Hôm nay trade coin gì? - Ngày 27/03: Tích luỹ càng lâu, nổ càng mạnh

:D Thấy các ae gồng lỗ thì tốt thật mà gồng lời mới được tí đã tháo chạy rồi thì làm sao bù được những cú trade lỗ sau lúc đó tài khoản bào mòn dần đều rồi cũng nghĩ quẩn rồi over trade dẫn đến cháy
Vâng cháu cũng nghĩ vậy, ăn thì ăn non mà thua toàn thua đậm thôi ạ.

vâng em chán quá giờ trade thì thua lỗ rút thì ko muốn :(
Bác suốt ngayf kêu chán thì trade k thắng đc đâu. Kinh nghiệm của em là bỏ đi vài tháng. Nạp lại tiền và chơi sau sẽ k nghĩ đến khoản lỗ vừa rồi nữa. Còn k bác sẽ bị tâm lý nóng vội, sẽ vào lệnh thua hoài cho xem

Bác suốt ngayf kêu chán thì trade k thắng đc đâu. Kinh nghiệm của em là bỏ đi vài tháng. Nạp lại tiền và chơi sau sẽ k nghĩ đến khoản lỗ vừa rồi nữa. Còn k bác sẽ bị tâm lý nóng vội, sẽ vào lệnh thua hoài cho xem
e ko nạp nữa đâu bác à thua thì nghỉ luôn lên xem anh em chơi thôi @@

e ko nạp nữa đâu bác à thua thì nghỉ luôn lên xem anh em chơi thôi @@
Cháu nghĩ ko việc gì phải từ bỏ cả, chú tham gia cũng lâu rồi có thể nói là cũng có am hiểu về thị trường. Nếu bỏ đi thì lãng phí công sức với tiền bạc bấy lâu nay. Vấn đề là nên dừng lại một thời gian cho tâm trí nó ổn lại đã, rồi thì tính tiếp. Chú đánh sáng long chiều short cháu cũng thấy chóng mặt luôn ấy chứ.
Thời gian nghỉ ngơi thì chú nghiên cứu thêm kiến thức về trade, nó sẽ cho chú nhiều điều bổ ích sau này đấy ạ. Kinh nghiệm ít ỏi của cháu là cứ đánh theo khung thời gian lớn (tuần đến ngày rồi đến h) xét theo khung thời gian lớn rồi mới tính đến khung nhỏ chú ạ. Vào lệnh thì vào một lệnh và kiên nhẫn chờ thôi, có lời thì cứ rời stl để bảo toàn lợi nhuận. Còn lỗ thì cắt ngay chứ ko chờ đợi làm gì. Đừng đào cho cái hố chôn nó sâu hơn là đc.
P/s: Chú nên thoát lệnh long bây giờ thì hơn đấy ạ.

Cháu nghĩ ko việc gì phải từ bỏ cả, chú tham gia cũng lâu rồi có thể nói là cũng có am hiểu về thị trường. Nếu bỏ đi thì lãng phí công sức với tiền bạc bấy lâu nay. Vấn đề là nên dừng lại một thời gian cho tâm trí nó ổn lại đã, rồi thì tính tiếp. Chú đánh sáng long chiều short cháu cũng thấy chóng mặt luôn ấy chứ.
Thời gian nghỉ ngơi thì chú nghiên cứu thêm kiến thức về trade, nó sẽ cho chú nhiều điều bổ ích sau này đấy ạ. Kinh nghiệm ít ỏi của cháu là cứ đánh theo khung thời gian lớn (tuần đến ngày rồi đến h) xét theo khung thời gian lớn rồi mới tính đến khung nhỏ chú ạ. Vào lệnh thì vào một lệnh và kiên nhẫn chờ thôi, có lời thì cứ rời stl để bảo toàn lợi nhuận. Còn lỗ thì cắt ngay chứ ko chờ đợi làm gì. Đừng đào cho cái hố chôn nó sâu hơn là đc.

Cháu nói chỉ được cái đúng,

Cháu đi con đường đúng đắn để trở thành trader chuyên nghiệp rồi đấy, ai cũng trãi qua giai đoạn thua lỗ khi mới vào thị trường. Nhưng quan trọng là biết mình cần làm gì để cải thiện và tiếp tục theo đuổi để thành công.

chú sml suốt rồi, sáng bỏ long rồi vẫn kịp giờ đang short eth. Nhưng thường vào lệnh thì cháu chia mấy lần hay all in . chú vẫn thích all in short phát cuối quá để tiền ở ngoài cảm giác ngứa ngáy ko chịu đc @@

chú sml suốt rồi, sáng bỏ long rồi vẫn kịp giờ đang short eth. Nhưng thường vào lệnh thì cháu chia mấy lần hay all in . chú vẫn thích all in short phát cuối quá để tiền ở ngoài cảm giác ngứa ngáy ko chịu đc @@
Dạ tuỳ theo vốn chú ạ, với tuỳ theo mô hình nữa ạ. Mô hình tốt thì all in cũng ko sao, chưa chắc chắn thì chia 1/2 lệnh, khi break out thì nhồi tiếp 1/2 còn lại. Cháu cũng học các chú từ diễn đàn thôi ạ.

Dạ tuỳ theo vốn chú ạ, với tuỳ theo mô hình nữa ạ. Mô hình tốt thì all in cũng ko sao, chưa chắc chắn thì chia 1/2 lệnh, khi break out thì nhồi tiếp 1/2 còn lại. Cháu cũng học các chú từ diễn đàn thôi ạ.
giờ
short eth all in đc chưa cháu, chú vào đc nửa rồi

Theo bài phân tích thì btc đi theo xu hướng xuống rồi, theo bác Hoai thì giờ giữ đc 6k hay xuống tiếp 5k8 5k4 đây

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên