1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/10: Altcoin chuẩn bị cất cánh

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/10: Altcoin chuẩn bị cất cánh
    29/10/2018
    4,713 lượt xem
    Trong khi BTC đi ngang suốt mười mấy ngày thì bên bọn Altcoin có rất nhiều cơ hội giao dịch hấp dẫn cho anh em. Chúng ta cùng xem nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

tradealtcoin-traderviet1.
    Chart hiện tại:

tradealtcoin-traderviet7.
    BTC đã chọn hướng đi xuống sau khi thoát ra khỏi #tam giác giảm , và một điều đáng mừng là đoạn giảm xuống của BTC chỉ bao gồm các nến nhỏ với volume bé, cho thấy phe Gấu không còn đông và nguy hiểm nữa. BTC đang tiến dần về vùng vào Buy đẹp là 6428, hợp lưu với cạnh dưới của mô hình #nêm giảm (Falling Wedge). Stochastic cũng đã bị quá bán nặng, phù hợp cho 1 cú Buy.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

tradealtcoin-traderviet6.

ETH đã đi ngang quanh vùng 205 suốt cả tuần qua mà không thể phá xuống nổi, mình nghiêng về trường hợp ETH sẽ bật tăng tiếp từ vùng này. Đây cũng là vùng Buy đẹp với tỷ lệ Risk:Reward tốt, đặt dừng lỗ chặt một chút là ổn. Volume của ETH gần như không xuất hiện cũng là 1 điều đáng lo ngại.

Time New Bank (TNBBTC: Binance D1)

Chart trước:

tradealtcoin-traderviet5.
    Chart hiện tại:

tradealtcoin-traderviet4.
    Bắt được đáy TNB và đã chạm luôn target 1. Vậy là mô hình #vai đầu vai ngược đã được phá lên, anh em có thể chờ buy tại điểm retest của đường cổ với target như trên chart. Cú bật của TNB kèm volume rất khủng cho thấy khả năng tăng tiếp là cao.

Kèo mới: Cardano (ADAUSDT: Binance H4)

tradealtcoin-traderviet3.
    #nêm giảm của ADA rất đẹp với 7 điểm tiếp xúc trong đó điểm đầu tiên là 1 đáy (theo lý thuyết mô hình giá của Peter Brandt). Stochastic cũng ủng hộ theo hướng tăng. Anh em có thể Buy luôn tại vùng hỗ trợ bên dưới hoặc chờ 1 cú bật rồi Buy tại điểm retest, lý tưởng là cú bật phải phá được 0.075 rồi Buy tại vùng này khi giá hồi lại.

SONM (SNMBTC: Binance D1)

tradealtcoin-traderviet2.
    Mình đã từng take profit hơn 50% với con SNM này, nay nó lại hình thành 1 mẫu hình đảo chiều rất quen thuộc và đẹp #vai đầu vai ngược (Inverted Head & Shoulders) và đã phá lên. Anh em để ý các cột volume mua tăng vọt khi SNM đang hình thành mô hình, chứng tỏ có sự gom hàng. Hiện tại có thể chờ buy khi SNM hồi về đường cổ, hoặc có thể Buy cao hơn tại vùng hỗ trợ 1000. SNM hoàn toàn có thể vượt xa target mình đưa trên chart.

Mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam @Davis Cuteo @Minh Van vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay, đặc biệt là bác @ThanhSang mấy nay không thấy xuất hiện, anh em rất là trông ngóng bác! Các anh em khác hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 1 kèo bắt trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>>
    Hôm nay trade coin gì? - Ngày 26/10: Nổ đi chứ!

>> Các sàn giao dịch crypto cần làm gì để thu hút người dùng mới?

Thông tin tác giả

Price Action Trader, Head of YouTube Channel, TraderViet.com
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
  2. cặp RVNBTC bên bittrex và binace sao bác nhỉ? cho e chút nhận xét với ạ

Hoamuaha3Nhật Hoài bài này.
  3. untlly0u

untlly0u

887
    1,162
    Bác Hoài xem giúp mình BCH/USDT Binance với, từ hồi xưa tới giờ vẫn thích BCH vì dao động của nó tốt, mà giờ như sh*t :D mình vào lúc 439. Đang đắn đo bỏ BCH sang ADA luôn.

Nhật Hoài bài này.
  4. Bác @Nhật Hoài ơi con RDN/BTC có nên theo tiếp không hay Out luôn pác

DongTamNhật Hoài bài này.
  5. con này thời gian qua thấy đẩy giá khá nhiều vì có tin tốt, 1 phần thêm cặp giao dịch USD nữa, nhưng h ôm thì rủi ro đó bác :)

Davis CuteoNhật Hoài bài này.
  6. Mình nghĩ BTC cũng đi ngang như ETH, vì thực chất giá BTC/USDT mới giảm do sự điều chỉnh tỉ giá của USDT so với USD. Hiện chart 4H BTC/USD đi ngang và có thể là đã đến đoạn cuối rồi, BB thu rất hẹp, chờ bùng nổ. Mình vẫn nhận định cũ là giá BTC sẽ lên khá mạnh từ vùng này. Anh em nào trade full time crypto chắc mệt mỏi vì hơn 2 tuần giá hầu như ko biến động nhỉ!?:D tải xuống (1).

7. 500 ae vô hốt con cmt cho nó bay nhé, vùng hỗ trợ 1500 sts khá mạnh nhưng sao trong lòng vẫn thấy bất an!!!:D:D:D

8. Screen Shot 2018-10-29 at 11.29.45 AM.
    @Uchiha Obito kèo thơm đây bác, có thể Buy liền bây giờ, khả năng bật lên trên

Uchiha Obito bài này.
  9. Screen Shot 2018-10-29 at 11.32.22 AM.
    RVN khả năng sẽ down 1 nhịp nhẹ xuống rồi bác có thể Buy lên nhé

10. Trx còn đẹp không bác :D:D:D. Em đang hold

Duongphan bài này.
  11. Con CMT của bác đã về vùng mua đẹp rồi, giá breakout khỏi mô hình double bottom và hiện có vẻ đang có 1 kênh giá tăng, kiên nhẫn đợi thôi bác.:D tải xuống (2).

Hoamuaha3 bài này.
  12. Screen Shot 2018-10-29 at 11.36.19 AM.
    Binance đâu có cặp BCHUSDT bác, thôi em vẽ trên polo nhé
    con này em nghĩ nên sell, tích luỹ kiểu này sau 1 đoạn giảm là để giảm tiếp, an toàn nhất là bác đợi nó phá đáy rồi Sell

untlly0uDavis Cuteo bài này.
  13. Tks bác Hoài . Nhờ bác ngó giúp em DGD / btc ở binance với xem có thủy triều lên không bác:D

Nhật HoàiUchiha Obito bài này.
  14. TRX bác cứ giữ đến khi đạt target, ko lãi kiếm mình mời cafe tạ lỗi.:D. P/s: đừng cắm sổ đỏ là được bác ah!:D

ngoc_pt, Davis Cuteo and Hoamuaha3 bài này.
  15. Hold thôi. Giai đoạn này cut con nào nó bay con ấy. Đứt từng khúc ruoitj ra ý chứ nhỉ. Hihi. Thank bác nhiều

Sơn Vũ 82 bài này.
  16. Aleader

Aleader

421
    436
    Thích con SNM của bác, chờ điểm mua vậy

Nhật Hoài bài này.
  17. Cmt hôm qua em buy lại rùi.

Sơn Vũ 82 bài này.
  18. Mình ôm con DGD qua nay mà nghe íu tim quá volume bé tẹo
    Đang tính nhẩy qua con yoyo hehe volume em nó xanh màu hơn :D

Nhật HoàiHoamuaha3 bài này.
  19. việc vol chả có, làm e quyết định đứng ngoài cho đến khi xu hướng rõ nét ^^

20. Mình thấy như cá mập đang chờ thời điểm để kích hoạt sự bùng nổ của BTC cũng như toàn thị trường crypto trong thời gian tới, chắc cũng sắp đến rồi!:)

Bình luận mới nhất

• Theanhxh trong Sách - Tài liệu 35,111 Xem / 56 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    AETOS