Hôm nay trade coin gì? - Ngày 27/11: Hy vọng cuối đường hầm

nhìn vào dữ liệu này, quá trình giảm kéo dài 2 năm (2014-2016), liệu lỗi đau này có dài như vậy không bác, mong là lần này chúng ta đi tắt đón đầu và giảm thương đau.^^
Chart 2014 quá trình điều chỉnh tạo đáy hình như chỉ 14 tháng, sau đó là các đợt sóng lên xuống. 2018 tính đến giờ điều chỉnh mất gần 1 năm. Không biết có còn kéo dài ko bác ah, trên chart tuần có 2 cây nến tương tự nhau cả về volume lẫn độ cao nến. Không biết liệu có lặp lại quá khứ là tạo cây nến kế tiếp như bia mộ kia không!?:D. Nhưng dù gì thì mình nghĩ sắp đến lúc kết thúc đà giảm của gấu rồi!
tải xuống (5).png

Tình hình là cập nhật thêm về mô hình sóng Eliot thì BTC sắp tới về 2k3-2k5 là hoàn toàn có thể các bác ah! Nhìn chart 1D thì nó đi đến 95% mô hình sóng Eliot rồi.:confused:. Dự là sẽ có 1 đợt làm thị trường đỏ lửa rồi sau đó mới phục hồi (nếu mô hình sóng này hoàn thành).
tải xuống (7).png

Tình hình là cập nhật thêm về mô hình sóng Eliot thì BTC sắp tới về 2k3-2k5 là hoàn toàn có thể các bác ah! Nhìn chart 1D thì nó đi đến 95% mô hình sóng Eliot rồi.:confused:. Dự là sẽ có 1 đợt làm thị trường đỏ lửa rồi sau đó mới phục hồi (nếu mô hình sóng này hoàn thành). View attachment 67709 View attachment 67710
Cuối cùng bác cũng chịu nhận định BTC còn đi xuống nữa à :D
Mốc 3k5 hiện tại khá là cứng, nếu hold dc tạo mô hình 2 đáy lên trên dc 4k thì ngon, còn nếu thủng thì chắc bay luôn mốc 3k trong 1 nốt nhạc.

Cuối cùng bác cũng chịu nhận định BTC còn đi xuống nữa à :D
Mốc 3k5 hiện tại khá là cứng, nếu hold dc tạo mô hình 2 đáy lên trên dc 4k thì ngon, còn nếu thủng thì chắc bay luôn mốc 3k trong 1 nốt nhạc.
Ban đầu volume xuống ko cao nên mình cho là beartrap, xoay chiều là bình thường mà bác!:D. Về dài hạn mình vẫn giữ quan điểm giá sẽ lên giá giảm hiện tại chỉ là tạm thời cho 1 trend tăng dài hạn!

Ban đầu volume xuống ko cao nên mình cho là beartrap, xoay chiều là bình thường mà bác!:D. Về dài hạn mình vẫn giữ quan điểm giá sẽ lên giá giảm hiện tại chỉ là tạm thời cho 1 trend tăng dài hạn!
muốn beartrrap có beartrap kìa, mà còn là trap trong trap nữa, giờ méo biết đâu mà lần luôn :D:D:D

giờ này mà bác long à? thật là dũng cảm :eek:
Khung giờ nhỏ nó lên xuống vẫn bình thường, canh đánh ngắn mà bác, giá giai đoạn hiện tại biến động đủ lớn để đánh các khung nhỏ. Quan trọng là nó lên xuống mình canh được hay ko thôi!:D

Khung giờ nhỏ nó lên xuống vẫn bình thường, canh đánh ngắn mà bác, giá giai đoạn hiện tại biến động đủ lớn để đánh các khung nhỏ. Quan trọng là nó lên xuống mình canh được hay ko thôi!:D
Chơi thế đau tim lắm ấy bác à, em thì trừ phi bắt không được đỉnh, hoặc lại bị cái 2 đáy dỏm nó lừa, chứ không thì em toàn vào lệnh rồi nhịp chân, đợi 1 đoạn thật dài mới chốt cho chắc bắp.

Chơi thế đau tim lắm ấy bác à, em thì trừ phi bắt không được đỉnh, hoặc lại bị cái 2 đáy dỏm nó lừa, chứ không thì em toàn vào lệnh rồi nhịp chân, đợi 1 đoạn thật dài mới chốt cho chắc bắp.
kkk, thực ra cũng ko đến nỗi đâu bác, nhìn biến động nến, volume và bắt tại các vùng hỗ trợ hoặc kháng cự mà giá đang tạo ra cũng canh và đánh được. Giai đoạn này phù hợp cho margin mà.:D, Mình ví dụ, như trường hợp vừa rồi, giá giảm với nến đỏ kha khá nhưng anh volume thấp lè tè và giá về đến vùng hỗ trợ, nghĩa là ở đây có điều bất thường giữa giá và volume...cộng thêm giá về hỗ trợ nên dự báo sẽ có lực đẩy lên. Cũng có lúc sai, nhưng thường những kiểu di chuyển như vậy đa phần là Trap.
tải xuống.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên