Hôm nay trade coin gì? - Ngày 27/04: Giữ và gồng

link bác à @@ em short cũng nó luôn mà
Bác thấy ko? ăn 1 ít mà mất thì nhiều, bác đã có vị thế rất tốt để short thì tại sao ko dám ăn cả con sóng giảm mà lại chốt non vậy, đường cổ hay kháng cự khi giá chưa chạm, chưa có phản ứng thì nó coi như chưa có, dữ liệu là quá khứ, chỉ khi giá chạm và có phản ứng lại thì lúc đó mới coi nó có giá trị vì giá tôn trọng vùng đó, còn chưa chạm và chưa có phản ứng lại với giá thì coi như vô tác dụng. Em thực sự tiếc vị thế mà bác mua đc, giá mà bác giữ nó lâu lâu 1 chút thì đã có kết quả tốt hơn
E cũng đang short link từ 3.8. Gồng về 3$ là ít
3$ em nghĩ là còn ít, vì nếu nó về 3$ thì cũng phá trend tăng rồi, view chart tuần con này phân kỳ RSI khá nặng, khả năng vê 1,xx là cao, quan trọng anh em có vị thế tốt thì nên giữ, nếu mua đc như bác thì tầm này dời sl về hòa vốn coi như là xong, 1 cú trade ko rủi ro, nếu ăn đc thì ăn nguyên con sóng giảm, nếu nó bật lên thì coi như hòa vốn chẳng mất gì cả

Bác thấy ko? ăn 1 ít mà mất thì nhiều, bác đã có vị thế rất tốt để short thì tại sao ko dám ăn cả con sóng giảm mà lại chốt non vậy, đường cổ hay kháng cự khi giá chưa chạm, chưa có phản ứng thì nó coi như chưa có, dữ liệu là quá khứ, chỉ khi giá chạm và có phản ứng lại thì lúc đó mới coi nó có giá trị vì giá tôn trọng vùng đó, còn chưa chạm và chưa có phản ứng lại với giá thì coi như vô tác dụng. Em thực sự tiếc vị thế mà bác mua đc, giá mà bác giữ nó lâu lâu 1 chút thì đã có kết quả tốt hơn

3$ em nghĩ là còn ít, vì nếu nó về 3$ thì cũng phá trend tăng rồi, view chart tuần con này phân kỳ RSI khá nặng, khả năng vê 1,xx là cao, quan trọng anh em có vị thế tốt thì nên giữ, nếu mua đc như bác thì tầm này dời sl về hòa vốn coi như là xong, 1 cú trade ko rủi ro, nếu ăn đc thì ăn nguyên con sóng giảm, nếu nó bật lên thì coi như hòa vốn chẳng mất gì cả
Chuẩn bài là phải như vậy. Con này chạy biên độ rộng nên khi nó về 3.5 e mới dời sl về entry. Mốc 3.2 là vùng fibo nên e chờ phản ứng ở đó. Con link bắt đúng sóng của nó thì đi rất nhanh và ăn lớn

Ok bác cũng hơi tiếc số mình đúng lom dom ăn thì ngắn mà gồng lỗ thì khoẻ hic. em vẫn nghĩ no sẽ lên lại tầm 3,8 tham chi 3,9-4$ 1 lần nữa lên em long luôn ngay 3,56 và lên thì em sẽ canh short lại @@ Như tối qua e short eth 195,18 nó xuống cái e stl ngay entry mà sáng ngủ dậy nó đã vòng lên rồi @@ biết vậy tối qua em chốt cũng đc 5% huhu. Em toàn x3 or coa khi 5 nên nó xuống vậy ăn cũng đc 1 chút. Nhưng xu thê vẫn đang đáy cao đỉnh cao lên cũng k dám giữ lâu bác à :( có lẽ lần tới link lên 3,8 thì vô thêm 1 phát nữa. Giờ em định chơi theo pp là canh short thì x3,x5 còn em cũng hạn chế chơi long ở giai đoạn này. Có long e cũng chỉ buy bên exchange thôi. K biết pp này có ổn k nữa :( em thấy dự đoán các đợt giảm ngắn hạn nó có vẻ dễ hơn là long. X3,x5 lên nó cũng đc tầm 5-15% 1 lệnh khá thơm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Link đừng lo bác sóng hôi về 3.8 là short tiếp thôi , chờ tàu về nhé

Link đừng lo bác sóng hôi về 3.8 là short tiếp thôi , chờ tàu về nhé
em chuyển hàng qua short xtz rồi @@ sáng dậy e thấy nó có cụm nến đảo chiều ở top cả giá BTC và USDT là em liều đóng nên D là short luôn @@ Link e cover 1 ít ở 3.62 nhưng ko ăn thua lắm em vào có tí :D cũng ăn ngắn rồi chạy khả năng nó lên lại tạo 2 đỉnh mới chết đc @@

Cac bac xem con xtz này có phải đang vdv ko nhỉ liệu nó có lên lại trên 2.76 1 lần nữa tạo 2 đỉnh như vai trái ko. Em có lên chốt bớt khi nó về đấy rồi lên đây làm thêm phát nữa ko @@
Giá theo BTC thì nó cũng đang rơi khá mạnh @@ nhưng cũng giống đang tạo cái cốc nó mà phi lên nữa thì cũng vỡ mồm luôn

View attachment 145311
Cac bac xem con xtz này có phải đang vdv ko nhỉ liệu nó có lên lại trên 2.76 1 lần nữa tạo 2 đỉnh như vai trái ko. Em có lên chốt bớt khi nó về đấy rồi lên đây làm thêm phát nữa ko @@
Giá theo BTC thì nó cũng đang rơi khá mạnh @@ nhưng cũng giống đang tạo cái cốc nó mà phi lên nữa thì cũng vỡ mồm luôn View attachment 145313
Link 3.8 XTZ 2.8 là an toàn nhé bác, động lượng đang tăng h vào short là mất 0.2 $ /coin hơi nặng đó :D

Link 3.8 XTZ 2.8 là an toàn nhé bác, động lượng đang tăng h vào short là mất 0.2 $ /coin hơi nặng đó :D
e vô đc xtz tầm 2.728 @@ cũng khá sát rồi chứ đợi nó lên 1 cái nữa mới short thì sợ lỡ kèo @@ Link mà lên đc 3.8 thì em còn 1 chút vốn lúc nãy short link chốt ra luôn rồi, em vô short lại cho an toàn :D còn nó tụt luôn thì cũng vẫn còn kèo xtz

e vô đc xtz tầm 2.728 @@ cũng khá sát rồi chứ đợi nó lên 1 cái nữa mới short thì sợ lỡ kèo @@ Link mà lên đc 3.8 thì em còn 1 chút vốn lúc nãy short link chốt ra luôn rồi, em vô short lại cho an toàn :D còn nó tụt luôn thì cũng vẫn còn kèo xtz
giữ mạnh vị thế đó nhé bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên