1. Hộp Darvas: Phương pháp giao dịch đem về 2 triệu usd cho một anh chàng vũ công

Hộp Darvas: Phương pháp giao dịch đem về 2 triệu usd cho một anh chàng vũ công
    27/04/2018
    39,571 lượt xem
    bachnx

bachnx

5
    0
    Hầu như 100% mọi người đọc quyển sách này đều quên 1 điểm chính yếu nhưng lại quan trọng nhất (giống phương pháp CANSLIM cũng vậy). Đó là....
    - giá nằm trong hộp phải là giá cao nhất từ trước đến nay. Chỉ mua khi giá vượt qua cái hộp cao nhất chưa từng có của giá cổ phiếu. (Giá trong Cái hộp cao nhất đó thường nó cũng sẽ tạo ra các mô hình nổi tiếng 2 đáy w, cốc tay cầm của CANSLIM.)
    - Cho nên thấy một số bạn hỏi là cái hộp thì có khác gì các mức cản trên cản dưới đâu. Nhưng đây Darvas chỉ nói đến cái hộp ở mức giá cao nhất từ trước đến nay của giá cổ phiếu.
    ---> Vì áp dụng cho cổ phiếu nên khó áp dụng cho Forex.

Chỉnh sửa cuối: 12/05/2020
  2. bachnx

bachnx

5
    0
    Hầu như 100% mọi người đọc quyển sách này đều quên 1 điểm chính yếu nhưng lại quan trọng nhất (giống phương pháp CANSLIM cũng vậy). Đó là....
    - giá nằm trong hộp phải là giá cao nhất từ trước đến nay. Chỉ mua khi giá vượt qua cái hộp cao nhất chưa từng có của giá cổ phiếu. (Giá trong Cái hộp cao nhất đó thường nó cũng sẽ tạo ra các mô hình nổi tiếng 2 đáy w, cốc tay cầm của CANSLIM.)
    - Cho nên thấy một số bạn hỏi là cái hộp thì có khác gì các mức cản trên cản dưới đâu. Nhưng đây Darvas chỉ nói đến cái hộp ở mức giá cao nhất từ trước đến nay của giá cổ phiếu.
    ---> Vì áp dụng cho cổ phiếu nên khó áp dụng cho Forex.

3. ad cho mình hỏi, giá bị nhốt trong hộp, và volume giảm dần, có phải thị trường đang tích lũy ? và mình có thể giao dịch theo phương pháp DCA (mua 1 phần trước được không ? )

Các file đính kèm:

4. a ơi e mới tham gia và bắt đầu tìm hiểu , a có flie mềm ko a

5. a ơi a có flie mềm ko a, e mới bắt đầu tìm hiểu thị trường đầu tư

6. an..hy

an..hy

3,961
    4,681
    bạn có thể sử dụng gu gồ

7. Sách của Nicolas Dương Huy bị cấm xuất bản rồi bác à. Nghe đâu đọc xong các nhà đầu tư phá sản hàng loạt

8. Oh vậy sao bạn , mình mới tìm hiểu vào đây lại đọc luôn bài này , cảm ơn bạn nhé

9. Bạn ơi Dương Huy là người nổi tiếng Trade giỏi của Việt Nam sao bạn, mình mới tìm hiểu Forex được tháng nên còn ù mờ quá

10. Bạn vào Lớp học Trading tìm hiểu thêm nhé

Hoàng Anh 19 bài này.
  11. Cám ơn bạn.
    Phương pháp này đánh theo trend thì lợi nhuận khá lớn.
    Mình đã thử viết EA theo phương pháp này, kết quả là khá tốt tính từ đầu năm 2020
    upload_2020-6-21_10-31-54.
    upload_2020-6-21_10-32-8.

Bình luận mới nhất

• quannguyenvanqp trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 120,718 Xem / 5,388 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AxiTrader
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets