Hướng dẫn cách mua indicator và EA giá rẻ chất lượng tốt trên chợ MetaTrader

PepePips

Active Member
582
5,330
Anh em Trader giao dịch một thời gian sẽ có nhu cầu mua sắm các tiện ích như EA, indicator từ các coder. Trong thế giới trading hiện nay, hầu như không có chợ tiện ích nào lớn hơn hệ sinh thái MQL5.

Anh em có thể tìm kiếm loại tiện ích, ứng dụng mình cần từ các loại EA hỗ trợ quản lý lệnh, các indicator cung cấp tín hiệu giao dịch. Anh em sẽ phải đối mặt với vấn đề lựa chọn và cần phải cân nhắc nhiều yếu tố khác nhau như giá thành, chức năng, mức độ hiệu quả của sản phẩm mà mình muốn mua.

Trong bài viết này, mình sẽ cố gắng giới thiệu một quy trình tìm kiếm đầy đủ để giúp anh em tìm được loại sản phẩm phù hợp với nhu cầu của mình.

Lựa chọn nền tảng giao dịch mà bạn muốn sử dụng

MetaTrader có 2 nền tảng giao dịch phổ biến là MetaTrader 5 và MetaTrader 4. Anh em cần biết trước loại phần mềm mình đang sử dụng, trước khi quyết định tìm kiếm indicator mình muốn.

huong-dan-cach-mua-ea-gia-re-chat-luong-tot-tren-cho-metatrader-traderviet.png

Chợ MQL5 phân loại rõ 2 nền tảng giao dịch khác nhau

Sau khi nhấp vào một trong các ô tùy chọn ở trên, bạn sẽ thấy một ô tìm kiếm mới xuất hiện. Nhớ để ý kĩ hộp thoại tìm kiếm này, nó sẽ giúp bạn tìm kiếm indicator/EA mà mình muốn:

huong-dan-cach-mua-ea-gia-re-chat-luong-tot-tren-cho-metatrader-traderviet-1.png
Các ô popular, last, free và paid lần lượt là các ứng dụng được xếp theo loại: phổ biến nhất, được đăng lần cuối, ứng dụng miễn phí và ứng dụng trả phí. Tùy theo nhu cầu, bạn sẽ lựa chọn ô theo mục đích của mình.

4 bước tìm kiếm một indicator mà bạn cần

Bước 1: Lựa chọn danh mục sản phẩm

huong-dan-cach-mua-ea-gia-re-chat-luong-tot-tren-cho-metatrader-traderviet-2.png

Ở bước đầu tiên, bạn nhấp vào ô chủ đề phù hợp với mục đích mua sắm của bạn. Giả sử bạn muốn mua indicator trên nền tảng metatrader5, thì nhấp vào ô indicator trong bảng metatrader5.

Bước 2: Chọn từ khóa mục tiêu phù hợp nhu cầu

Ở bước thứ hai, bạn cần phải xác định đúng từ khóa, ví dụ bạn cần một indicator xác định xu hướng thì gõ từ "Trend" và chọn tab "Popular". Chú ý: nếu bạn chỉ tìm kiếm trong ô Popular, bạn sẽ chỉ nhận được kết quả trong ô Popular, tốt nhất là nên tham khảo nhiều tab khác nhau, vì có thể có những indicator rất tốt mà bạn có thể bỏ lõ.

huong-dan-cach-mua-ea-gia-re-chat-luong-tot-tren-cho-metatrader-traderviet-3.png

Bước 3: giai đoạn lựa chọn

Trong giai đoạn này bạn nên xem xét từng indicator một và chú ý đến các đặc điểm và tính năng sau:
  • Mô tả sản phẩm có chi tiết và rõ ràng không? Bạn đã hiểu được cách hoạt động của indicator?
  • Các thông số của indicator có được giải thích đầy đủ?
  • Đọc kĩ dòng mô tả cách thức áp dụng indicator vào trading của tác giả. Nếu nó có ghi chú thiếu rõ ràng, hãy tránh xa các indicator này ngay.
  • Cách thức hoạt động của indicator nên được mô tả bằng hình ảnh hoặc video cụ thể, điều này sẽ tăng tính thuyết phục hơn là loại chỉ đăng sản phẩm thông thờng. Bạn cũng cần kiểm tra chéo cách hoạt động được ghi trong phần mô tả và đối chiếu với video clip mà tác giả đăng tải.
  • Xem phản hồi từ phía người đã từng sử dụng.
  • Và tốt nhất là nên tải phiên bản demo của ứng dụng đó về sử dụng. Bất kì indicator nào cũng cần được test trước khi trading thực tế.
Bước 4: giá sản phẩm và sự lựa chọn hàng đầu

Sau khi bạn đã kiểm tra và xác định loại indicator phù hợp để mua, bạn còn một tiêu chí còn lại để lựa chọn, đó là giá cả. Chú ý: đừng lựa chọn indicator có giá rẻ nhất (của rẻ chưa chắc đã tốt!)

Mình sẽ tạm dừng phần giới thiệu cách mua indicator tại đây, hẹn bạn bài tiếp theo mình sẽ giới thiệu cách mua EA, các bạn có đóng góp gì comment bên dưới nhé.

Like và comment để ủng hộ bài viết nhé các bạn! :p

Xem thêm:

>> Xác định đỉnh đáy như thế nào? Chỉ báo Bollinger Band Width sẽ giúp anh em làm điều đó!

>> EA giao dịch theo phương pháp breakout mô hình tam giác Chuvashov

>> Hệ sinh thái MT4. Bài 1: MQL5.com-Phần 1

Nguồn mql5

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Bác giới thiệu dùm em indicator về trend nào hiệu quả mà miễn phí trên chợ nhé :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,180 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 841 Xem / 39 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,284 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên