Hôm nay trade coin gì? - Ngày 26/09: Xu hướng đang là giảm hay tăng?

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Hôm nay chúng ta lại quay về một câu hỏi huyền thoại: "xu hướng hiện tại đang là gì?" vì xu hướng là bạn, ta phải biết bạn là ai, tính cách thế nào để biết cách mà chiều nó, lúc đó mới lợi dụng nó được. Xu hướng của Bitcoin và Altcoin hiện giờ đang khá là khó chịu, chúng ta cùng xem chart xem sao.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

download (93).png
Vùng Short 6k6 hôm qua của chúng ta vẫn chưa chạm tới, có lẽ cập nhật chart H4 hàng ngày thì hơi chậm thì phải, dù sao H4 vẫn là khung thời gian trade khiến mình cảm thấy thoải mái nhất.

Giờ anh em thử nhìn bức tranh toàn cảnh từ tuần đầu tháng 9 tới giờ, BTC đi trong 1 biên độ khá nhỏ, đáy thấp nhất là 6k2 và đỉnh là 6k7, và dường như xu hướng là không có mặc dù nó vẫn hình thành các đỉnh cao hơn - đáy cao hơn. Mình không cho đây là xu hướng tăng vì độ chênh lệch của các đỉnh - đáy rất thấp, cách nhau chỉ bằng 1 cái râu nến. Cũng không phải xu hướng giảm vì không có đáy thấp hơn nào tạo ra. Vậy nên mọi quyết định Long- Short bây giờ phải được suy nghĩ kỹ.

Để ý volume môt chút, volume của phe mua trong đợt tăng vừa rồi không ấn tượng nhưng rõ ràng là nổi bật nhất từ ngày 7/9. Trong khi đó, đợt dump vừa rồi lại cho thấy phe bán không mạnh mẽ lắm. Có thể thấy volume cũng cho câu chuyện tương tự, phe mua và bán đang khá đồng đều.

Hiện tại, mình cho rằng BTC sẽ tăng lên từ đây vì cây nến H4 vừa rồi là #bullish marubozu không hề có râu, cộng thêm tình trạng quá bán của Stochastic. Khi chạm 6k6, mình sẽ cân nhắc short tại đây, thuận theo kênh giá giảm.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

download (94).png
ETH lại có 1 câu chuyện khác hẳn BTC, chúng ta thấy rõ ràng ETH đang tạo ra các đỉnh cao hơn - đáy cao hơn (qua các mũi tên), và đương nhiên đây chính là xu hướng tăng. Uổng 1 cái là đợt điều chỉnh vừa rồi hơi quá tay làm ETH rớt khỏi kênh giá tăng. Xu hướng tăng này chỉ bị phá vỡ khi ETH rớt xuống 194, cũng là swing low gần nhất.

Tuy nhiên, vì đợt điều chỉnh vừa rồi khá mạnh và ta có các kháng cự cứng ở bên trên ( ema 50, ema 200), mình nghiêng hơn về Short cho hôm nay. Các vùng Short đẹp là 230 và 247.

Kèo mới: NULSBTC: Binance D1

download (95).png
NULS đang đi trong #nêm giảm và có lẽ đã hoàn tất mô hình, chỉ chờ bật lên nữa là đẹp. Nêm giảm này khá đẹp về mặt lý thuyết mô hình giá, có cả false break nữa. Anh em agressive trader có thể Buy tại đây với target 27k, vượt khỏi vùng này NULS sẽ bước vào xu hướng tăng. Anh em nên nhớ mô hình giá hoàn toàn có thể thất bại, và chúng thất bại rất thường xuyên.

Mời các bác @Sơn Vũ 82 @RainbwSeal @DongTam @Hoamuaha3 @talu @Davis Cuteo @untlly0u @dungbitcoin @Aleader vào bàn trade coin hôm nay. Các bác theo kèo nào, hiện tại việc trade coin đã trở nên cực kỳ khó nhằn, đôi lúc không biết nên Long hay Short nữa :(

Xem thêm:

>> Tản mạn về thầy dạy trade coin

>> Tạo tài khoản BitMEX tại link này để được giảm 10% phí giao dịch trong 6 tháng.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Mình theo kèo Long bác Hoài ah, nhiều khả năng BTC sẽ tăng vì sau đợt giảm vừa rồi mình chung nhận định với bác là phe bán cũng ko mạnh mẽ, và trend 4H hiện vẫn là tăng. Giá đã hồi về Fib 0.786, RSI về vùng quá bán. Mình đang đặt giả thuyết về mô hình giá 3 đáy tăng dần, dấu hiệu là các đáy tạo thành có thời gian khá tương đương 9 ngày, nếu đi suôn sẽ có khi lại có uptrend mạnh mẽ hơn:D. Các dữ liệu đó có thể cho phép theo anh bò tạm thời để kiếm cháo.:). Nếu sai thì húp cháo!:D
tải xuống (3).png

Đính kèm

• tải xuống (3).png
    tải xuống (3).png
    185.7 KB · Xem: 4
Mình theo kèo Long bác Hoài ah, nhiều khả năng BTC sẽ tăng vì sau đợt giảm vừa rồi mình chung nhận định với bác là phe bán cũng ko mạnh mẽ, và trend 4H hiện vẫn là tăng. Giá đã hồi về Fib 0.786, RSI về vùng quá bán. Mình đang đặt giả thuyết về mô hình giá 3 đáy tăng dần, dấu hiệu là các đáy tạo thành có thời gian khá tương đương 9 ngày, nếu đi suôn sẽ có khi lại có uptrend mạnh mẽ hơn:D. Các dữ liệu đó có thể cho phép theo anh bò tạm thời để kiếm cháo.:). Nếu sai thì húp cháo!:DView attachment 59526
mô hình bác vẽ nhìn giống ascending broading wedge, phá lên hay xuống đều có khả năng như nhau :D

Ôi cảm ơn bác đã dày công luyện võ. Thấy bài của bác là em mừng vô kể. Hôm nay em sẽ cho bạn NULS một cơ hội về đội của em. Hihihi
Trade coin giờ là đam mê. Hic

Haizz, em chơi trên bittrex, không có mấy kèo này.Bác phân tích giúp em con ADA với XVG nó thế nào ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên