Hôm nay trade coin gì? - Ngày 27/11: Hy vọng cuối đường hầm

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Cả 4 kèo hôm qua đều đã đi đúng như dự đoán, hôm nay mình phát hiện 1 tia sáng cuối đường hầm anh em ạ, cùng xem tia sáng đó đến từ đâu nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo short BTC hôm qua chính xác ngay đỉnh.

Có vẻ như tia sáng đến từ mô hình #hai đáy đang hình thành và bullish divergence từ Stochastic. Nếu BTC tăng tiếp từ đây thì chúng ta có thể canh Long khi phá được vùng 4k. Nên nhớ là phe gấu vẫn đang hoàn toàn làm chủ tình thế nhé anh em, đừng bắt đáy lúc này, chờ có thêm tín hiệu đã.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt được đỉnh ETH chuẩn xác. Mình cho rằng ETH sẽ tiếp tục về chạm mục tiêu 84.

XRP (XRPUSD: Bitffinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt đỉnh XRP chuẩn xác từng milimet.

Hôm nay khả năng XRP sẽ hồi lại cao hơn nên chúng ta Short cao hơn cho chắc ăn. Nếu phá được 0.427 thì đổi view sang mua vào.

Stellar (XLMUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Chuẩn xác từng cây số đối với đỉnh XLM.

Tiếp tục short cao hơn đối với XLM, short càng cao thì rủi ro càng thấp.

Kèo mới: Loopring (LRCBTC: Binance H4)

LRC có vẻ như đang đi trong #tam giác tăng , cần phải chờ đợi thêm vì mô hình còn rất sơ khởi. Các mô hình hoàn tất 100% vẫn có khả năng thất bại cao nên mô hình sơ khởi thì tốt hơn hết là đứng ngoài quan sát. Anh em aggressive có thể vào lệnh Buy khi LRC phá được 1148 và retest. Mức xác nhận để vào Buy là 1193. Kèo này rủi ro cao.

Xin mời các bác @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam@Davis Cuteo@Hoamuaha3@talu@tannguyen199@Trần Đức Thái vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay. Các anh em hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 4 kèo trúng đỉnh

Happy and safe trading!

Xem thêm

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 26/11: Có quá nhiều mục tiêu đã chạm đích

>> Hôm nay trade coin gì? - Ngày 23/11: Mô hình rùng rợn đã đúng

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Độ này toàn mập tăm tăm linh tinh đánh hỏa mù. Khó quan sát các bác nhỉ. Nó muốn cho lên mấy % thì cho. Kinh quá

Tạo 2 đáy xong nó bò ngang???? nhìn cứ như biểu đồ của 1 shitcoin nào đó cực kỳ ít người trade ý :confused:

Thật chớ trêu, XRP/USDT theo góc nhìn của em: "Trong 01 trend giảm dài, RSI nhìn chart D1 cho thấy thị trường quá bán sâu, Khối lượng bán đã rất nhỏ, ADX cho thấy xu hướng giảm đã suy yếu => Lực bán đã suy yếu nhiều". Nhưng cái dòng sông đỏ thì vẫn chẩy siết quá vậy, phải chăng lòng người đã hoang mang, sự hỗn loạn này sẽ đi về đâu.
Em dự đoán XRP hôm nay sẽ hồi lại chạm mốc 0.41, anh em đu đỉnh nhẩy vào bán tống bán tháo :))), thị trường tiếp tục sự hỗn loạn vốn có, dòng song đỏ tiếp tục ào ạt. Tân á hậu XRP tiếp tục bị đẩy dần về 0.24. Hồng nhan bạc phận, Kiều thì vẫn là Kiều thôi, số phận đã định. Ôi tiếc thay( từ trần Duy Hưng tiến xa ra Phạm văn Đồng). Xin thêm ý kiến của bác @Nhật Hoài và bác @Sơn Vũ 82

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật chớ trêu, XRP/USDT theo góc nhìn của em: "Trong 01 trend giảm dài, RSI nhìn chart D1 cho thấy thị trường quá bán sâu, Khối lượng bán đã rất nhỏ, ADX cho thấy xu hướng giảm đã suy yếu => Lực bán đã suy yếu nhiều". Nhưng cái dòng sông đỏ thì vẫn chẩy siết quá vậy, phải chăng lòng người đã hoang mang, sự hỗn loạn này sẽ đi về đâu.
Em dự đoán XRP hôm nay sẽ hồi lại chạm mốc 0.41, anh em đu đỉnh nhẩy vào bán tống bán tháo :))), thị trường tiếp tục sự hỗn loạn vốn có, dòng song đỏ tiếp tục ào ạt. Tân á hậu XRP tiếp tục bị đẩy dần về 0.24. Hồng nhan bạc phận, Kiều thì vẫn là Kiều thôi, số phận đã định. Ôi tiếc thay( từ trần Duy Hưng tiến xa ra Phạm văn Đồng). Xin thêm ý kiến của bác @Nhật Hoài và bác @Sơn Vũ 82
Lực bán đã cạn rồi bác, chờ tín hiệu của phe bò nổi dậy nữa là phất cờ thôi. Dấu hiệu khung 4H có mô hình double bottom, lần này nếu giá vượt qua đường cổ (4120usd) và đóng cửa trên đó với volume cao thì phe bò có hi vọng. Về đường dài mình vẫn tin là BTC sẽ lên trở lại. Altcoin hiện đang chờ gió đông để khởi nghĩa, tình hình ko quá xấu các bác ah!
tải xuống (3).png

Lực bán đã cạn rồi bác, chờ tín hiệu của phe bò nổi dậy nữa là phất cờ thôi. Dấu hiệu khung 4H có mô hình double bottom, lần này nếu giá vượt qua đường cổ (4120usd) và đóng cửa trên đó với volume cao thì phe bò có hi vọng. Về đường dài mình vẫn tin là BTC sẽ lên trở lại. Altcoin hiện đang chờ gió đông để khởi nghĩa, tình hình ko quá xấu các bác ah!View attachment 67683
Em rất thích quan điểm tích cực của bác, mặc dù em và bác đang sml. Vậy, giữ vững lập trường thôi, cứ yêu đi, khi tất cả qua đi vẫn còn lại tình yêu.^^

Chart tuần cho thấy diễn biến giá 2014 và 2018 là giống nhau - giá điều chỉnh giảm với volume thấp dần và chốt hạ bằng 1 đợt panic sell khiến giá giảm sâu và phục hồi mạnh ngay sau đó. Nên anh em nào Hold thì cứ vững tâm, bán tháo là trúng bẫy của cá mập!:)
tải xuống (4).png

Em rất thích quan điểm tích cực của bác, mặc dù em và bác đang sml. Vậy, giữ vững lập trường thôi, cứ yêu đi, khi tất cả qua đi vẫn còn lại tình yêu.^^
Mình dựa vào phân tích chart kèm theo về tình hình khách quan của thị trường nên hướng nhìn dài hạn mình ko thấy vấn đề gì nguy hiểm bác ah. Thị trường này chưa đến lúc suy tàn, vì điều cơ bản là có quá nhiều tổ chức lớn tham gia và chi phối nó, và đương nhiên ko dại gì họ đập vỡ nồi cơm của họ bác ah!:D

Mình dựa vào phân tích chart kèm theo về tình hình khách quan của thị trường nên hướng nhìn dài hạn mình ko thấy vấn đề gì nguy hiểm bác ah. Thị trường này chưa đến lúc suy tàn, vì điều cơ bản là có quá nhiều tổ chức lớn tham gia và chi phối nó, và đương nhiên ko dại gì họ đập vỡ nồi cơm của họ bác ah!:D
Em cũng có quan điểm như vậy. Ngoài dữ liệu từ quá khứ và tầm nhìn dài hạn, bác có thể chia sẻ cho anh em về phương pháp phân tích thị trường và các indicator mà bác thường xuyên sử dụng để anh em học tập được không? đa tạ, đa tạ.

Chart tuần cho thấy diễn biến giá 2014 và 2018 là giống nhau - giá điều chỉnh giảm với volume thấp dần và chốt hạ bằng 1 đợt panic sell khiến giá giảm sâu và phục hồi mạnh ngay sau đó. Nên anh em nào Hold thì cứ vững tâm, bán tháo là trúng bẫy của cá mập!:)View attachment 67686
nhìn vào dữ liệu này, quá trình giảm kéo dài 2 năm (2014-2016), liệu lỗi đau này có dài như vậy không bác, mong là lần này chúng ta đi tắt đón đầu và giảm thương đau.^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên