Hôm nay trade coin gì? - Ngày 30/05: Mục tiêu 9k4

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Hôm nay xuất hiện 1 dấu hiệu tăng giá của BTC và mục tiêu của nó nếu đạt được 100% có thể lên tới 9k4. Anh em cùng xem đó là dấu hiệu gì nhé.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BTC mấy bữa nay chưa vào được.

Đoạn tích luỹ ngắn trong range hẹp của BTC đang dần tạo hình thành cờ tăng (bull flag), 1 mẫu hình tiếp diễn tăng giá. Bull flag thuộc các mẫu hình tiếp diễn tăng có xác suất phá vỡ đúng cao nhất, và với hoàn cảnh thị trường xu hướng tăng mạnh như BTC thì khả năng phá lên được là rất cao. Mình đã nghi ngờ là BTC đang hình thành bull flag, nhưng tới nay mọi thứ rõ ràng hơn mới dám ghi vào phân tích cho anh em.

Theo sách giáo khoa mô hình, một khi bull flag phá vỡ, nó có thể đưa giá đi thêm 1 khúc gần bằng chiều dài sóng tăng trước nó, còn gọi là cán cờ (pole). Mình đo sẵn cho anh em rồi, mục tiêu của BTC nếu bull flag này đạt được 100% công lực là vùng 9k2-9k4.

Vậy thì trade bull flag này như thế nào? Có 2 cách vào lệnh khi anh em gặp 1 bull flag: 1) chờ giá tiếp tục tích luỹ và hồi về 1 vùng hỗ trợ và buy khi có 1 pin bar hay setup price action đẹp, tức là vào lệnh khi bull flag chưa phá vỡ. 2) đặt buy stop phía trên lá cờ, tức là vào lệnh khi bull flag đã phá vỡ. Cách 1 sẽ cho anh em tỷ lệ lời lỗ tốt hơn nhưng có khả năng giá sẽ điều chỉnh sâu hơn, cách 2 sẽ cho xác suất thắng cao hơn lợi nhuận tiềm năng không được tốt.

Ở đây do mục tiêu của bull flag không được xa lắm nên Hoài nghiêng về phương án buy tại vùng hỗ trợ khi giá tạo 1 setup price action đẹp. Hoài thường ưa thích vào lệnh tại cuối sóng điều chỉnh hơn là vào theo kiểu break out.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy ETH hôm qua chưa vào được.

Cụm nến mình đóng khung xanh là 1 fakey chà bá lửa, và mình rất ít khi thấy các fakey cỡ lớn thế này. Nếu anh em chưa biết thì fakey là mẫu hình gồm inside bar (nhiều nến nhỏ bị bao bọc đằng sau 1 nến lớn) + 1 phá vỡ giả. Phá vỡ giả của fakey này chính là cây nến có đuôi thọc xuống nhưng lại đóng cửa phía trên. Như vậy đây là fakey tăng giá.

Thường các mẫu hình price action mà chứa quá nhiều nến thế này sẽ giảm đi độ đáng tin cậy, vì càng tích luỹ lâu, khả năng phá vỡ giả càng cao. Các mẫu hình price action đẹp nhất sẽ chỉ gồm từ 1-3 nến.

fakey hiện tại nên anh em có thể buy khi giá retest cạnh dưới của inside bar 1 lần nữa, hoặc chờ thấp hơn cho an toàn. Không nên buy break out rất dễ đu đỉnh vì market dần chuyển sang trạng thái đi ngang tích luỹ hẹp rồi.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy XRP hôm qua chưa vào được.

Tiếp tục chờ đợi tại các hỗ trợ bên dưới và buy khi thấy setup price action đẹp.

Litecoin (LTCUSD: Coinbase H4)

Kèo buy LTC hôm qua chưa vào được.

Pin bar giảm giá hiện tại có thể đạp LTC xuống vùng hỗ trợ, do đó không nên buy nữa. Chiến lược đẹp nhất là chờ cho LTC hồi xuống các hỗ trợ bên dưới và buy khi thấy pin bar hoặc setup price action khác.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy BNB hôm trước trúng đáy.

Pin bar bự cỡ này thì chắc anh em sẽ không bỏ lỡ được. Vị trí đẹp - ngay hỗ trợ, xu hướng đẹp - tăng, pin bar có hình dạng chuẩn - đuôi dài, thân nhỏ. Như vậy là đủ buy.

Không có gì để nói, tiếp tục giữ lệnh này hoặc chờ đợi BNB hồi về hỗ trợ và buy khi thấy setup price action đẹp. BNB đang tăng rất đẹp, không có gì phải lo ngại cả.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy BCH hôm qua trúng đáy.

Anh em có bắt được pin bar này không? Hãy nói là có nhé, vì nó quá đẹp để buy mà.

Cụm nến đóng khung hiện tại có dạng fakey, như vậy giá có thể hồi lại 1 chút. Tiếp tục buy khi thấy setup price action.

Cardano (ADABTC: Binance H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy ADA trúng đáy.

Tiếp tục hold lệnh hoặc buy khi thấy setup đẹp.

Các anh em @Sơn Vũ 82 @nam.nguyen @Uchiha Obito @CùiBắp @ThanhSang @RainbwSeal @ducanh22492 @an..hy @ranma @Hoamuaha3 @Vũ Thái Dương @g1nt4ma @nguyencuongbk @THHQMC @canhcutnamphi @untlly0u @sangwoo55 @Giahung @Binmap @Tu*_Mã_Ý view của anh em thế nào về BTC hôm nay? Cho Nhật Hoài cái view nhé, xin cảm ơn anh em.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 3 kèo trúng đáy, 4 kèo chưa vào được

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
nay bác chuyển sang ichi luôn hả bác :rolleyes:
system bollinger band + keltner channel tín hiệu sao rồi bác
Cái màu xanh đỏ bên dưới là system đó đó bác, hiện system này báo dương nên giá có thể sẽ lên bác ah. Mình dùng thêm ichimoku để hỗ trợ xu hướng và tín hiệu tăng giảm giá.

bác @Nhật Hoài nghía giúp em con TrxUSDT nhé!
Bác @Sơn Vũ 82 có nhận định gì về ETH ạ, em thấy ETH sẽ Breakout và bến đỗ tiếp theo là 325
ETH mới bước vào giai đoạn pump nên có thể lên tiếp vài nhịp nữa bác. Target gần 300 chắc ok.View attachment 94773
bác @Nhật Hoài nghía giúp em con TrxUSDT nhé!
Bác @Sơn Vũ 82 có nhận định gì về ETH ạ, em thấy ETH sẽ Breakout và bến đỗ tiếp theo là 325
TRX cũng có dấu hiệu tăng giá trong ngắn hạn bác nhé. Target gần 0.38
tải xuống (6).png

View attachment 94772
hãy nói với Hoài là bác không bỏ lỡ cây pin bar chà bá lửa này nhé
Em theo nó từ 17/05 (mô hình vai đầu vai ngược lớn trên D1 đã hình thành) ăn được sóng ngắn và dính stoploss với Profit nho nhỏ, cây Pinbar đó em vào được 50%, còn 50% hơi thận trọng có vẻ gió đông đang đến rồi bác nhể.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên