Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/05: Công việc của Trader là chờ đợi

Hôm trc bác dự đoán mô hình phân phối, tiếp theo là phase C, giá sẽ giảm xuống mức BC mà
Đúng bác, mình vẫn xem nó là mô hình phân phối, nhưng cái UTAD mình vẽ có thể chưa hoàn thành, giá có thể vẫn giật lên như Bulltrap rồi rơi sâu.:). Mình vẫn canhh short từ 9k1-9k3 mà.

Đúng bác, mình vẫn xem nó là mô hình phân phối, nhưng cái UTAD mình vẽ có thể chưa hoàn thành, giá có thể vẫn giật lên như Bulltrap rồi rơi sâu.:). Mình vẫn canhh short từ 9k1-9k3 mà.
Nếu 8k8 chưa phải là UTAD, mà UTAD đi quá xa BC, thì đến khi phase C, giá phải hồi về lại mức BC trong khoảng thời gian ngắn sẽ rất vất vả. Mặc dù ko có quy định UTAD phải cao bao nhiêu. Nhưng theo khái niệm, các đỉnh UT hay UTAD là những cú gắng gượng cuối. Nếu đã là gắng gượng mà lại đi quá xa BC thì nghe kỳ kỳ.

Nếu 8k8 chưa phải là UTAD, mà UTAD đi quá xa BC, thì đến khi phase C, giá phải hồi về lại mức BC trong khoảng thời gian ngắn sẽ rất vất vả. Mặc dù ko có quy định UTAD phải cao bao nhiêu. Nhưng theo khái niệm, các đỉnh UT hay UTAD là những cú gắng gượng cuối. Nếu đã là gắng gượng mà lại đi quá xa BC thì nghe kỳ kỳ.
Trong các mẫu hình phân phối thì UTAD xa hay gần nó không giới hạn bác ah, vì mẫu hình này nó có thể là nêm tăng ở vùng đỉnh và UTAD hoàn toàn có thể xa BC. Và khi rơi thì nó rất nhanh và mạnh phá vỡ các hỗ trợ một cách dễ dàng.:)

Mình đang backtest phương pháp dự báo khả năng giá breakout khi có dấu hiệu đi ngang tích luỹ. Phương pháp này sử dụng BB, Keltner chanel và Squeeze momentum. Vì thị trường coin toàn pump - dump rồi đi ngang tích luỹ, nên có lẽ nên luyện thêm cái này hỗ trợ và bắt các cú pump -dump.:D. Hiện tại, mới tiếp cận nên mình ko biết có chính xác không, nhưng khả năng là giá sẽ có cú pump tiếp theo.o_O
- Hiện tại BTC đã rơi về vùng hỗ trợ bên dưới, nếu nó có thể bật lên lại hoặc đi ngang thì các coin ENJ và TFUEL thấy rất ok. Nhờ @Sơn Vũ 82 kiểm tra kỹ giúp mình 2 thằng em bên trên có thể nhảy vào bắt được chưa nhé. Rất cảm ơn :D:D:D

Giá đi đúng dự đoán, một cứ Pullback đã được thực hiện và dự là sẽ tại một nến Pinbar dài thượt => 1 Price setup cực đẹp được tạo ra. với 3 nến đuôi dài cho vùng này củng cố xu hướng tăng tiếp diễn. tiếc là em vẫn chưa đủ kiên nhẫn vào hoi sớm bác @Nhật Hoài ạ,

Mình đang backtest phương pháp dự báo khả năng giá breakout khi có dấu hiệu đi ngang tích luỹ. Phương pháp này sử dụng BB, Keltner chanel và Squeeze momentum. Vì thị trường coin toàn pump - dump rồi đi ngang tích luỹ, nên có lẽ nên luyện thêm cái này hỗ trợ và bắt các cú pump -dump.:D. Hiện tại, mới tiếp cận nên mình ko biết có chính xác không, nhưng khả năng là giá sẽ có cú pump tiếp theo.o_O
Rất thích ý tưởng của bác nhưng chưa hiểu được phương pháp ntn.

- Hiện tại BTC đã rơi về vùng hỗ trợ bên dưới, nếu nó có thể bật lên lại hoặc đi ngang thì các coin ENJ và TFUEL thấy rất ok. Nhờ @Sơn Vũ 82 kiểm tra kỹ giúp mình 2 thằng em bên trên có thể nhảy vào bắt được chưa nhé. Rất cảm ơn :D:D:D
TFUEL thông tin ít quá nên em không view được bác ah, còn ENJ thì có dấu hiệu tích luỹ nhưng chiến lược có thể là hoặc chờ nó giảm về 1250sts rồi buy hoặc phá vỡ trendline 1D rồi chờ hồi về 2000sts thì buy bác. Hiện giá vẫn nằm trong kênh giảm nên chưa phải thời điểm vào lệnh tốt.
tải xuống (5).png

Giá đi đúng dự đoán, một cứ Pullback đã được thực hiện và dự là sẽ tại một nến Pinbar dài thượt => 1 Price setup cực đẹp được tạo ra. với 3 nến đuôi dài cho vùng này củng cố xu hướng tăng tiếp diễn. tiếc là em vẫn chưa đủ kiên nhẫn vào hoi sớm bác @Nhật Hoài ạ,
Screen Shot 2019-05-29 at 2.19.05 PM.png

giá đang có phản ứng với vùng buy
nếu thành pin bar thì buy được rồi

@Sơn Vũ 82 đau đớn quá bác ơi. Em đoán hết 29/05 này sẽ hoàn tất phase C, và giá sẽ xuống dưới 8k3 (mốc BC). Vậy mà, hồi chiều chỉ xuống tới 8k4. Chút xíu nữa là đúng chuẩn mô hình rồi. Thần Gấu ơi hiển linh đi

@Sơn Vũ 82 đau đớn quá bác ơi. Em đoán hết 29/05 này sẽ hoàn tất phase C, và giá sẽ xuống dưới 8k3 (mốc BC). Vậy mà, hồi chiều chỉ xuống tới 8k4. Chút xíu nữa là đúng chuẩn mô hình rồi. Thần Gấu ơi hiển linh đi
- cây nến lúc 12h trưa nay mà bóng dưới được đẩy lên cao tí xíu nữa thì giờ này xác định là BTC đã bây lên mây rồi :D

ta chờ nàng cởi xuống 8050 .... kệ nàng luôn bữa nay con vợ fx còn đang ngán huống hồ nàng

- cây nến lúc 12h trưa nay mà bóng dưới được đẩy lên cao tí xíu nữa thì giờ này xác định là BTC đã bây lên mây rồi :D
Nói 8k4 nghe cho sang. Thật ra cũng chỉ là râu. Chỉ ước lúc 8k4 mà gáng xuống chút xíu nữa thì tốt biết mấy. Xuống đc có bấy nhiêu, ko biết có thể xem như hoàn tất đc phase C hay ko để diễn tiến tiếp mô hình

TFUEL thông tin ít quá nên em không view được bác ah, còn ENJ thì có dấu hiệu tích luỹ nhưng chiến lược có thể là hoặc chờ nó giảm về 1250sts rồi buy hoặc phá vỡ trendline 1D rồi chờ hồi về 2000sts thì buy bác. Hiện giá vẫn nằm trong kênh giảm nên chưa phải thời điểm vào lệnh tốt.View attachment 94616
Cảm ơn bạn nhiều, tại thấy ENJ vừa hoàn thành kênh giảm giá và BTC + coin top thì đã bay cao bỏ lại nó bơ vơ, và bên nó có thông báo nhiều tin tốt trong sáng nay nên nhảy vào đón đầu chứ chờ nó vụt lên cao quá thì tiếc :D Còn thằng TFUEL thì mới lên sàn thời gian ngắn thôi, nhưng nến 4h có vẻ đã hoàn thành xong kênh giảm giá lớn, và các nến xanh thì cực khủng còn nến đỏ thì như chú lùn, Nên mình cũng tham ăn và nhảy vào đón đầu luôn. Đang canh me thêm con RVN con này mà bay thì cũng không thua gì ENJ hoặc TFUEL. Mong rằng từ đât đến ngày mai kiếm được thùng mỳ tôm :D:D:D

Nói 8k4 nghe cho sang. Thật ra cũng chỉ là râu. Chỉ ước lúc 8k4 mà gáng xuống chút xíu nữa thì tốt biết mấy. Xuống đc có bấy nhiêu, ko biết có thể xem như hoàn tất đc phase C hay ko để diễn tiến tiếp mô hình
Có nghĩa là mô hình của bạn sai chứ còn gì nữa, xuống dưới 8k4 theo mình thì nó ko chỉ xuống 8k3 luôn đâu, dump chết hết longer luôn ấy,

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 549 Xem / 33 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,097 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 78 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên