Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/12: Bùng nổ ngày cuối năm

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Trong khi đám đàn em Altcoin tìm đường thoát thân trước sự tấn công của những con Gấu hung mãn, thì chủ soái Bitcoin vẫn ở lại mở đường máu cho đồng bọn và anh dũng chống trả. Như vậy mới đáng mặt anh hùng.

Hôm nay chúng ta có vài kèo mới vào cuối năm ăn Tết nhé anh em. Có thể bánh chưng Tết năm nay có nhân thịt rồi.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Hôm qua mình đã cho rằng vùng 3530-3648 là vùng sinh tử, và đúng như vậy, BTC đã bật lên mạnh sau khi chạm. Cú pump đi kèm volume tốt cho thấy sự vượt trội của Bò so với Gấu. Gấu hù hù vậy thôi chứ không có mạnh đâu anh em, không có gì phải sợ.

Sắp tới mình cho rằng BTC sẽ điều chỉnh nhẹ, hoặc đi ngang để tiếp tục bật test neckline của #vai đầu vai ngược . Ema 200 (cam) và 50 (xanh) đang tiến gần sát nhau, sắp bùng nổ rồi. Luôn ưu tiên buy từ dưới lên nhé anh em, bây giờ không phải giá đẹp để vào.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

ETH đang tiếp tục vẽ đáy tròn (Round Bottom). Tiếp tục chờ Buy bên dưới.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

XRP đi ngang di động khá khó chịu. Chiến lược là Buy từ mức thấp lên, hoặc buy theo kiểu breakout khi giá phá 0.398.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Bắt trúng liên tục 2 cái đáy của INS, kèo này quá đẹp.

INS đang tích luỹ trong tam giác cân, sẽ có bùng nổ sắp tới. Ưu tiên buy dưới lên.

0x (ZRXBTC: Binance D1 H4)

D1:

Con 0x này có truyền thống đảo chiều bằng mô hình #nêm giảm (Falling Wedge), nếu cái này đúng nữa thì là cái Falling Wedge thứ 3 liên tục rồi.

Chiến lược là Buy khi giá phá 9169.

H4:

Có 1 xu hướng tăng nhỏ nhưng kháng cự cứng là 9169 vẫn chưa bị phá vỡ. Anh em nào aggressive có thể buy luôn bây giờ target 9169. Volume rất khủng, gom hàng đó anh em.

Xin mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy @thuyloan1990 vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Happy and safe trading!

Tổng kết 1 kèo trúng đáy, tổng kết tuần 24/12-29/12 @Nhật Hoài có 9 kèo trúng đỉnh/đáy liên tiếp

Xem thêm

>> Làm sao sống sót qua năm đầu tiên trading?

>> Làm sao sống sót qua năm đầu trading? (Phần 2)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Hơi tiếc là BTC không giảm thêm nhịp nào để vào hàng nhưng không sao, hôm nay anh em lại có cơ hội lên tàu ở 2 vùng 3700-3750. Mô hình nến 1D rất đẹp và ủng hộ cho đà tăng tiếp theo là Bullish engufling, bác nào xem qua chart 1W thì còn đẹp hơn!:D. Túm váy lại là anh em nên chờ Buy và né short giai đoạn này nhé! Khả năng cao là từ đây đến tết anh em đón tết bằng bánh chưng bánh tét nhân thịt rồi!:)
tải xuống (1).png
tải xuống (2).png

Cho em cái view Theta/EHT sàn Binance với bác @Nhật Hoài , @Sơn Vũ 82
Giai đoạn này mình nghĩ nên đánh cặp altcoin/BTC, không khuyến khích đánh cặp altcoin/ETH vì khả năng là ETH cũng bay mạnh và các altcoin cặp với ETH có thể không tăng thậm chí bị lỗ.:). Bác muốn đánh thì thử mua ở đây và SL ngay dưới vùng hỗ trợ, dấu hiệu để tăng thì mình chưa thấy ngoài việc giá ở vùng hỗ trợ trên hình, thông thường thì giá về tới hỗ trợ thì có khả năng sẽ bật lên.
tải xuống (3).png

Các bác cho em xin con vet/btc nha
Chart 4H con VET/BTC khó nhìn quá, mình chuyển qua chart 1D, ở đây có thể thấy mô hình giá ủng hộ hướng tăng là VĐV ngược, kèm theo mẫu hình nến ủng hộ tăng nữa là Bullish harami. Nên khả năng cao là giá sẽ tăng bác nhé. Vùng giá có thể mua là 108sts.
tải xuống (4).png

Chỉnh sửa lần cuối:
đệt cá voi vào sớm quá ... nói vậy thôi chớ nhìn vô lum với độ dài cây nến dump vừa rồi thì thấy có sự chống trả của phe bò, hy vọng có 1 cú dump nhẹ nữa tiếp theo ... view kỳ vọng là vậy chớ ngày lễ vui vui nó cho lên 4500 k chừng.... mình đi làm thuê kiếm tiền lì xì tết đã

Cho m hỏi chuyện ko liên quan 1 tí. Lâu lắm rồi m mới trade lại bitmex. Hôm qua m đặt lệnh bán trx, xong đặt luôn 1 loạt lệnh chờ bán trx. Nửa đêm m vào coi thì lệnh của m bị đóng hết và btc giảm đi 1 ít. M ko hiểu ch gì xảy ra cả. B nào có thể giải thích dùm m với

Sáng nay có em hơi vội xuống xác, giờ BTC đang đièu chỉnh về vùng như bác @Sơn Vũ 82 nói, ko biết có rớt xuống nữa không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên