 6k550 hả bác)

Bác ơi bác có thể VD kỹ hơn ko VD em short BTC với giá 7k5 Cài OCO phần mua thì ko nói, còn stop và limit thì cài sao( stop 6k5 và limit là 6k550 hả bác)
Vd bác bán ở 7k5 và muốn TP ở 6k5 SL ở 7k8. Sau khi đã thanh lý lệnh bán ~ đá chuyển thành $. Thì bác đặt lệnh oco buy, với limit tại 6k5, Stop tại 7k790 và Stop Limit tại 7k8. Khi giá chạm 7k790 nó sẽ huỷ lệnh oco và chuyển lệnh đó sang lệnh limit với giá trãi điều từ 7k790 đến 7k8 mỗi lệnh thanh lý 20% khối lượng. Nhưng một số lệnh kl nhỏ có lúc sẽ đc thanh lý 1 lần luôn. Bác chú ý, là với oco thì luôn để stop limit luôn cao hơn (buy) hoặc thấp hơn (sell) so với Stop. Do giá đi nhanh nên có khi ko hồi lại đâu, thanh toán nó luôn cho lẹ :D:D

Thằng binnace rất cùi mấy vụ SL hay TP, công cụ ko đủ nên em đ chơi với nó từ năm ngoái luôn r.

Vd bác bán ở 7k5 và muốn TP ở 6k5 SL ở 7k8. Sau khi đã thanh lý lệnh bán ~ đá chuyển thành $. Thì bác đặt lệnh oco buy, với limit tại 6k5, Stop tại 7k790 và Stop Limit tại 7k8. Khi giá chạm 7k790 nó sẽ huỷ lệnh oco và chuyển lệnh đó sang lệnh limit với giá trãi điều từ 7k790 đến 7k8 mỗi lệnh thanh lý 20% khối lượng. Nhưng một số lệnh kl nhỏ có lúc sẽ đc thanh lý 1 lần luôn. Bác chú ý, là với oco thì luôn để stop limit luôn cao hơn (buy) hoặc thấp hơn (sell) so với Stop. Do giá đi nhanh nên có khi ko hồi lại đâu, thanh toán nó luôn cho lẹ :D:D
em toàn sài stop và stoplimit = nhau có khi giá chạy nhanh nó thanh toán dc 20%, run run là. Vậy chốt lại Stop limit > stop khi short và Stoplimit < stop khi uy phải ko ạ

đặt lệnh và stop loss cùng 1 lúc chứ bác, đâu có được đặt lệnh khớp rồi sau đó mới đặt SL
mình trade ở bitfinex nhé bác, entry và SL đặt cùng lúc được bình thường
Thú thật với bác là em vẫn chưa tìm ra cách để đặt được cả Entry và SL trong 1 lệnh.
Bác có thể nói rõ hơn được không ạ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,394 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 50 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 425 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 73,188 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên