Hôm nay trade coin gì? - Ngày 30/10: Đã có setup

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Đã có setup rồi anh em. Setup tiếng Việt là thiết lập vào lệnh, tức 1 mẫu hình, 1 dấu hiệu, hay 1 giao cắt của indicator hay thậm chí 1 bộ nhiều dấu hiệu cho thấy lợi thế của hệ thống giao dịch đã tới. Một khi setup xuất hiện thoả mãn toàn bộ các điều kiện của hệ thống thì anh em đừng chần chừ mà hãy vào lệnh luôn, vì mọi thứ chỉ là xác suất.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BTC hôm qua chưa vào được.

Nhưng hôm nay sẽ vào được nhé anh em: setup là fakey tăng giá rất đẹp, bao gồm từ trái qua trong ô đóng khung: 1 nến mẹ đầu tiên, 2 nến inside bar chính giữa, 2 nến phá vỡ giả (false break) cuối cùng. Phân tích và phát hiện fakey nó hơi khó ở chỗ này, thành phần của nó gồm 3 phần nhưng mỗi phần lại có thể chứa đựng nhiều cây nến khác nhau, miễn sao hợp lại thành fakey là chuẩn. Đây là 1 fakey tăng giá đẹp, xuất hiện sau 1 đợt tích luỹ của hành động giá.

Cái đẹp thứ 2 của fakey là nó xuất hiện sau khi market có 3 lần chạm bật kênh giá, biến nó thành 1 mô hình harmonic ABCD tăng, trong đó ta kỳ vọng giá sẽ bật lên sau lần chạm thứ D. Như vậy ta có 2 yếu tố hợp lưu.

Cuối cùng, volume giảm dần cho thấy sự tích luỹ của thị trường đang dần chín muồi, và 1 cú phá vỡ là điều không thể tránh khỏi. Giờ công việc là đặt lệnh và chờ đợi cú phá vỡ xảy ra, lợi thế của hệ thống sẽ phát huy tác dụng.

Đặt buy stop cách đỉnh nến inside bar nhỏ đầu tiên, dừng lỗ cách 10 pip so với điểm xa nhất của setup. Xong thắp nhang hay cúng ông địa gì đó thì tuỳ anh em.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy ETH hôm qua may mắn trúng ngay đáy.

Giá bật lên mặc dù không xuất hiện 1 setup rõ ràng, và quan trọng hơn là nó đã phá luôn đỉnh trước đó, 1 dấu hiệu của xu hướng tăng chuẩn bị tiếp diễn. Kỳ vọng lần này giá sẽ chạm được đỉnh cao nhất quanh mức số tròn 200.

Anh em có thể nhồi thêm lệnh buy theo setup inside bar tiếp diễn xu hướng, hay nói đúng hơn nó là inside- pin bar combo, 1 setup tăng khá đẹp. Quanh mức 200 thì anh em cover lại vị thế là được rồi.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

Chart hiện tại:

Kèo buy XRP hôm qua trúng đáy.

Tuy nhiên sức mạnh lại không thể hiện tốt như ETH, do volume vẫn còn rất yếu và xuất hiện nến pin bar giảm ngay tại đỉnh. Anh em có thể chốt lời ngắn lệnh này hoặc siết chặt stop loss.

Kèo cho anh em chưa vào thì chờ ở vùng hỗ trợ thấp hoặc buy theo kiểu breakout, mà breakout thì mình lại không rành cho lắm.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy LTC hôm qua chưa vào được.

Đồng coin này cũng đang rơi vào trạng thái tích luỹ trong tam giác cân (symmetrical triangle), nhìn volume giảm dần là thấy. Khả năng phá vỡ rất cao là lên trên, tuy nhiên thấy 2 cây pin bar ở phía trên làm mình ngại buy con này.

Kèo là buy khi sự phá vỡ xảy ra, hoặc có thể buy trước khi thấy 1 setup price action tăng giá đẹp.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

Kèo buy BNB hôm qua chưa vào được

Mình tiếp tục chờ đợi thật thấp bởi thấy sự phân kỳ rõ rệt giữ giá và volume: giá tăng nhưng volume lại giảm, đó là dấu hiệu sự đuối sức. Thêm setup pin bar- inside bar combo nữa, vì nến mẹ đầu tiên là pin bar giảm nên toàn bộ cây nến này đang mang tính chất giảm giá, khả năng phá xuống là cao hơn.

Kèo là chờ mua ở vùng thấp khi giá test và hình thành 1 setup price action tăng giá đẹp.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

Kèo buy BCH chưa vào được.

Thấy tăng nhưng đừng mừng vội nhé anh em, hãy nhìn volume trông thật yếu đuối. Đó là dấu hiệu nguy hiểm hơn là đáng mừng. Anh em nên chờ đợi 1 con sóng điều chỉnh (khả năng cao là sắp tới) rồi bắt đầu mua lên thăm dò khi giá tiếp cận vùng hỗ trợ và hình thành các setup tăng giá đẹp. Kiểu tăng thế này dễ dump lắm.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 2 kèo trúng đáy, còn lại chưa vào được

Đính kèm

68.7 KB · Xem: 1

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Bác Hoài xem giúp em kèo XRP/BTC với nhé. Hôm qua em vào tại điểm giá khá ổn k biết có nên chốt lời nhẹ hay không, hay giữ tiếp :D

Em Link với BAT đang yếu sinh lý quá nên em đang ngồi ngoài nhìn 2.

Nghe a phân tích chắc e vào chốt lời BCH quá , e vừa dừng lỗ Link mất 4R nên chắc chốt bù lấy vốn qua vào BTC

BtC hình như không phải mô hình ABCd đâu, không đẩm bảo các tỉ lệ chuẩn..a anyway, nó sẽ lên tiếp.
ETH thì vẫn thế, canh buy thôi.

Đã có setup rồi anh em. Setup tiếng Việt là thiết lập vào lệnh, tức 1 mẫu hình, 1 dấu hiệu, hay 1 giao cắt của indicator hay thậm chí 1 bộ nhiều dấu hiệu cho thấy lợi thế của hệ thống giao dịch đã tới. Một khi setup xuất hiện thoả mãn toàn bộ các điều kiện của hệ thống thì anh em đừng chần chừ mà hãy vào lệnh luôn, vì mọi thứ chỉ là xác suất.

Bitcoin (BTCUSD: Bitstamp H4)

View attachment 119938

Kèo buy BTC hôm qua chưa vào được.

Nhưng hôm nay sẽ vào được nhé anh em: setup là fakey tăng giá rất đẹp, bao gồm từ trái qua trong ô đóng khung: 1 nến mẹ đầu tiên, 2 nến inside bar chính giữa, 2 nến phá vỡ giả (false break) cuối cùng. Phân tích và phát hiện fakey nó hơi khó ở chỗ này, thành phần của nó gồm 3 phần nhưng mỗi phần lại có thể chứa đựng nhiều cây nến khác nhau, miễn sao hợp lại thành fakey là chuẩn. Đây là 1 fakey tăng giá đẹp, xuất hiện sau 1 đợt tích luỹ của hành động giá.

Cái đẹp thứ 2 của fakey là nó xuất hiện sau khi market có 3 lần chạm bật kênh giá, biến nó thành 1 mô hình harmonic ABCD tăng, trong đó ta kỳ vọng giá sẽ bật lên sau lần chạm thứ D. Như vậy ta có 2 yếu tố hợp lưu.

Cuối cùng, volume giảm dần cho thấy sự tích luỹ của thị trường đang dần chín muồi, và 1 cú phá vỡ là điều không thể tránh khỏi. Giờ công việc là đặt lệnh và chờ đợi cú phá vỡ xảy ra, lợi thế của hệ thống sẽ phát huy tác dụng.

Đặt buy stop cách đỉnh nến inside bar nhỏ đầu tiên, dừng lỗ cách 10 pip so với điểm xa nhất của setup. Xong thắp nhang hay cúng ông địa gì đó thì tuỳ anh em.

Ethereum (ETHUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

View attachment 119945
Chart hiện tại:

View attachment 119944
Kèo buy ETH hôm qua may mắn trúng ngay đáy.

Giá bật lên mặc dù không xuất hiện 1 setup rõ ràng, và quan trọng hơn là nó đã phá luôn đỉnh trước đó, 1 dấu hiệu của xu hướng tăng chuẩn bị tiếp diễn. Kỳ vọng lần này giá sẽ chạm được đỉnh cao nhất quanh mức số tròn 200.

Anh em có thể nhồi thêm lệnh buy theo setup inside bar tiếp diễn xu hướng, hay nói đúng hơn nó là inside-pin bar combo, 1 setup tăng khá đẹp. Quanh mức 200 thì anh em cover lại vị thế là được rồi.

XRP (XRPUSD: Bitstamp H4)

Chart trước:

View attachment 119943
Chart hiện tại:

View attachment 119942
Kèo buy XRP hôm qua trúng đáy.

Tuy nhiên sức mạnh lại không thể hiện tốt như ETH, do volume vẫn còn rất yếu và xuất hiện nến pin bar giảm ngay tại đỉnh. Anh em có thể chốt lời ngắn lệnh này hoặc siết chặt stop loss.

Kèo cho anh em chưa vào thì chờ ở vùng hỗ trợ thấp hoặc buy theo kiểu breakout, mà breakout thì mình lại không rành cho lắm.

Litecoin (LTCUSD: Bitstamp H4)

View attachment 119941

Kèo buy LTC hôm qua chưa vào được.

Đồng coin này cũng đang rơi vào trạng thái tích luỹ trong tam giác cân (symmetrical triangle), nhìn volume giảm dần là thấy. Khả năng phá vỡ rất cao là lên trên, tuy nhiên thấy 2 cây pin bar ở phía trên làm mình ngại buy con này.

Kèo là buy khi sự phá vỡ xảy ra, hoặc có thể buy trước khi thấy 1 setup price action tăng giá đẹp.

Binance coin (BNBUSDT: Binance H4)

View attachment 119940

Kèo buy BNB hôm qua chưa vào được

Mình tiếp tục chờ đợi thật thấp bởi thấy sự phân kỳ rõ rệt giữ giá và volume: giá tăng nhưng volume lại giảm, đó là dấu hiệu sự đuối sức. Thêm setup pin bar-inside bar combo nữa, vì nến mẹ đầu tiên là pin bar giảm nên toàn bộ cây nến này đang mang tính chất giảm giá, khả năng phá xuống là cao hơn.

Kèo là chờ mua ở vùng thấp khi giá test và hình thành 1 setup price action tăng giá đẹp.

Bitcoin cash (BCHUSD: Bitstamp H4)

View attachment 119939

Kèo buy BCH chưa vào được.

Thấy tăng nhưng đừng mừng vội nhé anh em, hãy nhìn volume trông thật yếu đuối. Đó là dấu hiệu nguy hiểm hơn là đáng mừng. Anh em nên chờ đợi 1 con sóng điều chỉnh (khả năng cao là sắp tới) rồi bắt đầu mua lên thăm dò khi giá tiếp cận vùng hỗ trợ và hình thành các setup tăng giá đẹp. Kiểu tăng thế này dễ dump lắm.

Các anh em có thắc mắc về bất kỳ đồng coin nào thì hãy để lại comment bên dưới, mình sẽ gửi chart nhận định đến anh em trong thời gian sớm nhất. Xin Cảm Ơn!

Tổng kết 2 kèo trúng đáy, còn lại chưa vào được
Phân tích kèo BTC có vấn đề rồi thì phải. Trong khung đó nếu xét 3 cây nến đầu nó là 1 Fakey nhưng giá không lên được điểm vào hàng. còn thêm cây nến đen phía sau nữa thì giá đóng nằm dưới cây nến mẹ rồi sao xét thành Fakey được? Cặp nến hiện tại là 1 inside bar dù nó có 1 cây phá vỡ giả để tạo Fakey rồi bật lên hay nó bật lên luôn thì điểm mua chuần cũng là trên 9520.

link sẽ dump more and more, hiện tại giá đang ở ngưỡng kháng cự 2.6x, nhưng chả có lý gì nó sẽ lên tiếp cả, tin đã ra, mọi thứ đã chấm dứt, trong thị trường này ptkt luôn đi kèm với tin tức. hai cái kết hợp với nhau sẽ cho mình cái nhìn xa hơn và thêm vững tin khi đặt lệnh.

ETH sắp ra mắt testnet vào cuối tháng này nên giá rất có thể sẽ pump mạnh, chỉ không biết là pump bao nhiêu thôi.

Cho em cám ơn bác @Mạc An @Nhật Hoài @DuongHuy nhé, em tham gia diễn đàn này từ lâu rồi, luôn hóng tin các bác ra mỗi ngày ^^, giờ mới lập nick để tham gia bình luận cùng mọi người, các bác giúp mọi người nhiều lắm.

Phân tích kèo BTC có vấn đề rồi thì phải. Trong khung đó nếu xét 3 cây nến đầu nó là 1 Fakey nhưng giá không lên được điểm vào hàng. còn thêm cây nến đen phía sau nữa thì giá đóng nằm dưới cây nến mẹ rồi sao xét thành Fakey được? Cặp nến hiện tại là 1 inside bar dù nó có 1 cây phá vỡ giả để tạo Fakey rồi bật lên hay nó bật lên luôn thì điểm mua chuần cũng là trên 9520.
phân tích chuẩn xác, không có vấn đề gì hết bác
làm sao bác biết cặp nến hiện tại là inside bar, khi mà giá còn chưa đóng cửa?

link sẽ dump more and more, hiện tại giá đang ở ngưỡng kháng cự 2.6x, nhưng chả có lý gì nó sẽ lên tiếp cả, tin đã ra, mọi thứ đã chấm dứt, trong thị trường này ptkt luôn đi kèm với tin tức. hai cái kết hợp với nhau sẽ cho mình cái nhìn xa hơn và thêm vững tin khi đặt lệnh.

ETH sắp ra mắt testnet vào cuối tháng này nên giá rất có thể sẽ pump mạnh, chỉ không biết là pump bao nhiêu thôi.

Cho em cám ơn bác @Mạc An @Nhật Hoài @DuongHuy nhé, em tham gia diễn đàn này từ lâu rồi, luôn hóng tin các bác ra mỗi ngày ^^, giờ mới lập nick để tham gia bình luận cùng mọi người, các bác giúp mọi người nhiều lắm.
thế ra bác xem chùa bấy lâu nay à, nhớ like comment nhiều vào nhé bác :rolleyes:

Em mời bác Short :D

phân tích chuẩn xác, không có vấn đề gì hết bác
làm sao bác biết cặp nến hiện tại là inside bar, khi mà giá còn chưa đóng cửa?

Dạ vâng bác, em cũng sẽ đóng góp chút tin tức ít ỏi em thu lượm được để mọi người tham khảo, chùa nhiều ngại lắm ^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên