Hôm nay trade coin gì? - Ngày 26/4

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Hôm nay mình tiếp tục giới thiệu các kèo mới nhé anh em.

Zclassic (ZLCBTC: Bittrex)

Zclassic thì không có nhiều thứ để phân tích. Giá vẫn tiếp tục đi lên theo xu hướng tăng. Mục tiêu tiếp theo là 456341 - fib 2.618 và 614876 - fib 3.618. Ta đã có bullish crossover của ema 50 và ema 200 và giao điểm này có momentum rất mạnh thể hiện qua 2 đường ema tách ra xa nhau. MACD tương tự cũng đang có bullish crossover với histogram tốt. Anh em lưu ý kèo Zclassic này cần cẩn trọng một chút vì Zclassic từng có lịch sử bị dump gần 90% trong một đợt hardfork.

Syscoin (SYSBTC: Bittrex)

Với Syscoin, ta có một mô hình cốc và tay cầm - #cupandhandle rất đẹp (màu tím) và dường như Syscoin cũng đang hình thành mô hình tam giác cân - #symmetricaltriangle (màu đỏ). Các mô hình này đều ủng hộ cho xu hướng tăng của Syscoin trên biểu đồ ngày. Mục tiêu tiếp theo là fib 61.8 và fib 78.6 như trên biểu đồ. Cả ema 50-200 và MACD cũng đều đang có bullish crossover. Kèo này anh em hold từ 1-2 tuần nhé.

Anh em đang theo kèo nào? Cùng comment chia sẻ bên dưới nhé!

Xem thêm:

>> Hôm nay trade coin gì? - Nhật Hoài version - Ngày 25/4

Tham khảo EXCAVO, tradingview

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
ZCL sao bác ko khuyên lúc nó phá đáy xuống 400 hay lúc nó dập dềnh ở 600 hàng chục ngày sau vụ dump ý, giờ nó lên phát x4 x5 lần rồi vào ăn dc bao nhiêu ?!

ZCL sao bác ko khuyên lúc nó phá đáy xuống 400 hay lúc nó dập dềnh ở 600 hàng chục ngày sau vụ dump ý, giờ nó lên phát x4 x5 lần rồi vào ăn dc bao nhiêu ?!
Em đi theo xu hướng thôi bác, x4 x5 hay x10 đi chăng nữa mà xu hướng vẫn còn đó thì mình vẫn có lợi nhuận được nếu đi theo xu hướng thôi. Xu hướng của zcl vẫn còn mạnh và chưa có dấu hiệu đổi chiều thì vẫn vào bth thôi bác

Đối với con zcl thì mức hiện tại là 28$ chỉ là mức khởi động ( hiện tại vẫn chưa có gì quá muộn khi nó chỉ mới trong khúc dạo đầu mà thôi), trước ngày 28/2 nó vẫn trên đỉnh 200$ bạn nhé. Lâu dài thì chưa dám nói chứ bắt đầu ngày mai thứ 6 và đến hết ngày thứ 7 tuần này (nếu ông nội bit tốt lên tí xíu) thì chắc mổi ngày phải xanh lên 100% so với ngày trước, Hôm nay là do tình hình ông nội bit quá xấu, nên nó mới dừng ở mức 30, 40% để nghỉ mệt. Nếu qua được sáng chủ nhật nó vẫn còn xanh cho dù chỉ 1%, thi mình cam kết ngày kế tiếp là thứ 2 đầu tuần tới sẽ là cú tăng của tên lữa trên 200% so với ngày trước.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào bạn, hình như bạn đã sai lầm về TraderViet,com rồi! Bạn cứ xem Link này có phải là từ TraderViet,com đã viết bài này hay chưa nhé.
Dự đoán giá Bitcoin Private (BTCP) và Zclassic (ZCL) sau đợt hard fork cuối tháng 2 : https://traderviet.org/threads/du-d...sic-zcl-sau-dot-hard-fork-cuoi-thang-1.11651/

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu bạn mua zcl vào ngày 30/3 lúc nó đang 2.95 thì bậy giờ thế nào nhỉ, Chắc phải tìm gặp Admin của TraderViet đi uống bia gác tay.... ?

Bác xem hộ em con qtum,iota/usd với cho em xin ít target khoảng trung hạng ạ

QTMUSD đã phá downtrend dài hạn và bắt đầu uptrend, đang được hỗ trợ tốt bởi ema 50 và fib 0.5 nhưng vẫn chưa có dấu hiệu đảo chiều. Trend tăng vẫn chưa bị phá vỡ vì chưa phá được swing low gần nhất nha bác. có thể bật lên từ đây hoặc hỗ trợ bên dưới

IOTUSD đang đi trong kênh giá rất đẹp. Khả năng cao là bật lên từ hỗ trợ hiện tại vì đường signal (xanh) của MACD đang cong lên chuẩn bị thành bullish crossover. Tuy nhiên nếu rớt khỏi kênh giá cũng ko sao vì vẫn đc hỗ trợ bên dưới bởi fib 0.5 và ema 200 (cam- hỗ trợ cực mạnh)

Bác Hoài vẽ dùm e dự đoán sóng hồi của con ENG đc k bác, kiểu nó chạm đỉnh ở khúc nào và hồi ntn, để e tham khảo ạ, mục tiêu là đến target 1 đó bác. Em cảm ơn bác

con ZCL này gan thì ăn đậm đó bác. giờ nó mới 28, nó lên lại 100 là chuyện nhỏ luôn, nhưng rủi ro cũng cực cao.

Hôm bữa bác vẽ chart ngày thì giờ làm tiếp luôn dĩ ạ cho dễ, tks bác nha

đây bác. Giá sẽ hồi về vùng fib 38.2 - 25692 và mục tiêu là fib 61.8 - 37851. Con ENG này đi rất chuẩn theo fib nên bác yên tâm ko phải lo lệch mục tiêu nhé

vãi hàng
bác trade có stop loss ko thế :v
Ko SL mới chết đây bác, vào khi nó test đỉnh 39 đặt TP 45 nó lên đến 44 lộn cmn cổ xuống, đu đỉnh. Bác nào trót đu đỉnh giống em thì lúc nào thấy vui tay nhấp chuột SL đi chứ sau quả này chắc niềm tin thị trường dành cho ZCL đã hết, nhìn lịch sử chart nó ko ai giám mua nữa đâu, cái vụ BTCP ngã một cú, ko ngờ hôm nay ngã thêm cú ngay chỗ cũ. SL xong mình cạch mặt thằng ZCL này thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên