Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/10: Altcoin chuẩn bị cất cánh

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Trong khi BTC đi ngang suốt mười mấy ngày thì bên bọn Altcoin có rất nhiều cơ hội giao dịch hấp dẫn cho anh em. Chúng ta cùng xem nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Bitfinex H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

BTC đã chọn hướng đi xuống sau khi thoát ra khỏi #tam giác giảm , và một điều đáng mừng là đoạn giảm xuống của BTC chỉ bao gồm các nến nhỏ với volume bé, cho thấy phe Gấu không còn đông và nguy hiểm nữa. BTC đang tiến dần về vùng vào Buy đẹp là 6428, hợp lưu với cạnh dưới của mô hình #nêm giảm (Falling Wedge). Stochastic cũng đã bị quá bán nặng, phù hợp cho 1 cú Buy.

Ethereum (ETHUSD: Bitfinex H4)

ETH đã đi ngang quanh vùng 205 suốt cả tuần qua mà không thể phá xuống nổi, mình nghiêng về trường hợp ETH sẽ bật tăng tiếp từ vùng này. Đây cũng là vùng Buy đẹp với tỷ lệ Risk:Reward tốt, đặt dừng lỗ chặt một chút là ổn. Volume của ETH gần như không xuất hiện cũng là 1 điều đáng lo ngại.

Time New Bank (TNBBTC: Binance D1)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt được đáy TNB và đã chạm luôn target 1. Vậy là mô hình #vai đầu vai ngược đã được phá lên, anh em có thể chờ buy tại điểm retest của đường cổ với target như trên chart. Cú bật của TNB kèm volume rất khủng cho thấy khả năng tăng tiếp là cao.

Kèo mới: Cardano (ADAUSDT: Binance H4)

#nêm giảm của ADA rất đẹp với 7 điểm tiếp xúc trong đó điểm đầu tiên là 1 đáy (theo lý thuyết mô hình giá của Peter Brandt). Stochastic cũng ủng hộ theo hướng tăng. Anh em có thể Buy luôn tại vùng hỗ trợ bên dưới hoặc chờ 1 cú bật rồi Buy tại điểm retest, lý tưởng là cú bật phải phá được 0.075 rồi Buy tại vùng này khi giá hồi lại.

SONM (SNMBTC: Binance D1)

Mình đã từng take profit hơn 50% với con SNM này, nay nó lại hình thành 1 mẫu hình đảo chiều rất quen thuộc và đẹp #vai đầu vai ngược (Inverted Head & Shoulders) và đã phá lên. Anh em để ý các cột volume mua tăng vọt khi SNM đang hình thành mô hình, chứng tỏ có sự gom hàng. Hiện tại có thể chờ buy khi SNM hồi về đường cổ, hoặc có thể Buy cao hơn tại vùng hỗ trợ 1000. SNM hoàn toàn có thể vượt xa target mình đưa trên chart.

Mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82 @Justin Vu@Aleader@nguyencuongbk@DongTam @Davis Cuteo @Minh Van vào gieo quẻ cho kèo coin ngày hôm nay, đặc biệt là bác @ThanhSang mấy nay không thấy xuất hiện, anh em rất là trông ngóng bác! Các anh em khác hãy để lại comment nếu thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào nhé!

Tổng kết 1 kèo bắt trúng đáy

Happy and safe trading!

Xem thêm

>>
Hôm nay trade coin gì? - Ngày 26/10: Nổ đi chứ!

>> Các sàn giao dịch crypto cần làm gì để thu hút người dùng mới?

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Bác Hoài xem giúp mình BCH/USDT Binance với, từ hồi xưa tới giờ vẫn thích BCH vì dao động của nó tốt, mà giờ như sh*t :D mình vào lúc 439. Đang đắn đo bỏ BCH sang ADA luôn.

Mình nghĩ BTC cũng đi ngang như ETH, vì thực chất giá BTC/USDT mới giảm do sự điều chỉnh tỉ giá của USDT so với USD. Hiện chart 4H BTC/USD đi ngang và có thể là đã đến đoạn cuối rồi, BB thu rất hẹp, chờ bùng nổ. Mình vẫn nhận định cũ là giá BTC sẽ lên khá mạnh từ vùng này. Anh em nào trade full time crypto chắc mệt mỏi vì hơn 2 tuần giá hầu như ko biến động nhỉ!?:D
tải xuống (1).png

500 ae vô hốt con cmt cho nó bay nhé, vùng hỗ trợ 1500 sts khá mạnh nhưng sao trong lòng vẫn thấy bất an!!!:D:D:D

Mình nghĩ BTC cũng đi ngang như ETH, vì thực chất giá BTC/USDT mới giảm do sự điều chỉnh tỉ giá của USDT so với USD. Hiện chart 4H BTC/USD đi ngang và có thể là đã đến đoạn cuối rồi, BB thu rất hẹp, chờ bùng nổ. Mình vẫn nhận định cũ là giá BTC sẽ lên khá mạnh từ vùng này. Anh em nào trade full time crypto chắc mệt mỏi vì hơn 2 tuần giá hầu như ko biến động nhỉ!?:DView attachment 63632
Trx còn đẹp không bác :D:D:D. Em đang hold

Bác Hoài xem giúp mình BCH/USDT Binance với, từ hồi xưa tới giờ vẫn thích BCH vì dao động của nó tốt, mà giờ như sh*t :D mình vào lúc 439. Đang đắn đo bỏ BCH sang ADA luôn.
Screen Shot 2018-10-29 at 11.36.19 AM.png

Binance đâu có cặp BCHUSDT bác, thôi em vẽ trên polo nhé
con này em nghĩ nên sell, tích luỹ kiểu này sau 1 đoạn giảm là để giảm tiếp, an toàn nhất là bác đợi nó phá đáy rồi Sell

Mình nghĩ BTC cũng đi ngang như ETH, vì thực chất giá BTC/USDT mới giảm do sự điều chỉnh tỉ giá của USDT so với USD. Hiện chart 4H BTC/USD đi ngang và có thể là đã đến đoạn cuối rồi, BB thu rất hẹp, chờ bùng nổ. Mình vẫn nhận định cũ là giá BTC sẽ lên khá mạnh từ vùng này. Anh em nào trade full time crypto chắc mệt mỏi vì hơn 2 tuần giá hầu như ko biến động nhỉ!?:DView attachment 63632
việc vol chả có, làm e quyết định đứng ngoài cho đến khi xu hướng rõ nét ^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên