Hôm nay trade coin gì? - Ngày 25/9: Kịch bản phá vỡ giả

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Vậy là kịch bản phá vỡ giả của ta đưa ra hôm qua đã thành hiện thực, tuy ít khả năng hơn nhưng cuối cùng đó là hướng đi mà thị trường đã chọn. Việc còn lại là chờ xem giá tăng được tới đâu sau phá vỡ giả này.

Bitcoin BTCUSD bitstamp H4

Kèo sell BTC hôm qua chưa vào được

Hôm qua ta đã đưa ra 2 kịch bản: 1 là giá phá vỡ xuống inside bar rồi đi tiếp đà giảm, 2 là giá quay ngược lên inside bar và hoàn tất 1 phá vỡ giả để tạo đà đi lên. Khả năng là 50/50, và kịch bản phá vỡ giả đã thành hiện thực. Anh em thấy 1 đà tăng rất tốt bao gồm các nến tăng mạnh, bóng ngắn, hiện tại đã vượt lên được cạnh trên của cụm inside bar trước đó. Đợt tăng này còn xuyên thủng luôn cả đường ema, nhưng so chiều dài của các nến tăng với các nến giảm trước đó thì vẫn chưa ăn thua.

Bối cảnh này khiến ta không có lựa chọn nào khác ngoài đứng ngoài quan sát, xem giá đi được tới đâu, có chạm lại được đỉnh range giá cao nhất không. Trường hợp đó ta có thể vào 1 lệnh sell tại cạnh trên range giá đi ngang, hiện tại giá đang ở vùng trung dung không nên vào lệnh.

Ethereum ETHUSD coinbase H4

Kèo sell ETH hôm qua chưa vào được

Giá chạm lại đúng cạnh đáy range rồi bật lên trên, động lượng tăng không được mạnh lắm nhưng cũng đủ sức phá thủng đường ema. Với sức bật này thì giá còn khả năng đi tiếp thêm 1 đoạn nữa, đến khi chạm kháng cự ngang nằm ngay trên thì ta quan sát tiếp.

XRP XRPUSD coinbase H4

Kèo sell XRP hôm qua chưa vào được

Giá đang test lại cạnh đáy range giá hợp lưu với đường ema, do vậy có thể vào 1 vị thế sell tại đây khi giá break xuống đáy các nến lân cận. Hoặc chờ setup khác xuất hiện để sell. Nhắm đến mục tiêu swing low gần nhất hoặc thấp hơn.

Litecoin LTCUSD coinbase H4

Kèo sell LTC hôm qua chưa vào được

Việc giá phá vỡ xuống đáy range rồi nhưng chưa chuyển tiếp giảm được khiến ta tin rằng có lực mua ngầm quanh đây đẩy giá lên. Sell hiện tại cũng hơi mạo hiểm nhưng đó là lựa chọn không tồi.

Sell quanh mức hiện tại khi thấy setup xuất hiện.

Binance coin BNBUSDT binance H4

Kèo sell BNB hôm qua chưa vào được

Giá đã leo được lên phía trên của range giá đi ngang, giờ mà có cú đổ ập xuống là xác nhận có phá vỡ giả và đợt giảm sẽ tiếp tục. Như vậy có thể đặt lệnh sell trước cú giảm bằng cách sell stop phía dưới đường ema, dừng lỗ phía trên đuôi nến hiện tại (khi nến đóng cửa). Chốt lời tại cạnh đáy range hoặc trailing stop.

Bitcoin cash BCHUSD coinbase H4

Kèo sell BCH hôm qua chưa vào được

Cơ hội đã đến: giá đang retest cạnh đáy của range trước đó và đường ema, ta thấy dấu hiệu suy yếu bằng 2 pin bar nhỏ liên tục, entry sell ngay mức giá hiện tại vì đã phá vỡ pin bar.

Với dừng lỗ ngắn như vậy (tại đỉnh pin bar) thì chỉ cần nhắm đến cạnh đáy range là cũng có lợi nhuận tầm 2R rồi.

Thị trường di chuyển ngắn chỉ phù hợp cho anh em day trade, anh em swing trade đánh sóng lớn thì nên tránh các bối cảnh này.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào có thể COMMENT BÊN DƯỚI, Hoài sẽ gửi chart nhận định tới anh em trong thời gian sớm nhất. Xin cảm ơn !

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
BTC hiện tại đi khá khó chịu rất khó xác định xu hướng giá vậy nên ngồi ngoài cho chắc hehe

Hoài phân tích giúp mình cặp Neousdt với, mình đang cần 1 ptich khách quan từ bên ngoài ạ, thanks!

Em nói thật bác nào vốn lớn tầm 10k trở lên thì chờ btc nó quay về 5k rồi nhảy vào ôm, chỉ cần một năm vào một lệnh rồi để đấy cuối năm xem tiếp, bác nào vốn nhỏ vài trăm đến 1 2k $ thì đứng ngoài cho lành, đừng ham margin long long short short nó rỉa cho không có quần mặc đâu, ôm ex xong vất đấy coi như mua miếng đất cho nhẹ đầu còn thời gian làm việc khác, em tích lúa có đủ 5k chờ bnb về 5$ em vào , nếu may mắn chỉ cần 2 lần x2 là về bờ, chắc phải vài năm nữa, chứ em chịu không thể đánh margin mà về bờ được. Bác @ti.pham là tấm gương sáng nhất, lãi margin của bác thu được bé hơn rất nhiều lãi ex mang lại, chúc các bác mạnh khỏe, em chạy ahamove tiếp đây.

Em nói thật bác nào vốn lớn tầm 10k trở lên thì chờ btc nó quay về 5k rồi nhảy vào ôm, chỉ cần một năm vào một lệnh rồi để đấy cuối năm xem tiếp, bác nào vốn nhỏ vài trăm đến 1 2k $ thì đứng ngoài cho lành, đừng ham margin long long short short nó rỉa cho không có quần mặc đâu, ôm ex xong vất đấy coi như mua miếng đất cho nhẹ đầu còn thời gian làm việc khác, em tích lúa có đủ 5k chờ bnb về 5$ em vào , nếu may mắn chỉ cần 2 lần x2 là về bờ, chắc phải vài năm nữa, chứ em chịu không thể đánh margin mà về bờ được. Bác @ti.pham là tấm gương sáng nhất, lãi margin của bác thu được bé hơn rất nhiều lãi ex mang lại, chúc các bác mạnh khỏe, em chạy ahamove tiếp đây.
Căn cứ vào đâu để biết đc BTC có về lại 5K hay ko b?

Chính xác bác. Em trade dở nên thua liên tục. Từ khi đợi giá xuống thấp rồi mua hold chờ giá lên thấy bắt đầu có lợi nhuận. Đỡ mệt.

Bạn nói đúng nhưng sai địa điểm. Forum này hay thread này là của những người trade coin. Nên thỉnh thoảng vào xem trader họ đang nghĩ gì =))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên