Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/08: Cậu Bit bán Lão Hạc rồi, Ông Giáo ạ!

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Cậu Bit hẳn sẽ sảng khoái lắm vì đã bán Lão Hạc được 1 khoảng tiền kha khá, cậu sẽ để dành mua vài ký chân giò kèm cơm trắng về gặm dần, số tiền còn lại cậu sẽ dành đi cà khịa với em Chihuahua hàng xóm…

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo sell… à quên hôm qua không cho kèo

Cú dump đêm qua đã chắc kèo giảm đối với Bitcoin, tam giác giảm đã bị phá xuống bằng 1 cú dump chất lượng: nến giảm dài kèm volume lớn. Thế này thì không thể nào là phá vỡ giả được.

Rồi giờ ta cứ đủng đỉnh kiếm setup sell BTC rồi tính target cho lệnh sell thôi anh em: về setup, mình thấy 1 inside bar với nến mẹ chính là cây nến dump phá vỡ tam giác hôm qua, khá chắc kèo sẽ phá xuống và giảm tiếp, quá quen với cái kiểu này của BTC rồi. Về mục tiêu, mình lấy chiều cao tam giác tịnh tiến từ điểm phá vỡ, ra được mục tiêu là 8072. Đây là mục tiêu tính tự nhiên từ quy mô của mô hình, nên khả năng đạt được khá cao.

Tuy nhiên cũng phải cẩn trọng khi sell BTC vì đáy cũ trước đó vẫn chưa bị phá vỡ, có khả năng bật lên đôi chút.

Kèo là sell cú break của inside bar với dừng lỗ đặt cách đình nến mẹ 5 pip, nếu inside bar không phá mà giá hồi lên thì có thể canh sell cao hơn khi thấy setup khác.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp h4)

ETH tệ hơn BTC: phá tam giác và phá luôn đáy cũ, việc nó phá đáy đồng nghĩa là sẽ có nhiều đáy mới tạo thêm nữa. Tuy nhiên trước mắt ETH sẽ về mục tiêu 144 bên dưới, theo quy mô của tam giác cân.

Inside bar đã hình thành, anh em có thể sell cú break của inside bar với dừng lỗ đặt 5 pip cách đỉnh nến mẹ, hoặc có thể sell theo setup price action giảm giá khác.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Tương tự, XRP sẽ về target bên dưới, có thể sell theo inside bar hiện tại hoặc 1 setup price action giảm giá khác.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell LTC breakout quá hoàn hảo.

LTC phá đáy nặng, sẽ về mục tiêu bên dưới, anh em tiếp tục giữ lệnh sell và có thể nhồi thêm lệnh sell bằng inside bar hiện tại. Anh em chưa sell có thể sell theo inside bar.

Binance coin (BNBUSDT: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo sell BNB hôm qua trúng đỉnh

Setup quá đẹp là fakey giảm giá, đã break xuống và kích hoạt 1 sóng giảm dài. Trong sóng giảm từ đỉnh 29 của BNB ta đã sell trúng được 4 lần, quá đẹp.

Kèo là chờ giá hồi lên vùng fakey trước đó rồi sell khi thấy setup

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

BCH có target như trên hình, có thể sell theo setup inside bar.

AGIBTC: Binance H4

Kèo buy AGI dừng lỗ

Thoát hàng thôi

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định
đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 2 kèo trúng đỉnh, 1 kèo dừng lỗ, còn lại chưa vào được hoặc hoà vốn

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Đã bán ETH ở 180, kéo sl về entry, xem đời đưa ta đến đâu :rolleyes:

Cái này là lão Hạc vã quá đem bán cậu Bit. Cứ cậu Bit có lên chút giá là lão Hạc canh BÁN lấy xèng mua mồi nhậu.;)

Nếu XRP hồi lên thì có hình thành mô hình 2 đáy không bác Hoài
Thanks
Hôm nay bác lên sớm thế

Hiện kế hoạch theo mình là canh Long, chứ không short nữa, còn 1 nhịp giảm nhẹ về 9k5 để hoàn thành sóng 5 nữa là có thể BTC sẽ bật lại lên vùng 11k. Nên phe short mình nghĩ chắc chỉ nên chờ BTC ở vùng 11k short xuống.
tải xuống.png

Lại nhớ quả từ 6k về 3k, lên chả hồi xuống chả hồi như này tốt nhất đứng ngoài, lợi nhuận chả thấy đâu chỉ thiệt quân.

Tiêu rồi các ông giáo ơiii, hnay coi như đỏ, cũng sắp cuối tháng, hy vọng hồi lên phát. Quả này CZ vay và trả xong trong đêm luôn, quá dưx

vụ dump này theo em là do tin của Mr.fake STS bi tòa charge 50% BTC,lão kia thắng kiện nên bán Bit luôn rồi ông Giáo ạ :D
Kèo Long h sẽ 8800-9000
Hôm qua short BTC hôm nay có tí cháo

Bác @Nhật Hoài hôm nay lên bài sớm quá.
Về cơ bản bò cũng được mà gấu cũng được, miễn là kiếm được tiền.
BTC đã chính đã xác định được hướng đi, đã cho tín hiệu phá vỡ xu hướng tăng, xu hướng tăng được xác nhận kết thúc khi BTC phá vỡ mốc 9k.
Súng đã lên lòng rồi anh em short thôi, mình đồng quan điểm với bác @Nhật Hoài về LTC và tiếp tục xoạc em này. Mô hình hiện tại quá ổn cho một con sóng dài rồi.
- Giá đã break sâu khỏi đường cổ của mô hình VĐV
- EMA 50 đã cắt EMA 200
- Giá đã phá vỡ mạnh mẽ qua ngưỡng hỗ trợ cuối cùng là mốc 71
Chúc mừng bác @Sonvu82 với kèo ETC ăn chọn con sóng.^^
LTC - D1 - 29.08.2019.png

Đính kèm

• LTC - D1 - 28.08.2019.png
    LTC - D1 - 28.08.2019.png
    95.2 KB · Xem: 1
  • LTC - D1 - 29.08.2019.png
    LTC - D1 - 29.08.2019.png
    93.3 KB · Xem: 5
Chỉnh sửa lần cuối:
Em định đợi dump xuống mốc 8k mua thêm ít. :D

Các bác cho em hỏi hơi ngu ngơ chút ạ. Em muốn rút USDT từ Binance về ví trên Remitano mà nhập Recipient's USDT Address nó báo "Please enter a valid address" là cớ làm sao ạ?

Bác @Nhật Hoài hôm nay lên bài sớm quá.
Về cơ bản bò cũng được mà gấu cũng được, miễn là kiếm được tiền.
BTC đã chính đã xác định được hướng đi, đã cho tín hiệu phá vỡ xu hướng tăng, xu hướng tăng được xác nhận kết thúc khi BTC phá vỡ mốc 9k.
Súng đã lên lòng rồi anh em short thôi, mình đồng quan điểm với bác @Nhật Hoài về LTC và tiếp tục xoạc em này. Mô hình hiện tại quá ổn cho một con sóng dài rồi.
- Giá đã break sâu khỏi đường cổ của mô hình VĐV
- EMA 50 đã cắt EMA 200
- Giá đã phá vỡ mạnh mẽ qua ngưỡng hỗ trợ cuối cùng là mốc 71
Chúc mừng bác @Sonvu82 với kèo ETC ăn chọn con sóng.^^
View attachment 110018
Vừa về target đẹp 6.3 bác ah.:D

Vừa về target đẹp 6.3 bác ah.:D
Nhìn kèo của bác khá ngon, nhưng do lăn tăn về động lực tăng giá, em trade thận trọng và đang theo kèo xoạc LTC nên em không đu theo bác.^^ cafe sáng bỏ thêm gia vị TP 10% mùi vị thơm hơn đúng không bác.^^ em nghĩ con sóng này còn dài đó, nếu BTC đam bục 9k chắc sẽ có sóng thần

Hiện kế hoạch theo mình là canh Long, chứ không short nữa, còn 1 nhịp giảm nhẹ về 9k5 để hoàn thành sóng 5 nữa là có thể BTC sẽ bật lại lên vùng 11k. Nên phe short mình nghĩ chắc chỉ nên chờ BTC ở vùng 11k short xuống.View attachment 110008
Chắc cũng cuối sóng điều chỉnh rồi, e cũng nghĩ kèo sell giờ ăn non chờ buy thôi. Chart tuần vol bán cũng cực yếu, khả năng về vùng 8k7-9k là bật lên thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 50 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 14 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên