1. Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/12: Bùng nổ ngày cuối năm

Hôm nay trade coin gì? - Ngày 29/12: Bùng nổ ngày cuối năm
    29/12/2018
    4,323 lượt xem
    Trong khi đám đàn em Altcoin tìm đường thoát thân trước sự tấn công của những con Gấu hung mãn, thì chủ soái Bitcoin vẫn ở lại mở đường máu cho đồng bọn và anh dũng chống trả. Như vậy mới đáng mặt anh hùng.

Hôm nay chúng ta có vài kèo mới vào cuối năm ăn Tết nhé anh em. Có thể bánh chưng Tết năm nay có nhân thịt rồi.

Bitcoin (BTCUSD: Coinbase H4)

Chart trước:

hom-nay-traderviet32.
    Chart hiện tại:

hom-nay-traderviet39.
    Hôm qua mình đã cho rằng vùng 3530-3648 là vùng sinh tử, và đúng như vậy, BTC đã bật lên mạnh sau khi chạm. Cú pump đi kèm volume tốt cho thấy sự vượt trội của Bò so với Gấu. Gấu hù hù vậy thôi chứ không có mạnh đâu anh em, không có gì phải sợ.

Sắp tới mình cho rằng BTC sẽ điều chỉnh nhẹ, hoặc đi ngang để tiếp tục bật test neckline của #vai đầu vai ngược . Ema 200 (cam) và 50 (xanh) đang tiến gần sát nhau, sắp bùng nổ rồi. Luôn ưu tiên buy từ dưới lên nhé anh em, bây giờ không phải giá đẹp để vào.

Ethereum (ETHUSD: Coinbase H4)

hom-nay-traderviet38.

ETH đang tiếp tục vẽ đáy tròn (Round Bottom). Tiếp tục chờ Buy bên dưới.

XRP (XRPUSD: Bitfinex H4)

hom-nay-traderviet37.

XRP đi ngang di động khá khó chịu. Chiến lược là Buy từ mức thấp lên, hoặc buy theo kiểu breakout khi giá phá 0.398.

Insolar (INSBTC: Binance H4)

Chart trước:

hom-nay-traderviet36.
    Chart hiện tại:

hom-nay-traderviet35.
    Bắt trúng liên tục 2 cái đáy của INS, kèo này quá đẹp.

INS đang tích luỹ trong tam giác cân, sẽ có bùng nổ sắp tới. Ưu tiên buy dưới lên.

0x (ZRXBTC: Binance D1 H4)

D1:

hom-nay-traderviet34.
    Con 0x này có truyền thống đảo chiều bằng mô hình #nêm giảm (Falling Wedge), nếu cái này đúng nữa thì là cái Falling Wedge thứ 3 liên tục rồi.

Chiến lược là Buy khi giá phá 9169.

H4:

hom-nay-traderviet33.
    Có 1 xu hướng tăng nhỏ nhưng kháng cự cứng là 9169 vẫn chưa bị phá vỡ. Anh em nào aggressive có thể buy luôn bây giờ target 9169. Volume rất khủng, gom hàng đó anh em.

Xin mời các anh em @ThanhSang @Sơn Vũ 82@Uchiha Obito @Davis Cuteo@Trần Đức Thái@an..hy @thuyloan1990 vào cho Nhật Hoài cái view hôm nay nhé. Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Cám ơn anh em.

Happy and safe trading!

Tổng kết 1 kèo trúng đáy, tổng kết tuần 24/12-29/12 @Nhật Hoài có 9 kèo trúng đỉnh/đáy liên tiếp

Xem thêm

>> Làm sao sống sót qua năm đầu tiên trading?

>> Làm sao sống sót qua năm đầu trading? (Phần 2)

Lưu
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Hiểu Sâu Hơn Về Pip, Pipette, Lot, Đòn Bẩy Và Cách Tính Lời Lỗ Trong Trading
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 1: Scaling In
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Vàng đụng 1900 nổi không? - Tuần 11/05-15/05
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    Đang tải...
  2. Screen Shot 2018-12-29 at 1.40.07 PM.
    @Hoamuaha3 wabi sell xuống, chưa có dấu hiệu tăng
    Screen Shot 2018-12-29 at 1.41.43 PM.
    eos chờ buy ở dưới lên, giờ nó sẽ điều chỉnh giảm

NguyenKhang1910 bài này.
  3. Hơi tiếc là BTC không giảm thêm nhịp nào để vào hàng nhưng không sao, hôm nay anh em lại có cơ hội lên tàu ở 2 vùng 3700-3750. Mô hình nến 1D rất đẹp và ủng hộ cho đà tăng tiếp theo là Bullish engufling, bác nào xem qua chart 1W thì còn đẹp hơn!:D. Túm váy lại là anh em nên chờ Buy và né short giai đoạn này nhé! Khả năng cao là từ đây đến tết anh em đón tết bằng bánh chưng bánh tét nhân thịt rồi!:) tải xuống (1). tải xuống (2).

4. Bacs @Nhật Hoài xem giups e con ETCUSDT, BCHSV/USDT va con BCHABC/USDT với bác. Em cám ơn bác ạ

Nhật Hoài bài này.
  5. MrVinh

MrVinh

17
    14
    Nhật HoàiSơn Vũ 82 bài này.
  6. Các bác cho em xin con vet/btc nha

Nhật HoàiSơn Vũ 82 bài này.
  7. Giai đoạn này mình nghĩ nên đánh cặp altcoin/BTC, không khuyến khích đánh cặp altcoin/ETH vì khả năng là ETH cũng bay mạnh và các altcoin cặp với ETH có thể không tăng thậm chí bị lỗ.:). Bác muốn đánh thì thử mua ở đây và SL ngay dưới vùng hỗ trợ, dấu hiệu để tăng thì mình chưa thấy ngoài việc giá ở vùng hỗ trợ trên hình, thông thường thì giá về tới hỗ trợ thì có khả năng sẽ bật lên. tải xuống (3).

Nhật Hoài bài này.
  8. Chart 4H con VET/BTC khó nhìn quá, mình chuyển qua chart 1D, ở đây có thể thấy mô hình giá ủng hộ hướng tăng là VĐV ngược, kèm theo mẫu hình nến ủng hộ tăng nữa là Bullish harami. Nên khả năng cao là giá sẽ tăng bác nhé. Vùng giá có thể mua là 108sts. tải xuống (4).

Tran Hoang HiepNhật Hoài bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 29/12/2018
  9. an..hy

an..hy

3,639
    4,324
    đệt cá voi vào sớm quá ... nói vậy thôi chớ nhìn vô lum với độ dài cây nến dump vừa rồi thì thấy có sự chống trả của phe bò, hy vọng có 1 cú dump nhẹ nữa tiếp theo ... view kỳ vọng là vậy chớ ngày lễ vui vui nó cho lên 4500 k chừng.... mình đi làm thuê kiếm tiền lì xì tết đã

Nhật Hoài bài này.
  10. Kagara

Kagara

238
    218
    Mong là 2019 là một chu kì ngược so với 2018 bởi vì 2018 nó đã ngược với 2017 r :))

Nhật Hoài bài này.
  11. Hôm qua canh tới tận khuya ngay lúc bump vào hú hí ae ai dè bị lỗi, mà hok biết mấy ông IT chọt lộn lỗ nào nên vào cmt thì lỗi vàng khè. Lỗi sql thì phải :D làm hại em cứ tưởng mấy ông ug ghé thăm.

12. mikathu

mikathu

204
    244
    Cho m hỏi chuyện ko liên quan 1 tí. Lâu lắm rồi m mới trade lại bitmex. Hôm qua m đặt lệnh bán trx, xong đặt luôn 1 loạt lệnh chờ bán trx. Nửa đêm m vào coi thì lệnh của m bị đóng hết và btc giảm đi 1 ít. M ko hiểu ch gì xảy ra cả. B nào có thể giải thích dùm m với

Nhật Hoài bài này.
  13. Screen Shot 2018-12-29 at 5.22.02 PM.
    etc có thể bật rất manh nếu phá #vai đầu vai ngược , bác có thể bắt vai phải khi giá hồi xuống
    Screen Shot 2018-12-29 at 5.24.45 PM.
    bchabc vẫn còn xuống tiếp
    Screen Shot 2018-12-29 at 5.23.24 PM.
    bchsv sell

NguyenKhang1910 bài này.
  14. Mới bị dính brakeout giả của XRP thành đu đỉnh, ức vãi lúa!

Nhật Hoài bài này.
  15. MrVinh

MrVinh

17
    14
    Sáng nay có em hơi vội xuống xác, giờ BTC đang đièu chỉnh về vùng như bác @Sơn Vũ 82 nói, ko biết có rớt xuống nữa không?

16. Khả năng có thể xuống thêm 1 chút, chắc bác đánh bên Binance nên giá có thể sẽ ở 3k7 nhé. Hiện tại thì tình hình vẫn ổn không bị rơi mạnh.

THHQMCMasuag bài này.
  17. MrVinh

MrVinh

17
    14
    Em đang đặt lệnh mua thêm ở 3700 btc/usdt, mong là nó xuống tới đây khớp lênh rồi lên luôn 4k2 cho tết nay em có ít quà cho sấp nhỏ :D

THHQMCSơn Vũ 82 bài này.
  18. ai cũng đoán thế ^_^, do ptkt đưa ra thôi. Vẫn stop loss, nó làm quả mô hình giảm, ở khung 4h thì cũng chịu thua.

THHQMC, MrVinh and ngockhai86 bài này.
  19. Cám ơn bác nhé

Nhật Hoài bài này.
  20. Masuag

Masuag

122
    89
    ADA bay rồi

Bình luận mới nhất

• Số đen trong Hệ thống giao dịch 44,334 Xem / 479 Trả lời
  • Bảo hà trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 296,450 Xem / 2,648 Trả lời
  • levanducnhan trong Hệ thống giao dịch 223 Xem / 7 Trả lời
  • vuquyid trong Trao Đổi về Broker 746 Xem / 17 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex